WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ประสบการณ์ป่วน! เป็นเจ้าสาวให้ได้ใน 15วัน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ประสบการณ์ป่วน! เป็นเจ้าสาวให้ได้ใน 15วัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
PiggyMuay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ประสบการณ์ป่วน! เป็นเจ้าสาวให้ได้ใน 15วัน
    Posted: 28 Dec 2008 at 02:10 Share

. . . เพิ่งผ่านเหตุการณ์วุ่นๆ (แต่สนุก) ค่ะ เมื่อต้องรีบจัดงานแต่งงาน  โดยมีเวลาเตรียมงานแค่ 15 วัน !!!

เล่นเอามึนไปเลยค่ะ หุหุ ไม่คิดว่าจะทำได้ แต่สุดท้ายก็ผ่านพ้นไปด้วยดี

เรื่องยาวหน่อยนะคะ แต่อยากเล่า เผื่อใครต้องแต่งด่วนเหมือนกัน จะได้มีกำลังใจค่ะ

เตรียมตัวเป็นเจ้าสาว 15 วัน เป็นไปได้แน่ๆ ไม่ได้โม้....

* * ก่อนถึง 15 วัน ภารกิจพิชิตเจ้าบ่าว

เราและแฟนตกลงปลงใจว่าจะสละโสด ตั้งแต่เดือนตุลาค่ะ แล้วเราก็เริ่มหาข้อมูลจาก wsq นี้ อ่านบอร์ดไปเรื่อย ๆ ค่ะ เก็บข้อมูลตามคำแนะนำของเพื่อนๆ ในนี้

ในขณะที่คุงแฟนของเราไปขอฤกษ์แต่งงานจากพระรูปหนึ่งที่นับถือ ได้ฤกษ์มาเป็น 18 มกราคม 2552 (ยังไม่ทันเข้าชมรม วทจส ปี 52 เลย) หลังจากนั้น ก็ส่งผู้ใหญ่ไปสู่ขอค่ะ ซึ่งการพูดคุยก็ผ่านไปเรียบร้อยดีค่ะ

แต่ ประมาณกลางเดือน พ.ย. อยู่ๆ ปาป๊าเรา บังเอิญไปเปิดตำราจีน เจอว่า วันนั้นชงกับเราอย่างแรง ห้ามแต่งเด็ดขาด !!! แล้วปีหน้า ฉลู ชงกับแฟนเรา ปีต่อไป ขาล ชงกับเราอ่ะ ให้เลื่อนไปแต่งปลายปี 2554 ถึงจะดีที่สุด .... แล้วปาป๊าก็ให้เราพาคุงแฟนมาที่บ้าน ปาป๊าจะบอกและอธิบายเหตุผลเอง แต่เรากับแฟนไม่ได้บอกผู้ใหญ่ของเค้าค่ะ .... พอถึงวันนัด (สถานการณ์เครียดมากๆ) คุยกันจนดึก แล้วปาป๊าหลุดออกมาประโยคนึงว่า "วันที่ 7 ธ.ค.นี้ ก็พอได้ ไม่ดีมาก แต่ไม่ชง" เรากับแฟนรับฟังเฉยๆ ยังไม่ได้พูดอะไร

....หลังจากนั้น อีก 2-3 วัน นั่งทำงานไป โทรศัพท์มือถือดังทั้งวัน แทบไม่ได้ทำงาน เป็นญาติๆ เราเองค่ะ (แม่คงบอกข่าวว่าเลื่อน) มีทั้งเชียร์ให้เลื่อน แต่งไปแล้วจะดี มีทั้งยุให้แต่งเลยวันที่ 7 ธ.ค. เรากะแฟนก็ปลงๆ แล้วอ่ะค่ะ แต่ก็เล่าเรื่องญาติๆให้คุงแฟนฟังตลอด

คุยไปคุยมา เริ่มคิดว่า ถ้าจะแต่งจริงๆ จะเตรียมงานไม่ทันจริงเหรอ? แล้วก็ลองคำนวณเงินที่มีอยู่ (ไม่มีเวลาเก็บตังค์เลย) ลองคิดว่าทุกอย่างที่ต้องเตรียม ทำยังไงให้เร็วที่สุด สุดท้ายตัดสินใจว่า ขึ้นอยู่กับสถานที่จัดงานค่ะ ว่ามีคิวว่างรึป่าว

เราเลือกโทรไป โรงแรม เอส.ดี.อเวนิว ที่เดียวเลยค่ะ (ลุ้นดีค่ะ แล้วแต่ดวง) เพราะสะดวกทั้งสองฝ่าย แต่เราไม่มีข้อจำกัดเรื่องเวลาค่ะ พิธียกน้ำชา เช้าหรือบ่ายก็ได้ งานเลี้ยง เที่ยงหรือเย็นก็ได้  แล้วก็ได้คุยกับคุณตุ๋ม เราบอกคุณตุ๋มว่า ถ้ามีห้องว่าง จุคนได้เท่าไหร่ เราจะเชิญแขกเท่านั้น และคำตอบก็คือ .... ช่วงพิธี มีห้องว่างตอนบ่าย ส่วนงานเลี้ยงเป็นช่วงเย็น ห้องจุแขก 200 คนค่ะ !!

แล้วประสบการณ์ป่วนของเรา ก็เริ่มต้นขึ้น ....

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 02:14 Share

Concept ของเรา คือ จำกัดงบสุดๆ สะดวกและรวดเร็วที่สุด ไม่คาดหวังมาก เนื่องจาก วทจบ. มีกำหนดไปทำงานต่างประเทศ 26 พ.ย. ถึง 4 ธ.ค. (แต่สุดท้ายแล้วก็ไม่ได้ไปนะคะ เพราะอะไรเอ่ย ใครทายถูกมั่ง)  

สถานที่ (พิธี+งานเลี้ยง) >>
โรงแรมเอส.ดี.อเวนิว เลือกแบบแพคเกจ ซึ่งสะดวกมากๆ โรงแรมจัดเตรียมไว้ให้ทุกอย่าง บางอย่างที่ให้มาในแพคเกจ เราก็ขอเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่จำเป็นกว่า เช่น สปา เปลี่ยนเป็น LCD projector ฯลฯ

ภาพ Pre wedding >>
คุงแฟนเสนอให้ตัดออกค่ะ แต่เราอยากถ่าย จะได้มีภาพมาตกแต่งหน้างาน เจอแพคเกจของ Fullrich ซึ่งเป็นแบบถ่ายในสตูดิโอ ราคาไม่แพง เลยขอเวลาคุงแฟนลางานครึ่งวันไปถ่ายกันค่ะ

การ์ด >>
ใช้แบบการ์ดรูป และสั่งอัด online แล้วก็ไปรับได้เลย

ของชำร่วย >>
แฟนเป็นคนเลือกค่ะ เราติดงานไปด้วยไม่ได้ และรอเราว่างไม่ได้ด้วยเช่นกัน ไปที่ พาหุรัด เพราะรับของได้เร็ว เนื่องจากมีสต็อคอยู่หลังร้านอยู่แล้ว (เพื่อนบอกมา) ซึ่งมีร้านเยอะมากๆ แบบสวยๆก็เยอะ เจอของที่ถูกใจ ก็ถามเลยว่าในสต็อคพอรึปล่าว รับได้เร็วที่สุดเมื่อไหร่ สรุปแล้วเดินดูของครึ่งวัน รอรับของ 1 สัปดาห์

ชุดแต่งงาน >>
ใช้ชุดเช่าจาก Fullrich ค่ะ เลือกชุดวันที่ไปถ่าย pre-wed แล้วน้องตั๊กก็แก้ไซส์ให้เราวันนั้นเลย ถ่ายรูปไป ระหว่างเปลี่ยนชุด ก็ลองชุดวันจริงด้วย แก้ไขจนพอดี (เราอวบระยะสุดท้ายค่ะ น้องตั๊กบอกว่าแก้ชุดจนสุดตะเข็บ 5 5 ) แล้วก็รอน้องตั๊กส่งซัก นัดรับชุดใกล้ๆ ถึงวันงาน

แต่งหน้า-ทำผม >>
ป้าเปิ้ล เป็นคนแต่งหน้า-ทำผมให้ค่ะ เจอพี่เปิ้ลวันที่ไปถ่ายภาพสตูดิโอ ก็เลยจีบไว้วันจริงด้วย ทำเอาพี่เปิ้ลอึ้งไปเลยค่ะ “ทำไมน้องใจเย็นอย่างนี้ล่ะค๊า อีกไม่กี่วันแล้วนะเนี่ย” แล้วพี่เปิ้ลก็ขนลุกซู่ รูขุมขนหดตัว เป็นเม็ดๆ เลยค่ะ 5 5 5

Presentation >>
เพื่อน ๆ  3-4 คน ช่วยกันทำให้ค่ะ นัดเจอกัน 1 ครั้ง คุยคอนเซ็ป เลือกรูป เลือกเพลง แล้วนอกนั้นเพื่อน ๆ ก็ลุยกันเองเลยค่ะ ซึ่งมาทราบว่า เริ่มทำ 3 วันก่อนวันงาน ใช้เวลา 2 วัน 1 คืน ไม่ได้หลับไม่ได้นอน

แหวนแต่งงาน >>
พี่ชายเราไปเลือกเพชรและสั่งทำให้ค่ะ ใช้เวลา 1 สัปดาห์  ส่วนของเจ้าบ่าวใช้แหวนทองเกลี้ยงซื้อจากร้านทองเลยค่ะ

พี่เลี้ยงเจ้าสาว >>
คุณ Poupe’e จาก wsq นี้แหละค่ะ (เป็นเพื่อนกันอยู่แล้วนะคะ) ตอนที่รู้ว่าจะแต่งงาน ก็โทรไปขอคำปรึกษา เธอก็เป็นคนแนะนำให้มาหาข้อมูลที่นี่ค่ะ พอรู้ว่าเลื่อนงานแต่งมากระชั้นชิด ก็มาช่วยกำกับทุกระยะ น่ารักจริงๆ โทรมาทุกวัน “ไอ้นี่ทำรึยัง” “ไอ้นั่นเสร็จรึยัง” “ไอ้โน่นมีรึยัง” วันงานก็มาช่วยดูแลการจัดสถานที่ให้อีก ถ้าไม่ได้ปูเป้ก็แย่เลย บางอย่างเราก็ลืมนึกไปจริงๆ เก็บรายละเอียดให้เราได้ครบถ้วน แถมจะไปเดินหาซื้อพร็อพตกแต่งหน้างานให้ด้วย ขอเบรกไว้อย่างแรง เกรงใจลูกในท้องเธอมั่งนะ แค่นี้ก็ซาบซึ้งมากๆแล้วเพื่อน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 02:23 Share

* * ตารางการเตรียมงานของเราค่ะ

15 วันก่อนแต่งงาน (วันเสาร์)
- วทจส. ติดงานค่ะ แต่โทรศัพท์หาเพื่อน ๆ ขอทีมงาน เช่น แม่งาน(ประสานงานทุกเรื่องในวันงาน) พิธีกร คนดูแลโต๊ะลงทะเบียน แจกของชำร่วย ทำ
presentation นัดสตูดิโอ 
- วทจบ. ไปจตุจักรซื้อเสื้อคู่ สำหรับถ่าย
pre-wed แล้วไปพาหุรัดต่อ สั่งของชำร่วย
- ตอนเย็น นัดเจอกันแล้วเข้าไปคุยรายละเอียดทั้งหมดทุกสิ่งทุกอย่างกับทาง โรงแรม
- ตอนค่ำ ทำการ์ด เป็นการ์ดรูป แต่ไม่มีรูปเรานะคะ ใช้เป็นลายกราฟฟิก ซึ่งเมื่อวานติดต่อเพื่อนของ วทจบ. ออกแบบมาให้แล้ว เราต้องใส่รายละเอียด และทำเพิ่มอีก
1 ด้าน เนื่องจากเปลี่ยนใจอยากได้การ์ดแบบ 2 ด้าน

14 วันก่อนแต่งงาน (วันอาทิตย์)
- เช้า แก้ไขการ์ดต่อค่ะ ปาป๊าเรา เพิ่งไปเปลี่ยนนามสกุลมาเมื่อวานซืน (ผลจากการดูดวง) แล้วไม่ยอมให้เราลงในการ์ดเป็นนามสกุลเดิม ส่วนแม่เรากำลังจะไปเปลี่ยนทั้งชื่อและนามสกุลพรุ่งนี้ ก็จะให้เราเขียนการ์ดเป็นชื่อสกุลใหม่ แล้วก็ให้เราเขียนการ์ดเป็นนามสกุลเดียวกับป๊า-ม๊าด้วยอ่ะ แต่เราไม่ยอม (ตอนแจกการ์ด คนถามกันเยอะเลย ว่าทำไมนามสกุลไม่เหมือนกัน) แก้ไขเสร็จก็ส่งไปอัดภาพแบบ
- สายๆ ไปถ่ายรูปที่สถานีดับเพลิง บางรัก เนื่องจากเพื่อนที่จะทำ
presentation โทรมาเมื่อเช้าให้ไปถ่ายรูปเป็นโครงเรื่องเก็บไว้ทำ present ไปถีงก็เดินดุ่มๆเข้าไปขออนุญาตจากเจ้าหน้าที่ เค้าก็ไปเรียกหัวหน้ามาคุย เราเดินถ่ายแค่ด้านนอก ใช้ตึกเป็นฉากหลัง แล้วก็ไม่ได้ใส่ชุดแต่งงานด้วย เค้าก็อนุญาตค่ะ
- บ่าย ตระเวนเยาวราช ซื้อของใช้พิธีแบบจีน ขนมแต่งงาน
แหวนเจ้าบ่าว ฯลฯ
- เย็น ไปรับการ์ดที่สั่งอัดภาพไว้ ตรงข้าม
Central ลาดพร้าว

13 วันก่อนแต่งงาน
ลางานครึ่งวันบ่ายไปถ่ายรูปสตูดิโอ ที่
Fullrich ค่ะ 14.00 – 20.00 น. เคยโพสต์รูปให้ดูแล้วด้วยจ้า
http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=97331 &PN=1

12 วันก่อนแต่งงาน
ไปทำงานตามปกติและแจกการ์ดค่ะ หลักๆที่ต้องแจกคือ ที่ทำงานค่ะ ส่วนเพื่อน ๆ ใช้วิธีโทรบอก
และญาติๆ หรือแขกผู้ใหญ่ คุณพ่อคุณแม่ของทั้งสองฝ่าย เป็นคนเชิญให้ค่ะ

ช่วงเย็นหลังเลิกงาน ช่วยวทจบ. เก็บกระเป๋าไปต่างประเทศ พร้อมๆกับติดตามข่าวอย่างใกล้ชิด

11 วันก่อนแต่งงาน
- วทจบ มีกำหนดเดินทางไปทำงานต่างประเทศ แต่พันธมิตรปิดสนามบินค่ะ เลยไปไม่ได้ (แอบดีใจนะเนี่ย) ก็เลยทำงานตามปกติและแจกการ์ดกันต่อไป
- ทำ
Blessing card ค่ะ เพื่อนคนเดิมที่ทำการ์ดเชิญ ใช้รูปจากสตูดิโอทำให้ ติดต่อทางอีเมลล์ค่ะ

10-9 วันก่อนแต่งงาน
ทำงานตามปกติ

8 วันก่อนแต่งงาน (วันเสาร์)
- ซื้อรองเท้าเจ้าสาว ที่
Fashion eyes บางลำภู
- นัดชิมอาหารที่โรงแรม + จัดผังที่นั่งโต๊ะจีน เพื่อให้โรงแรมเตรียมป้ายตั้งโต๊ะให้ค่ะ
- ไป
Central ลาดพร้าว อัดรูป Blessing card และซื้อรองเท้าเจ้าบ่าว
- ไปลองชุดยกน้ำชา (ก่อนหน้านี้เราเลือกสำรองไว้ชุดนึงค่ะ แต่ไม่ค่อยถูกใจ น้องตั๊ก
Fullrich เลยบอกให้รอชุดนี้ ซึ่งมีคนเช่าไปเพิ่งจะกลับมา) น้องตั๊กหยิบมาให้ลองเป็นชุดยาวค่ะ เราบอกว่าอยากได้ชุดสั้น เธอหยิบกรรไกรมาตัดๆๆๆๆ เป็นชุดสั้น ตอนที่เราใส่ชุดอยู่เลยค่ะ อึ้งมาก

7 วันก่อนแต่งงาน (วันอาทิตย์)
- รับของชำร่วย
- นัดทานข้าวเย็นคุยรายละเอียดกับเพื่อนๆ ที่จะมาช่วยงาน

6-5 วันก่อนแต่งงาน
- ทำงานทั้งคู่ค่ะ ต้องเคลียร์งานซะหน่อย เพราะจะหยุดยาวววว เราลาถึงวันที่
9 + วันหยุด วันที่10 เพราะตอนแรก วทจบ เลื่อนวันเดินทางเป็นวันที่ 10 ค่ะ แต่วันงานแต่ง หัวหน้าของ วทจบ. มาร่วมงานเลี้ยง และบอกว่าจะช่วยเลื่อนตั๋วให้เดินทางวันที่ 16 ค่ะ วทจบ. เลยได้ลาถึง วันที่ 12 + ส. อา. อีก อิจฉามากๆๆๆๆ

4-3 วันก่อนแต่งงาน
ลางานกันแล้วค่ะ เตรียมสคริป (ใช้เวลานานกว่าที่คิดเยอะเลยค่ะ) ไปรับกรอบรูปโชว์หน้างาน และชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาว

2 วันก่อนแต่งงาน
- เอาของที่จะใช้วันงานไปฝากที่โรงแรม
- แวะไปทำเล็บค่ะ เลือกแบบทาปลายสีขาว ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ ราคาไม่แพงด้วย
- เพื่อนส่ง
presentation มาให้แล้ว แต่ต้องแก้ไข เพราะตัวหนังสือที่ใส่เข้าไป สระไม่ขึ้น (เริ่มเครียด)

1 วันก่อนแต่งงาน
- ออกไปรับเพื่อนเจ้าสาวมานอนค้างที่บ้าน (แม่ไม่อยากให้ออกจากบ้าน โดนบ่นเล็กน้อย)
- แวะซื้อกระเป๋าสำหรับใส่ของมีค่า ที่จะฝากให้คนถือไว้ตลอดเวลา และกระเป๋าสำหรับใส่ซองเงิน รวมถึงขนมและน้ำ สำหรับคนช่วยงานและช่างภาพรองท้องก่อนเริ่มงานค่ะ
- วทจบ. แก้ไข Presentation จนเสร็จ แล้วก็ไปซื้อดอกไม้รับเจ้าสาว และช่อบูเก้ติดหน้าอกเจ้าบ่าวเจ้าสาวค่ะ ใช้ตอนไปรับตัวที่บ้านเจ้าสาวช่วงเช้าตรู่

7 ธันวาคม 2551 >> ได้เป็นเจ้าสาวแล้ววว
.... รู้สึกว่าวันนั้น เวลาผ่านไปเร็วมากๆ มีวุ่นวายบ้างเล็กน้อย แต่โดยรวมก็ถือว่าโอเค บรรยากาศในงานออกแนวขำๆ ไม่ซาบซึ้งโรแมกติกเลยอ่ะ เสียดายนะเนี่ย เอาไว้ได้รูปวันงานแล้วจะเอามาให้ดูนะคะ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 06:57 Share

ยินดีด้วยนะคะ....เก่งกันมากๆเลย

Back to Top
panathip View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 08:09 Share

เจ้าสาวคนเก่ง ๆ มาก ๆ เลย รอชมภาพวันงานนะคะ

Back to Top
namojaa View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote namojaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 09:23 Share

เก่งมากค่ะ

สุดยอดไปเลย

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 09:26 Share

wow สุดยอด

Back to Top
anant View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote anant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 09:31 Share
ยินดีด้วยค่ะ บริหารจัดการได้เก่งจริงๆค่ะ
Back to Top
nana_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nana_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 10:14 Share
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวบริหารเวลาเก่งมากๆ
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 10:26 Share

สุดยอด

เก่งมั๊กๆๆ

เป็นประโยชน์กับสาว ๆ  มากเลยอ่ะจ๊ะ

มีความสุขมาก ๆ  นะ

Back to Top
annysmartly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annysmartly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 11:09 Share

wow wow เจ้าสาวพลังเยอะมากๆ ค่ะ

ยังงัยก็เอารูปมากดูบ้างนะคะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 11:17 Share
สุดยอดมากๆเลย ยินดีด้วยเก่งจริงๆ หลังจากหายเหนื่อยแต่ก็เต็มไปด้วยความสุข
Back to Top
preeyanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preeyanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 11:27 Share
เจ้าสาวเก่งมากๆๆๆๆเลยค่ะ  
Back to Top
BanFah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BanFah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 11:29 Share

เยี่ยมยุทธ์สุดยอดเลย  ขอปรบมือให้ดัง ๆเลยจ้า

Back to Top
hin&aey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hin&aey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 12:03 Share

เล่าได้เป็นฉากๆเลย สุดยอดครับ

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 13:46 Share
เก่งมากๆ.สุดยอดเลยค่ะ ..เป็นปิ่นสติแตกไปแล้ว..ชื่นชมจริงๆค่า..
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 14:09 Share
ยินดีด้วยนะคะ เป็นเจ้าสาวที่ใจเย็น และเก่งมากๆๆค่ะ
Back to Top
Bai-toey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 14:41 Share

โอ้โห .. เก่งมากๆ ค่ะ ... ถ้าเป็นเตยคงทำอะไรไม่ได้แน่ๆ สติแตกตามปิ่นไปแล้ว หุหุ ... ยินดีด้วยนะคะ ที่งานผ่านไปได้ด้วยดี

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 15:15 Share

สุดยอดเลยค่ะ ถือว่าสู้ตายสุดๆเลย

เก่งมากค่ะที่ผ่านงานมาได้ ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
P' Cha-Cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P' Cha-Cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 15:44 Share

สุดยอด......เก่งมากๆเลยค่ะ....  

ยินดีด้วยนะคะ..แล้วจะรอชมภาพค่ะ...

Back to Top
Thiffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 15:45 Share
สุดยอดมากๆๆๆ ค่ะ อ่านแล้วก็ลุ้นตามไปด้วย บริหารเวลาได้ยอดเยี่ยมมากๆค่ะ
งานน่ารักอบอุ่นมากๆค่ะ

Edited by Thiffy
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:13 Share
 สุดยอดไปเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เก่งมากๆ  ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
atom_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atom_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:18 Share

เจ้าสาวน่ารักจัง

ว่าแต่ 15 วันนี่สุดยอดสุดๆ

Back to Top
nuying52 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuying52 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:19 Share
พูดได้คำเดียวว่าสุดยอดมากๆค่ะ เก่งมากๆ  เป็นหนูหญิงคงแย่แน่ๆเลย  แต่ยังไงก็ต้องขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:31 Share

โอ้วววววววววววววว เป็นไปด้ายยยยยยยยยยยยยยย

เยี่ยมยอด เก่งจริงๆๆๆ ขอปรบมือ ดังดัง

Back to Top
pp_poopeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pp_poopeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:36 Share

สุดยอดเลยเป็นปูมึนตายแน่

แล้วแต่เธอจะคิด แต่คิดถึงน่ะดีที่สุดแล้ว
Back to Top
Robocob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Robocob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 18:46 Share

เก่งมากๆเลยค่ะ อ่านแล้วเพลินดี ท่าทางเจ้าสาวจะเป็นคนอารมณ์ดีนะเนี๊ย

Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 19:25 Share

เก่งมากเลยค่ะ นอกจากเจ้าสาวจะไม่เครียดแล้วยังรับมือได้ยอดเยี่ยมมากๆ

Back to Top
Chon&Toi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chon&Toi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 20:51 Share
ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวคนเก่ง ขอให้มีความสุขความสำเร็จในชีวิตคู่ตลอดไปนะค่ะ
Back to Top
Poupe'e View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poupe'e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 21:13 Share

แหมมมเพิ่งเห็นที่หมวย post อ่ะ ก่อนอื่นยินดีด้วยนะจ๊ะที่ทำภารกิจสำมะเร็จอ่ะ ดีใจที่หมวยไม่จิตตกทำให้เวลา 15 วันก่อนวันงานผ่านไปด้วยดี หรือพี่เลี้ยงอย่างเป้อาจจะจิตตกมากกว่าด้วยซ้ำอ่ะ 555 ยังไงรอดูภาพเต็ม ๆ นะจ๊ะ ที่สำมะคัญรูปอืด ๆ ของเป้อ่ะตัดออกได้ตัดด้วย 555

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 21:49 Share

เยี่ยมมากค่ะ...เป็นเจ้าสาวที่จัดเตรียมอะไรได้รวดเร็วดังใจมาก

แถมงานยังออกมาได้ราบรื่นดีด้วย

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 21:52 Share

เยี่ยมเลยค่ะ มีน้ำใจมารีวิวงานแต่งด้วย มีน้ำใจมากมาย

ขอบคุณแทนว่าที่เจ้าสาวรุ่นน้องๆด้วยค่ะ

Back to Top
sao_sao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sao_sao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 22:52 Share
อ่านแล้วลุ้นตามมาติด ๆ 
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2008 at 23:07 Share
เก่งจังค่ะ สุดยอดเลย    มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 00:42 Share
หวัดดีค่ะคุณหมวย เคทเองจำได้มั้ยค่ะ ที่เราจัดงานวันเดียวกัน ห้องเดียวกัน แต่คนละเวลา เพิ่งรู้น่ะเนียะ ว่างานนี้เร่งด่วนมาก แต่ทุกอย่างออกมาโอเคเลยใช่มั้ยค่ะ เอารูปมาให้เพื่อนๆชมไวไวน่ะค่ะ
Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 01:12 Share
ยินดีด้วยนะค่ะ
<
Back to Top
pmeepanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pmeepanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 07:40 Share

สุดยอดจิงๆ ทำได้ไงเนี่ย อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้ซะแล้ว

Do you believe in destiny?
Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 08:31 Share
ทำได้งัย เก่งมากๆ รอชมรูปอยู่น่ะค่ะ
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 08:32 Share
 เก่งมากเลยค่ะ  ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 08:37 Share

สุดยอดมากเลยค่ะ ใจเย็นด้วยแฮะ

Back to Top
Patongo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patongo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 09:04 Share

สุดยอดไปเลยค่ะ

Back to Top
Ja+Zilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ja+Zilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 10:09 Share

เยี่ยมมากมายเลยค่า

Back to Top
mookoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mookoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 11:03 Share
ยินดีด้วยค๊า เจ้าสาวเก่งจิงๆ อิอิ
Back to Top
ไอโกะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไอโกะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 11:15 Share
อ่านแล้วตื่นเต้นแทนค่ะ ได้ลุ้นไปด้วยทุกช็อท ปรบมือให้เลยจ้า
ทุกอย่าง ไม่ได้สำเร็จด้วยเวทมนต์
Back to Top
pookpiik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpiik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 11:15 Share
ยินดีด้วยจ้า เป็นเจ้าสาวที่สุดยอดจริงๆ
Back to Top
nitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 12:14 Share
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวเก่งมากจริงๆ ลุ้นแทนเลยค่ะ
(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
kwang_13 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kwang_13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 12:47 Share

แต่งวันเดียวกันเลยค่ะ

ขนาดว่ากวางมีเวลาตั้ง 6 เดือนยังว่าช้าไปเลย นี่ 15 วัน เก่งมากๆเลยค่ะ

Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 14:12 Share
 โห ต้องยกนิ้วให้เลยค่ะ เก่งมากๆ
Back to Top
baglover View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baglover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 14:17 Share

โอ้โฮ คุณเจ้าสาวเก่งมากเลยค่ะ   ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
NongPingPong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongPingPong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 15:38 Share

ทุกอย่างดูรวดเร็วทันใจมากเลยนะคะเนี่ยะ

แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี  ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
aummie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aummie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 17:04 Share

โห อ่านตั้งแต่ต้น จนจบ อ่านแล้วขนลุกตามเป็นระยะ ๆ เนื่องจากลุ้นตัวโก่ง ตามเจ้าสาว สุดยอดเลยค่ะ ยกนิ้วค่ะ ว่าสามารถทำได้จริง ๆ เนอะ

Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 17:18 Share

ยินดีด้วยค้า ยอดเยี่ยมมาเลย

Back to Top
kate_pure View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kate_pure Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 18:49 Share
สุดยอดเลยค่ะ เก่งมากๆ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PiggyMuay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Dec 2008 at 20:39 Share

อู้วววววววว.....ตกใจเลยค่ะ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทู๊กกกก..ทุกคนนะคะ

ของแบบนี้ มันขึ้นอยู่กับความอึดมากกว่าอ่ะค่ะ

ไม่ได้เก่งหรอก (หรือไม่ ก็แสดงว่า วทจส ทุกคน มีพลังรุนแรงซ่อนอยู่ 5 5 5)

เพราะหมวยก็ไม่ได้ทำอะไรต่างจากเพื่อน ๆ เลย

แค่ต้องทำแบบรีบๆ และทำใจ ลดความคาดหวังลง

แต่ถึงวันงาน มันรู้สึกได้เลยว่าขาดความขลังของ "งานแต่งงาน"

วันสำคัญ ที่อาจจะครั้งเดียวในชีวิต ไม่ต่างจากวันที่วุ่นวายวันนึง

จริง ๆ ก็มีหลายอย่างที่อยากจะทำ จนอยากจะแต่งงานอีกรอบเลยล่ะค่ะ

* * ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับมิตรภาพของเพื่อนๆ ใน wsq แห่งนี้ * *

15 วันก็เป็นเจ้าสาวได้ เพราะมีคำแนะนำดีจากเพื่อนๆ นี่แหละค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2008 at 10:13 Share

ยินดีด้วยนะคะ  ตอนแรกที่อ่านแอบคิดอยู่เหมือนกัน ว่าจะไหวไหมนะ ?

แต่ยิ่งอ่านก็รู้ว่าเจ้าสาวมีทัศนคติที่ดี มีสติ และที่สำคัญมีคนที่รักและปรารถนาดีมาช่วยเราเยอะเลย ชื่นใจด้วยคนค่ะ

รอชมภาพสวย ๆ นะคะ

Back to Top
noxnox View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noxnox Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2008 at 11:46 Share

เป็นเจ้าสาวที่เก่งมาก ๆ เลยค่ะ 

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2008 at 17:16 Share

เป็นเจ้าสาวคนเก่งจริงๆค่ะ ข้อมูลมีประโยชน์มาก วางแผนได้เยี่ยม

รอชมรูปนะค่า

Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2009 at 10:50 Share
สุดยอดเลยค่ะ
Back to Top
FENA View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote FENA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jan 2009 at 23:06 Share

ขอชมจากใจเลยค่ะ ว่าสามารถจริงๆๆ 

Back to Top
ลูกปลาน้อย View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลูกปลาน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2009 at 20:56 Share
สามารถจริง ๆ เลยค่ะ
Back to Top
glayim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote glayim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jan 2009 at 16:53 Share

สุดยอดเลลยค่า

Back to Top
rtangjon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rtangjon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jan 2009 at 17:02 Share

ทำได้รวดเร็วมากๆ  สุดยอด

Back to Top
vanzaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vanzaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 16:06 Share

สุดยอดเลยคะ ทำได้ไงเนี่ย อิอิ

ของหวานจะแต่ง 18 กันยายนนี้

ยังเครียดอยู่เนี่ยว่าจะทันป่าว หุหุ

Back to Top
bambi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bambi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2009 at 16:24 Share
เก่งจังทำได้ไง นับถือเลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.234 seconds.