WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ใช้พาสปอตร์ไทย เดินทางไป อังกฤษ ฝรั่งเศษ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใช้พาสปอตร์ไทย เดินทางไป อังกฤษ ฝรั่งเศษ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
reenaa_3003 View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใช้พาสปอตร์ไทย เดินทางไป อังกฤษ ฝรั่งเศษ
    Posted: 01 Jan 2009 at 00:07 Share

รบกวนถามเพือน ๆ สะใภ้หน่อยนะค่ะว่า ถ้าเราอยู่เมกา ใช้พาสปอตร์ไทย แล้วถ้าจะเดินทางไป อังกฤษ กับ ฝรั่งเศษ เนี๊ยะ ต้องทำวีซ่าไม๊ะ หรือว่าใช้พาสปอตร์ไทยเดินทางได้เลยค่ะ หรือว่าต้องไปติดต่อที่ไหน อย่างไรค่ะ  เพราะสามีบอกว่าใช้พาสปอตร์ไทยเดินนทางได้เลย แต่ปอนด์ไม่แน่ใจนะค่ะ เพราะถ้าเราอยู่ไทย เราต้องขอวีซ่าเข้าสองประเทศนี้ รบกวนเพือน ๆ หน่อยนะค่ะ

ถาม ๆ ไว้นะค่ะ เผื่อมีโอกาศไปช่วงซัมเมอร์  แต่ถ้าไม่ได้ไปก้อเพราะห่วงน้องหมาอีกแล้วนั่นแหละ  และคงจะเที่ยวในเมกา นี่แหละ ขับรถบ้านตะเวนเที่ยวสักสองอาทิตย์

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ปอนด์ เมกา

Back to Top
kobu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kobu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:17 Share
น่าจะต้องขอนะค่ะ ถ้า Passport ไทย
ต้องขอ ทั้ง อังกฤษ และ เชงเก้น

รอ ผู้ รู้มา คอนเฟิร์ม นะค่าา
กบไม่แน่ใจ อ่า

Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:26 Share

ขอค่าพี่ปอนด์ Confirm !!!! พาสปอร์ทไทย ยังไง๊ ยังไง ก็ไม่ใช่วีซ่าผ่านทาง ต้องขอทุกที่ค่า

แบบที่สาวกบบอกคือ....พี่ปอนด์ต้องไปสถานทูตอังกฤษขอวีซ่าเข้าอ ังกฤษ แล้วก็ไปฝรั่งเศส
ขอวีซ่าเชงเก้นเข้าฝรั่งเศสค่ะ   มาเที่ยวช่วงนี้ดีค่ะ ค่าเงินปอนด์ ของ sale  เที่ยวสนุกค่ะ

Back to Top
minee_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minee_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:33 Share

น้องปอนด์จ้า  แวะมาเที่ยวแถว

เดนมาร์กบ้างซิค่ะ       

แหม่ม

Back to Top
zumo_o View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zumo_o Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:46 Share
มายีนยันตามน้องนุ่นคะ เพื่อนอรเรียนอยู่เมกา จะมาเที่ยวก็ทำวีซ่าจ้า แต่อังกฤษ ไม่รวมอยู่ในเชงเก้น ต้องทำสองที่คะ ถ้าเปลี่ยนเป็น ฝรั่งเศส เยอรมัน ก็ทำวีซ่าเดียว เปลี่ยนมาเยอรมันไหมพี่ปอนด์
Back to Top
xluely View Drop Down

Post Options Post Options   Quote xluely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:58 Share

คุณปอนด์ ผ่านขั้นตอนการapply for US citizenแล้วนี่นา ทำไมไม่ทำเรื่องขอพาสปอร์ต US ล่ะคะ หรือว่าต้องใช้เวลานาน ถ้าถือพาส US ไปไหนก็จะสะดวกกว่าถือพาสไทยโดยเฉพาะการท่องเที่ยวต่างประเทศ

สวัสดีปีใหม่ และขอให้โชคดีค่ะ

Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 00:59 Share
คอนเฟิร์มตามเพื่อนๆพี่ๆข้างบนค่ะ ได้วีซ่าเชงเก้นแล้ว ข้ามมาหนาวแบบติดลบสุดๆที่นอร์เวย์ด้วยนะคะ
Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
tanya70 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanya70 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 01:03 Share
คอนเฟิร์ม ต้องขอวีซ่าค่ะ ทั้งสองประเทศด้วย เพราะอังกฤษเค้าไม่ได้อยู่ในเชงเก้น สามีพี่บอกว่าไม่แน่ใจว่าต้องไปขอที่ San Francisco หรือ L.A. แต่เท่าที่พี่ดูในแผนที่ Sacramento อยู่ใกล้ Sanfran มากกว่า น่าจะขอที่นั่นนะคะ การขอวีซ่าที่นี่เราไม่ต้องไปด้วยตัวเองค่ะ ส่วนใหญ่เค้าจะเมลล์พาสปอร์ตไปพร้อมใบสมัคร และเช็คสั่งจ่ายค่าธรรมเนียมทำวีซ่า แล้วทางกงศุลจะทำวีซ่าและเมลล์พาสปอร์ตกลับมาให้ค่ะ  ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมในนี้ค่ะ (พี่ยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียด เด้วต้องรีบไปข้างนอกก่อนนะ)
http://www.consulfrance-sanfrancisco.org/spip.php?rubrique2
http://ukinusa.fco.gov.uk/en/our-offices-in-the-us/other-loc ationsin-us/sf/

สวัสดีปีใหม่จ้า

Back to Top
chani_matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chani_matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 01:11 Share

เข้ามาเก็บข้อมูลจ๊ะ เพราะอยากไปเที่ยวที่เมกาเหมือนกันแต่ต้องหลังแต่งงาน ตอนนี้โดนกักตัวไว้ห้ามออกนอกประเทศ แต่ไหนก้อจะมาเที่ยวฝรั่งเศษแล้วก้อเลยมาเยอรมันซะเลยซิจ๊ะ พี่รอต้อนรับอยู่ที่มิวนิค พร้อมน้องอรนะจ๊ะ

Ein gesundes neues Jahr แปลว่า สวัสดีปีใหม่จ้า

Back to Top
Sopidapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sopidapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 02:16 Share

ม่ายรู้เลยค่ะ อิอิ เข้ามาดูด้วยคน เปนความรุ้อ่ะค่ะ

ปุ๊ก 27 ปี สะใภ้อังกฤษค่ะ ^^    เก็บของ แพคเป๋า เตรียมตัวเดินทาง 7 Nov. 09 ค่ะ

Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 19:31 Share
เพิ่งกลับเมกาได้แป๊ปเดียวหาโปรแกรมเที่ยวกันอีกแล้วหรือสองตาย ายคู่นี้ เลยๆ มานอร์เวย์ซิเดี๋ยวพาไปตกปลา
NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top
okka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 19:51 Share

พี่ปอนด์ แอบมาแซว เตรียมตัวจะไป Paris กับพี่ไอแล้วเน้อ เที่ยวให้หนุกนะคะ

sonnee สะใภ้เมกาค่ะ
www.duffinsorientalbeauty.wordpress.com
Back to Top

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2009 at 02:40 Share

ขอขอบคุณ น้องกบ น้องนุ่น เน๊อะวีซ่าไทยไปไหนก้อต้องขอวีซ่า  

พี่แหม่ม อยากไปเหมือนกันค่ะ ถ้ากระเป๋าไม่ฉีกซะก่อนพี่แหม่ม

น้องอร หรือว่าจะแวะไปเยอรมันด้วยดีน๊าาา ไปเยี่ยมหลานที่เดียวเลย

พี่นก คือปอนด์ถือกรีนการ์ดนะค่ะตอนนี้ คิดว่าไม่สามารถทำพาสปอตร์เมกาได้นะค่ะ

น้องมาย รู้สึกว่าจะหลายประเทศแล้วนะเนี๊ยะ พี่ก้อแค่เพลนไว้นะค่ะ ไม่แน่หน้าร้อนนี้อาจจะอยู่แต่ในเมกาก้อได้

พี่ธัญญา  ขอบคุณนะค่ะสำหรับเวปฯที่ให้มา หนูว่า ซานฟรานฯ น่าจะใกล้กว่านะค่ะ

พี่มาตา หนูว่าพี่มาเที่ยวเมกา แล้วแวะมาหาหนูดีก่า นะ หนูจะทำน้ำพริก ปลาทูไว้รอเน้อออ

น้องปุ๊ก เก็บข้อมูลไว้เยอะ ๆ น๊าาา

พี่นิดหน่อย ครั้งที่แล้วนะ ยายไปคนเดียว ตามะได้ไป ครั้งนี้จะไปทั้งตาและยายจ้าาาา

น้องซอนนี่  คิดถึงน๊าาาาา อยากไปตี้ ๆ กันอีก 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2009 at 04:35 Share

Friends' blogs

Edited by reenaa_3003
Back to Top

Post Options Post Options   Quote reenaa_3003 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2009 at 05:45 Share

Edited by reenaa_3003
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.093 seconds.