แต่งงาน ของชำร่วยแพงไปไม๊คะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ของชำร่วยแพงไปไม๊คะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
karaboon_mj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote karaboon_mj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ของชำร่วยแพงไปไม๊คะ
    Posted: 08 Jan 2009 at 13:36

เป็นรองเท้าแตะแบบหนีบ กับแบบสวม คละสี คละแบบ 100 ชิ้น

ใส่ในถุงผ้าแก้ว หรือถุงตาข่าย ผูกโบว์ พร้อมป้ายชื่อ

ราคาคู่ละ 18 บาท ถ้าจะสกรีนชื่อย่อลงบนรองเท้าคิดข้างละ 1 บาท

ราคาแพงไปไม๊คะ มีที่อื่นถูกกว่านี้ไม๊ แล้วคละสี คละแบบได้รึป่าว

พอดีเราใช้ไม่ถึงร้อยหรอกคะ แต่ต้องสั่งร้อยชิ้น

ถ้ามีแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณมากคะ

Back to Top
anniejang View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2009 at 15:12

เลือกเป็นอย่างดีดีมั้ยค่ะ ใช้รองเท้าเป็นของชำร่วย รู้สึกจะแปลก ๆ

Back to Top
Patongo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patongo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2009 at 15:41

ใช้รองเท้าแตะเป็นของชำร่วยก็แปลก ๆ อยู่นะค่ะ  จริงอยู่ว่ารองเท้าแตะแขกสามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้จริง แต่อย่าลืมนะค่ะว่ารองเท้าแตะมันก็มีหลาย size  แล้วจะเลือก size ไหนให้เหมาะกับขนาดเท้าของแขกแต่ละคน  นิแหละอาจจะเป็นปัญหานะค่ะ  

Edited by Patongo
Back to Top

Post Options Post Options   Quote karaboon_mj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jan 2009 at 22:33

เอ่อ ลืมบอกคะ ว่ารองเท้าแตะเซรามิคเป็นที่ติดตู้เย็นคะ

แฟนเราบอกว่าความหมายมันดี ต้องใช้เป็นคู่และก้าวเดินไปด้วยกัน

ขาดข้างใดข้างหนึ่งก็ไม่มีความหมาย สลับข้างกัน

ก็ไม่ได้ ต้องคู่ใครคู่มันประมาณนั้นอ่ะคะ

เกรงว่าจะเข้าใจผิดเป็นรองเท้าแตะจริง ๆ

ขอโทษจริง ๆ คะ 

Back to Top
sirinpearl View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 09:24

อืมมมมม์ ความหมายแฝงดีมากๆๆๆเลยค่ะ ตอนแต่งก้ออยากได้แบบนี้ค่ะ แต่ก้อนะ...ผู้ใหญ่ไม่ให้ผ่านค่ะ

ถ้าใส่ถุงผ้าแก้วก้อจะน่ารักดีนะคะ

คู่ละสิบแปดบาทก้อแพงเหมือนกัลล์นะคะ

เอ่อ ลองหาข้อมูลเพิ่มมั้ยคะ?เผื่อมีถูกกว่านี้ค่ะ

นู๋ขันค่ะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 09:24

แอบแพงนะเนี่ย  น่าจะตกอยู่คู่ละ 15  บาทเปล่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote karaboon_mj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 10:06

ลองโทรไปตามสปอนเซอร์เราก่อนแล้วคะ คู่ละประมาณ 20 กว่าบาทกันทั้งนั้น

มีเพียงร้านเดียวคะที่ 17 บาท แต่ไม่เห็นของเพราะอยู่ไกลเกิน

ราคา 18 บ.เป็นของร้านแถวบ้านคะ   ถ้ามีร้านถูกช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 10:35

ลองโทรไปนะ  084 938 2200  หรือ  086 338 6164

Back to Top
pokemonz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pokemonz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 11:04

เราเคยจะใช้เป็นของชำร่วยเหมือนกัน

รู้สึกว่าตอนสอบถามราคา 15-16 บาทเองนะ

Back to Top
ปอป้อ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปอป้อ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 12:41

เซรามิคใส่ถุงมันจะแตกรึเปล่าจ๊ะ ใส่กล่องที่มีด้านใสโชว์ของก็ได้นะ

ขนส่งสะดวกด้วย

Back to Top
naka31 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote naka31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jan 2009 at 14:17

ความหมายดีจังเลย....แต่ราคาแพงเหมือนกันนะ  ยังไงลองดูหลายๆๆร้านก้อดีเหมือนกันนะจ๊ะ

ก้อขอแสดงความยินดีด้วยจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote karaboon_mj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2009 at 13:22

สั่งไปเรียบร้อยแล้วคะ คู่ละ 20 บาท เพราะเพิ่มสกรีนชื่อที่รองเท้าด้วย

โทรไปถามที่จตุจักรมาแล้วคะ ถูกสุดคือ 15 บ.แต่ไม่คละสี คละแบบ

เพราะเราสั่งแค่ 100 ชิ้น เลยคละไม่ได้  สุดท้ายก็ต้องมาเลือกแถวบ้านคะ

แฟนเลือกใส่ถุงผ้าตาข่าย เพราะเค้าบอกมันเข้ากว่าถุงผ้าแก้วคะ

ส่วนกล่องต้องเพิ่มอีก 2 บาท ก็เลยไม่เอา (แอบงก)

แต่ที่ยังไม่ถูกใจ คือ เชือกผูกถุงกะป้ายชื่อที่เป็นสีทองคะ

เพราะแฟนบอกยังไม่แนวพอ  อยากได้เป็นเชือกธรรมดา ๆ

กะป้ายกระดาษรีไซเคิล แต่ทางร้านเค้าไม่มีคะ

ยังไงขอบคุณมากนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.160 seconds.