แต่งงาน review งานแต่งร้อนๆจ้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

review งานแต่งร้อนๆจ้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nitta View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: review งานแต่งร้อนๆจ้า
    Posted: 03 Nov 2008 at 23:40

นิด แต่งไปเมื่อ12ตุลาคมที่ผ่านมาค่า กลับจากฮันนิมูน เพิ่งได้มีเวลามานั่งทำreviewส่งเป็นการบ้าน

งานเช้าจัดที่บ้านเจ้าสาวที่สมุทรสาครค่า ได้ทีมงานของhome of weddingมาดูแลงานให้ งานสวยงามเรียบร้อย แต่เกิดปัญหาไฟดับ ทั้งๆที่ทราบอยุ่ก่อนแล้วว่า กฟภ จะดับไฟวันนั้นเพื่อซ่อมสายไฟ ก้อรีบแจ้งไปทางcall centerของการไฟฟ้า และเค้าก้ให้ประสานไปยังการไฟฟ้าสมุทรสาคร ตอนแรกเค้าก้อยืนยันมาแล้วว่าจะปล่อยกระแสไฟให้ใช้ครึ่งวันเช้า แต่8โมงปุ๊บ พระกำลังฉันเลย ไฟดับปั๊บเลยค่ะ พอติดต่อไปที่คนรับเรื่อง ที่ยืนยันว่าจะยังไม่ตัดไฟในช่วงเช้า เค้าตอบนิดว่าไงรู้มั้ยคะ เค้าบอกให้ไปหาเช่าเครื่องปั่นไฟค่ะ นิดใส่ชุดไทย แต่งหน้าทำผมขนาดนี้แล้ว นี่ขันหมากจะมากันแล้วด้วย คุณพี่เค้าจะให้หนูไปหาเครื่องปั่นไฟทีไหนล่ะคะ โมโหมากๆ เจ้าบ่าวก้อหัวเสียไปเลย ยังโชคดีที่ได้ทีมงานของพี่แอน HOW มืออาชีพกันมาก จัดย้ายสถานที่ออกมานอกห้อง รวดเร็วมาก ทำให้งานดำเนินต่อไปได้อย่างราบรื่น  ถึงแม้จะร้อนไปบ้าง โชคดีมากๆที่ฝนไม่ตกเลย แต่เด็กที่บ้านบอกว่าพอนิดออกไปส่งตัวที่โรงแรม แขกกลับกันหมดฝนก้อตกเลยค่ะ(ตกที่สมุทรสาครนะคะ) แสดงว่าวิธีปักตะไคร้ของแม่น่าจะได้ผลนะเนี้ย

ส่วนงานเลี้ยงเย็นจัดที่โรสการ์เด้น สวนสามพราน เป็นงานเอาท์ดอร์ ในสวน ลุ้นฝนกันมากมายเพราะวันที่11คืนก่อนวันงานที่นครปฐมฝนก้อตกกัน มาหนักมาก แต่ก้อผ่านไปได้ด้วยดี ไม่มีฝนหล่นลงมาซักแอะเห็นทีมงานของโรสการ์เด้น ไปบนกันไว้หลายที่เหมือนกัน อืมๆชักเชื่อและว่า ไสยศาสตร์มีจิง แต่อากาศค่อนข้างร้อน ถึงร้อนมาก เหมือนฝนมันอั้นๆ จัดสวนริมแม่น้ำแต่ไม่มีลมเลยค่ะ เนี้ยแหละที่มาของชื่อกระทู้ งานแต่งร้อนๆ ร้อนทั้งเช้าทั้งเย็นเลย

งืมๆ สรุปกันอีกที

งานเช้า ได้ออแกนไนซ์มืออาชีพอย่างHome of weddingมาดูแล ให้คะแนนเต็มสิบเลยค่า ถึงจะมีเรื่องเข้าใจผิดกันแต่ทีมงานก้อส่งเมล์มาชี้แจง ด้วยความสุภาพ ไม่นิ่งนอนใจเพราะเห็นว่างานผ่านไปแล้ว นิดประทับใจมากๆเลยค่ะ ถึงแม้งานเช้าจะวุ่นวายไปบ้าง จากไฟดับ จากเพื่อนๆแม่ที่อยากจะช่วย(ทั้งที่ไม่จำเป็น) แต่โดยรวมก้อผ่านไปได้ด้วยดี แฮปปี้ๆ มีเรื่องฮาๆตอนเปิดสินสอดด้วยคุณแม่เจ้าบ่าวตื่นเต้นไปหน่อยลืม เอาแหวนหมั้นมา แถมทำทองร่วงไปในกระเป๋า4บาท คือเค้าเตรียมมาให้16บาทเลยเหลือทองหมั้น12บาท แกก้อลนใหญ ่บอกว่าทองหาย เหลือแต่กล่องทำไงดี โทรเช็คกะเจ้าบ่าวใหญ่(ซึ่งรออยู่ที่บ้านนิดตั้งแต่พิธีสงฆ์ ตอนเช้าแล้ว) จริงๆกล่องมันเปิดแล้วทองมันก้อล่วงไปในกระเป๋าถือคุณแม่นั้นแห ละ เราก้อไม่เป้นไรๆ มาเถอะแม่ ยังไงแม่นิดก้อยกให้ 55 ส่วนแหวนก้ออยู่ในกระเป๋าเหมือนกัน ตื่นเต้นจนหาไม่เจอ นิดเลยต้องสวมแหวนที่นิดเตรียมไว้ให้เจ้าบ่าวไปก่อน วงใหญ่มาก ก้อขำๆ ฮาๆกันไป รูปงานเช้านิดยังไม่ได้ เด๋วไว้ค่อยมาอวดอีกทีเนอะ

งานเย็นจัดที่สนามใหญ่ รูปไข่ที่โรสการ์เด้น สวนสามพราน เซลล์ทีดูแลงานนิดชื่อคุณพิชาติค่ะ ใส่ใจงานดีมากๆและทีมงานเต็มที่มาก ประทับใจสุดๆ ซึ่งก่อนหน้าวันงานไม่กี่วัน นิดมีปัญหากับดรงแรมเรื่องสนามด้วย คือสนามที่นิดจองไว้ก่อนหน้านี้ เป็นสนามขนาดกลางที่มีภูเขาดอกไม้และน้ำพุใหญ่ นิดก้อแพลนไว้ว่าตอนเปิดตัวนะเอาแบบเดินลงมาจากภูเขาดอกไม้เลยน ะ จัดแบบนี้นะ เวทีขนาดเท่านี้นะ วางตรงนี้นะคือแพลนไว้หมดแล้ว พออีกไม่ถึงอาทิตย์ทางโรสฯโทรมาขอย้ายสนาม ให้เหตุผลว่า มีอีกงานทีจัดใกล้ๆกันเป็นงานของฝรั่ง และงานเค้าก้อจะมีการแสดงที่มีเสียงดัง ส่วนงานนิดก้อใช้วงดนตรีแบบแบรนด์(กลอง กีต้าร์ เบส)ทางโรสเค้าไม่อยากให้งานออกมาไม่ดีทั้งสองงาน จึงขอร้องให้เราย้ายไปสนามใหญ่ที่อยู่ห่างออกไป ตอนแรกนิดไม่ยอมท่าเดียวเลย แต่ทางเซลล์ ผจก ก้อโทรมาเจรจาอยู่หลายรอบ โดยสัญญาว่าจะทำการบ้านอย่างดี ตกแต่งให้เต็มที่ในราคาเดิม ไม่ให้น้อยหน้าสนามเดิมเลย นิดก้อเลยให้เค้าแพลนมาเลยว่าจะตกแต่งอะไรให้นิดบ้างตกลงกันได้ ก่อนวันงานแค่2วัน มาดูผลงานกัน

IMG_8984

ซุ้มทางเดินเข้าสู่เวทีโรยกลีบกุหลาบสีชมพูด้วย งานนิดธีมสีชมพู นิดให้เค้าไล่สีไปได้ถึงม่วงค่ะ

IMG_0007

เค้กยังไม่มาเลย ชอบเก้าอี้หวาย ในสวนอย่างนี้จัง

IMG_8987

ฉากถ่ายรูป สวยถูกใจมั้กๆ

IMG_8986

อีกมุมนึง

เบื่อกันยังคะ ดูไปก่อนนะ ก้อนิดยังไม่เบื่อนี่ 55

IMG_9220

แกลลอรี่เป็นแบบแขวนๆ นิดเลยให้เค้าแขวนblessing card รวมกันตรงนี้ด้วย ถ้ามองผ่านไปข้างหลังจะเห็นเค้าจัดมุมนั่งเล่น ไว้ถ่ายรูปเป็นโต๊ะสนามกับสวนหย่อมเล็กๆไว้ให้ด้วย ทางทีมงานจัดไว้ให้4มุมเลย ไว้นั่งเล่นแล้วก้อเพื่อเป็นจุดจบสายตาด้วย เพราะสนามค่อนข้างกว้าง แต่งานนิดจัด49โต๊ะเอง(จองไป45 มามากกว่าที่คิด หุหุ)

IMG_9470

BDบนเวที ทึ่งมากเพราะนิดแค่เอาblessing cardใบเล้กๆให้เค้าดุเท่านั้น แต่ทีมงานก้อสามารถเนอะ

IMG_9570

IMG_9652

ถ่ายกะทีมงานของโรสฯ อยากจุ๊บทุกคนเลย ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เนรมิตงานแต่งให้นิดได้ขนาดนี้ ตื้นตัน น้ำตาไหล

ง่วงกันรึยังคะ เด๋วนิดมาโพสต่อ ขอเวลาพาสามีเข้านอนก่อน อิอิ

(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
hnonkaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hnonkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2008 at 23:47

รอติดตามชมอยุ่จร้า สวยงาม

Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2008 at 23:47

งานคุณนิดน่ารักจังเลยค่ะ... กลับมาไวๆนะค่ะ.. กำลังติดตามตอนต่อไปอยู่ค่ะ

........................

ซี กะ ซัน คร้าบบบ

Back to Top
tKKy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tKKy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2008 at 23:55
งานเก๋ดีค่ะ ชอบซุ้มโค้งตรงทางเข้าเวทีค่ะ รู้สึกว่าคนตกแต่งใส่ใจรายละเอียดดี เอาใบไม้ตกแต่งด้านล่างมิดชิดสวยงามดีค่ะ
Back to Top
KiTTy K@Te View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KiTTy K@Te Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 00:16
งานสวยมากเลยค่ะ ชอบบรรยากาศงานจัง ถ้าอากาศเย็นหน่อยสบายเลยค่ะ แขกไม่ยอมกลับแน่
Back to Top
mayni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 00:27

สวย หวานมากๆเลยคะ ชอบเก้าอี้หวายจังเลย ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
bookky23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 00:33
ตัวหนังสือเล็กอ่านยากมากเลยค่ะ ขอชมแต่รูปไม่โกรธกันน้า รูปงานน่ารักมากเลยค่ะ  สวยทุกอย่างตั้งแต่หน้างานเลย เป็นปลื้มแทนเจ้าสาวนะคะ
Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 00:59

สวยมากๆเลยค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ

IMG_0007

ชอบเก้าอี้หวายจัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 01:17

มาแล้วๆ มาโม้ต่อแล้วจ้าต่อมาก้อ เสื้อผ้า หน้าผมเนาะ

ชุดสวยๆ อลังการงานสร้างจากร้านโลรานซ่า ทั้งเจ้าบ่าว เจ้าสาวเลย ดูแลโดยพี่ปูและน้องซูม งานดี บริการดี ราคาสมเหตุสมผลจ้า งานปักละเอียด วางลูกไม้สวยค่ะ จริงๆตอนแรกพอตกลงกันว่าจะจัดงานในสวน นิดก้อหาชุดแต่งงานแบบสั้นตลอดลองหลายร้านเลย ไปลองกับเพื่อนบ้าง น้องบ้างจนไปถูกใจชุดสั้นที่ร้านวิวาห์ วิวาทแถวตะนาวเข้า แต่ก้อต้องตัดใจเพราะไม่ถูกใจบริการ ไม่อยากให้มีปัญหากันทีหลัง  มารู้จักโลรานซ่าที่wsqเนี้ยแหละค่ะ เข้าไปที่นี่กับเจ้าบ่าวเป็นครั้งแรก แล้วก้อลองชุดนี้เป็นชุดแรกด้วย น้องซูมลูกชายพี่ปูเค้าคะยั้นคะยอให้ลอง เราก้อมัวหาแต่ชุดสั้นอยู่ เค้าก้อว่าลองเถอะพี่ใส่ชุดนี้สวย เอ้าลองก้อลอง เจ้าบ่าวเห็นเข้า ตาค้างไปเลย แล้วเดินมาลูบพุง

ตาแม็ก หลังจากตะลึงไปได้อึดใจนึง " เฮ้ย  พุงมันหายไปได้ยังไงวะ 55"

นิด  " -*-  เค้าก้อชอบนะ แต่ชุดมันยาวมากเลยนะ นี่เราจัดในสวนนะ ถ้ามันเลอะเวลาคืนจะถูกหักเยอะนะ"

ตาแม็ค "ไม่เป็นไร งั้นเดี๋ยวเราก้อสั่งตัดซื้อไปเลย ทีนี้ก้อไม่ต้องกลัวเลอะ เพราะยังไงก้อใส่ครั้งเดียวอยู่แล้วนี่"

นิด  "นะ นะ นะ " หลงกลเราเข้าจนได้55

ถ้าใครเคยเข้าไปที่โลรานซ่า จะรู้ว่าน้องซูมลูกชายพี่ปูเนี้ย ยังเด็กอยู่เลย น่าจะประมาณม.ต้นปลายๆ หรือม.ปลายต้นๆเนี้ยแหละ เอ๊ะ ยังไงของมันเนี้ย หึหึ แต่นิดว่าวันนึงน้องซูมต้องไปได้ไกลในอาชีพนี่แน่นอน ป้าจะคอยเชียร์นะจ๊ะ

ส่วนช่างแต่งหน้าทำผม ได้พี่เอ็กซ์กะพี่มลมาช่วยเนรมิตนังแจ๋วให้กลายเป็นเจ้าหญิงกำม ะลอขึ้นมาได้ สุดยอดมากๆ นิดถือว่าเป็นพรหมลิขิตที่ทำให้นิดได้เจอพี่เอ็กซ์เลยนะเนี้ย เพราะตอนแรกนิดจองช่างแต่ง ทำผมที่ทำกันอยู่ประจำไว้ล่วงหน้าตั้งนาน แต่พออีกประมาณหนึ่งเดือนจะถึงวันแต่ง พี่ช่างแต่งหน้าของนิดเค้าฆ่าตัวตาย นิดก้อเครียดมากเลยใกล้งานมากแล้วด้วย เลยมาโพสไว้ที่ห้องแต่งหน้าของwsqเนี้ยแหละค่ะ โชคดีที่พี่เอ็กซ์คิวยังว่าง นิดก้อเลยได้สวยสมใจ พี่เอ็กซ์กะพี่มลมาตรงเวลามากเลยค่ะ ยังต้องมารอเจ้าสาวยังไม่เสร็จพิธีส่งตัวอยู่ตั้งนาน แล้ว ก้อยังอยูคอยดูแลให้ในงานด้วย ให้คะแนนเต็มเลยค่า วันแต่งงานนิดเป็นหวัด จะเช็ดจมูกหลายรอบมาก แถมวิ่งถ่ารูป ซนมากๆจนพี่เอ็กซ์บ่น อยากจะตีมือเลยอ่ะค่ะพี่เอ็กซ์กะพี่มล ต้องคอยเติม คอยเช็คหน้าผมให้ตลอด จนพี่เอ็กซ์ต้องใช้เทคนิคพิเศษที่นิดอึ้ง ทึ่ง มากๆ พี่เล่นลบรองพื้นตรงจมูกออกเลยอ่ะค่ะ พี่เอ็กซ์บอกว่านั่งดูนิดเช็ดจมูกตลอดเลย ปล่อยไว้ไม่ได้เละแน่ๆ หน้าที่อุตส่าห์แต่งมา นิดรู้สึกว่าพี่เอ็กซ์เนี้ยเป็นเมคอับ อาร์ตติสที่เป็นอาร์ตติสจริงๆอ่ะค่ะ เวลาแกทำงานเหมือนศิลปินนั่งวาดรูป นิดรู้สึกอย่างนั้นจริงๆนะคะ อวดผลงานก่อนดีกว่า

IMG_8983

นี่แหละก้าบ เจ้าสาวผม (อย่าไปสนใจ เนื้อปิ้นๆเน้อ ดูชุดกะหน้าผมก้อพอ 55)

IMG_8981

ชุดเจ้าบ่าว ก้อโลรานซ่าจ้า

IMG_8977

กะพี่สาว ฝีมือพี่เอ็กซ์กะพี่มลเช่นกันคร้าบบบบ

IMG_0010

หิวมากมาย ตั้งกะเช้ายังไม่ได้กินอะไร ไม่ใช้ไม่มีเวลานะคะ แต่มันอิ่มใจจนกินอะไรไม่ลงเลย

ทรงผมถูกใจ มากมาย

IMG_9197

สังเกตุกันเห็นมั้ยค่ะ ว่าที่จมูกไม่ได้ลงรองพื้นกะแป้งไว้ เทคนิคพิเศษเลยนะเนี้ย

IMG_9095

ง่า พยามหารูปที่ชุดเต็มๆ ชัดๆมะมีเลย อุตส่าห์ถ่ายมาเป็นพันรูปเลยน้า ฮึ่ม ตากล้องเนี้ย แง่งๆ

IMG_9681

อะ อะ มีอีกรูป

(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 01:21

สาวๆ นอนกันดึกเหมือนกันนะคะเนี้ย ขอบคุณที่ติดตามชมค่า เด๋วหารูปมาโม้ต่อก่อนน้า

อ้อ! คุณบุ๊ค เชิญตามอัธยาศัยค่ะ

Edited by nitta
(\__/)
Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 01:37

งานออกมาสวยน่ารักมากเลยค่ะ

เจ้าสาวเจ้าบ่าวก็สวยหล่อ

ยังรอติดตามอ่านนะคะ

(ขอเม้นเรื่องชุดอ่ะค่ะ เบลล์ว่าcupหน้าอกมันไม่พอดี เวลาใส่ก็เลยดูอู้หูอ่ะค่ะ....แต่ก็sexyดีค่ะ อิ อิ)

IMG_8983

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 01:46
Originally posted by Nuu_Mee

งานออกมาสวยน่ารักมากเลยค่ะ

เจ้าสาวเจ้าบ่าวก็สวยหล่อ

ยังรอติดตามอ่านนะคะ

(ขอเม้นเรื่องชุดอ่ะค่ะ เบลล์ว่าcupหน้าอกมันไม่พอดี เวลาใส่ก็เลยดูอู้หูอ่ะค่ะ....แต่ก็sexyดีค่ะ อิ อิ)

ตอบคุณเบลล์ค่า จริงๆชุดข้างหลังเป็นเชือกรูดๆอ่ะค่า อ้อ! คอเส็ทๆ แต่ที่ชุดมันตกๆเพราะคุณเพื่อนๆที่ช่วยกันใส่ ใส่ไม่ค่อยเป็นอ่าค่ะ อันนี้ว่าที่เจ้าสาวต้องระวังเลยนะคะนิดผอมลงด้วยแต่คิดว่าข้าง หลังมันดึงให้แน่นได้ก้อเลยไม่ให้ช่างแก้เข้าให้ เพราะตอนลองที่ร้านก้อใส่พอดีแล้วน้า แต่ตอนไปลองดันลืมเอาเพื่อนไปช่วยหัดใส่ให้ด้วย เลยเซ็กซี่อย่างที่เห็นนี่แหละค่า

(\__/)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 01:58

ต่อไปเป็นของชำร่วยเนาะ ของนิดใช้เป็นต้นกล้วยไม้ในขวดแก้วค่ะ ของเนเจอร์แลป ตั้งใจไว้ว่าอยากได้อะไรที่มีส่วนช่วยลดโลกร้อน พอเห็นรีวิวคุณออย เจ้าสาวในนี้แหละค่ะ ลงรูปไว้ก้อโป๊ะเชะเลย pmไปถามคุณออยปุ๊บ ก้อได้รับคำตอบปั๊บเลยขอบคุณไว้นะที่นี้ด้วยนะคร้า อ่ะ รูปหล่ะรูป

IMG_9245

ง่ะ ง่ะ ไม่มีรูปเห็นชัดๆอีกแล้วเด๋วนิดลองไปหายืมรูปชาวบ้านมาก่อน สั่งสินค้ากลับเนเจอร์แลป ก้อถูกใจในบริการเหมือนกันค่ะ สินค้าสมบูรณ์ ครบถ้วนตามเวลา เป๊ะมากๆ นิดค่อนข้างโชคดีเจอแต่ล่ะที่ บริการดี ๆสินค้าและบริการถูกใจทั้งนั้นเลย

เอ  มีไรให้รีวิวอีกหว่า นึกก่อนๆ

Edited by nitta
(\__/)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 02:04

Originally posted by KiTTy K@Te

งานสวยมากเลยค่ะ ชอบบรรยากาศงานจัง ถ้าอากาศเย็นหน่อยสบายเลยค่ะ แขกไม่ยอมกลับแน่

วันนั้นร้อนมากเลยอ่ะค่ะถึงขนาดมีคนเขียนไว้ที่blessing cardเลยค่ะว่า "ที่นี่  ร้อนมาก" มานั่งอ่านกับเจ้าบ่าวก้อขำกันกลิ้งเลยค่ะ

(\__/)
Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 02:44
งานน่ารักจังเลยค่ะ
<
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 07:45
สวยจังเลยค่ะ ชอบมากๆเลย
Back to Top
panathip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panathip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 07:53

ยินดีด้วยค่ะคุณนิด ช่วงนี้เห็นงาน outdoor ไม่มากเพราะว่าฟ้าฝนไม่เป็นใจ คุณนิดโชคดีจังค่ะที่ฝนไม่ตกในวันนั้นเนอะ

งานก็น่ารัก เจ้าสาวสวยมากค่ะ (มีแอบอึ๋มด้วยนะ)

Back to Top
pen & noom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pen & noom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 07:59
จัดงานสวยจังเลยค่ะ เจ้าสาวก็สดใสน่ารัก
Back to Top
pienarak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pienarak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:02
ยินดีด้วยนะคะ เจ้าสาวสวยน่ารัก งานก็น่ารักมั่กๆ
http://psgallery.hi5.com
Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:14

ยินดีด้วยน่ะค่ะ จัดงานออกมาได้หวาน น่ารัก ค่ะ

Back to Top
birdday View Drop Down

Post Options Post Options   Quote birdday Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:21
งานจัดออกมาสวยมากค่ะ ชุดเจ้าสาวก็น่ารักมากๆเลยคะ
Back to Top
nutjung par View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutjung par Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:24

ชอบบรรยากาศงานค่ะ สวยจังเลย

Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:25

งานสวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากเปลี่ยนมาทำแบบนี้เลย เจ้าบ่างเจ้าสาวน่ารักมากค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:31

< => ยินดีด้วยคะ คุณนิด

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:34
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:39

ยินดีด้วยนะคะ  เจ้าสาวสวยมากค่ะ งานก็จัดได้หวานน่ารักจัง ชอบลูกบอลดอกไม้กลมๆ ตรงทางเดินสีตัดกันดูสดใสดีค่ะ

Back to Top
lomakid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lomakid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 08:41

งานน่ารักสุดๆ จ้า ชอบเก้าอี้ เก๋มากมาก ไม่เคยไปงานแต่งที่ใช้เก้าอี้แบบนี้ บรรยากาศเลยดู สวนๆ แบบ Perfect จ้า

Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 09:13

คุณนิค....ค่า....

งามมากๆ....

ดูอบอุ่น...กันเองมากๆเลย...

เครื่องประดับเนี้ยะ....สวยซะ...

ชอบเก้าอี้หวายเหมือนกัลล์ดูแล้วสบาย...น่านั่งเนอะ

วันนี้จะขอตัวลากลับไปปฎิบัติการพิชิต....สีมา (สามี) แล้วนะ

ว่าแต่คุณนิค...ในงานมีเซอร์ไพล์ไรเปล่า

มิเห็นเล่าสู่กันฟังบ้างเลย...

มีช่วง...น้ำตาพรากกกกกกบ้างเปล่าอ่ะ

อิอิ....^_^

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
cookiecreamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 09:41
งานน่ารักจัง ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
coolant View Drop Down

Post Options Post Options   Quote coolant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 09:44
งานออกมาสวยงามมากมายเลยค่ะ  ไม่มีที่ติเลย  เป็นปลื้มแทนพี่เจ้าบ่าวเจ้าสาวจัง 
Back to Top
mijiru View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mijiru Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 09:55
ยินดีด้วยนะค่ะ งานน่ารักมากเลย โชคดีที่ฝนไม่ตกนะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 10:12
Originally posted by panathip

ยินดีด้วยค่ะคุณนิด ช่วงนี้เห็นงาน outdoor ไม่มากเพราะว่าฟ้าฝนไม่เป็นใจ คุณนิดโชคดีจังค่ะที่ฝนไม่ตกในวันนั้นเนอะ

งานก็น่ารัก เจ้าสาวสวยมากค่ะ (มีแอบอึ๋มด้วยนะ)

ไม่ได้แอบนะคะ อึ๋มกันโต้งๆเลย หุหุ

(\__/)
Back to Top
tKKy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tKKy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 10:23

กลับมาบอกว่าชอบเก้าอี้ด้วยเหมือนกัน 5555
ไม่รู้ทำไมเห็นเก้าอี้แล้วนึกถึงชุดสมัย ร. 7 สำหรับเพื่อนผู้หญิงในงานหมั้นของแม่พลอยค่ะ
**ขออนุญาติแม่พลอยเอารูปมาลงนะคะ

นี่ถ้าเก้าอี้เป็นสีขาว เบาะนั่งเป็นสีชมพูเฉดเดียวกับ flower ball หรือเป็นสีเดียวกับผ้าปูโต๊ะ จะหวานขนาดไหนเนี่ย ....ฟุ้งซ่านใหญ่แล้ว
ชอบบรรยากาศในงานนี้ เป็นงานในสวนที่ให้ความรู้สึกหวานและสดชื่นดีค่ะ

Back to Top
Thitirat_ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thitirat_ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 10:26
งานน่ารักมากเลยค่ะ
Back to Top
siriporn1977 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote siriporn1977 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 11:04
  ยินดีด้วยนะค่ะ   งานสวยมาก ๆ เลยค่ะ   แต่เจ้าสาวสวยกว่า
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 11:29

งานน่ารักมาก ยินดีด้วยน้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 11:38
Originally posted by sushi@home

งานในสวน สวยหวาน น่ารักมากๆคับ

ยินดีด้วยกับน้องนิดนะคร๊าฟ

พี่เอ๋ @ ซูชิ

ต้องขอบคุณพี่เอ๋อยู่มากๆเหมือนกัน นิดได้อ่านกระทู้ให้ความรู้หลายๆกระทู้ของพี่เอ๋ อย่างกระทู้เนี้ย

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=71247 &PN=1

แอบเอาตัวอย่างงานของพี่เอ๋เป็นreferenceด้วย  ทำการบ้านไปค่อนข้างเยอะ ว่าเราอยากได้อะไรบ้างแล้วทางโรสฯก้อใจดี จัดให้ตามที่ต้องการเลย น่ารักมากๆ

(\__/)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 11:49
Originally posted by inam

คุณนิค....ค่า....

งามมากๆ....

ดูอบอุ่น...กันเองมากๆเลย...

เครื่องประดับเนี้ยะ....สวยซะ...

ชอบเก้าอี้หวายเหมือนกัลล์ดูแล้วสบาย...น่านั่งเนอะ

วันนี้จะขอตัวลากลับไปปฎิบัติการพิชิต....สีมา (สามี) แล้วนะ

ว่าแต่คุณนิค...ในงานมีเซอร์ไพล์ไรเปล่า

มิเห็นเล่าสู่กันฟังบ้างเลย...

มีช่วง...น้ำตาพรากกกกกกบ้างเปล่าอ่ะ

อิอิ....^_^

คุณไอน้ำคะนิดแอบมีเซอร์ไพส์เจ้าบ่าวเหมือนกัน ขึ้นไปร้องเพลง รักยิ่งใหญ่จากชายคนหนึ่งให้เค้า แต่ร้องไปเกือบครึ่งเพลง เจ้าบ่าวเพิ่งจะรู้ตัว 55 แถมร้องผิดร้องถูกด้วย วันงานเสียงก้อไม่ค่อยจะมี ขำกันมาก ๆ

IMG_9476

ไม่ได้ซ้อมกันมาก่อนด้วย แต่วงดนตรีที่ไปเล่นให้เนี้ยเป็นวงน้องชายนิดเอง เลยขึ้นไปร้องได้ไม่เขินอะไร ร้องไปได้ครึ่งเพลงนิดก้อดึงเข้าท่อนจบซะงั้น55

IMG_9478

เพื่อนๆมันจ้างให้ลงจากเวที ก้ากก

งานนิดไม่มีซึ้ง น้ำตาไหลอะไรเลยค่ะ ออกแนวฮาฮามากกว่า

ขออวยพรให้งานคุณไอน้ำ ราบรื้นสมใจนะคะ รอชมภาพงานสวยๆนะค้า

(\__/)
Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:09

น่ารักมาก ยินดีด้วยนะ

Back to Top
Zema View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:20

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยมากๆ เป็นอีก 1 งานที่ดูแล้วอบอุ่นดีจัง

ขอชมพี่เอ็กซ์หน่อยนะคะ แต่งหน้าเจ้าสาวได้สวยมากเลยค่ะ เจ้าสาวสวย เจ้าบ่าวก็หล่อ ดีใจด้วยนะคะ

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:36
ยินดีกับคุณนิดด้วยนะคะ  งานที่โรสการ์เด้น สวยมากๆ เลยค่ะ ดูอบอุ่น โรแมนติค 

ขอให้คุณนิด และ คุณแม็คมีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top
Joetan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Joetan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:39
ยินดีด้วยนะคะ งานน่ารักมาก ๆ ชอบตรงทางเดินขึ้นเวทีค่ะ น่ารักดี ของชำร่วยก็น่ารักมาก  ๆค่ะ
Back to Top
sea&sun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sea&sun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:43

กลับมาติดตามต่อ   ...

เจ้าสาวสวยน่ารักจัง.. เหมือนตุ๊กตาเลย

เจ้าบ่าวก็สู้งสูงเชียว

ยินดีด้วยนะค้า!!!

....................

ซี กะ ซัน ตร้าบบบ

Edited by sea&sun
Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 12:45

Avatar  รักยิ่งใหญ่จากชายคนหนึ่งเหรอ

น่ารักจังเลยค่ะคุณนิด

วทจบ.เราจะร้องแต่ระยะปลอดภัยอ่ะ

ไม่รู้เป็นไรเหมือนกัน....งง...

Back to Top
noo_phung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_phung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 13:05

ยินดีด้วยนะคะ

เจ้าสาวอึ๋มจัง...แต่สวยมากค่ะ

งานดูดีมากด้วยนะคะ

Back to Top
tikka_tikka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikka_tikka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 13:49
งานน่ารักจังเลย เจ้าสาวก้อเซ็กซี่อึ๋มดีจัง ไข่ดาวอย่างเราอิจฉา
Back to Top
M&K_JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M&K_JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 14:23

งานน่ารัก ดูสบาย ๆ ดีค่ะ

เจ้าสาวน่ารัก สวยอึ๋ม (อันนี้แอบอิจฉาค่ะ)

Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 14:51
สวยๆๆ ทั้งนั้นเลยจ้า
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
Kw@n View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kw@n Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 15:16

เป็นงานoutdoor ที่สวยหวานมากๆค่ะ แถมฟ้าฝนเป็นใจอีกต่างหาก คุณนิดไปฮันนีมูนที่ไหนมาเอ่ย มีความสุขมากๆนะค่า

Back to Top
todida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote todida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 15:18

งานสวยมากๆ เลย หวานมาก สีถูกใจจัง ยินดีด้วย ขอให้มีความสุขมาๆ นะคะ

Back to Top
jithraporn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jithraporn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 15:22
งานน่ารักมากๆเลยนะคะ ดูอบอุ่นดีค่ะ
Back to Top
chanamon.w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanamon.w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 15:29
งานน่ารักมากๆเลยค่ะ  ดูอบอุ่นแล้วก็เป็นนกันเองมั่กๆ
Back to Top
rtangjon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rtangjon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 18:51

ยินดีด้วยค่ะ.. งานดูอบอุ่นจัง

Back to Top
nuying52 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuying52 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 19:43
ยินดีด้วยนะค่ะ  งานดูอบอุ่น น่ารักมากๆค่ะ  อยากเห็นภาพแบบเต็มๆแร้วคะ
Back to Top
macguybeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote macguybeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 20:18
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 21:55
ยินดีด้วยนะค่ะ...งานน่ารักมากค่ะ อบอุ่นดีจังค่ะ
Back to Top
nanyanit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanyanit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 23:44

ดูดีไปซะทุกอย่างเลยค่ะคุณนิด  จัดงานได้น่ารักมากๆ  ขอให้คุณนิดมีความสุขมากๆนะคะ

จากเพื่อนที่แสนดี ผ่านไป 18 ปี ขอเป็นส่วนหนึ่งของกันและกัน
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2008 at 00:20

ยินดีด้วยนะคะ งานสวยหวานน่ารักมากๆค่ะ

เจ้าสาวก็สวยหวานมากๆค่ะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2008 at 08:57

ดีใจด้วยนะคะคุณนิด ทุกอย่างใกล้เคียงกะที่วางแผนไว้แม้จะไม่ทั้งหมดก้อมีความสุขนะ คะ

รักกันนานๆนคะ

ปล,ชอบชุดเจ้าสาว เหมือนตุ๊กตาเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2008 at 18:41
ขอบคุณสำหรับทุกคำชมและคำอวยพรนะคะ ชื่นใจจัง
(\__/)
Back to Top
atchy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2008 at 10:28

ยินดีด้วยนะคะ งานออกมาสวยจังเลยค่ะ

Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2008 at 13:21

ยินดีด้วยนะคะ งานออกมาน่ารักมากๆ เจ้าสาวก็น่ารักค่ะ

Back to Top
wow yui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wow yui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2008 at 21:16
งานน่ารักมากค้า อยากจัดแบบนี้บ้างจัง 
Back to Top
Dimond_08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dimond_08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2008 at 10:44

ขอบอกว่า  จัดงานได้น่ารักมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบสุดๆ    คุณนิดก็สวยมากๆค่ะ

ทุกอย่างลงตัวไปหมด  

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
sasahana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasahana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2008 at 13:24

เป็นงานในสวนที่สวยหวานน่ารักมากๆ

อยากบอกว่าชอบเก้าอี้หวายแบบนี้จังค่ะ ให้ความรู้สึกอ่อนหวาน แมทกะงานในสวนสุดๆเลยค่า

เจ้าสาวก็สวยมากๆ แถมเซะซี่อีกต่างหาก

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
chompoo_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2011 at 02:38
น่ารักจังเลยค่ะ
ชอบบรรยากาศ outdoor
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.