WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: เพลงที่อยากให้คุณพ่อ-คุณแม่
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพลงที่อยากให้คุณพ่อ-คุณแม่

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nice2au View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nice2au Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพลงที่อยากให้คุณพ่อ-คุณแม่
    Posted: 10 Dec 2008 at 15:38 Share

เรากะวท.มีความคิดตรงกันว่าจะทำ presentation surprise ในวันงานน่ะค่ะ แต่ surprise ที่เราทำอยากจะให้กับครอบครัวของเราทั้งคู่ ก็เลยอยากหาเพลงมาใช้ใน presentation น่ะค่ะ อยากขอไอเดียเพื่อนๆหน่อยว่ามีเพลงไหนบ้างที่เพื่อนๆฟังแล้วคิด ถึงพ่อ แม่ ครอบครัว น่ะค่ะ

ปล. เพื่อนๆคิดว่าเราทำ surprise นี้ดีมั้ยอ่ะ เพราะส่วนใหญ่เห็นมีแต่ เจ้าสาวทำให้เจ้าบ่าว หรือไม่ก็เจ้าบ่าวทำให้เจ้าสาว แต่เราทั้งคู่อยากทำให้พ่อกะแม่อ่ะค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
kipkae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kipkae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:08 Share
เป็นความคิดที่ประเสริฐมากๆเลยค่ะ แอบเลียนแบบด้วยคนค่ะ ลองใช้เพลงดาวดวงน้อยของเสือธนพล หรือรอเพื่อนๆมาแชร์ไอเดียก็ดีอ่ะ

Back to Top
ubontip.c View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ubontip.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:57 Share

ดีจังเลยค่ะ สนับสนุนค่ะ พอ presentation จบเอาพวงมาลัยไปกราบท่านด้วยน่ะค่ะ ส่วนเพลงที่จะใช้ลองเอาเพลง Home ดีไหมค่ะ

Back to Top
Kazoogal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kazoogal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:58 Share

อืมม์... ที่นึกออกก็มี  ด้วยมือของเธอ (เราใช้เพลงนี้ในงานเรา)  อิ่มอุ่น หรือลองดูเพลงอะไรที่เกี่ยวกับการขอบคุณ ก็น่าจะเข้า

ไปเสริชๆดูเจอลิงค์อันนี้มา ไม่ค่อยรู้จักเพลง เผื่อคุณจขกทเห็นชื่อเพลงต่างๆแล้วจะปิ๊ง ลองดูนะคะhttp ://www.newswit.com/news/2006-08-16/dc4c30a3329a1bb02addf81e9 00473e5/

เป็นไอเดียที่ดีมากๆค่ะ ตอนที่เซอร์ไพรซ์ครอบครัวซึ้งกันมากๆเลยค่ะ เราแอบเห็นแม่เราลุกหนีไปร้องไห้เลยแหล่ะ

Back to Top
kwang_13 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kwang_13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:59 Share

อิ่มอุ่นค่ะ

ให้ตอนตัดเค้ก แต่ทางรร.เปิดให้ไม่ทัน เลยไม่ซึ้งเลย

Back to Top
FotoZeed View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote FotoZeed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 18:29 Share
เพลง ใครหนอ อะค่ะ รู้สึกว่าเป็นเพลงที่น่ารักมากๆ

ร้องกันตั้งแต่เด็กๆ แล้ว

แต่ไฟล์เพลงนี่จะมีหรือเปล่าก็ไม่รู้นะคะ

ถ้าใครมีก็ขอด้วยคนค่าาาา ^^

FOTOZEED
Pomme Tel 0896830007, 0836030201
Rin Tel 0851600515
Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 18:45 Share
Back to Top
<Ning> View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 19:48 Share

เพลงอิ่มอุ่น ไหม

Back to Top
nice2au View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nice2au Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 20:20 Share

ชอบเพลงอิ่มอุ่นเหมือนกันค่ะ ฟังทีไร ร้องไห้ทุกที แต่.....เนื้อเพลงเกี่ยวกับแม่คนเดียวอ่ะ พ่อจะน้อยใจมั้ยคะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 20:23 Share
กุ้งใช้เพลงอิ่มอุ่นเหมือนกันค่ะ ซึ้งมากๆ กลั้นไว้ไม่อยู่เลยค่ะ
Back to Top
mae&mae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mae&mae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 21:07 Share

ไอเดียดีจังเลย  นอกจากเพลงอิ่มอุ่นแล้วมีเพลงอื่นอีกมั้ยค่ะ

กลัวป่าป๊าน้อยใจค่ะ   เ  หมือนกันนะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 21:19 Share
มีของบี เครสเซนโดเพลงนึง เดี๋ยวไปค้นก่อนนะ
กะของบอยก็มีอยู่เหมือนกันพูดถึงพ่อกะแม่เลย
Back to Top
love more View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love more Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 21:19 Share

อิ่มอ่นค่ะ

Back to Top
fagfang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fagfang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 09:59 Share

ของแฟงใช้เพลง "เพื่อเธอ"  ของ นภ พรชำนิค่ะ แต่ไม่ได้ทำเป็นพรีเซ็นต์นะจ๊ะ

จะใช้เป็นมอบพวงมาลัยกราบคุณพ่อ-คุณแม่ ของเราทั้งสองคนแทนการตัดเค้กน่ะค่ะ

ตอนช่วงสุดท้ายของพิธีการ เราทั้งคู่กล่าวขอบคุณแขกเสร็จแล้ว สุดท้ายก็ขอบคุณพ่อกับแม่

ของเราทั้งคู่ที่มอบชีวิต และทุกๆสิ่งทุกๆอย่างให้กับเราทั้งสองคนจนมีทุกๆอย่างในวันนี้ไ ด้

ช่วงที่พูดจบเพลงก็จะขึ้นมาประมาณว่า 

"รู้ตัวหรือเปล่า เธอทำอะไรให้ชีวิตของฉัน  มากมายเท่าไร ที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน
 เป็นความอบอุ่นในหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน  เป็นจุดมุ่งหมาย และเรี่ยวแรงใจอันสำคัญ......  เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน............

แล้วก็ลงไปหาท่านที่โต๊ะข้างล่าง เอาพวงมาลัยไปกราบท่าน  จะบอกว่าแขกซึ้งกันทั้งงานอ่ะคะ

พอเงยหน้าขึ้นมาเห็นมีแต่คนเช็ดน้ำตากันใหญ่เลย แต่สิ่งที่รู้สึกได้มากๆคือพ่อกับแม่เราทั้งคู่อึ้งกันไป

พักใหญ่เลย  ประมาณว่าคิดไม่ถึงว่าเราจะทำอะไรให้ท่านกลางงานแบบนี้

ยังไงลองเอาไปเป็นไอเดียดูนะคะ แฟงว่าเพลงนี้มันมีความหมายที่ดี

ที่มอบให้ได้ทั้งคุณพ่อและคุณแม่น่ะค่ะ

Back to Top
Best&Tu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Best&Tu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 12:07 Share

สุดยอดเลยเลยค่ะคุณแฟง ขอยืม idea ไปใช้บ้างนะคะ ขอบคุณจขกท สำหรับกระทู้นี้ด้วยนะคะ

Back to Top
aummie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aummie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 13:02 Share

เป็นความคิดที่สุดยอดมากค่ะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นเลยเนอะ ท่านจะต้องดีใจกันแน่ ๆ เลยค่ะ เพลงเกี่ยวกับพ่อ และ แม่มีเยอะแยะเนอะ แต่ว่านึกไม่ออกนะค่ะ

Back to Top
talk2me_nb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote talk2me_nb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 13:10 Share

ขอเอาไปใช้ด้วยคนนะคะ คงจะทำให้คุณพ่อคุณแม่ซึ้งใจมากๆ เลย

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 15:45 Share

ขอปรบมือ ดังๆๆ ให้กับความคิดดีๆๆ ยอดเยี่ยมไปเลย ซึ้งใจจัง

Back to Top
เจ้าสาวตกอับ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวตกอับ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 16:09 Share

ไอเดียเลิศ บรรเจิดมากค่ะ

Back to Top
bookky23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 22:38 Share

ดีจังค่ะ ของบุ๊กเลือกแค่เปิดเพลงตอนเอาเค้กไปมอบให้ค่ะ ใช้เพลงไม่มีเธอวันนั้น ... ไม่มีฉันวันนี้นะคะ

บุ๊ก~จิ้น < ส. 29 พ.ย. 51 >
blog ส่วนตัว - รวมบทความงานฝีมือ DIY
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.168 seconds.