แต่งงาน มาแล้วคราบเอาเพชรมีใบเซอร์มาให้ดูจ้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มาแล้วคราบเอาเพชรมีใบเซอร์มาให้ดูจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nong1991 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nong1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มาแล้วคราบเอาเพชรมีใบเซอร์มาให้ดูจ้า
    Posted: 08 Apr 2006 at 21:30

RAPAPORT BELGIUM(คือไร?)มาจากประเทศเบลเยี่ยมรึป่าวเอ๋ย

เป็นของสถาบัน GIA

Round Brilliant

4.38-4.41 x 2.74 mm

Carat Weight 0.32 carat

Color : H

Clarity: IF

Cut : Excellent

Total Depth :62.3 %

Table Size : 54%

Crown Angle : 34.5

Crown Height : 15.5 %

Pavilion Angle : 40.8

Pavilion Depth : 43.0%

Star Length : 55%

Lower Half : 75 %

Girdle : THN to MED.

Faceted(3.6%)

Culet : None

Polish : Excellent

Symmetry : Excellent

Fluoresscence : None

Comments : Minor details of

Polish are present.

Additional lnscription : H&A

มีเลเซอร์ยิงที่ ขอบเพชรด้วยครับว่าเป็นของ GIA ระหัส และคำว่า H&A 

ราคา40000 บาทครับ ค่า ตัวเรือน7000 เป็น ไวท์โกลด์ ครับ

ถามอีกจิ๊ด ครับ ไวท์โกลด์ก็ (ลอก) ได้หรอครับ แต่จะค่อยๆจางๆ

ท่านอาจารย์ช่วยตอบกระผมทีคราบบบ หายไปนาน ถ่ายชุดที่สตูมา อิอิ เม็ดเงินกระจาย

Back to Top
นพัฒน์ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2006 at 11:39

Rapaport เป็นรายงานราคากลางของเพชรนะค่ะ....จะแจ้งเปลี่ยนแปลงราคากันทุกวันศุกร์อ่ะค่ะ

มาจากนิวยอร์คค่ะ..ส่วน GIA จะเป็นสถาบันอัญมณีที่รับประเมินคุณภาพเพชรและออกใบรับรองให้ด้ วย

ค่ะ..เดี๋ยวมาต่อค่ะพอดีบอสเรียก..อิ..อิ..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2006 at 16:02

กลับมาแล้ว.. ..บอสเรียกใช้งานหนักจริงๆฉลองสงกรานต์..แง..แง..ว่ากันต่อเลยด ีกว่าค่ะ..เกี่ยวกับ

รายละเอียดของเพชรนี่สวยเริ่ดดีค่ะ..เป็นใบเซฮร์แบบใหม่ของ GIA (หามาได้อีกคนแล้ว)..excellent

ทั้ง 3 ตัวเลย(สวยทีเดียว)..ถ้าจะมีจุดเล็กๆก็ตรง crown height สูงไปนิดๆค่ะ..ราคาน่าจะลองต่อรอง

อีกนะค่ะ..ราคาเพชรน่าจะอยู่ที่ 36,000 - 37,000 อ่ะค่ะ..(ขอชมนะต่ะเองขยันหาเพชรจริงๆ..เยี่ยม)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nong1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2006 at 21:26

อันที่ จริง กระผมได้ทำการจองไว้แล้ว ละครับ

วันที่24 นัดไปรับแหวนอ่ะครับ

เพชร40000 บาท ตัวเรื่อน7000 บาท

นี่เค้าลดราคาแล้วด้วยนะครับ แต่ ก็ นะ ผม ถูกใจง่ะ

สู้ตายจ้า นี่ขนาดต่อกระจายได้หลายพันแล้วนะเนี้ย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote นพัฒน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2006 at 10:04

พูดถึงเรื่องราคานะค่ะ.. ..ไม่สำคัญเท่าความสบายใจอ่ะค่ะคิดแบบนี้ถูกต้องเลยค่ะ..ขอแสดง ความยินดี

ด้วยนะค่ะเพชรที่เลือกไม่ธรรมดาค่ะ..ใบเซอร์ใหม่, excellent ทั้งสามตัว, H&A ครบเครื่องค่ะ..ว่าแต่

อย่าลืมดูเรื่อง H&A ให้เห็นด้วยตาตนเองด้วยนะค่ะ..รวมถึงเรื่องใบรับประกันสินค้าจา กทางร้านค้านะค่ะ

..เกือบลืมเลยอ่ะ..เรื่อง white gold นี่คงไม่ลอกแล้วอ่ะค่ะแต่ความเงางามอาจลดลงไปบ้างเราสามารถนำ

กลับไปให้ทางร้านเขาชุบเคลือบเงาให้ใหม่ได้ค่ะ..

Back to Top
placebo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote placebo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2006 at 10:25

ยินดีด้วยนะคุณnong1991

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nong1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2006 at 23:39

ก็ได้คุณ placebo แนะนำไงครับ

และได้ คุณ นพัฒน์ และ คุณ -นน- คอยแนะนำด้วย

เจอปุ๊บเลือกปั๊บ ถูกใจ ซื้อเลย

(มีใบรับรอง ส่องกล้อง ดู เหลี่ยม สวยมาก โดนใจๆ

แต่ขนหน้าแข้ง นี้ หาแทบไม่เจอเลยครับ 5 5 5

สเปค เดียวกับคุณ placebo ผมก็เจอ แต่เค้าจองไปแล้ว คงเป็นคุณ placebo นั้นเอง ที่จอง

(ถ้าเดาไม่ผิดนะ) เพราะทางร้านเอามาจะให้ดูแต่เค้าเชค แล้วว่ามีคนจอง

เลยต้องเพิ่ม สี เอา ครับ และขนาด0.37 นี่ ราคาโดด มากเลย แค่สีมากกว่า 1 เอง เลยตัดสินใจเอาเม็ดนี้

สวยมากๆ  ไม่เสียใจที่ซื้อจริงๆ คุ้มกับของที่จะให้กับคนรักของเรา ครับ

Back to Top
placebo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote placebo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2006 at 10:35
Hu Hu Hu... หวานเจงๆคนข้างบนนี่
Back to Top
-นน- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -นน- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2006 at 16:47
ดีครับ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ยินดีด้วยอีกครั้งครับ 
Back to Top
alien26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alien26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2006 at 10:04
น่าสนใจมากเลยนะครับ จากข้อมูลใบเซอร์และราคา

ผมอยากทราบชื่อร้าน แล้วก็อยู่แถวไหนอ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณคุณ Nong1991 มากครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.