WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: จัดงานในสวนหลังบ้าน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

จัดงานในสวนหลังบ้าน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kung-max View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kung-max Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จัดงานในสวนหลังบ้าน
    Posted: 18 Dec 2008 at 11:49 Share

จัดโต๊ะจีน  100โต๊ะ ค่ะ  ที่สวนหลังบ้าน

มีปัญหาขอปรึกษาค่ะ 

สถานที่เป็นดินอะคะ   เราจะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ   

จัดสถานที่เองไม่ได้จ้างอะคะ

8ปีที่ผูกพัน......รักมั่นนิรันดร
Back to Top
mam_kk288 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mam_kk288 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2008 at 09:14 Share

ขอด้วยค่ะ หัวอกเดียวกัน

mam
Back to Top
Thitiyapan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitiyapan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2008 at 09:31 Share
สถานที่ กว้างมากไหมคะ ลอง อืม...ถ้าซีเรียสเรื่องดินลองลงทุนซื้อหินมาโรยได้ไหมคะ หินละเอียดที่เม็ดเล็ก ๆ น่ะค่ะ อาจจะเพิ่มความสวยงามโดยการใช้กลีบกุหลาบโรยบาง ๆ ทั่วบริเวณงาน บนหินที่โรยนั่นแหละค่ะ ไม่ต้องหนามาก เอาแค่พอมีสีสัน 
Back to Top
tonmei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tonmei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2008 at 09:49 Share

เคยอ่านใน WE ที่เป็นงานของคุณเบิ้ล คุณร็อบ จัดที่ทะเลค่ะ

ทีมงาน as your mind ใช้ไม้อัดปูลงไปบนพื้นทราย ทำให้แขกเดินสะดวก สามารถใส่ชุดราตรีและรองเท้าส้นสูงมาได้อย่างสบายๆ

จัด 100 โต๊ะ นี่ต้องใช้สถานที่กว้างมากเลยเนาะ ลองปรึกษาเจ้าของร้านโต๊ะจีนดูค่ะ หรือทางคนที่มาช่วยตกแต่งสถานที่ก็ได้

Back to Top
<Ning> View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2008 at 22:24 Share

ดีจัง สถานที่กว้างมากๆเลย

Back to Top
kung-max View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kung-max Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2008 at 14:31 Share

สถานที่กว้างค่ะ   ประมาณ 10 ไร่ค่ะ

มันกว้างจนทำอะไรไม่ถูกเลยค่ะ   เครียด

Edited by kung-max

8ปีที่ผูกพัน......รักมั่นนิรันดร
Back to Top
pook21108N View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pook21108N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2008 at 11:58 Share

อืม... เอาหินโรยเฉพาะจุดดีไหมค่ะ  เช่นบริเวณซุ้มหน้างาน บริเวณทางเดิน ขึ้นเวที ที่บ่าวสาวจะต้องเดิน  เพราะสถานที่กว้างมาก  ๆ

เอ หรือเอาหญ้าปูเป็นทางเดินก็สวยดีน่ะคะ ตัดของด้วยดอกไม้สีขาว ๆ    หญ้าเอาวางไว้เฉยๆ ได้เลยค่ะ ทำก่อนงานได้ด้วย เน้นเฉพาะจุดเลย เอาใจช่วยน่ะคะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2008 at 21:45 Share

เราเซ็ตอัพพื้นที่บางจุดก็พอค่ะ  เราจะได้เน้นตกแต่งไปที่บริเวณเดียว

สถานที่กว้างอย่างนี้ มองสุดลูกหูลูกตา ยังไงก็ต้องดูโล่งอยู่ดีค่ะ

Back to Top
tkpk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tkpk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2008 at 12:25 Share

ตามความคิดจอยนะคะ

ถ้าสถานที่กว้างมาก ปูหญ้าน่าจะถูกกว่า โรยหินค่ะ

อาจจะปูหญ้าแล้วเลือกตกแต่งหิน และดอกไม้เป็นจุดๆจะได้ไม่เปลืองงบมากค่ะ

จัดดอกไม้กระจายหน่อย ถึงจะพื้นที่จะกว้าง จะดูโล่ง แต่ก็ยังมีอะไรให้มอง สวยๆ งามๆ

หรือจะลงต้นไม้บ้างก้ได้ค่ะดอกที่มีกลิ่นหอมๆ เช่นพวก โมก หรือแก้ว

เลือกต้นที่โตๆมีดอกแล้ว ประมาณ 300 บาทค่ะ หมดงานแล้ว

ก็ยังเหมือนได้จัดสวนไปในตัวค่ะ   เอาอะไรมาตกแต่งเพิ่มหน่อยก็ได้ค่ะ

ลองดูนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.