WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ทำการ์ดงานแต่งเองกับมือ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ทำการ์ดงานแต่งเองกับมือ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
saiswas View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote saiswas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำการ์ดงานแต่งเองกับมือ
    Posted: 14 Jan 2009 at 19:04 Share

พี่สายสวาทเองจ๊ะ

เนื่องจากพี่สายต้องการใช้การ์ดไม่กี่ใบ แต่ทางโรงพิมพ์บอกว่า ต้องพิมพ์อย่างน้อย 100 ใบขึ้น ก็เลยทำการ์ดเองซะเลย เพระจะใช้จริงๆ ไม่ถึง 30 ใบ เนื่องจากเป็นงานเล็กๆ บอกกันต่อๆในหมู่ญาติ

ลงทุนไป 180 บาท ซอง 50 ซอง กระดาษ 100 ใบ สามารถทำการ์ดได้ 50 ชุด เหลือกระดาษอีกบาน แต่ยังไม่รวมค่าหมึกปร๊น แต่ไม่เยอะหรอก

ดูรูปได้ที่นี่จ๊า โหลดไม่เป็นอ่ะ ใครช่วยเอามาใส่กระทู้ที ป้า งงมาก ทำไม่ได้

http://my.inlovephoto.com/07/saiswas/my+wedding+card/

ว่าจะทำให้วิลิศมาหรามากกว่านี้ แต่กลัวแฟนจะไม่ชอบ และอายุเราก็เยอะกันแล้ว ก็เลยออกมาเรียบๆแบบนี้จ๊า

อ้อ คนที่รอดูของชำร่วย อดใจรอนิด ตอนนี้น้องคนทำกำลังแต่งต้นแบบอยู่ แต่พี่สายไปเห็นคร่าวๆแล้ว โอเค เสร็จเมื่อไรจะรีบมาอวด

Edited by saiswas
Back to Top
Pat_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:13 Share
ตามไปดูมาแล้วค่ะ น้องสาย น่ารักดีค่ะ
พี่ติ๋มขออนุญาตเอาแปะให้ในนี้นะคะ

บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
chanisara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanisara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:14 Share

สวยจังค่ะ มาแสดงความยินดีกะพี่สายก่อนจะไปทำงาน อิอิอิอิ แอบมาเล่นก่อน 5555

Back to Top

Post Options Post Options   Quote saiswas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:27 Share

ขอบคุณนะคะพี่ติ๋ม เร็วมากเลย สายนั่งงมเข็มอยู่นาน ทำไม่ได้

นี่คือเหตุผลที่สายภูมิใจ แม้ว่าการ์ดนี้จะธรรมดาสามัญ คือคนทำคอมไม่เป็น

แต่พยายามได้เท่านี้ สวยที่สุดในชีวิตแล้วค่า

Back to Top
rada&rada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rada&rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:27 Share

ดูง่ายๆ แต่น่ารักดีนะคะ Passport Love ชอบคะ

Rada 1972 : Tjongsfjord : Norway

Back to Top
Nino View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nino Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:39 Share
ว่าแต่ Passport Love ไปทำดรื่องขอได้ที่ไหนคะ พี่สาย
..ชมพู่    สะใภ้สวีเดน..
           29 years old
Sweden's Home
Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 19:57 Share

เรียบง่าย แต่เก่ดีค่ะพี่สาย ทำเองแล้วจาแบบว่าภูมิใจมากๆๆๆ

รอดู ของชำร่วยค่ะ

Back to Top
wiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:00 Share

cardเก๋ดีค่ะ  ยังไงก็ขอให้มีความสุขมากๆๆนะค่ะ

Back to Top
puyjaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puyjaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:10 Share
..SO COOL
ขอบคุณพรหมลิขิต ที่ทำให้เราได้พบและรักกัน..
Back to Top
okka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:37 Share

ภูมิใจเนอะทำเอง เรียบๆง่ายๆ แต่ความหมายเพียบค่ะ 

sonnee สะใภ้เมกาค่ะ
www.duffinsorientalbeauty.wordpress.com
Back to Top
pandamushi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pandamushi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:38 Share

อิอิ ตอนแรกว่าจะมาเมนท์ อาสาช่วยพี่สายทำ เห็นเตรียมเองเลย ปออยู่ว่างๆน่ะค่ะ คิดไปคิดมา พี่สายคงจะภูมิใจกว่า ถ้าทำเองเนอะ     ถ้ามันดูปอจุ้นไป ปอขอโทษนะคะ - -"

ทำเองภูมิใจ ออกมาดูดีและมีความหมาย ดีค่ะ

เลยมาอิดิทใหม่แระ  

Edited by pandamushi

หนูปอ ว่าที่เดนมาร์กค่า
Back to Top
pandamushi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pandamushi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:42 Share

อ่า ปอพีเอ็มหาไม่ได้ ถ้ายังไงพี่สายพีเอ็มหาปอหน่อยนะคะ 

หนูปอ ว่าที่เดนมาร์กค่า
Back to Top
pu007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pu007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:49 Share
สวยงามมาก ๆ ค่ะ
Back to Top
davidhoney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote davidhoney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:58 Share

พี่สายเก่งจังเลยค่ะ

Honey http://my.inlovephoto.com/07/davidhoney/
Back to Top
ae ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 21:13 Share

พี่สายค่ะ เรียบง่านแต่ดูดีมากค่ะ

ถ้าเป็นเอ๋ ๆ ก็คงจะภูมิใจมากค่ะ สำหรับการ์ดแต่งงานที่ทำด้วยมือ

ตนเอง

Back to Top
greenroom01 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 21:37 Share
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 21:38 Share
สวยงามมากค่ะ
Back to Top
MadaMJay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MadaMJay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 21:41 Share
อะไรทำเองได้ ภูมิใจทั้งนั้น.... ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
stupid_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote stupid_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 22:39 Share

ยินดีด้วยนะคะพี่สายที่กำลังจะมีข่าวดีในเร็วๆนี้และขอชมคะว่าก าร์ดสวยเรียบๆแต่ก็ดูนารักดีคะ

Back to Top
New_Ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote New_Ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 22:51 Share
เรียบง่าย..แต่เก๋ค่ะ..ภูมิใจในฝีมือตัวเองค่ะ..เก่งๆๆอ่ะพี่สา ย
ณิ สะใภ้อังกฤษ,Hinckley,Lescester
3 Dec 1972
Back to Top
nirinmart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 23:35 Share

เรียบง่ายแต่ดูดี ทำเองอีกต่างหาก น่าภูมิใจมากเลยค่ะ พี่สาย

Back to Top
dinosaurs View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dinosaurs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 23:45 Share

ดูดีค่ะ   ยินดีด้วยนะคะ พี่สาย

นิว

New & Mario

22 ปีแล้วจร้า lol
Back to Top
boom_orrawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote boom_orrawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 00:57 Share

เรียบง่าย ดูดี น่ารักค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากกกกก จ้า

Back to Top
piyapen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyapen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 01:16 Share
ดูดีและก็เรียบง่ายดีค่ะ แต่ที่เหนือสิ่งอื่นใดคือที่พี่ภูมิใจเพราะทำเองใช่ม้าาาาาาา อิอิ
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 01:33 Share

เรียบ หรู แต่ดูดี และที่แน่ๆ คือความภาคภูมิใจที่ได้ทำเอง

ยินดีด้วยค่ะ สำหรับงานแต่งที่ใกล้เข้ามา ขอให้มีความสุขค่ะ

นกUK

Back to Top
Sopidapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sopidapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 01:39 Share

พี่สายปุ๊กเข้าดูแล้วค่ะ ดีค่ะสวยดีง่ายดีด้วย ภูมิใจอีกตะหาก อิอิ เก่งเน๊อะทำได้ ปุ๊กยังทำไม่เป็นเลยพี่ ปุ๊กใช้แค่ 150.-ใบเองค่ะ แต่ก็คงต้องจ้างเค้าทำอ่ะ

รอดูของชำร่วยที่พี่บอกว่าเป็น..............อุ๊บส์เป็นความลับ ให้พี่สายบอกเพื่อนนๆ ที่นี่เองละกันน่ะ รอดูอยู่ค่ะ

อืมแล้วพี่สายได้ไปเจเจรึป่าวค่ะ คือปุ๊กว่าจะไม่ไปพาหุรักแล้วค่ะ เพราะพี่บอกว่าเน้นแต่กิ๊ฟชอปอ่ะ กลัวเสียเวลา กะว่าจะไปเดินดูแถว เจเจ เสาร์ทิตย์นี้อ่ะค่ะ

ปุ๊ก 27 ปี สะใภ้อังกฤษค่ะ ^^    เก็บของ แพคเป๋า เตรียมตัวเดินทาง 7 Nov. 09 ค่ะ

Back to Top
chani_matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 02:32 Share

สวยเรียบๆดีค่ะพี่สาย แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือ ความภูมิใจที่ได้ทำด้วยใจกับมือของตัวเองค่ะ

Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 04:32 Share
เข้ามาแซวพี่สายอีกรอบ อิอิอิ เห็น SP  แล้วนึกถึง S&P  เลยค่าพี่สาย ของโปรดนุ่นเลยฝอยทองทอดกรอบ  นึกแล้วอยากกินมากๆๆๆ  ชื่อพี่สายกะคุณว่าที่ เปิดร้านได้เลย แข่งกับ S&P
 Saisawat &  P..... ชื่อว่าที่เจ้าบ่าวพี่สาย   
Back to Top
kobu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kobu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 08:37 Share
idea กิ๊บเก๋มากๆเลยค่ะ
น่ารักดีค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote saiswas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 09:53 Share

น้องปอ พี่สายพีเอ็มไปแล้วนะ

น้อปุ๊ก พี่เองก็ว่าจะไปซื้อของรับไหว้ที่เจเจ อาจเป็นพวกเครื่องเบญจรงค์ชิ้นเล็กๆ ไม่แพงมาก อีกอย่างนะ ของชำร่วยราคาที่ขายที่เจเจกับพาหุรัดไม่ต่างกันมาก ราคาก็พอๆกัน ไปง่ายกว่าด้วย

น้องนุ่น อืม อธิบายไงดี ตัวย่อของพี่สองคน เป็น P&S ถูกแล้วจ๊า เพราะชื่อจริงๆของพี่ขึ้นต้นด้วย P ส่วนของแฟนขึ้นต้นด้วย S ก็เลยกลายเป็น PS I love you ปล. ฉันรักคุณ ไงจ๊ะ

ส่วนพาสปอร์ตเลิฟ ก็หนังสือเดินทางรัก สำหรับคนที่จะมาร่วมงานของเรา ก็แฟนพวกเราเป็นฝรั่ง ใช้หนังสือเดินมาหากัน นี่แฟนเป็นคนไทย คงใช้ บัตรประชาชนรัก 5555

และขอบคุณคนอื่นๆที่เข้ามาชม ดีใจที่ทุกคนเห็นด้วย เรียบง่าย สุภาพ ตามอายุคนแต่งจ๊า

Back to Top
crazy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote crazy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 13:41 Share

ดูดีเรียบง่ายและก็เก๋ไปอีกแบบนะค่ะพี่สาย...ฝน

ฝน..สะใภ้อังกฤษจ้า!!
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.