แต่งงาน ที่พักแถวรัชดา - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ที่พักแถวรัชดา

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
bookky23 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ที่พักแถวรัชดา
    Posted: 17 Oct 2008 at 00:34

คือบุ๊กจะแต่งที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค อยากได้ห้องพักก่อนวันงานสำหรับญาติ ใกล้ๆ โรงแรมหรือแถวนั้นก็ได้ค่ะ ที่ดูดีหน่อยราคาไม่แพง เพราะญาติหลายคนจะได้นอนสบายๆ งบตรงนี้แม่จ่าย ของโรงแรม 2000 อ่ะคะ เปิดเยอะไม่ไหว ใครทราบช่วยแนะนำทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 00:59

เจี๊ยบคุ้นแต่แถวลาดพร้าวอ่ะค่ะ

เขยิบมาหน่อย พอได้ป่าว

ที่ไม่แพงก็มีชาลีน่า 479 ต่อคืน อยู่ลาดพร้าว 122 (ซอยมหาดไทย)

ถ้าเต็มก็มีราคา 720 ค่ะ

แล้วก็ในซอยลาดพร้าว 130 มี ที่ ชื่อวงศ์เจริญแมนชั่น กับวาบัวร์ลอดจ์ คืนละ 350

หรือไม่ก็ห้อง deluxe 650

เป็น service apartment แต่ทำดีเชียวค่ะ ใกล้เคียงโรงแรม

สิ่งอำนวยความสะดวกครบ  สภาพใหม่

เดี๋ยวถ้าขับรถผ่านจะส่องให้อีกทีนะคะ

Edited by jeabjeabba
Back to Top
OhMMie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OhMMie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 07:54
รร veronica residence ครับ ถ้าจำไม่ผิด จะอยู่ฝั่งเดียวกับ เจ้าพระยาปาร์คเลย จะเป็น รร ฮิปนะครับ ตึกจะดูใหม่ๆๆ ราคาน่าจะไม่แพงมากครับ Website : http://www.veronicaresidence.com
เบอร์ 02-2229898 ลองดูนะครับ ที่สำคัญใกล้มาก  แล้วก็ไม่แพงมากครับ
Back to Top
vani_cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vani_cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 08:54

จำชื่อโรงแรมไม่ได้แล้วค่ะ แต่อยู่ฝั่งเดียวกับ รร เจ้าพระยาปาร์คเลยค่ะ รร.ที่ว่านี้อยู่ตรงรถใต้ดินสถานีรัชดาค่ะ ขึ้นทางออกที่เดียวกับรัชดาซอย 4

Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 08:54

คุณบุ๊กเราอยู่แถวลาดพร้าว

เดี๋ยวเราส่องช่วยอีกคนนะ

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
Orange_B View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 08:59

ใกล้ ๆ กับโรงแรม ก็มีค่ะ บุ๊ค จำชื่อโรงแรมไม่ได้ ที่เป็นตึกสีม่วงๆ อ่ะค่ะ

เด๋ววันนี้ ขากลับบ้านจะดูให้นะว่า ชื่ออะไร ไม่ไกลมากจาก โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค เดินนิด

เดียวก็ถึงจ๊ะ พอดีอยู่แถวนั้น

Back to Top
ake_new View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ake_new Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 09:09
คุณบุ๊คลองต่อราคากะโรงแรมยังค่ะ เค้าจะมีส่วนลดพิเศษให้ง่ะ เพราะจัดงานแต่งกะเค้า
Back to Top
OhMMie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OhMMie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 11:11
นั่นล่ะครับ ตึกสีม่วง ชื่อ รร veronica residence ครับ 
Back to Top
narunya View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 12:12

เจ๊ช่วยอะไร นู่บุ๊กไม่ได้เลย เพราะไม่รู้ 

Back to Top
aemmy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aemmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 12:25

มีที่พักของราชภัฏจันทรเกษมค่ะ  ขับเลยมานิดเดียวแต่ราคาถูกกว่าโรงแรมนะคะ

ยังไงลองดูแล้วกันจ้ะ
Back to Top
Bung&Champ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bung&Champ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 13:38

โรงแรมรัชดาซิตี้ค่ะ

ราวๆ 800-1000 นึงเนี่ยแหละค่ะ

เคยจองให้ลูกค้า

Back to Top
Nong kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nong kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 16:48

ตุ๊กตาก็จัดงานที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์คคะ วันที่ 7 พ.ย. 51 พอดีน้องแนะนำ เป็นห้องพักของคุณชูวิทย์ ประมาณ 400 บาทต่อคืน ห้องกว้างพอสมควร มีแอร์ โทรทัศน์ ตู้เย็น อยู่ในซอยอ่ะคะ เดี๋ยวจะถามเบอร์โทรกับชื่อ แล้วจะมาบอกนะคะ

Back to Top
Nok&Tas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nok&Tas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 17:23
เอาใจช่วยค่ะ...เพราะเป็น วทจส ต่างจังหวัดอ่ะ
Back to Top
Dorami View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Dorami Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2008 at 22:38
ใกล้ๆ The Emerald มี ร.ร. ใหม่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรจะพยายามมองหาเบอร์ให้นะคะ

อีกที่ก็ The Travellers เปิดมานานแล้ว ไม่มั่นใจว่าห้องเป็นยังไง ลองโทรดูนะคะ  02-693-9040-69 เมื่อกี้ลองโทรไปราคา 1200 รวม อาหารเช้า 2 ท่าน ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2008 at 02:51

Originally posted by ake_new

คุณบุ๊คลองต่อราคากะโรงแรมยังค่ะ เค้าจะมีส่วนลดพิเศษให้ง่ะ เพราะจัดงานแต่งกะเค้า

ราคานี้คือราคาที่ลดให้แล้วค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2008 at 02:52
รอเพื่อนๆไปส่องแล้วบอกบุ๊กด้วยน้า
Back to Top
boobee_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote boobee_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2008 at 16:12

ในรัชดาซอย 3  (ซอยสถานทูตจีน)  ขับตรงเข้าไปเรื่อย ๆ ประมาณ 300 เมตร  มีโรงแรมอยู่ขวามือค่ะ  ชื่อรัชดารีสอร์ท  เป็นโรงแรมเล็ก  ๆ  เค้าซื้อโรงแรมเก่ามาแล้วเอามาปรับปรุงใหม่น่ะค่ะ  (ผ่านทุกวันแต่ยังไม่เคยเข้าไปใช้บริการค่ะ)   ยังไงลองแวะเข้าไปดูห้องนะคะ  เคยเห็นติดป้ายไว้ราคาประมาณ 600-800 บ. ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.193 seconds.