แต่งงาน รีวิวความรู้สึกงานบุ๊กจ้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวความรู้สึกงานบุ๊กจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
bookky23 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวความรู้สึกงานบุ๊กจ้า
    Posted: 05 Dec 2008 at 03:39

ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะคะ ที่หายไปเลย วันๆไม่ได้เข้าเน็ทเลย ล้างจานวันละ 2 รอบเป็นอย่างน้อย จัดบ้านแล้วก็ตะเวนหาซื้อที่นอนเพราะตอนนี้แยกกันนอนอยู่ เซงๆ เหงาๆ คิดถึงบ้านเลยให้แฟนมาส่งที่บ้านกลับบ้านสัก 3 วันก็ยังดี อาหารก็ไม่ถูกปาก ไม่ชินกับแม่สามีกลับบ้านมาสบายใจมากเข้าเน็ทกระจาย รูปวันงานบุ๊กเสร็จแล้วค่ะ ไวมากๆ อาจจะเพราะถ่ายมาน้อย แต่ตอนนี้รอช่างถ่ายรูปส่งมาที่บ้านค่ะ ตอนนี้แอบว่างเพราะมาอยู่บ้านเลยมีโอกาสมารีวิวความรู้สึกวันงา นให้ฟังก่อน กลัวนานแล้วจะลืม ความจำยิ่งปลาทองอยู่ด้วย ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เพราะเล็บไม่อำนวยด้วยอ่ะคะ

ความรู้สึกของงานเช้า

1. ยังไม่ทันเริ่มงานก็มั่วมากๆ เลย ด้วยความที่ฤกษ์เช้ามาก 06.09น. พี่สาวมาถึง รร. ช้าเพราะแม่มัวแต่โอ้เอ้ มาถึงทุกคนนั่งเมาส์กันเฉยๆ เซงจริงๆ
  2. ดีว่าบุ๊กแต่งหน้าได้เร็วมาก ลงมาเจอทุกคนนั่งเมาส์ ความรู้สึก งง เป็นไก่ตาแตกอะไรกันนี่ แม่งานยังไม่ลงมา ไม่มีใครรู้เรื่องไรเลย
  3. ตอนนั้นเบลอ จำอะไรไม่ได้ ทำอะไรไม่ถูกเลย เลยไหว้ทักทายญาติๆก่อน
  4. อีกแปปเดียวจะถึงฤกษ์แล้วยังไม่มีอะไรพร้อมสักอยาก พานวางแหมะไว้แบบนั้น เจ้าบ่าวก็ไม่รู้เรื่องเพราะไม่เคยดูสคริปต์ พ่อแม่ก็ไม่คิดจะอ่าน
  5. สรุปทุกอย่างออกมามั่วมากๆ บอกเพื่อนๆ และรุ่นน้องได้เลย ว่าไอที่เราพยายามนั่งหลังขดหลังแข็งทำมาวันนั้นและเทะ ทุกคนยึดเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ฤกษ์ก็มั่ว ไหว้พ่อแม่ทีเดียวพอก็ต้องตามนั้น
  6. แหวนหมั้นไปเอามาก่อนวันงานวันเดียวเพราะซื้อช้ามาก ดันใส่ไม่เข้า เช้ามาต้องให้เพื่อนเจ้าสาววิ่งขึ้นห้องนอนเอาโลชั่นมาทานิ้วเต รียมไว้ แต่ก็ใส่ไม่ค่อยได้ ค้างๆไว้แบบนั้น
  7. ภายในห้องรับไม่ได้มากๆ ป้าย BD ก็ผิดบอกเจ้าหน้าที่แล้วแต่มันแก้ไม่ทันเพราะตอนนั้นเจ้าบ่าวเด ินขบวนมาถึงประตูแล้วอะไรกันนี่
  8. เก้าอี้ไม่ผูกริบบิ้นทุกตัวตามที่คุย โต๊ะไม่จับจีบตามที่คุย ดีกว่าทำเองหมดมันจำได้ไง แต่มันก็ช่วยอะไรไม่ได้บอกได้เลยว่าสถานการณ์เฉพาะหน้าแก้ไม่ทั น
  9. ภาพทุกภาพบนเวทีคำว่าพิธี สระอิหายหมด เซง
  10. ชม.นั้นหน้าหงิกไปแปปเดียวบอกตัวเองว่าช่างมันยิ้มไว้ก่อนแต่ภา พก็ออกมาไม่สวยเยย
  11. ถ่ายรูปได้น้อยมากเพราะเจ้าบ่าวป่วยถ่ายไม่ไหว ต้องนั่งอย่างเดียวเลยถ่ายคนเดียวก็ได้เอ้า
  12. เซลล์มาทีหลังแต่น่ารักมากๆ มาขอโทษใหญ่แล้วรีบแก้ป้ายและอื่นๆเท่าที่ทำได้แบบเสกมนต์เลย แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเค้าเพราะมันผ่านไปแล้ว เซลล์บอกว่าไม่เคยเจอเจ้าสาวทำเองหมดแล้วเดินไปเดินมาอีก
  13. คิดดูเอาพานดอกไม้ติดหน้าอกส่งให้เจ้าบ่าวๆ ดันถือเดินเข้ามาในขบวนขันหมากอีก ทำไมไม่ติดฟระ ภาพฟ้องหมดเลยน่าเกลียดจริง
  14. ได้มาแก้ตัวตอนหลั่งน้ำเพราะมั่วไปหมดแล้วภาพฟ้องหมดเลย พ่อแม่ไม่ได้โปรยข้าวตอกดอกไม้เลยไปงุบงิบนับสินสอดกัน
  15. สุดท้ายของงานเช้ากินอะไรไม่ลงแต่ก็พยายามกินแล้วเข้าห้องน้ำหล ายรอบมากอะไรกันนี่

p_vskT948995-02

GcQh_K059693-02

กว่าจะไหว้ได้เจ้าบ่าวนั่งซะไกลเลย

2S3nK5631340-02

ความรู้สึกมีอีกเยอะเลยแต่บอกหลายวันคงไม่หมดแน่ๆมาต่องานเย็นเ ลยดีก่า คิกๆ

ความรู้สึกของงานเย็น

1. หลังจากเสร็จงานเช้าเจ้าบ่าวไปนอนเลยรอปลุกตอนแต่งหน้าทีเดียว เลยหันมาพูดกับเพื่อนเจ้าสาวว่างานเย็นไม่เอาแบบนี้เลยนะ จากนั้นพออาบน้ำแกะผมเสร็จก็มาสรุปงานเย็นให้ฟังเพราะเข็ดงานเช ้ามากๆ
  2. ด้วยความที่มีเหตุการณ์การเมืองทำให้งานบุ๊กเปิดโต๊ะเพิ่มมาเก้ อประมาณ 3 โต๊ะ
  3. สคริปต์ทั้งหมดไม่มีความหมายเลยในวันนั้น เพลงที่ทำมาคัดจากหลายร้อยเตรียมมาหลายเดือนเปิดให้จิ๊ดนึง เบาอีกตะหาก
  4. ดีที่แต่งหน้าไวมาก แต่เหมือนอ้วนขึ้นชุดปริมากๆ เดินไม่รอดอีกตะหากสะดุดทั้งงาน
  5. กำลังจะไปถ่ายรูปร้านดอกไม้โทรมาบอกทำไม่ทันอยากจะกรี๊ดมากๆ เลยบอกเค้าว่าส่งคนไปช่วยงานแล้วให้เค้าแบ่งให้คนอื่นช่วยทำแล้ วรีบเดินไปห้องจัดงานเลย
  6. ประทับใจพิธีกรมากๆ เค้าบอกว่าจะทุ่มสุดชีวิตเพื่องานบุ๊กเค้าทำแบบนั้นจริงๆไปถึงเ ค้ามาแล้ว
  7. บุ๊กนั่งจัดโต๊ะลงทะเบียน รื้อๆๆๆ ทุกอย่างที่จะจัดออกมาเท่าที่จะทำได้ ป้ายที่ช่วยพี่นกอุดหนุนไม่ได้ใช้ เซงมาก
  8. ยืนหน้าซุ้มยังไม่ทันเริ่มงานแขกมาไวมาก ไม่ได้ถ่ายรูป เจ้าบ่าวแย่แล้วเมื่อเช้าก็ถ่ายน้อยตอนนี้จะไม่ไหวอีก สักพักขอเก้าอี้ รร. 2 ตัวมาวางข้างๆ ซุ้มด้วยเจ้าบ่าวขอพักยก
  9. เซลล์น่ารักอีกเหมือนเดิมให้ช่อบูเก้บอกเป็นเซอรร์ไพร์ส การตกแต่งมีข้อผิดพลาดนิดหน่อยแต่โดยรวมโอเค ดีกว่างานเช้า อาจเพราะเซลล์มาดูแลแบบยิบๆ เลยน่ารักมากๆ ตั้งแต่เตรียมงานแต่งงานมาประทับใจเซลล์มากที่สุดเลย เดี๋ยวต้องเอาขนมไปให้แล้วเมาส์ซะหน่อย
  10. กัปตันห่วยแตกสุดๆ ตอนเช้าว่าห่วยแล้วเย็นห่วยยิ่งกว่า บอกให้เสริ์ฟได้มันไม่เสริ์ฟ ตอนเพื่อนจะกลับบอกเห็กัปตันอู้ไปคุยก่าใครไม่รู้ พอตามตัวก็หายแล้วบอกเดี๋ยวมาไว้จะไปฟ้องเซลล์ คิกๆ
  11. สิ่งหนึ่งที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวหวังมากที่สุดคงจะเป็นเรื่องที่แขก ไม่รู้ถึงข้อผิดพลาดของงาน สำหรับบุ๊กก็คิดว่าแขกไม่รู้ โดยรวมแขกชมทุกคนแม่บอกญาติๆว่าบุ๊กทำเองหมด แขกก็ชมว่าบุ๊กเก่ง เพื่อนๆ แอบถามว่ามีวิธีลดน้ำหนักยังไงอันนี้ไม่สนิทจริงขอไม่บอกนะ ก็จะมีชมงานว่าสวย รูปถ่ายที่ไหน แล้วก็หุ่นว่าบุ๊กผอมมากๆ เพราะเพื่อนหลายๆคนไม่ได้เจอหลายปีเลยปกติอืดๆตลอด
  12. มีคนไม่ใส่ซองด้วยนะ ที่สำคัญเพื่อนๆบุ๊กใส่ซองน่าเกลียดแล้วก็ขาดทุนไป 2 หมื่นได้ แต่ญาติๆ ทั้ง 2 ฝ่ายช่วยมากๆเลย สรุปงานนี้ไม่ขาดทุนแต่ถ้าไม่เปิดโต๊ะเพิ่ม ไม่เชิญเพื่อนๆ เยอะคงเหลือเก็บกว่านี้ แต่มันผ่านไปแล้วกลับไปแก้ไม่ได้ก็ช่างมัน ส่วนเพื่อนที่ใส่หน้าเกลียดก็จำไว้แต่งบ้างเมื่อไหร่จะกลับไปเอ าคืน ไม่คิดมาก ไม่คิดมาก ฮึ่มๆ
  13. ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราคาดหวังหรือเตรียมมาพอถึงวันงานมันเหมือน ตื้อไปหมด จำอะไรไม่ได้อะไรได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น มันไม่อยากโวย หรือทำอะไรเลย งานเย็นดีหน่อยไม่ค่อยต้องทำอะไรเองเพราะคอยเรียกแม่งานเอา แต่เจ้าบ่าวนี่จิเพื่อนมัวไปรับแฟนมาช้าเลยคอยแต่จะมองหา วันนั้นทั้งวันอยากเปลี่ยนเจ้าบ่าวมากเลย
  14. ตอนมาถึงในห้องจัดงานเจอพิธีกร รู้สึกเหมือนเราไม่พร้อมตื่นเต้นมากๆ บอกพิธีกรไปเลยว่าตัดๆออกไปเลยนะสัมภาษณ์อ่ะ สคริปต์ที่ให้ไปตัดได้ตามใจชอบเลย
  15. ตอนอยู่บนเวที เหมือนคนทำตัวไม่ถูก ห้องน้ำที่อยากเข้าตั้งแต่เริ่มงานก็กลั้นไว้ได้ตลอด ตื่นเต้นมาก พยายามหาอะไรมอง พยายามจะยิ้มแต่คอแห้ง ปากสั่นไม่รู้รูปจะเป็นไงนะเนี่ย
  16. ตอนสัมภาษณ์เจ้าบ่าวยนมาให้บุ๊กตอบก่อนใจตอนนั้นอยากวิ่งหนีออก ไปเลยๆ บอกว่าให้เจ้าบ่าวตอบก่อน 555 สมน้ำหน้า พอถึงคิวบุ๊กชั่วโมงนั้นไม่คิดไรมากใช่ๆ ตอบตามความรู้สึกเราไง แต่ปากมันสั่นอ่ะ หันไปมองหน้าพิธีกรหยิงประมาณว่าช่วยด้วยไม่พูดเลยได้มั๊ย คิดมาตลอดว่าจะพูดอะไรบ้างไว้แล้วซึ่งยาวมาก จำใจความสำคัญ กับอีกวิธีคือสั้นๆว่าขอบคุณค่ะ จบ แต่ตอนนั้นตัดสินใจเลือกว่าชั้นจะเอายังไงดี สุดท้ายเลือกพูดแค่ไหนแค่นั้นเลย ขอบคุณประธาน แต่ลืมพ่อแม่ ไปของคุณเพื่อนเจ้าสาว แล้วไม่ลืมขอบคุณเจ้าบ่าวแต่ลืมบอกรักเพราะสั่นมากไม่ไหวแล้ว จริงๆคิดว่าถ้าถามไปสักพักคงหายสั่นเองแหละ
  17. เจ้าบ่าวนี่แอบมียืนพิงกำแพงข้างเวทีด้วยนะ ประมาณว่าไม่ไหวแล้ว พิธีกรก็รีบรวบรัดตัดความให้สั้นที่สุดมากๆ
  18. ตอนป้อนเค้ก บุ๊กแอบไปเขี่ยๆออกให้เลือกชิ้นไม่ใหญ่ ป้อนบุ๊ก 2 คำเจ้าบ่าวหิวมากซัดใส่ปากตัวเองคำโตๆเลย
  19. วันงานตั้งแต่เช้าตัวไม่ได้ติดกันตลอดนะ เจ้าบ่าวมัวห่วงคุยกับเพื่อนบุ๊กเดินตามจนเบื่อเลยแยกกันยืนเลย ไม่สนใจ งอน ถ่ายคนเดียวซะเยอะ ไม่รู้จักหน้าที่ตัวเองเอาซะเลย
  20. ตอนโยนดอกไม้ด้วยความที่เพดานต่ำ ช่างภาพถ่ายว่าบุ๊กจะโยนซ้อมมั๊ย บุ๊กบอกว่าไม่จะโยนจริงทีเดียวเลย มั่นมากอันนี้

เอาเท่านี้แล้วกันเนอะยาวแล้วน่าเบื่ออ่ะ บุ๊กมีภาพจากกล้องของพิธีกรแอบไปจิ๊กมาจาก Hi5 เค้านิดนึงแล้วของงานเช้านิดหน่อยให้ดูกันก่อนเนอะ

LnbI2N754989-02

หน้าตาพี่จิ้นแบบว่าไม่ไหวแล้ว

uRl0Aj049305-02

เจ้าบ่าวไปเมาส์กับเพื่อนเซงมากเลยถ่ายมันคนเดียวซะ

k_Zy0k195964-02

สี BD พูดไม่ออกเลย แต่ทุกอย่างพูดได้คำเดียวว่าช่างมัน ยิ้มอย่างเดียววันนั้น เซลล์ชมไม่ขาดปากเลย มันต้องทำใจให้ได้อะเนอะ ในใจนี่อยากแปลงร่างเป็นยักษ์

สุดท้ายแถมรูปสตู อิอิ

B&J_1114IMG_0767

B&J_128IMG_0677

ได้รูปแล้วจะเอามาให้ดูกันอีกทีนะคะ

Back to Top
imeeba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote imeeba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 05:39
ภาพออกมาน่ารักอ่ะค่า..ยินดีด้วยนะค่า
Back to Top
aeybaby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aeybaby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 06:44
คุณบุ๊กเจ้าสาวคนใหม่  คิดมากไปเองหรือเปล่าค่ะ  ดูรูปแล้วก็ไม่เห็นเลวร้ายอย่างที่ว่ามาเลยค่ะ  มีความสุขมาก ๆ ในทุกๆ วันนะค่ะ  ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 06:50
ปัทยินดีด้วยนะคะ   มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆคะ  อันไหนไม่ดีช่างมันเถอะคะ  เนอะ  ๆๆๆๆๆ อย่าไปคิดให้ปวดหมองเลย
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 07:50

< => ยินดีด้วย ค่ะ คุณบุ๊ก  ขอให้มีความสุขนะค่ะ

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 07:58
ยินดีด้วยนะค่ะ คุณบุ๊คสวยมาก ๆ ในชุดงานเช้า   ไม่เป็นไรนะค่ะงานผ่านไปแล้วให้มันผ่านไป ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top
miosss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miosss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 08:09

น้องบุ๊คคนสวย อย่าคิดมากนะจ๊ะ เท่าที่ดูก็โอเคนะคะ เจ้าสาวยิ้มสวย ทำดีที่สุดแล้วนะคะ

ชอบรูปนี้ค่ะ สวยงามมาก

B&J_128IMG_0677

Back to Top
kipkae View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kipkae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 08:09
ยินดีด้วยกับเจ้าสาวคนเก่งค่ะ
Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 08:23

ยินดีกับคุณบุ๊กด้วยค่ะ เหนื่อยมามากมาย แต่ก็เป็นเหนื่อยแบบมีความสุขนะคะ

รอภาพสวย ๆ อีกนะคะ

Back to Top
nukung&takiat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nukung&takiat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 08:46
ว๊ายกลับมาแล้วเหรอคะ เงียบไปนานเลย

กุ้งว่านา งานออกมาดีแหละค่ะ แขกเขาไม่รู้ข้อผิดพลาดหรอกค่ะ
ที่คุณบุ๊กเห็นข้อผิดพลาดก็เพราะว่าเป็นคนจัดก็เลยรู้ดีว่าตกลง กันไว้แบบไหน อย่างไรน่ะค่ะ

เห็นรูปในงานแล้วสวยจังเลยค่ะ.....งานกุ้งยังไม่ได้รูปเลย (ช่างภาพบอกว่าช่งนี้งานเข้าเลยยังไม่ได้ส่งมาให้น่ะค่ะ(เขาต้อ งปรับแต่งภาพบางส่วนให้น่ะค่ะ)ี

ยินดีด้วยนะคะ...ขอบอกว่าคุณบุ๊กเงียบไป ที่นี่เหงาเหมือนกันนะคะ

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 08:47

ไม่เป็นไรนะบุ๊ค ผ่านมาแล้ว ขอบคุณมากนะคะที่เอามาแชร์ให้เพื่อนๆ

มีความสุขมากๆ มีตัวน้อย เร็วๆ นะจ๊ะ

Back to Top
minmana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:20

ไม่ได้เจิมให้คนแรกเลย  มินรู้น๊าว่าอาจเสียความรู้สึกบ้าง แต่มันก็ผ่านไปแล้วนี่เนอะ ประสบการณ์ที่ได้ก็สามารถนำมาเป็น case study ให้เพื่อนๆได้ ถึงแม้เราไม่อยากให้เป็นอย่างงั้นก็เหอะ จากนี้ไปก็ไม่ต้องเหนื่อย แล้วก็นอนดึกแระ ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่ ยังไงก็กลับเรือนหอเร็วๆน๊า เดี๋ยวเจ้าบ่าวเหงา แอบเห็นว่ามีวิธีลดน้ำหนักแบบ private แอบอยากรู้เหมือนกันนะนิ

Back to Top
Poupe'e View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poupe'e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:20

ยินดีด้วยนะคะ อะไรที่มันไม่ได้ดังใจก็ช่างมันเนาะอย่าคิดมากคะแล้วยังไงจะรอช มรูปเต็ม ๆ นะคะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:24
ยินดีด้วยจ้า เจ้าสาวคนขยัน แสนสวย
Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:35

น่ารักมาก ๆๆ

งานผ่านมากแล้ว ก็ให้มันผ่านไปนะจ๊ะ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

การปรับตัวเข้าหาผู้ใหญ่  เราก็ต้องค่อย ๆ ปรับ

อีกอย่างถ้ายังไม่สนิทนี้ ทำใจลำบากเหมือนกันนะ

จำไว้อย่างเดียว

"ทำวันนี้ให้ดีที่สุด"

Back to Top
yingmark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingmark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:44

แล้วทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดีนะคะบุ๊ค

รอดีรูปอีกนะ หายเหนื่อยเลยใช่ปะ

Back to Top
aoyinter View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aoyinter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 09:50

เจ้าสวยจังคะ ทุกชุดเลย เจ้าบ่าวดูหน้าเด็กมากๆคะ เหมาะสมกันมากๆๆ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 10:05
Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 10:23
ยินดีด้วยจ้าคุณบุ๊ค เจ้าสาวสวยมากๆค่ะ
Back to Top
Thitirat_ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitirat_ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 10:43

ยินดีด้วยนะค่ะคุณบุ๊ก งานออกมาสวยค่ะ

ดูไม่รู้นะค่ะ ว่ามีข้อผิดพลาด เจ้าสาวสวยมากๆๆค่ะ

เอาใจช่วยเรื่องปรับตัวกับที่บ้านแฟนคุณบุ๊กค่ะ

มีความสุขมากๆๆนะค่ะ

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 10:44

ยินดีด้วยนะคะ..อย่าคิดมากเลย...ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่นะคะ ..

ปล.เจ้าบ่าวอึดมากๆนับถือๆ...

Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 10:59

น่ารักมากๆเลยค่ะคุณบุ๊ก ถ้าไม่บอกว่าผิดพลาดอะไรบ้างก็ดูไม่รู้หรอก ที่สำคุญคุณบุ๊กสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยินดีด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
Lulla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lulla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 11:04
เจ้าสาวสวยมากๆค่ะ เก่งด้วยทำอะไรเองตั้งหลายอย่าง อะไรที่ผ่านไปแล้วก็อย่าคิดมากๆนะคะ

มีความสุขมากๆค่า รอดูรูปชุดใหญ่อยู่น้า
Back to Top
tikkyka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 11:47
ยินดีด้วยค่ะคุณบุ๊ก
คุณบุ๊กเป็นเจ้าสาวที่สวยมากเลยค่ะ
Back to Top
tadcha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tadcha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 12:54

ยินดีด้วยค่ะคุณบุ๊ค ...

งานก็ออกมาสวยน๊ะค่ะ..

ดูไม่ออกเลยว่าผิดพลาด ....

อะไรผ่านไปแล้วก็ให้มันผ่านไปเนอะ วันนี้มีความสุขแค่นั้นพอค่ะ...

Back to Top
agger View Drop Down

Post Options Post Options   Quote agger Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 13:24
ยินดีด้วยนะคับ ขอให้มีความสุขมาๆนะคับ 
Back to Top
turelove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote turelove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 13:35
Back to Top
okey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 13:39
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวทั้งเก่ง+สวย
Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 14:16
ยินดีด้วยค่ะ  
Back to Top
nitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 17:05

คุณบุ๊คกังวลมากไปป่าวคะ  ที่ดูมีข้อผิดพลาดหลายอย่าง อาจเป็นเพราะคุณบุ๊คเตรียมงานเองหมดน่ะค่ะ แขกไม่ทันได้สังเกตุหรอกเนอะ ยังไงก้อผ่านไปแล้วช่างมันเถอะค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ

(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
Orange_B View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 19:00

สวยแล้วค่ะ คุณบุ๊ก อย่าไปคิดมากเลยเนอะ งานส้มก็เป็นเหมือนกันแต่คิดว่าช่างมัน

ทุกอย่างผ่านพ้นไป รูปมาให้ดู ก็ออกมาสวยงามนะค่ะ เราต้องมองอีกมุมนึงเนอะ

จะได้สบายใจค่ะ เราต้องดำเนินชีวิตคู่เราต่อไป นะจ๊ะ สู้ๆ

Back to Top
MooMameaw View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote MooMameaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 19:13

ยินดีด้วยค่ะมีความสุขมากๆนะค่ะ

Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 20:52

ข้อผิดพลาดที่มีมา ก็ถือว่าเป็นการมาแชร์ประสบการณ์กับเจ้าสาวรุ่นน้องก็แล้วกันนะ คะ อย่าคิดมากเลย งานออกมาดูน่ารักออกค่ะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 21:03

น้องบุ๊กจ๋าeverything is not perfectพี่เชื่อว่าบุ๊กต้องภูมิใจมากๆน้า ว่าเราผ่านวันเวลาที่แสนดีเหล่านี้มาได้

น้องบุ๊กต้องดีใจซิที่ได้อยู่กะน้องจิ้นคนที่เรารักและเค้าก้อร ักเรา

สิ่งที่ผ่านไปแล้ว มองเป็นเรื่องสนุก+ประสบการณืหนึ่งในชีวิต เราต้องจับมือกันก้าวต่อไปค่ะ

ยังไงๆวันแต่งบุ๊กก็สวยที่สุดอยู่แล้นนนนน (จริงๆนะ)

พี่นู๋ขันค่ะ

ปล,ขอโทษจริงที่ไม่ได้ไปเน้อออออ เพราะการเมืองจริงๆ แต่ยังไงๆก้อส่งใจไปนะคะ

Back to Top
preeyanart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preeyanart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 21:15
งานออกมาดูดีมากค่ะ  ดูไม่รู้เลยว่าติดปัญหาด้วย
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 21:25

ยินดีด้วยค่ะ บุ๊กสวยมากๆเลย ข้อผิดพลาดถือว่าเล็กน้อยมากจนแทบดูไม่ออก

ยังไงบุ๊กเตรียมงานมาอย่างดีแล้ว เก็บความทรงจำที่ดีๆของวันนั้นไว้ดีกว่าค่ะ

ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่ และมีน้องเร็วๆจ้า

(เหอๆงานขวัญยังไม่ได้รีวิวเลยบุ๊ก)

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 23:23

งานก็ผ่านมาแล้ว อย่าไปคิดมากเลยน๊อคุณบุ๊ก ยังไงก็ยินดีและขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ว่าที่เจ้าสาวรุ่น น้องนะคะ

Back to Top
jijiland View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jijiland Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2008 at 23:53
หนูบุ๊ค พักให้หายเหนื่อยก่อนนะจ๊ะ แล้วมาเม้าส์อีก อย่างน้อยจะได้สบายใจขึ้นง่ะ แล้วก็จะบอกว่าหนูเก็บอารมณ์ดีมั่กๆ เลย เพราะหนูยังน่ารักมากมาย หน้าตาสดใสดีจ๊ะ
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 00:20
นี่ขนาดอารมณ์บ่จอยนะเนี่ย
ยังงามซะขนาดนี้
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
miracle_oil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miracle_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 00:37

ยินดีด้วยนะค่ะ อะไรผ่านมาแล้วก็อย่าไปคิดมากเลยค่ะ ออยก็เหมือนคุณบุ๊กตรงที่ถ้าแต่งแล้วก็ต้องไปอยู่ที่บ้านเจ้าบ่ าวเหมือนกัน ตอนนี้ก็กังวลเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้คงต้องปรับตัว เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 02:28
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 11:37

ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวยมากๆค่ะ

Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 11:41

ยินดีด้วยค่ะ งานก็ออกมาดูดี นะ

น่ารักดีออก..

Back to Top
bowmona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bowmona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 13:50
โบวืว่าคิดมากไปน๊า อย่างที่บุ๊คบอกว่าแขกไม่รู้
แขกชมก็พอแล้ว งานก็ออกมาดีแล้วนี่เนอะ
ส่วนเรื่องถ่ายรูป ตอนงานโบว์ ก็เดินแยกกันถ่ายบ้างนะ
เพราะแขกเยอะ เพื่้อนใครเพื่อนมัน ไม่งั้นไม่ได้คุยกะเพื่อน
อย่าคิดมากจ้า ผ่านมาแล้ว มีความสุขมากๆนะ
ปล.คุณเจ้าบ่าวผอมมากเลย ต้องรีบขุนแล้ว
http://bow.iannnnn.com/ เว็บแต่งงานของโบว์กะแอน
www.ladysquare.com/nalinfa ร้านเสื้อผ้าสไตล์โฮมเมดของคุณนลิน(แม่โบว์เอง)
Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 14:09

ยินดีด้วยคะ ถึงมีข้อผิดพลาดแต่ก็ไม่ได้ทำให้คนสองคนไม่รักกันเนอะ

Back to Top
appau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 18:45
ดูแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนี้ค่ะ เรื่องมีปัญหาก็ทุกคู่แหละ อย่าคิดมาก งานโดยรวมออกมาน่ามากค่ะ  ชุดตอนเช้าสวยค่ะ ตอนเย็นก็สวย เข้ากับคุณบุ๊กจ๊ะ ไงก็ยินดีด้วยกับการแต่งงานที่สำกฃเร็จไปด้วยดี ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

วันนี้รักกันมากเท่าไหร่ พรุ่งนี้รักมากกว่าอีกนะ
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2008 at 23:50

งานก็ผ่านไปได้ด้วยดีแล้ว ก็อย่าคิดมากนะคะ

ยินดีด้วย ขอให้มีความสุข มากๆนะ

Back to Top
aunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 02:01

คุณบุ๊กแต่งวันเดียวกันอันเลยค่ะ แถมฤกษ์ตอนเช้ายังเป็นเวลาเดียวกันอีกตะหาก 6.09 น. บังเอิญจริงๆเลยค่ะ อิอิ

ยินดีด้วยนะคะ อย่าคิดมากค่ะ งานก็ผ่านไปแล้วด้วยดี อาจะมีติดๆขัดๆบ้างเป็นเรื่องธรรมดาจ๊ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
anniejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anniejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 08:40
ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวยมาก งานก็ออกมาสวยค่ะ
Back to Top
poon_poon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poon_poon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 10:36
อย่าคิดมากนะคะ 
น้องปูน ^^ พี่ท๊อป
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 11:07

แวะมาอ่านรอบสอง เพราะวันก่อนเน็ตหลุด

คุณบุ๊กจ๋า สวยมากๆๆๆเลย ไม่ต้องคิดมากนะ

จะบอกว่างานเช้าเรา เราก็เซ็งๆๆๆเหมือนกันแหละ เข้าใจเลยว่ารู้สึกยังไง

Back to Top
2nov View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2nov Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 18:08

ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวคน  สวยที่ผ่านไปแล้วขอให้มันผ่านไปนะ แต่จากรูปก็โอเค นะคะ สวยมากๆ

Back to Top
MuayTon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MuayTon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2008 at 20:54

ยินดีด้วยค่ะคุณบุ๊ก อ่านเพลินเลย เล่าจบซะละ.... แหมมีแอบงอนเจ้าบ่าววันงานด้วยเหรอคะ

จะรอดูรูปนะคะ

Back to Top
prair_day View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prair_day Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 08:54
ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
pookpiik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookpiik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 09:17
ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 09:40

ยินดีด้วยค่ะ งานออกมาสวยค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 13:33

ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

น้องบุ๊คเล่าได้เป็นขั้นตอนมาก ๆ จ้ะ น้องๆ รุ่นใหม่ที่เข้ามาอ่าน จะได้เก็บข้อควรจำไปอีกเยอะเลยค่ะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 15:32
ขอแสดงความยินดีกับคุณบุ๊คด้วยนะคะ ขอให้คุณบุ๊คมีความสุขมากๆนะคะ คุณบุ๊คสวยมากๆๆๆๆๆค่ะ
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2008 at 18:03

เพิ่งได้เข้ามาดูรูปคุณบุ๊ก... ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

งานออกมาได้ดีก็ดีแล้วค่ะ-คุณเจ้าบ่าวบ้าคุยกะเพื่อนเหมือนเราเ ลย..ไม่รู้จะคุยอาไรกันหนักหนาอ่ะนะ.. ไม่รู้หน้าที่จิงๆด้วย 555

ของเราก็มีคนไม่ใส่ซองด้วยเหมือนกันแหละ.. ไม่นึกจะเจอเหมือนกัน

คุณบุ๊กเก่งมากค่ะ..ที่จัดการทุกอย่างทั้งหมดเลย ขอชมด้วยใจจริงค่ะ

ซี กะ ซัน คร้าบบบ
Back to Top
orawan_a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orawan_a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 09:26

งานทุกงานต้องมีข้อผิดพลาดบ้าง ไม่มากก็น้อย แต่ขอให้เลือกจดจำแต่สิ่งดี ๆ นะคะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
@tying@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @tying@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 12:36

ผ่านมาแล้วก็ช่างมันเหอะ..

จดจำแต่สิ่งดีๆ ดีกว่า....เนอะ

Back to Top
LUKNOONOI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LUKNOONOI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 19:53

ยินดีด้วยนะคะคุณบุ๊ก วันงานคุณบุ๊กสวยน่ารักมากๆเจ้าบ่าวก็หล่อมากๆ

พอดีลูกหนูหายไปหลายวัน กลับมาขอจิ้มกระทู้คุณบุ๊กก่อนแระกันนะคะ 

Back to Top
joychan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2008 at 09:48

ยินดีด้วยค่ะ เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวก็หล่อ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.