แต่งงาน ขอถามและระบายหน่อย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอถามและระบายหน่อย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nasongsan2528 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nasongsan2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอถามและระบายหน่อย
    Posted: 23 Oct 2008 at 15:26

อยากถามว่าแหวนหมั้นจำเป็นไหมที่จะต้องเป็นแหวนเพชร แหวนที่ต้องซื้อใหม่ ถ้าใช้แหวนที่แม่เจ้าสาวให้มาแต่ไม่ใช่แหวนเพชรอะไรหรอกค่ะ เป็นแหวนทองหุ้มบุษราคัมนะ แต่มันเป็นของเก่าแก่ คิดว่ามันน่าเกลียดไหมค่ะ (อีกอย่างที่ไม่ซื้อใหม่เพราณะมีงบประ

มาจำกัด )ขอกำลังจากเจ้าสาวที่ไม่ได้ใส่แหวนเพชรด้วยนะค่ะ เพราะตอนนี้ท้อมากๆๆเลย

Back to Top
t_nupin View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 15:31

ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ..

จริงๆแล้ว แหวนเป็นสิ่งนึงที่เป็นคุณค่าทางจิตใจ ..ความชอบของแต่ละคนก็แตกต่างกัน บางคนอาจใช้แค่แหวนทองเกลี้ยงอย่างเดียว...ถ้า จขกท. จะใช้แหวนที่คุณแม่ให้เป็นแหวนแทนคุณค่าแห่งความทรงจำชั้นไม่ผิ ดอะไรเรยค่ะ....อย่าคิดมากเลยนะคะ

Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 15:39

ไม่เห็นจะน่าเกลียดตรงไหนเลย

มีคุณค่ามากกว่า แหวนที่ซื้อใหม่ด้วยซ้ำ

ถ้าเป็นพี่นะ  พี่ยิ่งชอบด้วยย่ำ ของเก่าแก่ของแม่  แม่ก็คงได้รับมาอีกทีหนึ่งอะเปล่า

คุณค่าทางจิตใจ  มากกว่า คุณค่า ทางเงินนะจ๊ะ 

ของพี่ ก็ได้แหวนของแม่มาวงหนึ่งเหมือนกัน เก็บเอาไว้ คุณค่าของมัน  มีมากมายเลยอ่ะจ๊ะ

Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 15:40

ส่วนตัวเราชอบทองมากกว่า

เราก็ใช้แหวนทองเกลี้ยงเหมือนกัลล์

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
beauty_ka View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote beauty_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 15:49

ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ เป็นแหวนเก่าแก่ มรดกตกทอดยิ่งดี ขลังดีค่ะ

Back to Top
nattee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 15:56

ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ แหวนแทนใจ มีคุณค่าที่จิตใจ  และยังเป็นของที่ตกทอดมาด้วย ยิ่งมีคุณค่ามากๆค่ะ

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 16:07

ไม่น่าเกลียดเลย ค่ะ เห็นด้วยกับเพื่อนๆ ค่ะ < =>

Back to Top
ratbluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 16:09

เห็นเพื่อนยังใส่แหวนเกลี้ยงๆเลยค่ะ เห็นเค้าก็ชอบออกนะค่ะ

อย่าคิดมากนะค่ะ ยังไงก็เป็นแหวนแทนใจอยู่ดีค่ะ

Back to Top
tuktu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 16:46
ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ  ดีซะอีก มีคุณค่าทางจิตใจเราซะอีก 
Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 16:46

ไม่ครับเพราะทุกวันนี้ แหวนที่ใส่ทุกวันยังเป็นแหวนอื่นที่ไม่ใช่แหวนหมั้นเลย

Back to Top
ake_new View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ake_new Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 16:49

ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ เอาตามที่เราเห็นสมควรค่ะ

ปล. เป็นของเก่าแก่ก็ยิ่งดีสิค่ะ ดูแล้วขลังดีออกค่ะ

Back to Top
risingstorm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote risingstorm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 17:31
ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ เราก็ได้แหวนเก่าแก่ของคุณแม่เจ้าบ่าวค่ะ มีคุณค่าทางใจจริง ๆ
Back to Top
miosss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miosss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 17:50

ตามกำลัง และเลือกที่มีคุณค่าทางจิตใจนะคะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 17:54

ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ

ตรงกันข้าม  กลับมีคุณค่า  เราน่าจะรู้สึกดีใจมากกว่าซะอีกนะคะ ที่ผู้ใหญ่ ท่านรักและเอ็นดู จึงมอบสิ่งที่มีคุณค่า ทางใจขนาดนั้นให้เราค่ะ

แหวนมรดกตกทอด มีคุณค่า ทางใจ มากไปกว่า ราคาของแหวนทองประดับเพชรซะอีก

Back to Top
jijiland View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jijiland Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 18:41
ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ เรากลับว่ามันมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าอีก
Back to Top
aei & nu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aei & nu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 19:01

ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ น่าภูมิใจด้วยซ้ำ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10966 8&KW=04%2D04%2D09
Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 19:14
ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ 
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 19:32

ไม่น่าเกลียดหรอก ตอนนี้ก็ใส่แค่แหวนทองเกลี้ยงธรรมดา ก็ไม่เห็นต้องอายใครเลย

คุณค่ามันอยู่ที่ใจ มากกว่าอีก

Back to Top
SweetSoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 19:50
ไม่น่าเกลียดนะ ถ้าเป็นปุ้ยนะจะรู้สึกดีมากๆอ่ะ แบบว่าได้แหวนตกทอดกันมาไรทำนองนั้น

แบบว่าถ้าอยากได้แหวนเพชรเอาไว้หลังแต่งรออ้อนคุณแฟนแทน อิอิอิ
Back to Top
opol48 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote opol48 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 19:59

ไม่น่าเกลียดเลยค่ะ เพราะเราก็ใช้แหวนคุณแม่แฟน( ที่เสียไปแล้ว )

ใช้เป็นแหวนแต่งงานค่ะ   (   แหวนที่ใช้แลกกันน่ะค่ะ  )

ส่วนแหวนหมั้นใช้แหวนที่แฟนซื้อให้อ่ะค่ะเราว่ารู้สึกดีออกค่ะ

ราคาไม่สำคัญ แต่คุณค่าทางจิตใจ สำคัญกว่าค่ะ

Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 20:13

เห็นด้วยกะข้างบนค่ะ คุณค่าทางจิตใจสำคัญกว่าทุกอย่าง อย่าคิดมากนะคะ เด๋ววันงานไม่สวยน้า

Back to Top
M&K_JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M&K_JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 20:22

มีคุณค่าทางจิตใจดีนะ ยิ่งเป็นแหวนเก่าด้วยแล้ว อย่าคิดมากเลยค่ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 21:42

เราว่า ค่าของแหวนหมั้น มันอยู่ที่ คุณค่าทางจิตใจ มากกว่ามูลค่าของมัน ไม่ว่าจะเป็นเพชร หรือว่ามีแหวนทอง หรือ พลอย ถ้ามันมาจากความตั้งใจให้ และมีคุณค่าเป็นแหวนแทนใจ นั่นแหละสำคัญที่สุด

เคยอ่านในหนังสือเรื่องอะไรสักเรื่อง ประทับใจที่ ฝ่ายชาย แม้ไม่มีเงินทองอะไร แค่เอา ฝากระป๋องน้ำอัดลมทำเป็นแหวนให้ ฝ่ายหญิง มันก็มีค่ามากกว่า แหวนวงไดๆแล้ว

Back to Top
pampooh_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pampooh_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 22:54

ออกจะดูดี เป็นคุณค่าทางจิตใจอ่ะค่ะ

เป็นเรา เราชอบนะ

แหวนเพชร ไว้มีเงินค่อยซื้อมาใส่ก็ได้นี่หน่า

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2008 at 23:18
ไม่น่าเกลียดเลยจ้า.....ผู้ใหญ่ท่านเอ็นดูเราอยู่น๊า 
Back to Top
Bung&Champ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bung&Champ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 00:11

ไม่น่าเกลียดค่ะ คอนเฟิร์ม

ถ้าเป็นเรานะจะดีใจด้วย

เพราะมันมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าค่ะ

จะรอเก็บไว้ให้ลูกชายไปขอสาวอีกทอดด้วย อิอิอิ

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 00:18
ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ เป็นแหวนที่มีคุณค่าทางจิตใจดีกว่าค่ะ
Back to Top
greatgrace View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote greatgrace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 01:23
ไม่น่าเกลียดหรอก ของมันมีคุณค่าทางใจ
สมมติต่อไปมีเงินมากขึ้นสามารถซื้อแหวนเพชรได้
แต่สำหรับคนที่มีเงิน ไม่สามารถ ซื้อของที่มีคุณค่าทางใจแบบของคุณแม่ได้น้าค้า

โดยส่วนตัว รู้สึกว่า ของตกทอดจากผู้มีพระคุณ มีคุณค่า กว่า แหวนเพชร จ้า
Back to Top
www.JackAnn.com View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote www.JackAnn.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 03:04

เพื่อนๆ คอนเฟิร์มเยอะกันขนาดนี้  ว่าที่เจ้าสาวคงมีกำลังใจขึ้นเป็นกองแล้วนะคะ  ยิ้มออกแล้วนะคะ  เตรียมงานต่อไปได้เลย  สู้ๆ ค่ะ 

http://www.JackAnn.com
Just Married
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nasongsan2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 08:25

ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลยจะสู้ๆๆต่อไปค่ะแล้วจะเอารูปมาให้ดูนะค่ ะ

Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 08:39

แหวนมีหลายแบบ ไม่จำเป็นต้องเป็นแหวนเพชรเสมอไปค่ะ ยังไงแล้วมรดกตกทอดย่อมดีกว่าของหาซื้อใหม่ค่ะ ภูมิใจแทนเลยค่ะ

Back to Top
kaidow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaidow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 09:34

ไม่น่าเกลียดแน่นอนค่ะ  ของเก่าของแก่แบบนี้แหละค่ะ ขลังดีนักแล อิอิ

ดูรูปแต่งงาน ณ รพ.สงฆ์ ที่    My Link
Back to Top
kung-max View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kung-max Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 09:36
เราก็ใช้แหวนทองเกลี้ยงเหมือนกัน  ถูกและดีด้วย  (งบน้อย  อิอิ)
Back to Top
macguybeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote macguybeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 10:50
ไม่จำเป็นต้องเป็นแหวนใหม่หรอกค่ะ ใช้ของที่มีก็ได้ แค่ไปชุบให้มันดูเหมือนใหม่ก็ใช้ได้แล้วประหยัดเงินไว้ใช้ตรงที ่จำเป็นดีกว่าค่ะ
Back to Top
livejum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote livejum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 10:54

ไม่น่าเกลียดคะ มีคุณค่าอีกด้วย แถมเป็นแหวนคุณแม่ อย่าคิดมากคะ

Back to Top
Penquin_Nana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penquin_Nana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 11:09

แหวนที่ให้สืบต่อกันมา น่าเก็บเป็นความภูมิใจนะคะ ค่าของแหวนไม่ได้อยู่ที่ราคา หากแต่อยู่ที่ใจค่ะ

Back to Top
atchy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 11:26

ไม่น่าเกลียดเลยค่า ของที่มีคุณค่าทางจิตใจ มีคุรค่ากว่าเพชรราคาแพงอีกนะคะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 12:35
อัญว่าเป็นแหวนที่มีคุณค่าทางจิตใจมากๆเลยนะคะ อย่าเสียใจไปเลยค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nasongsan2528 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 13:20

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2008 at 13:40

ไม่จำเป็นต้องเป็นแหวนเพชรหรอกค่ะ ยิ่งเป็นของโบราณ ของตกทอดยิ่งมีค่านะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.195 seconds.