แต่งงาน และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง (รีวิวงานเช้า) - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง (รีวิวงานเช้า)

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jeabjungja View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjungja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง (รีวิวงานเช้า)
    Posted: 09 Jan 2009 at 21:38

เจี๊ยบต้องขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ สำหรับคำแนะนำดี มิตรภาพดี ๆ เริ่มเลยดีกว่า

งานแต่งวันที่ 27/12/51 จ้า เราสองคนเตรียมงานกันเองทุกอย่างเลย เริ่มจาก

Wedding Card Vol 6

• ของชำร่วย เดินหาจนเมื่อย ตั้งแต่สำเพ็ง พาหรุดรัด มาสรุปที่ jj จ้า  ติดขัดนิดหน่อยที่งานมีเสียค่อยข้างเยอะ เพราะงานเป็นเซรามิค  การขนส่งอาจทำให้เสียหาย แต่ดีที่สั่งไว้เผื่อเยอะ เลยพอทนนะ  ก็ฝากเตือนเพื่อน ๆ ไว้ให้สั่งเผื่อไว้เยอะ ๆ จะดีกว่า ประมาณ 100 ก็ดีนะ และควรเผื่อเวลา ในการสั่งด้วยนะจ๊ะ เพราะของเราก็เลื่อน แต่โชคดีที่เตรียมไว้ก่อนวันงานนานนะ

• หมอนรับไหว้ ที่ jj เหมือนกัน แต่ร้านนี้บริการดี ร้านที่เพื่อน ๆ ในเวปแนะนำนำค่ะ เจ้าของน่ารักมากมีแถมให้ด้วยค่ะ

• แหวนแต่งงาน  ซื้อที่ร้าน  Gelee สปอนเซอร์ในเวปค่ะ

• ช่างภาพ ต้องขอบคุณเพื่อนที่น่ารักของเราที่ช่วยถ่ายภาพสวย ๆ ให้
  • ช่างแต่งหน้า ร้านนิภาดา ที่ฉะเชิงเทรา แต่งได้สวยเป็นธรรชาติมากค่ะ
  • ชุดไทย เจ้าบ่าว เจ้าสาว ต้องขอบคุณร้าน your concept สำหรับชุดทั้งงานเช้าและบ่าย มีแต่คนชมว่าสวยงามมากค่ะ พี่น้อย พี่อ้น น้องตั๊ก ที่บริการอย่างดี...

• ดอกไม้ที่ใช้ในงาน  เราไปซื้อเองเลยที่ปากคลองตลาด ไปตอยเที่ยงคืนดอกไม้สด ๆ สวย ๆ ทั้งนั้นเลย ซื้อเสร็จขับรถกลับบ้านที่ต่างจังหวัด ฉะเชิงเทรา ก็ตีสี่  ง่วงมาก  ๆๆ 

ก่อนวันงาน1 วัน เช้ามาก็ต้องไปไหว้บรรพบุรุษ แบบจีนนะ เหนื่อยมาก ๆๆ แต่ก็ภูมิใจที่งานออกมาตามที่ตั้งใจไว้  ท้ายที่สุดนี้ต้องขอบคุณคุณเจ้าบ่าว ที่ช่วยให้งานสมบูรณ์แบบ ...

• วันงาน

เช้าตีห้าครึ่ง ช่างแต่งหน้ามาถึงบ้านแล้ว เจ้าสาวยังไม่เสร็จเลย  แต่งเสร็จก็ประมาณแปดโมง แขกเริ่มทะยอยมาแล้ว เราก็เริ่มตื่นเต้นแล้วสิ ยิ้มเข้าไว้เรา

9.09 น.  ขันหมากเริ่มแล้ว เจ้าสาวแอบเร็ว ...

ต่อด้วยการสวดภาวนากับแม่พระ เนื่องจากเราทั้งสองนับถือคาทอลิคค่ะ และเริ่มพิธี  ขนมเปี๊ยะแทนขันหมากนะ และเริ่มพิธีเหมือนคนไทย มีโรยถั่ว งานะ และรับไหว้ เมื่อยมาก ไม่ค่อยนั่งกับพื้นนะ ต้องเปลี่ยนท่าอยู่หลายที  เสร็จแล้วก็ถ่ายรูปเก็บเป็นที่ระลึกจ้า

จบแค่นี้ก่อนนะ จ้า ดูรูปเพิ่มได้ที่ http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do?user id=149552139 

ขอบคุณทุกกำลังใจ

เจี๊ยบ

เดี๋ยวมารีวิวงานเย็น และในโบสถ์ต่อจ้า....

Edited by jeabjungja
Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 21:45

งานสวยมากๆเยค่ะเจี๊ยบ แอบชอบชุดเจ้าสาวมากๆๆๆสวยจริงๆดีหวานมากเลยค่ะ สวยได้อีกนะเนี่ย

นู๋ขันค่ะ

Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 21:52
Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 22:39
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
ไอโกะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอโกะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 22:51
เจ้าสาวสดใสมากๆเลยค่ะ ชอบๆ
ทุกอย่าง ไม่ได้สำเร็จด้วยเวทมนต์
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 23:04
Back to Top
shiro_kuro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote shiro_kuro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 23:43
เจ้าสาวน่ารักจัง
Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 07:36
ชุดไทยคุณเจี๊ยบสวยมาก หุ่นก็ดี จอยยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 08:23
น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ
Back to Top
PiggyMuay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 10:18
เจ้าสาวสวยจังค่ะ ยิ้มได้ใจมากๆ
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 11:05

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
Sweet_Berry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweet_Berry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 12:56

ชุดไทยสวยมากๆเลยค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากๆ

Back to Top
nodame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nodame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2009 at 19:46

ยินดีด้วยนะคะ น่ารักมากมากเลย

Back to Top
nui_kiku View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui_kiku Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2009 at 19:54
เจ้าสาวสวยมากเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ
Mrs. Nui @ Perth
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2009 at 20:03
ยินดีด้วยนะคะคุณเจี๊ยบ เจ้าสาวสวยมากค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 08:19
ยินดีด้วยนะค่ะ ชุดเจ้าสาว สวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 10:22
  มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top
plyfony View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plyfony Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 11:26
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวหุ่นดีมากมายแอบอิจฉาอิอิ
Back to Top
kikkabomb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kikkabomb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 14:37
ยินดีด้วยนะคะคุณเจี๊ยบ

Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2009 at 19:11
เจ้าสาวน่ารักมากเลยคะ
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2009 at 17:14
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ เจ้าสาวสวยน่ารักมากๆๆๆเลยค่ะ ชุดไทยสวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 20:33
นู๋เจี๊ยบสวยมากๆเลย ยินดีด้วยนะจ๊ะ
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 15:41
ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.