แต่งงาน รีวิวงานเช้าค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานเช้าค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
atchy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานเช้าค่ะ
    Posted: 13 Jan 2009 at 00:30

แต่งไปได้เดือนแก่ๆแล้วค่ะ แต่เพิ่งมีเวลามารีวิว เพื่อเพื่อนๆจะได้ประโยชน์จากงานของยุ้ยบ้างค่ะ ซึ่งส่วนใหญ่แล้วยุ้ยจะอยู่ในห้อง พย.  ขอบคุณ WSQ แห่งนี้ค่ะที่ให้ทั้งข้อมูลและมิตรภาพจากเพื่อนๆ และสปอนเซอร์ที่น่ารักทั้งหลายนะที่นี้ด้วยค่ะ เริ่มจาก

สถานที่ จัดที่บ้านซึ่งเป็นเรือนหอเลยถือโอกาสทำบุญบ้านไปด้วยเลยค่ะ

ออร์กาไนเซอร์ หลังจากที่เก็บข้อมูลมานานจึงตัดสินใจเลือกพี่แอน HOW ค่ะ ให้คะแนนเต็ม 10 เลยค่ะ จัดดอกไม้และสถานที่ได้สวยมาก เจ้าสาวอยากได้ดอกบัวมาตกแต่ง พี่แอนก็จัดให้ค่ะ ลำดับพิธีการราบรื่นมาก ไม่มีติดขัด คุณพ่อคุณแม่ไม่เหนื่อย ยิ้มรับแขกอย่างเดียงเลยค่ะ

ชุดบ่าวสาว เป็นชุดไทยจากร้านลอร่าค่ะ ให้ 10 คะแนนเต็มเช่นกัน ทั้งด้านบริการ ความสวยงามของชุด และการแนะนำค่ะ ชุดเจ้าสาวเป็นไทยประยุกต์เสื้อสีทอง ผ้าถุงยกดอกสีชมพู ส่วนเจ้าบ่าวเสื้อราชประแตนสีเขียวเหลือบทอง โจงกระเบนพื้อเดียวกับผ้านุ่งเจ้าสาวค่ะ

ขอไปนอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้จะมา post ต่อ

Edited by atchy
Back to Top
P' Cha-Cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P' Cha-Cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 00:58

ยินดีด้วยค่ะ..ภาพแรกงามมากเลยค่ะ..รอดูภาพต่อไป... และขอให้มีความสุขมากๆนะคะ..

Back to Top
beejan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beejan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 04:17

สวยมากค่ะ  ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 05:17
Back to Top
RedAngel567 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote RedAngel567 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 07:34

สวยมากค่ะ

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 07:47
โอ๊ยๆๆๆๆ สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ชุดไทยงามจริงๆ
Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 07:58
รอชมภาคต่อค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 07:58

ชุดสวยมากๆค่ะ อยากเห็นรูปงานจัง

รอชมรีวิวต่อนะค่ะ ...

Back to Top
yingmark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingmark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 08:04

เพ่ยุ้ย สวยๆๆๆๆๆ

Back to Top
aummie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aummie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 08:15
คุณยุ้ย สวยมากค่ะ เจ้าบ่าวก็หล่อค่ะ
Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 08:15

มาปูเสื่อรอชมด้วยคนจร้า

Back to Top
chanamon.w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanamon.w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 08:32
งามมากๆค่ะ
Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 08:45
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:01
Back to Top
noo-eed View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo-eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:03
เจ้าสาวสวย  เจ้าบ่าวก็หล่อ  สมกันจริงๆค่ะ   ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:21

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

รอชมภาพสวย ๆ   ต่อค่ะ 

ปล.ได้เจอกันวันงานน้องอัจ  มาวันนี้ดูภาพแล้ว น้องยุ้ยดูเป็นเจ้าสาวที่งามสง่ามากเลยค่ะ

Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:38

ชุดสวยมากๆเลยค่ะ ใส่แล้วสง่ามากๆ

รอชมภาพอีกนะคะ

Back to Top
Ni&AUN View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Ni&AUN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:41

ชุดสวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ รอชมรูปต่อไปนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 09:45

P' Cha-Cha
Avatar     รวดเร็วมากเลยค่ะ P'Cha-Cha นอนดึกเหมือนกันนะคะ

Avatar    khamlar         Avatar   Avatar  Avatar  Avatar  Avatar          Avatar   Avatar   AvatarAvatarAvatar

Avatar  พี่ชุขาขอบคุณนะคะ หนูเขินไปเลย  มันช่างแตกต่างจากตัวจริงชิมิค่ะ อิอิ

เดี๋ยวเรามาต่อกันเลยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:04

แต่งหน้าทำผม พี่แอน พี่ปู จากช่อง 3 ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ในนี้ค่ะ แต่งหน้าสวยหวานค่ะ ตรงเวลามากๆเลยยุ้ยใช้พี่แอนทั้งเช้าเย็น แต่งออกคนละสไตล์เลย อันนี้ให้เครดิตพี่เปิ้ล wedding answer ถึงแม้ว่าพี่เปิ้ลจะมีน้อง และแพ้อย่างแรงจนต้องคืนมัดจำยุ้ยมา แต่พี่เปิ้ลน่ารักมากช่วยแนะนำทุกอย่างเท่าที่ทำได้จริงๆค่ะ&am p;am p;am p;am p;nb sp;

ช่างภาพ พี่อู๊ด artofaud และพี่เก๋ arty ค่ะ ได้ภาพสวยงามมากๆค่ะให้เต็ม 10 เช่นกันค่ะ แต่เสียดายไม่ได้มีวีดีโอเนื่องจากคิดว่างานเช้าไม่มีอะไรมาก อันนี้ต้องบอกว่าคิดผิดอย่างแรงค่ะ เพราะทุกพิธีการละเอียดและมีความหมายมากๆ ฝากถึงเพื่อนๆที่ตัดสินใจอยู่นะคะ ถ้ามีงบพอก็เอาวีดีโอด้วยเถอะค่ะ เพราะมันเป็นครั้งเดียวในชีวิตของเราจริงๆน่าจะเก็นรายละเอียดใ ห้ครบ

การ์ด อันนี้งานเช้าซื้อการ์ดสำเร็จจาก 555 แบบแผ่นเล็กที่มีลายนูนพร้อมซองตกประมาณ 5 บาท แล้วมา print เองค่ะ

ของชำร่วย  ใช้น้ำผึ้งนำเข้าของฝรั่งเศษ ร้านนำเข้าอยู่แถวงามวงศ์วาน pk สวยงามในราคา 18.50 บาท ขายยกแพ็คนะคะ มี 60 ขวด แต่ยุ้ยซื้อแยมเพิ่มมาด้วย 13.5 บาท ขวดน่ารักเหมือนกัน เอาไว้สำรองเผื่อน้ำผึ้งหมดค่ะ

ขนมหวานมงคล 9 อย่างที่เพิ่มมาจากที่ how เตรียมให้ใช้ของเก้าพี่น้อง ฝากพี่แอนซื้อค่ะ ส่วนขนมอย่างอื่นทางเจ้าบ่าวจัดซื้อจากแถวดอนหวายค่ะ ญาติบอกว่าอร่อย และราคาไม่แพงค่ะ

ของรับไหว้ พ่อแม่ จะเป็นผ้าไหมซื้อจากดิโอด์ค่ะ ส่วนของผู้ใหญ่ท่านอื่นจะเป็นผ้าขนหนู

รูปหน้างานเช้า โดยเจ อิงรักค่ะ อันนี้ฟรี ค่า special thx จริงๆค่ะ

Back to Top
OH-OO View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote OH-OO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:04
สวยจังเลย
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:06

สวยมากเลยค่ะ..เจ้าบ่าวก็หล่อเชียว.. แสดงความยินดีด้วยนะคะ

จะรอดูรูปงานเย็นสวยๆอีกน้า

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:11
งามมากๆเลย ยินดีด้วยจ้า รอชมภาคต่อๆไป
Back to Top
evee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote evee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:25
คุณยุ้ยสวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:40

เจ้าสาว สาวยมาก..เลยค่ะ

ชุดก็ สวย

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 10:56
ยินดีด้วยนะคะ สวยมากเลยค่ะ จะรอชมต่อนะคะ
Back to Top
Patongo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patongo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 11:10

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวยสวยมากค่ะ แต่อยากดูรูปสวย ๆ เพิ่มเติมจังเลย รอดูอยู่นะค่ะ

Back to Top
patchaaa13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchaaa13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 11:18
พี่ยุ้ยสวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ยินดีด้วยนะค๊ะ
Back to Top
bowmona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bowmona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 11:27
หวัดดีเจ๊ยุ้ย เค้าไม่ค่อยได้เข้าเว็บนี้เลย
เข้ามาอีกทีเจองานเจ๊ยุ้ยเลย สวยมากจ้า
สบายดีนะคะ ไว้ว่างๆคงได้เจอกันเนอะ
http://bow.iannnnn.com/ เว็บแต่งงานของโบว์กะแอน
www.ladysquare.com/nalinfa ร้านเสื้อผ้าสไตล์โฮมเมดของคุณนลิน(แม่โบว์เอง)
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 12:06
เจ้าสาวหุ่นดีมาก ๆ มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top
appau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 12:22

สวยจังค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 12:39
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 12:45
รองเท้าเจ้าบ่าว สวยจัง
Back to Top
ple_1979 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple_1979 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 12:54

ชุดสวยมากค่ะ...

Back to Top
kumlai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kumlai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 15:27
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวยมากเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 15:30

ขอบคุณในทุกคำชมและอวยพรนะคะ มาต่อกันที่ภาพการตกแต่งสถานที่ก่อนเลยละกัน

Back to Top
love more View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love more Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 15:30
  สวยจัง  ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 15:52

ต่อด้วยพิธีการนะคะ เนื่องจากยุ้ยได้ฤกษ์สวมแหวน 9.44 น. จึงเริ่มลำดับพิธีการสงฆ์ก่อนค่ะ ตอน 7.00 น. แล้วเลี้ยงพระเช้าเลย เสร็จก็ประมาณ 8.30 น.ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 16:12

หลังจากพิธีสงฆ์ประมาณ 9 โมงกว่าๆจะเริ่มตั้งขันหมากค่ะ

และเด็กรับขันหมากก็พร้อมค่ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 16:17
งานงามมากๆ อลังการจริงๆ
Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 16:24

เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวก็หล่อ งานก็สวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 16:33

หลังจากพิธีสวมแหวนจะเป็นพิธีรับไหว้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 16:57

ประมาณ 11 โมงมีพิธีต่อด้วยรดน้ำสังข์ค่ะ

โดยเริ่มจาก พ่อแม่เจ้าสาวคล้องมาลัยโดยผู้หญิงจะนั่งทางซ้ายของผู้ชายนะคะ

คุณพ่อ แม่เจ้าบ่าวเป็นคนสวมมงคลค่ะ

คนเจิมหน้าผากของยุ้ยเป็นพี่ชายคุณพ่อยุ้ยค่ะ

ของชำร่วยค่ะ

ตอนถอดมงคล ก็สลับลูกกันลยค่ะ แล้วเอามงคลมาทับกันม้วนเก็บเป็นเลขแปด

เดี๋ยวกลับมาต่อพิธีส่งตัวนะคะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 17:07

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะพี่ยุ้ย ขอให้พี่ยุ้ยมีความสุขมากๆนะคะ

พี่ยุ้ยสวยแบบไทยมากๆๆๆๆเลยค่ะ

งานก็สวยมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ

ชุดก็สวยมากๆๆๆๆๆค่ะ

ทุกอย่างสมบูรณ์แบบมากๆๆๆๆเลยค่ะ

Back to Top
pen & noom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pen & noom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 17:21

ชุดไทยสวยมากๆๆๆๆๆ

Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 18:36

สวยมากๆ เลยอะ.....

คุณยุ้ยก็สวย ชุดก็สวย แต่งหน้าก็สวย

ทุกอย่างดูลงตัวมากๆ เลยค่ะ

Back to Top
talk2me_nb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talk2me_nb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 19:12
สวยมากๆ เลยค่ะ ขอให้มีความสุขนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 19:23

ขอต่อที่พิธีส่งตัวนะคะ เริ่มจากปูที่นอน พ่อแม่เจ้าบ่าวเป็นคนปูให้ค่ะ ทาง HOW จัดการให้ทั้งหมดสวยมากๆ

ของที่ใช้ประกอบด้วย ไม้ท้า - ให้อยู่กันยืดยาว   ไก่ - ให้ขยัน   แมวคราว - ให้อยู่เย้าเฝ้าเรือนเหมือนแมว

ฟัก - ให้เย็นดั่งฟัก มีถุงเงินถุงทองด้วยค่ะ เสร็จแล้วให้ บ่าว สาวจูงมือกันไปนอน

มีเอาพวกถั่วงาข้าวตอกดอกไม้มาโปรยค่ะ

เสร็จแล้วต้องมากราบเจ้าบ่าว อันนี้ไม่ค่อยโอเท่าไหร่เนอะ อิอิ แต่ม่เป็นไร อาวุโสกว่าก็ยอม

รูปปิดท้ายค่ะ

Back to Top
pookpiik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpiik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 19:27
ยินดีด้วยค้า สวยมากๆเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 19:28

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ web แห่งนี้ที่ให้ทั้งข้อมูลและมิตรภาพที่ได้จากโลกอินเตอร์เนตอย่า งไม่น่าเชื่อ และหวังว่างานของยุ้ยจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆในนี้ต่อไปนะคะ

ที่ขอบคุณมากๆคือเพื่อนในห้อง พย.51 ทุกคน โดยเฉพาะพี่อัจ แม่พลอยน้องต่าย และ ดร.อุ๊ ที่เป็นมากกว่าเพื่อนจริงๆค่ะ

แล้วจะมารีวิวงานเย็นที่หลังนะคะ

Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 20:13

งานดูไทยๆ อบอุ่นน่ารักจังเลย

แอบชอบชุดของเจ้าสาว และเพื่อนเจ้าสาวค้า

ยินดีด้วยนะค้า

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 22:14

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยสมบูรณ์แบบจริงๆ เจ้าสาวก็งามมากๆ เลยค่ะ

Back to Top
panghom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panghom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 22:44
ขอเบอร์ช่างแต่งหน้าบ้างได้ไหม ขอบคุณค่ะ
Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 22:47

ยินดีด้วยค่า งานดูดีค่ะ ดอกไม้สวยด้วย

Back to Top
pizzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pizzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 09:30
พี่ยุ้ยคะ งานออกมาสวยมากเลยค่ะ พี่ยุ้ยสวยเหมือนคุณแม่เลย ทุกอย่างดีไปหมด พิมดีใจด้วยนะคะ
Pimm's No.1

Use the Energy at the Most Valuable
      ...as May It Remains Less Now!!!
Back to Top
joob1756 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joob1756 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 10:18

งานสวยออกมาลงตัวทุกอย่างเลยค่ะ พิธีการก็ครบทุกขั้นตอนดีจังเลยค่ะ  organizer เขาทำดีมาก ๆ เลยนะคะ  ดูเรียบร้อยและสวยงามมาก ๆ 

ของจุ๊บนี้ ตอนของขันหมากไม่เห็นมีปักธงแดงเลย ค่ะ พิธีปูเตียงก็ มีของไม่เห็นครบเลย ช่างเถอะ มันผ่านไปแล้วเนอะ

Back to Top
ple-neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 10:55
งดงามทั้งบ่าวสาว และงานเลยอะคะ
Back to Top
apatchara_jaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apatchara_jaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 10:59

คุณน้องยุ้ยขา  งานคุณน้องสวยสมบูรณ์แบบมากค่ะ ยินดีด้วยจ้า.....

แต่ก็นะ ......   หน้าตา เจ้าบ่าว  เจ้าสาวก็สวยก็หล่ออยู่แล้ว  ช่างแต่งหน้าก็มาทำให้ดูดีสวยขึ้นไปอีก 

เข้ากันไปหมดทั้งเสื้อผ้า หน้า ผม  ของเจ้าบ่าว เจ้าสาว

งานพิธี  ตกแต่งสถานที่  คุณแอน (Home of Wedding)  ก็ทำได้ดีไม่มีที่ติ   จัดดอกไม้สวยสร้างบรรยากาศได้ดีที่เดียว

พี่อู๊ด  ก็ช่างหามุมถ่ายรูปมาให้สวยอีก 

Back to Top
Thitiyapan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitiyapan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 13:31
พี่ยุ้ย  สวยอ่ะ มาก ๆ สมการรอคอย <แต่นานไปหน่อยนะเนี้ย > ยินดีด้วยนะจ้ะ  แล้วรีบเอางานเย็นมาดูด่วน รออยู่ ๆ

ปล . แล้ว คุณพี่อัจ นี่ เมื่อไหร่จะได้ดูรูปจ้ะ

Back to Top
siriporn1977 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote siriporn1977 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 14:54
  งานเช้าดูแล้วอบอุ่น  สวยงามมาก ๆ ค่ะ
Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 18:06
สวยสมการรอคอยเจ้าสาวคนสวยจริงๆ จ้า 

สวยทุกอย่างเลย  ทั้งเจ้าสาว เจ้าบ่าว เสื้อผ้า หน้าผม รูปคู่สวยหล่อกันเหมือนเป็นนางแบบนายแบบเลยจริงๆ จ้า

อวยพรอีกครั้ง ให้ยุ้ยมีความสุขมากๆ นะจ๊ะ
Back to Top
Gamma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gamma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:13

ทุกอย่างในงานสวยมากๆค่ะ ทุกอย่างสวยลงตัวกันหมด ที่สำคัญคือ น้องยุ้ยสวยมากๆๆๆๆ

อาจจะช้าไปนิดแต่อยากบอกว่า "ขอให้น้องยุ้ยมีความสุขมากๆอย่างนี้ตลอดไปนะคะ"

Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jan 2009 at 20:53

ยินดีด้วยค่ะ งานสวยมาก งามอย่างไทยจิงๆ .. รีวิวละเอียดด้วย ^^ ขอเซฟไว้เป็นข้อมูลนะคะ

Back to Top
auai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2009 at 11:39

ดร.อุ๊ ที่เป็นมากกว่าเพื่อนจริงๆค่ะ

แปลว่าไรง่ะช้านเป็นไรกะแกเหรอยุ้ยอิอิ

งานแกงามมากกกกกกกกกกก แกก็งามมากกกกกกก  ซะมีแกก็หล่อซะ อิอิ  สมบูรณ์แบบมากๆเลยยุ้ย   ยินดีด้วยน๊าเพื่อน

Back to Top
Jalro View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Jalro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2009 at 11:34

เราจองของพี่แอนไว้เหมือนกันค่ะ

เห็นแบบนี้แล้วยิ่งคิดไม่ผิดจริงๆ ค่ะ

ถ้ามีรูปงานเย็น นำมาลงให้เพื่อนๆ ดูบ้างนะคะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 19:41

ตามมาชม สมกันมากๆๆๆๆเลยค่ะ คุณยุ้ยงามมากๆๆเลยค่ะ

นู๋ขันค่ะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 21:03

ชุดสวย  มากๆ เลยค่ะ

งานก็น่ารัก ดูอบอุ่น

ยินดีกับคุณยุ้ยด้วยนะคะ

Back to Top
rustle View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rustle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:28

บอกได้เลยว่าHOT HOT มากเลยน่ะคุนเพื่อน

เพิ่งจาเข้ามาดูงานเช้าอ่ะ

แกรรีวิวได้เป็นประโยชน์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผลบุญที่ทำนี้ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป .....เพี้ยงงงงงงงงงง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 22:40
Originally posted by rustle

บอกได้เลยว่าHOT HOT มากเลยน่ะคุนเพื่อน

เพิ่งจาเข้ามาดูงานเช้าอ่ะ

แกรรีวิวได้เป็นประโยชน์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผลบุญที่ทำนี้ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป .....เพี้ยงงงงงงงงงง

จะบอกว่าดูแต่ของคนอื่นชิมิ คิดว่าง่าย ปรากฎว่าการรีวิวเหนื่อยสุดๆเลยนะ

Back to Top
greenbearja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greenbearja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2009 at 23:27

งามมากๆเลยค่ะ

ยังไงก็ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 14:21

พี่ยุ้ยงามมั๊กๆ

Back to Top
MintBrad View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MintBrad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2009 at 15:51
< =text/>_popupControl();
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 20:28

สวยจังเลยค่ะ ชุดไทยเจ้าบ่าวเจ้าสาวงามมากๆ

Back to Top
Gifsy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gifsy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2010 at 21:45

สวยมากเลยค่ะ เห็นแล้วอยากแต่งงานมั้งจัง

Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2010 at 23:14
งานสวยมากๆ ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.