แต่งงาน ต่องานเย็นของแหม่มค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ต่องานเย็นของแหม่มค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
aornkanok View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ต่องานเย็นของแหม่มค่ะ
    Posted: 16 Dec 2008 at 16:59

งานเย็นจัดที่โรงแรมดิ เอมเพรสเชียงใหม่เหมือนกันค่ะ เหนื่อยเหมือนกันค่ะ เสื้อผ้าหน้าตา ร้านเดิมค่ะ ใส่รองเท้าสูง 3 นิ้วแต่แอบไม่เมื่อยขาเลย เคล็ดลับใส่ถุงน่องแบบซัพพอร์ตค่ะ (งานเช้าตามไปที่นี่ค่ะ ) http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=96785 &PN=1 

ไปดูรูปกันเลย

IMG_2984

โต๊ะรับซองหน้างานค่ะ ทางโรงแรมเตรียมให้

IMG_3007

รูปโชว์หน้างานค่ะ ซุ้มโลว์ภาพถ่าย แหม่มทำเองล่ะ อิอิ

IMG_3008

อัลบั้มรูปค่ะ

IMG_3042

ด้านหน้าด้านหลังอัลบั๊ม

IMG_3026

ซุ้มถ่ายภาพ เป็นแบบต้นกกค่ะ เจ้าบ่าวเลือกเอง ดอกไม้เน้นสีสดใส

IMG_3075

ธีมงานเป็นสีครีม-ทองค่ะ บนเวทีมีนำแข็.แกะสลัก เป็นรูปหงษ์คู่ แบบว่า เป็นชาวหงษ์ทั้งคู่ค่ะ อิอิ

IMG_3083

เค้ก เป็นเค้กโค้ง 7 ชั้นค่ะ

IMG_9048

ของชำร่วย เป็นเทียมหอมรูปปลาเงินปลาทองในกล่องไม้กับในเรือ เจ้าบ่าวเลือกค่ะ เพราะ he เรียก แหม่มว่าปลาทองล่ะ

IMG_3085

รูปนี้ เจ้าบ่าวเครียดมาก เพราะ มีโทรศัพท์มาว่า ประธานในพิธีมาไม่ได้

IMG_9062

แอบจับมือเจ้าบ่าวบอกว่า ไม่ต้องเครียด จะจบงานแล้วอีกนิดเดียว เจ้าบ่าวเลยยิ้มได้ค่ะ

IMG_9106

เดินเข้างานหลังพรีเซ้นต์ค่ะ

IMG_3139

เดินนำหน้าโดยเด็กหญิงใบพลู น้องนางฟ้า กับพี่ชาย เด็กชายยินดีค่ะ

IMG_9111

พิธีการคู่ เป็นเพื่อนที่ทำงานค่ะ

IMG_9116

ประธานในพิธีเลยเปลี่ยนมาเป็นคุณน้าแหม่มเองค่ะ

IMG_3157

IMG_3173

จำไม่ได้นะ ว่าสัมภาษณ์อะไร แต่น่าจะขำจริงๆ

IMG_3200

เชิญแม่เจ้าบ่าวจุดเทียนมงคล

IMG_3202

ตามด้วยพ่อเจ้าสาวค่ะ

IMG_9156

เจ้าบ่าว-เจ้าสาวจุดเทียนต่อพ่อแม่

IMG_3208

ตัดเค้กค่ะ ทุกคนแอบลุ้นว่า มือใครอยู่บน อิอิ

IMG_9177

ป้อนเค้ก

IMG_9181

IMG_9191

ฉากหอมแก้ม ขอบอกว่า เขินมากกกก

IMG_9200

คุณเจ้าบ่าวเธอถลามาซะเกือบล้ม

IMG_3242

รูปสุดท้ายแล้วค่ะ ไว้จะอัพ inlove เพิ่มนะคะ

Edited by aornkanok
Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:06
น่ารักมากๆ
Back to Top
chanenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:09
เป็นงานที่มีความสุขมากๆเลยค่ะ เจ้าสาวยิ้ม + หัวเราะ น่ารักสวยทุกรูปเลย
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:17

น่ารักจังเลย

Back to Top
love more View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love more Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:17

ชุดเจ้าสาวสวยจัง

ยินดีด้วยน่ะค่ะ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ น่ะค่ะ 

Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:21

ขอบอกว่าเจ้าสาวยิ้มได้ใจไปเลย

Back to Top
talk2me_nb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talk2me_nb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:32
ทั้งสวยและก็หล่อ บรรยากาศจัดได้สวยมากๆ และก็ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
appau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:36

เจ้าสาวน่ารักจัง ชุดเจ้าสาวสวยค่ะ

Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:43
Back to Top
NuAp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuAp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 17:53

น่ารักมากเลยค่ะ เจ้าสาวสวยสุดๆ

Back to Top
aunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 18:31

ยินดีด้วยค่ะ น่ารักมาๆ เลย ดูมีความสุขดีค่ะ

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 18:32
คุณแหม่มน่ารักมากเลยค่ะ.. งานก็ใหญ่โตเชียว..ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ
ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
sao_sao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sao_sao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 18:50
เจ้าสาวสวยจัง
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:04

ดูมีความสุขดีจังเลย

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
aei & nu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aei & nu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:05

ยินดีด้วยค่ะ

เจ้าสาวน่ารักจัง

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10966 8&KW=04%2D04%2D09
Back to Top
Little Bird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Bird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:11
เจ้าสาวสวยจังเลยค๊า.. งานน่ารักมากเลยยย ขอให้มีความสุขมากๆนะค๊า.... 
Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:14

น่ารักอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงง

ยินดีด้วยนะค๊า....

(หวังว่างานของเดียวจะน่ารักและอบอุ่นอย่างพี่แหม่มบ้างนะ)

Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:41
ยินดีด้วยน่ะ
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 19:58

ตามชมภาพตั้งแต่งานเช้าแล้ว งานจัดได้สวยและอบอุ่นมากๆ เลยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ

Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 20:05

เจ้าสาวยิ้มน่ารักดูมีความสุขสดชื่นมากเลยค่ะ มีความสุขมาก ๆ นะคะ

Back to Top
MooMameaw View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote MooMameaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 20:30

ยินดีด้วยค่ะเจ้าสาวน่ารักจัง

Back to Top
Mrs2be View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mrs2be Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 20:52
เจ้าสาวน่ารักมากเลยค่ะ มีความสุขมากๆนะค่ะ
Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 21:13
คุณแหม่มน่ารักมากๆ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 21:18
น่ารักน่าประทับใจจัง ยินดีด้วยนะ
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 21:23

ดูจากรูปก็รู้ว่ามีความสุขมาก ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 21:25

ตามมาชมค่ะคุณแหม่ม เจ้าสาวสวยมากๆๆๆเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
nirinmart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2008 at 22:42

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ บ่าวสาวน่ารักเหมาะสมกันมากเลยค่ะ

พี่นิริน

Back to Top
pooknick View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pooknick Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 00:05

เจ้าสาวน่ารักจังเลยยยยย......ยิ้มหวานสุดๆ

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ  

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 00:14
น่ารักมากๆเลยค่า น้องแหม่มมีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 00:47
ขอแสดงความยินดีด้วยน่ะค่ะ เจ้าสาวน่ารักจังเลยค่ะ
Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 01:40

ยินดีด้วยค่ะ หวานกันจังจ้า

Back to Top
akikosang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akikosang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 07:24

แบบว่าดูรูปไป อมยิ้มไป อิอิ

Back to Top
sirinutt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinutt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 08:14

น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 08:17

เจ้าสาว ยิ้มหวานมากๆค่ะ ...

ตอนจุดเทียน แปลกจัง ... ให้ทางฝ่ายพ่อ เเม่ ร่วมจุดเทียนด้วยเหรอค่ะ...

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 08:43

ชอบรอยยิ้มเจ้าสาวจังสดใสมาก ๆ เลยค่ะ 

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 09:16

เจ้าสาวน่ารักมากเลย

Back to Top
ดาวสีม่วง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ดาวสีม่วง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 09:43
ชอบที่ให้พ่อแม่จุดเทียนมงคลนำคู่บ่าว-สาวจังเลยค่ะ
Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 12:53

จัดงานได้น่ารักมากเลยค่ะ ดูอบอุ่นแล้วมีความสุขมากๆๆๆๆๆๆ

ยินดีด้วยนะค่ะ....

Back to Top
tiwtiw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tiwtiw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 13:32

เจ้าสาวน่ารักจังค่ะ ยิ้มได้สดใสมาก

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 13:38

IMG_9191

ฉากหอมแก้ม ขอบอกว่า เขินมากกกก

IMG_9200

แอบมาแซวว่า.....ท่าทางจะชื่นใจมากเลยทั้งคู่นะเนี่ย

Back to Top
nasongsan2528 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nasongsan2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 13:43

เจ้าสาวสวยมากๆๆๆๆค่ะ  บรรยากาศก้อหรู

Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 14:05
คุณแหม่มสวยมากๆๆๆๆ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
ake_muay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ake_muay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 14:49

ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

งานดูน่ารักอบอุ่นเชียวค่ะ ชื่นมื่นทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาวเลยนะค่ะ

Back to Top
เจ้าสาวตกอับ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวตกอับ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 17:04

ภาพงานเช้าก็น่ารัก

งานเย็นยิ่งน่ารักกว่าอีก

Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2008 at 09:05

สวัสดีค่ะ ทุกคน ขอบคุณทุกกระแส เล่นเอาเหม่มเขินเลย อิอิ

ขออนุญาตตอบเรื่องการจุดเทียนค่ะ พอดี แหม่มหาข้อมูลจาก WSQ นี่แหละค่ะ

** จุดเทียนชีวิตคู่ (Unity Candle) **

การจุดเทียนชีวิตคู่เป็นแนวคิดของตะวันตก ที่แสดงให้เห็นถึงการเริ่มต้นชีวิตใหม่ของบ่าวสาว ว่าแต่ละคนเกิดมาก็มีชีวิตของตัวเอง (มีเทียนคนละเล่ม) ต่อมาเมื่อมาแต่งงานกัน จึงเท่ากับว่าเป็นการเริ่มต้นชีวิตใหม่ของคนสองคน (แสดงออกด้วยการนำเทียนของตัวเอง ไปจุดเทียนชีวิตร่วมกัน) ซึ่งแม้ว่าคนสองคนจะมารวมกันเป็นคู่สมรสแล้ว แต่ละคนก็ยังคงต้องมีชีวิตส่วนหนึ่งที่เป็นของตัวเอง ไม่ได้หมดความเป็นตัวของตัวเองไป แต่มีสิ่งที่เป็น “ชีวิตครอบครัว” เพิ่มขึ้นมา (จึงมีเทียนทั้งหมด 3 เล่ม)

เราสองคนมาจากคนละที่มาเจอกันก็เหมือนเทียนสองเล่ม  พอมาจุดเทียนตรงกลางเล่มเดียวกันก็เหมือนเป็นสัญลักษณ์ว่าต่อแต ่นี้ไปเราสองคนเป็นชีวิตเดียวกัน   เป็นคนเดียวกันเป็นหนึ่งเดียว จึงให้บิดามารดาของแต่ละฝ่ายมาทำจุดเทียนของแต่ละฝ่ายให้คนละเล ่มเป็นสัญลักษณ์ว่าแต่ละครอบครัวจุดเทียนของลูกตัวเอง   จากนั้นบ่าวสาวก็เอาเทียนเล่มที่บิดามารดาของตัวเองจุดมาจุดเที ยนเล่มใหม่ตรงกลางเป็นการรวมสองครอบครัวไว้เป็นหนึ่งเดียวกัน

**ขอเชิญบิดามารดาของบ่าวสาว ต่างมาจุดเทียนชนวนให้บ่าวสาวเพื่อนำไปจุดเทียนชีวิตคู่ร่วมกัน **

ตอนตัดเค้ก ประวัติ

เริ่มขึ้นตั้งแต่สมัยก่อนคริสต์กาล เมื่อญาติพี่น้องของทั้งเจ้าบ่าว และเจ้าสาวมารับประทาน อาหารร่วมกัน จะมีการโปรยแป้งสาลี เพื่อแสดงถึงความอุดมสมบูรณ์ของชีวิตครอบครัวใหม่ ครั้นต่อมาในช่วงปลายศตวรรษที่สิบเจ็ด ชาวอังกฤษได้เป็นผู้ออกแบบเค้กก้อนใหญ่วางซ้อนกันเป็นชั้นๆ แบบปิรามิด แต่ในสมัยนั้น เนื้อเค้กยังเป็นแบบฟรุตเค้กสีน้ำตาลเข้มหรือดำ ซึ่งแสดงถึงความมั่งคั่ง และหรูหรา เค้กจะมีเนื้อแน่นและหนัก มีรสหวานจัดเพื่อให้เก็บไว้ได้นาน โดยคู่บ่าวสาวจะเก็บเค้กแต่งงานส่วนบนสุดไว้กินฉลองครบรอบปีการ แต่งงาน หรือไว้ฉลองรับขวัญลูกคนแรก ส่วนเนื้อเค้กที่นุ่มนวล ตกแต่งด้วยครีมขาวนั้นเป็นเค้กแต่งงานสไตล์อเมริกันที่เพิ่งเริ ่มมีกันในสมัยศตวรรษที่ยี่สิบ ในสมัยเก่าก่อนนั้นเจ้าสาวจะเป็นผู้ตัดเค้ก เพราะเค้กเปรียบประดุจเจ้าสาวที่งดงาม การตัดเค้กเป็นสัญลักษณ์แสดงถึงการตัดสินใจสละโสด ก้าวเข้าสู่ชีวิตครอบครัว นอกจากนั้นในงาน เจ้าสาวจะตัดเค้กแจกให้เพื่อนๆทุกคน ส่วนสาวๆ ที่ได้รับส่วนแบ่งขนมเค้ก จะนำขนมเค้กไปวางไว้ใต้หมอน ว่ากันว่าจะทำให้นอนหลับฝันเป็นหน้าเจ้าบ่าวในอนาคต จนช่วงปลาย คริสตศักราช 1930 จึง ได้เปลี่ยน มาเป็นคู่บ่าวสาวร่วมกันตัดเค้ก   ในปัจจุบันเค้กแต่งงานเป็นตัวแทนแห่งความหวานของชีวิตคู่ เจ้าบ่าวเจ้าสาวร่วมกันตัดเค้กมอบให้กับบิดามารดาของทั้งสองฝ่า ยเพื่อแสดงความขอบคุณ นอกจากนั้นคู่บ่าวสาวจะต้องรับประทานเค้กชิ้นเดียวกัน เพื่อถือว่าเป็นอาหารมื้อแรกของชีวิตบ่าวสาว แต่ก็ได้ยินมาว่าทานเค้กแต่งงานแล้วจะได้แต่งงานเป็นคู่ต่อไป จะเท็จจริงยังไงก็คงต้องขอให้สาวๆทั้งหลายเป็นผู้พิสูจน์  เค้กที่บ่าวสาวตัดชิ้นแรกถือว่าเป็นอาหารมื้อแรกของชีวิตบ่าวสา ว ขอให้บ่าวสาวป้อนให้แก่กันและกัน**จากนั้นนำเค้กไปมอบให้กับบิด ามารดาของบ่าวสาวเพื่อแสดงความขอบคุณ และนำไปมอบให้กับท่านประธานในพิธี และแขก

แหม่มเลยเอาตามนี้แหละค่ะ แขก ต่างก็เพิ่งรู้ความหมายเหมือนกันค่ะ

Edited by aornkanok
Back to Top
zn08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zn08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2008 at 09:35
เจ้าสาวน่ารักมากๆเลย สดใส ธรรมชาติจัง
Back to Top
jack09 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jack09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2008 at 10:45

คุณครูแหม่ม น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ ยินดีด้วยมากๆๆๆนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ

Back to Top
Muaycrma View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Muaycrma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2009 at 20:53

งานอลังการมากๆเลยค่ะ  เจ้าสาวก็สวยมาก  สรุปแล้ว สวยไม่มีที่ติจร้า

Back to Top
Paew&Tum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Paew&Tum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 11:27
เจ้าสาวน่ารักจัง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.