แต่งงาน พี่เอ๋.และทุกๆคนแวะเติมไอเดียให้หน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

พี่เอ๋.และทุกๆคนแวะเติมไอเดียให้หน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
coolclub View Drop Down

Post Options Post Options   Quote coolclub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: พี่เอ๋.และทุกๆคนแวะเติมไอเดียให้หน่อยค่ะ
    Posted: 10 Nov 2008 at 16:07
คิดว่าจะจัดงานที่บ้านต่างจังหวัดเป็นธีมย้อนยุคหน่อยๆอ้ะค่ะ&n bsp; ได้ฤกษ์ช่วงพฤษภาค่ะ อยากได้แบบแนวๆบ้านนา บ้านทุ่งอ้ะค่ะ อยากให้แขกใส่เสื้อผ้าลายดอกเหมือนช่วงสงกรานต์น่ะค่ะ บางทีอาจจะมีรำวงย้อนยุคด้วย ช่วยแนะนำตกแต่งสถานที่หน่อยหรือว่าแนะนำอย่างอื่นเพิ่มเติมน่ะ ค่ะ
Back to Top
pook21108N View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote pook21108N Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2008 at 16:19

ว้าว ๆ ตอนแรกเราก็อยากได้เหมือนกันรำวงย้อนยุค  เอาธงสี ๆ ขึงโยง ๆ ตรงลานเวทีด้วย

Back to Top
sulmamar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sulmamar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2008 at 16:34

ห้อยธงกระดาษสี อย่างที่คุณpook21108N ก็ได้นะคะ แล้วก็อย่าลืมก้านมะพร้าวตัดสดๆ สีเขียวๆ และใบตอง ต้นกก เน้นแนวเขียวๆ ไว้คะ จะได้เป็นบ้านนา บ้านทุ่ง นึกได้ประมาณนี้คะ

ไว้รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมคะ

Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2008 at 19:33
คิดเหมือนเพื่อนเลยค่ะ เอาธงสีๆมาติด ถ้าสถานที่เป็นบ้านทรงไทยยิ่งดีเลยค่ะ  ยินดีด้วยน่ะค่ะ
Back to Top
khunpla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khunpla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Nov 2008 at 11:55

จัดออกมาในรูปแบบคล้ายๆงานวัดสิคะ...น่าจะสนุกมีสีสรรสีค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2008 at 17:29

ธงสี ๆ  เลยค่ะ  อารมณ์เหมือนงานวัดเล็กน้อย

Back to Top
Jiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2008 at 19:36

เอาผ้าสีๆ มาผูกที่ไมค์ด้วยนะคะ แล้วก็ กางเกงขาบานๆ เสื้อเชิ้ตรัดรูปลายๆสีๆ ผู้หญิงก็มีจอนขมวด ..เอากองฟางเป็น gallery แล้วก็เอาเกวียนตกแต่งด้วยดอกไม้ .....นึกแล้วสนุกน่าดูเลย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.175 seconds.