แต่งงาน รีวิวงานเย็นของยุ้ย 29/11/2008 - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานเย็นของยุ้ย 29/11/2008

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
atchy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานเย็นของยุ้ย 29/11/2008
    Posted: 17 Jan 2009 at 19:26

หลังจากที่รีวิวงานเช้า http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=99242 &PN=3 ไปแล้ว ก็มาเริ่มงานเย็นกันเลยนะคะ

เริ่มจากสถานที่นะคะยุ้ยมีความฝันค่ะตั้งแต่เป็นแฟนกันใหม่ คุณแฟนเคยถามว่าถ้าจะแต่งงานอยากแต่งที่ไหน เราก็ตอบโดยไม่ต้องคิดเลยค่ะ เนื่องจากคิดว่าอีกนาน ตอบไปว่าอยากแต่งงานแบบโรแมนติกอะ ชอบเพนนิน outdoor ดังนั้น เพนนินจึงเป็นที่แรกที่เราไปดูและเลือกที่นี่เลยค่ะ เนื่องจากก็ดูมาหลายที่ แต่ไม่คลิกบางที่ก็เซลล์ บางทีก็ห้อง รวมถึงวันด้วย เพราะวันที่เราแต่งฤกษ์ดีขนาดนักค่ะ โรงแรมพร้อมใจกันเต็มหมด

1. โรงแรมเพนนินซูล่า ติดต่อคุณเฟรินค่ะ คุณเฟรินน่ารัก แนะนำต่างๆได้ดี ตามงานให้ตลอด อาหาร ลือกเป็นค็อกเทลค่ะ เนื่องจากเป็นงานในสวน จะเหมาะกับค็อกเทลหรือบุฟเฟ่ในกรณีที่คนไม่เยอะมากกว่าโต๊ะจีน อาหารที่นี่ถือได้ว่าอร่อยมาก แขกชมค่ะ รวมถึงบริการ มีบริกรคอยเสริฟเยอะมาก แขกไม่ต้องคอยมองหาน้ำ รวมถึงคอยบริการให้เจ้าบ่าว เจ้าสาวตลอดเวลา สถานที่สวยค่ะ ดังนั้นในเรื่องนี้ ยุ้ยให้เต็ม 10 เลยค่ะ แต่มีข้อจำกัดทางด้านเป็นงาน outdoor จะค่อนข้างกังวลเรื่องลม  จึงไม่สามารถมี presentation ได้ การ set up ต่างๆ จะค่อนข้างยากกว่างานปกติค่ะ ดังนั้นพอรวมทุกอย่างแล้วขอลดคะแนนนิดนึงแล้วกันเป็น 9.5

Back to Top
Bai-toey View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 19:44

รูปสวยจังเลยค่ะ ดูโรแมนติกมากๆ ว่าแต่รีวิวยังไม่จบใช่ป่าวคะ .. มานั่งรอดูต่อน้า

อ้อ .. ลืมแสดงความยินดี ^^ ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 19:48

Avatar  ยังไม่จบค่ะ แต่แบบว่า กะลังจะ post ต่อ ข้อความหายไปเลยอะ

งั้นเดี๋ยวมารีวิวต่อนะคะ ขอไปทานข้าวก่อน

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 19:50
ยินดีด้วยนะคะกับคุณยุ้ย เป็นเจ้าสาวที่สวยมากเลยค่ะ รูปวันงานก็เพอร์เฟค มากค่ะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 19:58

เจ้าสาวหุ่นดีและก้อภาพสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอชมรีวิวต่อนะคะ

นู๋ขันค่ะ

ปล,ชุดเจ้าสาวสวยจริงๆๆๆค่ะคุณยุ้ยและเจ้าสาวก้อสวยมากๆๆๆด้วยค ่ะ(ตามไปยลงานเช้ามาแล้วค่ะ)

Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 20:23

สวยมากเลยจ้า รอ review ภาคต่อนะจ๊ะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:04
รอวิว งานเย็นต่อนะคะ
Back to Top
PiggyMuay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:07

มาปูเสื่อรอคุณยุ้ยมารีวิวต่อ

แค่เริ่มก็ตะลึงแล้วค่ะ สวยมากๆๆๆ

ขอรูปเยอะๆนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:18

กลับมาแล้วค่ะ ต่อเลยนะคะ

2.การตกแต่งสถานที่  ใช้ Chic Planner ค่ะ อันนี้แนะนำสุดๆ นอกจากจะตกแต่งงานสวยแล้ว พี่กุ้งแห่ง Chic ยังช่วยยุ้ยอย่างมากมายเลยค่ะ ถ้าไม่ได้พี่กุ้งนี่แย่เลย เนื่องจาก ยุ้ยจ้างทาง chic มาแค่ตกแต่งสถานที่อย่างเดียว แต่วันงานพี่กุ้งช่วยเป็นแม่งานจัดการทุกอย่างให้ แก้ปัญหาให้ทุกอย่างเลยค่ะ แล้วมาบอกเราที่หลังว่าจัดการอะไรไปบ้าง เรียกได้ว่ายุ้ยและที่บ้านไม่เหนื่อยและไม่ต้องมารับรู้ปัญหาเล ยค่ะ เช่น ลืมค่ะกล่องรับซอง คุณนายพี่ก็ไม่รู้ไปเสกมาจากไหนมาภายใน 15 นาทีค่ะ ไปดูการตกแต่งกันเลยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:27

3. แต่งหน้าทำผม จากพี่แอนพี่ปูคนเดิมตอนเช้าค่ะ ตรงต่อเวลามากๆ มาก่อนด้วยซ้ำ ตอนเช้าก็ว่าโอเคนะคะ แต่ตอนเย็นยุ้ยว่าสวยกว่าค่ะ พี่แอนน่ารักมากๆอยู่เติมหน้าให้ถึงก่อนขึ้นเวทีเลยนะคะ  เทียร่าสวยๆซื้อจากน้องอัญค่ะ งามมากๆ ทำให้พี่ได้เป็นเจ้าหญิงสมใจเลยคะ

4. ชุดเจ้าสวยๆ จาก Unibride ชุดสวยและบริการดีมากค่ะ ยุ้ยติดต่อคุณพี่จ๋าย เสื้อกั๊กสีทองเจ้าบ่าวพี่จ๋ายให้ยืมไม่คิดตังค์ด้วยนะค่ะ ต้องขอบคุณพี่จ๋ายมากๆค่ะที่ดูแลเราเป็นอย่างดี และชุดเจ้าบ่าวจากร้านมิสเตอร์ค่ะ ตัดสวยราคาไม่แพง

Edited by atchy
Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:40
ยินดีด้วยจ้า เจ้าสาวสวย สถานที่ก็สวยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:49

การ์ด เอานี้ไม่ประทับใจอย่างแรงค่ะ เป็นสปอนเซอร์ในนี้ด้วย แพงและไม่ได้ดั่งใจ เซลล์บริการไม่ดี ดูแลไม่ดี ไม่ตามงาน แต่เจ้าของน่ารักนะคะ แต่ก็ไม่มีประโยชน์อะไรเพราะความรู้สึกลูกค้าไม่สามารถเรียกกลั บมาได้แล้ว

ของชำร่วย เป็นตุ๊กตาหมีถักค่ะ เนื่องจาก ตุ๊กตาหมีเป็นของขวัญวาเลนไทน์ปีแรกที่ยุ้ยให้เจ้าบ่าว และอยากได้แบบ handmade ด้วยค่ะ ทำเป็นหมีสีขาวเป็นตัวผู้หญิง และสีน้ำตาลแทนตัวผู้ชาย แต่อันที่จริงแล้วเจ้าบ่าวยุ้ยจะขาวววววมาก ซึ่งแตกต่างจากยุ้ยเหลือเกิน แต่นะขอสลับสีผิวซักวัน 5555

และทำหมีถักตัวใหญ่ 1 คู่ ไว้แจกให้คนตอบคำถาม 1  ตัว และคนที่รับดอกไม้ได้ 1 ตัวค่ะ

Back to Top
rustle View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rustle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:19

คุณเพื่อน ทำไมคุณเพื่อนขยันอย่างนี่ ทำรีวิวแล้ว  ขยันจิงๆ ทำเวลางานป่ะเนี้ย 5555

แกรขอบอกว่างานแกรสวยมากกกกกกกกกก งานในฝันชั้นเลยน่ะเฟ้ย

ดีใจที่ได้ไปร่วมงานเห็นงานสวยๆ อ่ะ แกรกะพี่เอ๋ก็สวยหล่อไม่แพ้กันเหมือนกันน่ะ

ไว้นัดเจอกันดูรูปกันดีก่าเนอะ 

ยินดีกะแกรอีกรอบนะคุณเพื่อน 

ปล.ชั้นอยากได้ตุ๊กตาหมีอีกอ่ะ มีอีกป่ะแกร ชั้นอยากด้ายยยยยยยยยยย ชั้นอยากได้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:28

ช่างภาพและวีดีโอ  ใช้ทีมพี่อู๊ดค่ะ ซึ่งเป็นพี่ปั๊บและพี่หมีไปถ่ายให้ค่ะ ฝีมือสวยดังภาพที่เห็นนะคะ

ลำดับพิธีการ เริ่มจาก

7.40 เปิดตัวบ่าวสาวขึ้นบนเวที ด้วยเพลง ประกาศรัก  หลังจากนั้นพิธีการจะรันไปเองนะคะจะมี พิธีกรแนะนำคู่บ่าวสาว เชิญประธานขึ้นคล้องพวงมาลัย อันนี้ของยุ้ยเกิดปัญหานะคะ เตือนเพื่อนๆไว้เลยสำหรับคนที่แต่งวันฤกษ์ดีมากๆ ของยุ้ยประธานฝั่งเจ้าสาวเกิดต้องวิ่งรอกไปงานอื่นต่อ กรรมค่ะ เลยแก้ปัญหาเอาประธานฝ่ายชายขึ้นก่อนเป็นคนคล้องพวงมาลัย แล้วเอาเจ้านายยุ้ยขึ้นพูดทีหลัง อันนี้กลายเป็นประธานจำเป็นไม่ได้เตรียมตัวมาก่อน เลยพูดแบบตื่นเต้นมาก แต่ต้องขอบคุณไว้ ณ ที่นี้คะ

เสร็จแล้วยุ้ยมี surprise พ่อกับแม่ของเราทั้งคู่ด้วยการมอบพวงมาลัยให้ค่ะ เนื่องจากเรารู้สึกว่า เรา 2 คนจะไม่สามารถมาอยู่ ณ ตรงนี้ได้ พ่อกับแม่ของเราทั้งสองคนทำให้เราทั้งคู่มีวันนี้

ช่วงสัมภาษณ์ก็มี surprise นไปมาค่ะ เริ่มจากยุ้ยได้เตี๋ยมกับพิธีกรไว้ว่าขอให้ยุ้ยเป็นเริ่มเล่าว่ าเราเจอกันยังไงค่ะ เนื่องจากเราเจอวันวันวาเลนไทน์ตอนนั้น เราทำงานอยู่ตึกเดียวกันแต่ไม่รู้จักกันนะคะ แต่เห็นหน้ากันบ่อยมากตามลิฟต์ค่ะ วันนั้นคือจะกลับบ้าน ก็รอลิฟต์ผ่านจากชั้น 19 ที่พี่เค้าทำงาน เปิด ชั้น 13 ที่ยุ้ยยืนอยู่  อันนี้พี่เค้าเล่าให้ฟังว่า พอลิฟต์เปิดออกเค้าก็เห็นเรายืนอยู่ตรงหน้าถือกุหลาบช่อใหญ่(ขอ งคนอื่นให้มา)ใส่ชุดสีขาวด้วยแล้วยิ้มให้เค้า เค้าเลยรู้สึกว่าต้องเป็นคนนี้แน่ๆ อะไรประมาณนั้น ยุ้ยเลยจำลองภาพวันแรกที่เราเจอกันด้วยดอกไม้ค่ะ เตรียมดอกกุหลาบแบบเดิมมาให้เค้า โดยบอกว่าอยากให้เราจำภาพของเราในวันแรกตลอดไปจนทำให้เราสามารถ มีวันนี้ขึ้นมาได้

ส่วนคุณเจ้าบ่าวไม่น้อยหน้าค่ะมี surprise กลับด้วยเตรียมเอากีต้าร์มาร้องเพลงให้ ไม่เคยทำมาก่อนเลย รียกน้ำตาได้อย่างดีเลยค่ะ ร้องเพลง เพื่อเธอตลอดไป ของศักดาค่ะ ซึ่งเป็นเพลงที่เคยไปร้องเกะ ตั้งแต่คบกับใหม่ๆแล้ว ยุ้ยบอกว่า ถ้ามีคนร้องเพลงนี้ให้คงรักตายเลย ไม่คิดค่ะว่าผ่านมาหลายปีจะจำได้

ในช่วงตัดเค้กยุ้ยใช้เพลง Destiny ซึ่งทาง Chic เป็นคนเลือกให้ค่ะ

ช่วงโยนดอกไม้มีตุ๊กตาหมีให้คนที่ได้ดอกไม้ด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:33

ลืมไปนิดค่ะ วงดนตรีใช้แบบ 6 ชิ้น และมีนักร้อง 2 คนค่ะ ยังไม่ถึงกับดีค่ะ เนื่องจากเครื่องเสียงที่เอามาไม่ค่อยดี ไมค์ใช้ไม่ได้ ดีมี planner ช่วยแก้กันไปได้

สุดท้าย ชมภาพเพิ่มเติมได้ที่ http://atcharar.multiply.com/photos/album/6/Wedding_Receptio n_291151_by_pauds_team_ppub_pmee

หรือ http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?album Id=288711036&ownerId=23227016

แถมด้วยลูกสาวข้างบ้านน่ารักเหลือเกิน

Edited by atchy
Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:34

สวยงามมากๆๆ เป็นงานในฝันของสาวๆเลยทีเดียวค่ะ

ยินดีกับคุณยุ้ยด้วยนะค่ะ

แล้วภาพก็สวยมากๆๆเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:35
Originally posted by rustle

คุณเพื่อน ทำไมคุณเพื่อนขยันอย่างนี่ ทำรีวิวแล้ว  ขยันจิงๆ ทำเวลางานป่ะเนี้ย 5555

แกรขอบอกว่างานแกรสวยมากกกกกกกกกก งานในฝันชั้นเลยน่ะเฟ้ย

ดีใจที่ได้ไปร่วมงานเห็นงานสวยๆ อ่ะ แกรกะพี่เอ๋ก็สวยหล่อไม่แพ้กันเหมือนกันน่ะ

ไว้นัดเจอกันดูรูปกันดีก่าเนอะ 

ยินดีกะแกรอีกรอบนะคุณเพื่อน 

ปล.ชั้นอยากได้ตุ๊กตาหมีอีกอ่ะ มีอีกป่ะแกร ชั้นอยากด้ายยยยยยยยยยย ชั้นอยากได้

แหมยังไม่นอนอีกรึ ว่างเอาวุ้นวิมลมาฝากมั่งนะ นัดเมื่อไหร่บอกได้เลย ส่วนตุ๊กตาหมีอะ มะมีแล้ว

Back to Top
poopoonie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poopoonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:40
เจ้าสาวสวยมากค่ะ
Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 23:05

ยินดีกับคุณยุ้ยด้วยนะค่ะ

Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 23:06

ตายแล้วน่ารักมากๆ คุณยุ้ยงานน่ารักมากๆเลยค่ะ อยากเห็นงานวี่ไวๆจังเลย ต้องโทรไปเล่นสงครามจิตวิทยากับพี่กุ้งแห่งchic เสียแล้ว ฮ่า ฮา ฮ้า....

Back to Top
greenbearja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenbearja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 23:19

สวยงามมากๆเลยค่า..
ยินดีกับคู่บ่าวสาวด้วยจ้า....

เจ้าสาวเหมือนเจ้าหญิงเลยค่ะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 23:57

ยินดีด้วยค่ะ

งานสวยมาก เจ้าสาวสวยยิ่งกว่า

Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 00:20

สวยมากเลยค่ะ น่าประทับใจมากจริงๆ

ยินดีกับทั้งคู่ด้วยนะคะ ^___^

Loving  is such a beautiful thing

Back to Top
lookmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 02:01
งานสวยงาม เจ้าสาวเจ้าบ่าวน่ารัก รูปสวย ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมากๆ นะคะ ไม่มีที่ติเลยค่ะ
Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 07:58

นอกจากโรงแรมจะบรรยากาศโรแมนติกแล้ว ทาง Chic จัดงานออกมาได้โรแมนติกมากๆ

เจ้าสาวสวยเหมือนเจ้าหญิงเลย ดีใจด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ มีน้องน่ารักๆเร็วๆค่า

Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 11:02
งานสวยงามมากเลย ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 11:15
 งานสวย เจ้าสาวสวย  ยินดีด้วยนะ
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 11:48

งานสวยจังเลยค่ะ

ยินดีด้วยน๊ะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 12:47

สวยมาก เลยจ้า 

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 12:59

ยินดีด้วยนะคะ ตามมาชมเพิ่มค่ะ

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 14:23
เจ้าสาวก็งาม ชุดก็งามมมมม 
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 14:35
ยินดีด้วยนะคะ สวยหล่อเหมาะสมกันมาก โรแมนติกดีจังค่ะ
Back to Top
MintBrad View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MintBrad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 15:47
< =text/>_popupControl(); very beaufiful ja
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 17:47

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยเจ้าบ่าวหล่อ งานก็จัดได้สวยมากๆ ค่ะ

Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 19:09

สวยมั๊ก มัก

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 22:16

งานสวยโรแมนติก จัง ยินดีด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
moo_own View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo_own Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 22:17

งดงามมากค่ะ เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวหล่อ เหมาะสมกันมาก ๆ

ขอให้มีความสุขตลอดไปนะคะ

ป.ล.แอบซึ้งความทรงจำและsurpriseของทั้งคู่ น้ำตาไหลเลย แหะ ๆ

29 มิ.ย.51...น้องเล็ก พี่เต๋า
จากวันนี้ทั้งสองกายเราจะใช้หัวใจเดียว ต่อเติมความผูกพันธ์ที่เรามี
จะใช้ทุกนาทีเพื่อรักเธอ.......สองคน สองกาย หัวใจเดียว

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 09:17

ยินดีด้วยนะคะ

ตามมาจากงานเช้าคะ

สวยมากคะ

Back to Top
miracle_oil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miracle_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 09:40

งานดูโรแมนติกมาก ๆ เลยค่ะ เจ้าบ่าวเจ้าสาวก็สวยหล่อสมกันเลย น่ารักดี ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 09:51
เจ้าสาวสวยมากๆเลย...ชุดสีทองก็สวยมากค่ะ  แสดงความยินดีด้วยนะคะ
ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
Nukarnjar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nukarnjar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 09:52
งานสวยมากๆ เลยค่ะ ธีมงานเวิร์กมากๆ เลย 
Back to Top
prair_day View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prair_day Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 10:00

สวยทั้งคน สวยทั้งงานเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top
gol7237 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gol7237 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 10:03

งานสวยมากค่ะคุณยุ้ย ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
apatchara_jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apatchara_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 10:22

บอกได้คำเดียว งานสวย ดูดี โรแมนติคมาก  ๆ ๆ ๆ  เลยค่ะ คุณน้องยุ้ย

เจ้าสาวสวยเหมือนลูกครึ่งฝรั่งมาก ๆ ๆ  เลย   ก็คนมันสวยหุ่นดีว่าไงได้ล่ะ

ส่วนเจ้าบ่าวก็หล๊อ.......... หล่อ   ขาวใส  น่ารักดูดีมาก ๆ ๆ ๆ

ส่วนภาพเซอร์ไพซ์ก็เรียกน้ำตาได้ทะลักทะเล็ดอีกเหมือนกัน 

แต่ที่ชอบมาก รองลงมาจากพี่เอ๋ เจ้าบ่าวรูปหล่อ  ก็คือ  กระเพาะปลาน้ำแดงที่อร่อยมาก ๆ 

Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 10:36

เจ้าสาวสวยมากค่ะ  จัดงานได้เริ่ดมากๆๆๆๆค่ะ

Back to Top
aunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 11:03

สวยมากๆ ค่ะ ทั้งงาน ทั้งเจ้าสาวเลย ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Thitiyapan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitiyapan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 11:23
กรี๊ด ๆ  โรแมนติกมาก ๆ เลยค่ะ คุณพี่ยุ้ย ชอบ ๆ สวยและโรแมนติกสุด ๆ เลยอ่ะ  มีความสุข มาก ๆ นะจ้ะ พี่พี่เอ๋ พี่ยุ้ย เลยนะ
Back to Top
sasahana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasahana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 11:39

สวยสมบูรณ์แบจริงๆเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นสถานที่ การตกแต่ง รวมถึงบ่าวสาว

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆค่า

Back to Top
aummie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aummie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 12:59

เจ้าสาว และ ชุดเจ้าสาวสวยมากค่ะ เจ้าบ่าวก็น่ารัก รูปแบบงานสวยค่ะ ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
butsakorn_ae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote butsakorn_ae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 13:46

เจ้าสาวสวยมากมายค่ะ

เจ้าบ่าวก็ใช่ย่อย

งานดูดี มากนะค่ะ ยินดีด้วยขอให้มีความสุขมากๆๆนะค่ะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 14:36

พี่ยุ้ยเป็นเจ้าสาวที่สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ สวยเหมือนเจ้าหญิงในเทพนิยายเลยค่ะ

เจ้าบ่าวก็หล่อมากๆๆๆๆๆๆค่ะ เหมาะสมกันมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ

งานก็สวยโรแมนติกมากๆๆๆเลยค่ะ ชุดเจ้าสาวก็สวยมากๆๆๆๆๆค่ะ

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 14:40
ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมาก ๆ งานแต่งงานเหมือนในฝันเลยอ่ะค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 14:41

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

งานสวยงาม และอบอุ่นมาก ๆ เลยค่ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 14:41
สวยสมบูรณ์พร้อมมากๆเลย น่ายินดีจริงๆ
Back to Top
pizzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pizzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 14:51

เยี่ยมไปเลยค่ะ พี่ยุ้ย งานสวย ทุกอย่างสวยหมด หายเหนื่อยเลยล่ะสิ อิอิ

Pimm's No.1

Use the Energy at the Most Valuable
      ...as May It Remains Less Now!!!
Back to Top
joys_bond View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joys_bond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 15:22
 สวยและงดงามมากๆ จ้ะยุ้ย เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวหล่อ สมกันๆๆ สวยมักๆๆ มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 19:09

จัดได้งดงามมากมาย ทั้งงานเช้า และ งานเย็นเลยนะคะ ..   มีเซอร์ไพรซ์ ที่เราอ่านแล้วยังซึ้งไปด้วย อิๆ ....   ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่มากๆนะค๊า...  

Back to Top
patchaaa13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchaaa13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 19:15
พี่ยุ้ยสวยมากๆๆๆๆๆค่ะ งานเพอร์เฟคมากกกกก ยิ นดีด้วยนะคะ
Back to Top
morrel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote morrel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 20:21
เป็นงานแต่งงานในฝันของสาวๆหลายคนค่ะ  ดีใจด้วยนะคะ  เจ้าสาวน่ารักมากๆ
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 20:30
ยินดีด้วยค่ะ งานสวยมากๆ ภาพดูโรแมนติกจัง
Back to Top
nanakan View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nanakan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 23:43

งานน่ารักมากเลยค่ะ

ชอบที่เจ้าสาว surprise ค่ะ อ่านแล้วยังน้ำตาคลอเลย..

Back to Top
P' Cha-Cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P' Cha-Cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2009 at 01:48

งานสวยมากค่ะ..ยินดีด้วยนะคะ..

Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 15:47
ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.238 seconds.