แต่งงาน Review งานแต่งเมื่อ 30 พย.ที่ SD AVENUE.. - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review งานแต่งเมื่อ 30 พย.ที่ SD AVENUE..

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
barrymore View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote barrymore Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review งานแต่งเมื่อ 30 พย.ที่ SD AVENUE..
    Posted: 09 Dec 2008 at 23:07

ไม่น่าเชื่อว่า การเตรียมงานอย่างดีตลอด  1 ปีที่ผ่านมา จะทำให้ งานหมั้นและหลั่งน้ำพระพุทธมนต์ในช่วงเช้า   งานเลี้ยงฉลองสมรสในช่วงเย็น ของวันที่ 30 พฤศจิกายน ที่โรงแรมเอสดี อเวนิว รวมถึง งานผูกข้อมือรับขวัญที่ จังหวัดอุดรธานี (บ้านคุณเจ้าบ่าว) เมื่อ 6 ธันวาคม ผ่านพ้นไปด้วยดี ชนิดไม่มีอะไรสะดุดเลย  แต่ก็เล่นเหนื่อยเอามากๆ เพราะงานนี้เจ้าสาวโชว์ฝีมือวางแผนงาน เป็นแม่งานเอง

บ่าวสาว  ได้ฤกษ์มาตั้งแต่ปลายปีก่อน พอต้นปี  51 ก็เข้าไปจองห้องอัมรินทร์ ของโรงแรมเอสดี อเวนิว เอาไว้แต่เนิ่นๆ เตรียมไว้สำหรับ 30 โต๊ะ แม้วันจริงจะเหลือใช้ตั้ง 2 โต๊ะ ส่วนงานเช้าใช้ห้องธาณี ของโรงแรมเดียวกัน

รูปแบบงานเช้า เก๋ใช้ห้องธานี รองรับแขก 40 คน อาหารว่าง 8 อย่าง มีพิธีสงฆ์ +พิธีหลั่งน้ำพระพุทธมนต์ ทางโรงแรมเตรียมการให้หมดมีนายพิธีให้ด้วย สะดวกดี เก๋สั่งให้โรงแรมจัดโทนสีงานเช้าเป็น เขียวทองค่ะ  อาหารอร่อย จัดรูปแบบงานเช้า ดอกไม้ได้สวยงามมาก  นิมนต์พระจากวัดที่บางกอกน้อย

งานเช้าเจ้าบ่าวสาว เลือกใช้ชุดไทยจากร้านแฟนโนนี่ค่ะ เจ้าบ่าวในชุดไทย ผ้าคาดบ่าสีเขียวเข้าธีมงาน  ส่วนเจ้าสาวใช้ชุดสไบลูกไม้ญี่ปุ่นสีขาวออกหรูๆหวานๆ

ทำผม แต่งหน้าบ่าว+สาวด้วยฝีมือของพี่นุ คัฟเวอร์มาร์ค + พี่รุ่ง ช่างผมเกตุวดี ราคาประหยัด เพราะซี้กัน อิอิอิ  ทรงผมเจ้าสาวด้านหน้าแสกข้างสะบัดปลายหน่อยๆ ส่วนด้านหลังเก็บซับซ้อน ก่อนติดด้วยเครื่องประดับทอง แถมปิ่นตุ้งติ้ง อิอิอิ

สำหรับ พานขันหมาก เนื่องจากครอบครัวเจ้าบ่าวไม่สันทัดประเพณีไทยภาคกลาง เก๋เลยเรียนรู้จากในนี้ทั้งหมด และลงมือจัดขบวนขันหมากเอง ใช้ชุดขันหมากเอกจากร้านสปัน นะคะ 5 พาน 3,500 บาท ถ้าให้ส่งถึงบ้าน หรือโรงแรม บวกอีก 500 บาท  ส่วนขันหมากโท ขนมมงคล 9 อย่าง ใช้ของสปันเหมือนกันค่ะ ราคาคู่ละ 2400 บาท เอาออกมาให้แขกทาน ชมกันใหญ่เลยว่าอร่อยมาก ...แต่ขอให้ข้อมูลเพิ่มว่าไป อตก.มา ของร้านขนมไทยเก้าพี่น้องก็ 2400 เหมือนกัน ขณะที่อีกร้านตรงข้ามกัน ราคาจะถูกกว่า ที่ คู่บะ 1900 บาทค่ะ

ส่วนจันอับ ขนมเปี๊ยะ ขนมปลา ส้มโอ มะพร้าว หมูนอนตอง แนะนำให้ไปที่ดอนหวายที่เดียวมีครบ รสชาติดี  โดยเฉพาะจันอับ ขนมเปี๊ยะ ใช้ร้านเฮ่งกี่-ไผ่เขียวและวิ่งไปซื้อตัว ซังฮี้ถึงเยาวราช แพงมาก ห่อละร้อย ตัวใหญ่ติดหน้าห้องนอน 70 บาท       

ของหมั้น แหวนของบ่าวสาว ใช้บริการสปอนเซอร์เรา หลี่เส็งค่ะ และต้องขอบคุณ  beauty nails ใต้ดิน เซ็นทรัล ลาดพร้าวที่ช่วยต่ออะคริลิค ทางปลายขาวในราคา 1500 ให้เจ้าสาวมือสวยเป็นผู้ดีกับเขาได้ เจ้าสาวแอบเว่อร์ซื้อข้อมือแขก มีสร้อยระย้ามาใส่ตอนหลั่งน้ำพระพุทธมนต์ด้วย

ของชำร่วยงานเช้าเก๋ไม่ได้เตรียมไร มีแค่ผ้าเช็ดตัวใส่กล่องสีทองเป็นของไหว้ผู้ใหญ่ + มีถุงทองใส่ตังค์ 100 บาทให้ประตูเงินประตูทอง   ช่างภาพนิ่ง ช่างภาพวิดีโอ ใช้เพื่อน 555 ถูก ดี ประหยัด สวย ถ่ายเยอะ ส่วนดนตรีไทยในงาน มีแถมฟรีจากทางโรงแรมด้วย

Edited by barrymore
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 23:14
ยินดีด้วยนะค่ะ ที่งานออกมาราบรื่นดั่งใจนึก มีความสุขมาก  ๆ  นะค่ะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 23:35
ดีใจด้วยค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote barrymore Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 23:43

มาต่อกันที่งานเย็น สมใจจริงๆ เริ่มที่ชุดก่อน

ชุดเจ้าสาว ใช้บริการร้านลูกไม้ ถนนตะนาว เป็นชุดขาวคลิปทอง ทรง แกรนด์บอลลูมทั้งพอง และยาวได้ใจ ...ชุดนี้ชอบเพราะผ่านหน้าร้านตอนกลับบ้านทุกวัน ก็บอกตัวเองว่า ชั้นจะใส่ชุดนี้แต่งงาน พอไปลองวันแรก พี่ใหม่  อึ้งเจ้าสาวอืดมากคาดว่าจะใส่ไม่ได้ จนต้องกลับบ้านไปใช้สูตรอาหาร 13 วันลดน้ำหนักต่อกัน 4 อาทิตย์ ผลปรากฏ ผอมอย่างน่าตกใจ วันรับชุดพี่ใหม่ชม เป็นเจ้าสาวที่เก่ง และมีความพยายามมากๆ

อิอิอิ เจ้าบ่าว ตัดสูท + กั๊กจากร้านมิสเตอร์ ที่มาบุญครองค่ะ เท่ห์มากๆ

แต่งหน้าทำผมโดย พี่ฟูก + พี่ถั่วงอก มือหนึ่งเป็นที่กล่าวขวัญในบอร์ดแห่งนี้ 

ผมด้านหลังเกล้าสูง ติดฟรีเซีย

บรรยากาศ หน้างานค่ะ หน้าห้องอัมรินทร์

โต๊ะลงทะเบียน & ของชำร่วยเป็นถ้วยเป๊ก สกรีนชื่อบ่าวสาว

ชอบซุ้มดอกไม้ที่สุด ได้ดังใจ

ซุ้มเค้กสุดอร่อย รสวนิลาอันขึ้นชื่อของเอสดี + งดงามมาก

ที่เศร้าคือเราสั่งซื้อ  cake topper ตัวนี้มาจากอีเบย์ ตัวละพันกว่าบาท กว่าจะได้มาต้องข้ามน้ำข้ามทะเล คำนวณเวลาพอดีเป๊ะ  ตอนพนักงานเก็บลงกล่องหลังงานเลิก โรงแรมคอนเฟิร์มว่ายังอยู่ แต่วันรุ่งขึ้นเมื่อแฟนเรามาขนของขึ้นรถมันก็หายไปแล้ว  ที่แย่คือระหว่างรอเรามาขนของ เบลบอยเอาลังของเราไปแอบไว้ข้างบันได  ทั้งที่ก่อนจัดงานเก็บไว้อย่างดีในห้องเก็บของเป็นสัดเป็นส่วน เรากับแฟนเชื่อว่า คงมีคนหยิบไปแน่เลย เพราะมันไม่มีขายในเมืองไทย เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆ

blessing board kha

Bye Bye

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote barrymore Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 23:55

เก็บตกเล็กๆ น้อยๆที่อุดรฯ เจ้าสาวในชุดไทย ตัดจาก ดิโอลด์เลียนแบบน้องแอ๊ฟ ในwe อิอิอิ เดี๋ยวว่างจะเอามาลงขาย เพราะกะแต่งทีเดียว อิอิอิ

Back to Top
nitta View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 00:30
ยินดีด้วยค่า ดีจังเลยที่งานออกมาถูกใจทุกอย่างเลย ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 01:29
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 01:35

ยินดีด้วยจ้า

Back to Top
pen & noom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pen & noom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 08:09

ยินดีด้วยนะคะ เพ็ญก็สูตรเดียวกับคุณเก๋เลยค่ะ งานเช้าห้องปิ่นเกล้า งานเย็นห้องอัมรินทร์ มีแต่คนชมค่ะว่าสวยมากกกก

Back to Top
appau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 08:13
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 08:36
< => ยินดีด้วย ค่ะ
Back to Top
Tuk Tuk View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Tuk Tuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 08:44

ยินดีด้วยค่ะ  เจ้าสาวเก่งมาก ลดน้ำหนักได้ตั้งเยอะ  ขอให้มีความสุขนะค่ะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 09:41
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 10:00

ยินดีด้วยน๊ะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 10:21

ยินดีด้วยนะจ๊ะ งานน่ารักมาก

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 10:25
ชุดสวย เจ้าสาวสวยมากๆ ทุกอย่างสวยหมดเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวคนเก่ง
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 11:12

ยินดีด้วยค่ะงานสวยสมใจ ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ 

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 11:44
ยินดีด้วยนะคะ ..ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ..
Back to Top
tikkyka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 13:19
ยินดีด้วยค่ะคุณเก๋
Back to Top
KADEKA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KADEKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 14:01
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักดีค่ะ
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 14:31
ยินดีด้วยนะคะ.. ขอให้มีความสุขมากๆคะ
ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
panlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote panlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 15:35
ยินดีด้วยค่ะ งานน่ารักมาก
Back to Top
เจ้าสาวตกอับ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวตกอับ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:10
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
noo_phung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_phung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 16:43

ยินดีด้วยนะคะ

เจ้าสาวสวยจัง

Back to Top
joys_bond View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joys_bond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 18:04
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 19:12
ยินดีด้วยค่ะ เอสดีจัดดอกไม้สวยงามมาก งานก็น่ารัก มีความสุขมากๆนะค่ะ
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 20:44
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ เจ้าสาวสวยมากๆค่ะ งานก็สวยมากๆค่ะ
Back to Top
love more View Drop Down

Post Options Post Options   Quote love more Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 21:37
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2008 at 22:47
Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 08:37

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 10:16
ยินดีกับเจ้าสาวเอสดีอีกคนจ้า
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.143 seconds.