แต่งงาน รบกวนพี่แปลนอร์เวย์ให้ที่ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนพี่แปลนอร์เวย์ให้ที่ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
hairpin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hairpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนพี่แปลนอร์เวย์ให้ที่ค่ะ
    Posted: 04 Oct 2008 at 10:50

สวัสดีๆพีทุกคนค่ะ

จะขอรบกวนพวกพี่ช่วยแปลนอร์เวย์เป็นไทยให้ที่ค่ะ

เค้าส่งมาตอนหนูออฟไลน์ลองเค้าไปsearchในกูเกิ้ลอ่านแล้วยังงงค ่ะ

หากมีคำใดไม่เหมาะสมขออภัย ณ ที่นี้ด้วย

ขอแสดงความนับถือ

hei pusen eg e veldig lei for at du blir offe for min idiotiske måte og fjerne eller leve med mine probemer. Eg e ikkje den mann du skal satse på !MEN du e så opphengt i meg du elsker meg, det er vanskelig, eg elsker deg og men er gift og vet ikke hvordan eg skal ordme opp

Back to Top
prik View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote prik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 11:17

พริกเองค่ะ ให้สามีแปลให้

Hello hunny I'm very sorry  you have problem about my way of living with my problems.I'm not a man you shound love but i know you love me very much.This is difficult and i love you but I am merried to someone else and don't know how to fix this problem.

อ่านแล้วใจเย็นๆๆนะค่ะ สามีพริกถามว่าทำไมเขาส่งเป็นภาษานอร์ส งงเลยค่ะ

สามีพริกบอกว่าเขาน่าจะไม่กล้าส่งเป็นภาษาอังกิด

พริก<1987> สะใภ้นอร์เวย์ @ Oslo
Back to Top
Senia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Senia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 11:25
เค้าตัดสินใจบอกเราวันนี้เพราะเค้าคงรู้สึกผิด จบกันวันนี้ดีกว่าปล่อยให้ยืดยาวและให้ความหวังเราไปวันๆ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ชีวิตต้องเดินต่อไป ยังไงก็ขอให้ผ่านอุปสรรคต่าง ๆ ไปได้ด้วยดี พระเจ้าคุ้มครองนะคะ
NIDNOI :Langevaag, Aalesund, Norway : 31/12/1968
One lifetime is not long enough to tell you how much the love we share__mean so much to me
Back to Top

Post Options Post Options   Quote hairpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 11:38

ขอบคุณทุกคนค่ะ

และแล้วความจริงมันก็เปิดเผยซะที ก่อนหน้าได้โพสขอคำปรึกษาและขอคำแนะนำเรื่อง

คนนี้มาทีแล้วนี้เค้าก็เพิ่งส่งมาข้อความมาให้ทาง msn แต่ส่งมาตอนที่หนูไม่ได้ออนนะค่ะ

หุหุ ทำไรไม่ถูกเลยโดนหลอกมาตั้ง 2 ปี เหอๆๆดีที่ยังไม่ได้เจอกันได้แค่คุยกันอย่างเดียว

เหอๆๆ

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ยังสงสัยบุญวาสนาคงไม่มีแฟนต่างชาติ

ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆนะค่ะ

ที่ทุกคนน่ารักมากค่ะให้คำแนะนำ

Back to Top
schengen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 12:56
สวัดดีค่ะ อย่าพึ่งท้อแท้นะค่ะ สู้ใหม่นะค่ะเมื่อคุณพร้อมและจงคิดว่ายังมีคนดีๆๆๆรอเราอยู่ข้า งหน้า  ยังไงก็ขอเป็นกำลังให้นะค่ะ
Back to Top
Rung_kate View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rung_kate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 13:56

สู้สู้นะจ้ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คนดีดีรอเราอยู่ค่อนโลกค่ะ สาวไทยสวยและก็แข็งแกร่งอยู่แล้ว ต้องมีวันเป็นของเราค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

Back to Top
tju_ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tju_ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 14:41

มาให้กำลังใจค่ะ เข็มแข็งนะค่ะ แล้วก็มองหาคนใหม่ได้แล้ว สู้ๆๆ ไม่มีเวลาเสียใจกับคนแบบนี้หรอก เริ่มใหม่ๆๆ โชคดีนะ

แตง
Asker Norway 1973
My Bloggang
Back to Top
nuttavee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttavee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 14:46
when i read that word i was hurt too, oh but is good he told u today, love ur self and be strong ja..........u not alone **we are here for u**
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2008 at 18:48

เขาคงอยากบอกความรู้สึก เลยใช้ภาษา Ny norsk ที่เขาถนัด

ยังไงก็เริ่มต้นใหม่ค่ะ คงไม่ใช่คู่กัน

Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
stupid_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote stupid_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2008 at 00:42

อ่านแล้วก็เสียใจอะคะถ้าเจอแบบนี้ แต่ก็ยังดีที่เค้าบอกนะคะดีกว่ามาเจอกันแล้วค่อยมาบอกทีหลังเมื ่ออะไรมันสายไป ชีวิตเรายังมีความหมายและมีคุณค่าเพื่อใครซักคนที่เกิดมาเพื่อเ รานะคะ สู้ๆคะ

Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2008 at 01:31

ยังโชคดีค่ะ ที่เขาบอกเราเสียตอนนี้   ทำใจให้ลืม และเริ่มต้นใหม่ค่ะ วันข้างหน้ายังมี สู้สู้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top
SB_ONLINE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SB_ONLINE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2008 at 05:20
อย่าพึ่งท้อนะคะ คิดซะว่าดีแล้วที่ค้าบอกเราวันนี้ อย่าไปเสียดายกับเวลาแค่ 2 ปี คิดว่าเค้าเปิดโอกาสให้เราไปเจอคนที่ดีกว่า  ดีกว่านี้มีอีกเยอะ
สู้ๆคะ
ญ เป็นกำลังใจให้จ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote hairpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2008 at 17:23

ขอขอบคุณสำหรับทุกำลังใจค่ะ

จะนำไปใช้และสู้ต่อไปค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.