WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: งานใครใช้ backdrop เป็นรูปแต่งงานบ้าง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานใครใช้ backdrop เป็นรูปแต่งงานบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
clickzika View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote clickzika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานใครใช้ backdrop เป็นรูปแต่งงานบ้าง
    Posted: 25 Nov 2008 at 10:07 Share
มีงานใครใช้บ้างครับ ขอชมเป็น idea หน่อยครับ ตอนนี้กำลังคิดอยากจะทำแต่ไม่รู้ว่าจะทำเป็นแนวไหนดี
Back to Top
chinathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chinathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 14:39 Share

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเลย ขอเคลียร์ๆหน่อย

Back to Top
EnjoyWithMe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote EnjoyWithMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 14:54 Share

คุณเอ หมายถึง ที่เป็นไวนิล รึหมายถึงที่เป็นซุ้มถ่ายภาพที่เป็นดอกไม้ เหรอค่ะ

ถ้าของจอย backdrop เป็นไวนิล ค่ะ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้นะคะ

NJ_206

Back to Top

Post Options Post Options   Quote clickzika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 15:30 Share

อ่า แบบงานคุณจอยแหละครับ ให้แทน ป้ายโฟมหลังเวทีนั้นแหละ อยากทำอยู๋

เดี๋ยวถามเพิ่มเป็นการส่วนตัวแล้วกัน ครับ

Back to Top
~fAwN~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~fAwN~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 21:43 Share

ใช้ไวนิลเป็นฉากหลังบนเวทีอ่ะค่ะ

ขนาด 7.5*2.5 m  เคลือบด้าน

ออกมาสวยดีค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote clickzika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 22:11 Share

จริง ๆ แล้วอยากทำเพราะวันที่แต่ ใกล้ ๆ กับวันเกิดเจ้าสาว แต่จะเอา เจ้าไวนิลเนี่ย ซ่อนไว้ก่อน แล้วเปิดมาตอนอยู่บนเวที ไม่รุ้จะทำได้หรือป่าว

Back to Top
EnjoyWithMe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote EnjoyWithMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2008 at 10:13 Share

โอ้ จะซ่อนได้เหรอค่ะ ใหญ่ขนาดนี้  นอกเสียจากว่าวันงาน

ให้เค้ามาติดตั้งทีเดียวเลยอ่ะค่ะ

เพราะของจอยเป็นแบบติดตั้งวันงาน

Back to Top
poraon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poraon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2008 at 13:45 Share

สวัสดีค่ะคุณจอย คุณเอ ปอร์กะว่าที่....ก็มีไอเดียจะใช้รูปไวนิลเป็นฉากหลังบนเวทีด้วย ค่ะ

ขนาด 5*4 m  แต่ตอนนี้ ติดปัญหาตรงที่ไม่รู้ว่าจะติดยังไงนี่สิ เพราะฉากหลังของโรงแรมไม่มีที่เพียงพอสำหรับยึดภาพอ่ะค่ะ ทางโรงแรมเค้าแนะนำให้เราทำเป็นกรอบมีขาตั้ง แล้วยกมาวาง โอวววว...วววว คงจะต้องทำกรอบกันใหญ่น่าดู ใครมีคะแนะนำดีดีๆ รบกวนด้วยนะค๊า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
~fAwN~ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ~fAwN~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2008 at 21:55 Share

แนะนำเพิ่มเติมค่ะ ต้องขึงตึงๆค่ะ ไม่งั้นจะเป็นรอยย่น ถ่ายรูปแล้วสะท้อน

ของกวางขึงสี่มุม แล้วยิงแม๊กโดยรอบเลยค่ะ ตึงเป๊ะ

ถ้าไม่สะดวกวิธีนี้ก็ขึง ใช้เป็นกรอบไม้สี่ด้านเลยค่ะ จะดีที่สุด

เคยใช้สองขาซ้ายขวา มันก็ดึงน้ำหนักกัน มาหย่อนตรงกลางอีก

..

ภาพนี้ ที่ติดหลังเวทีคะ

Edited by ~fAwN~
Back to Top
2will be1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2will be1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 06:31 Share

สนใจด้วยคนคะ

คุณเอ ได้แบบยังคะ

แต่ยังไม่ได้ร้าน กับวิธีการติดตั้งเลยคะ

"เดี๋ยวถามเพิ่มเป็นการส่วนตัวแล้วกัน ครับ"

ถามหน้าไมค์ด้วยสิคะ จะได้มาแอบเก็บข้อมูลด้วยคะ (อิ อิ)

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.088 seconds.