แต่งงาน รีวิว พิธีบูชามิสซาต่อจ้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิว พิธีบูชามิสซาต่อจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jeabjungja View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิว พิธีบูชามิสซาต่อจ้า
    Posted: 09 Jan 2009 at 21:57

หลังจากผ่านงานเช้า เราก็มาต่อกันด้วยพิธีบูชามิสซา ณ โบสถ์แม่พระปร ะจักษ์ที่ลูรด์ บางคล้า ฉะเชิงเทรา

• ชุดสวย ๆ จากร้าน your concept เจ้าเดิม รับประกันความสวยงา

ม  พี่ ๆ ใจดี ให้ยืมอุปกรณ์ทุกอย่างเลยจ้า

• รองเท้าจากร้าน fashioneye นิ่มมากค่ะ แต่ก็ยังเมื่อย เพราะเราไม่ถนัดกับส้นสูงนะ
  • ช่างภาพ ขอบคุณ ช่างเก่ง (สปอร์เซอร์ในเวป) ช่างเก่งน่ารักมาก ท่าถ่ายแต่ละภาพนะ ทุ่มสุด ๆ ๆ และต้องขอบคุณช่างภาพอีกท่านที่จ้างแถวบ้าน ถ่ายออกมาสวยสมชื่อค่ะ
  • ช่างวีดีโอ ใช้บริการช่างแถวบ้านค่ะ ฝีมือไม่บ้าน ๆ ๆ

• เริ่มกันเลยดีกว่า

เจ้าสาวและเจ้าบ่าวมาแล้วจ้า ..

Edited by jeabjungja
Back to Top
chanenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 22:13
อ่า มารอชมรูปสวยๆติดขอบจอเลยจ้า
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 22:15

มาปาดค่ะ งานสวยเจ้าสาวชุดสาว แถมใส่เวลสวยมากๆเลยค่ะ

ชอบๆๆๆค่ะ

นู๋ขัน

Edited by sirinpearl
Back to Top
jeabjungja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 22:19
  • ทักทาย เพื่อน ๆ ๆพี่ ๆ กันก่อนหน่อย นี่ขนาดเรามาเร็วก่อนชั่วโมงแล้ว แขกยังมากันก่อนเต็มเลย รู้อย่างนี้แต่งหน้าเร็วขึ้นกว่านี้ดีกว่า

• พิธีจะเริ่มแล้วเหมือนฝันเลย หัวใจเต้นเร็วมาก

คุณพ่อเจ้าสาวพาเจ้าสาวมาส่งให้เจ้าบ่าว

• เริ่มพิธีการอันศักดิ์สิทธิ์

• เจ้าบ่าว เจ้าสาวกล่าวคำมั่นสัญญา และคุณพ่อพรมน้ำเสกอวยพร ครอบครัวใหม่

• แลกแหวนแต่งงาน ตอนนี้เราตื่นเต้นกันมาก เกือบใส่ผิดข้างแล้วสิ ...

• จดทะเบียนสมรส ในศาสนา ถือว่าเป็นสิ่งสำคัญ ว่าเราจะรัก และดูแลกัน ไม่สามารถแต่งงานใหม่ได้อีก ค่ะ

• เสร็จพิธี เราทั้งคู่เดินให้แขกโปรยดอกไม้  เหมือนในละครเลย

• และสิ่งที่สาว ๆ ๆรอคอยเช่นกัน  การรับดอกไม้เจ้าสาว เจ้าสาวแรงน้อยเลยโยนไม่ค่อยไกลจ้า

ข้อแนะนำ  ควรมีคนที่ช่วยในพิธี เพื่อว่าจะได้ไม่สะดุด เพราะงานเราคนค่อนข้างเยอะ คนเตรียมก็เหนื่อยจากการเตรียมงานเลี้ยงเย็นด้วย เลยทำให้อะไรบางอย่างสะดุดไปบาง เช่น ก่อนจะเดินเข้าโบสถ์ เราต้องคลุมเวล แต่ไม่มีเวลาก็ปล่อยเลยตามเลยจ้า

จบแล้วจ้า... ตอนต่อไป งานเลี้ยงเย็น...

Edited by jeabjungja
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 08:25
Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 09:42

ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักมากเลย เจ้า สาว น่ารัก.....เจ้า บ่าวก็ หล่อ

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 23:38
สวยจังเลยค่ะ
Back to Top
khamlar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khamlar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 23:48
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2009 at 20:05
ตามมายินดีอีก พิธีนึงค่ะคุณเจี๊ยบ อยากบอกว่าเป็นเจ้าสาวที่สวยมากค่ะ
Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2009 at 20:46

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมากๆนะคะ

งานดูเป็นพิธีที่สวย และสง่ามากเลยค่ะ

Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 08:21
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 10:42
ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมาก ๆ จร้า
Back to Top
celeb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote celeb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 10:43

เจ้าสาวน่ารักจังค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 15:27

ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.096 seconds.