WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: เช่าชุดแต่งงานราคาถูกค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เช่าชุดแต่งงานราคาถูกค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
skylover View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เช่าชุดแต่งงานราคาถูกค่ะ
    Posted: 28 Sep 2008 at 22:06 Share

ไม่ทราบว่าที่ไหนที่มีชุดแต่งงานให้เช่าในราคาไม่แพงบ้างค่ะ

คือว่าต้องไปงานเต้นรำที่ใส่ชุดแบบชุดแต่งงาน ครั้นจะเช่าในราคาที่แพงก็ใช่ที่หน่ะค่ะ

เพราะงบไม่พอ เรียนอยู่และบวกกับยังไม่ใช่เจ้าสาวจริงๆ

เสียดายเงินหน่ะค่ะ แหะๆ

ขอความกรุณาพี่ๆช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่า...

Back to Top
o_cartoon View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote o_cartoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 22:12 Share
ถ้าอยากได้เป็นชุดแต่งงานเลยแถวๆหน้ารามมีร้านราคาเริ่มประมาณ 3000 อยู่หลายร้านเลยค่ะ แต่อาจจะไม่เริ่ดหรูมากนะคะ ไม่งั้นลองไปดูร้านพี่ตั๊ก Fullrich สิคะมีชุดราตรียาวสวยๆให้เช่าเยอะเลยค่ะ เคยไปเช่าใส่ไปงานแต่งมาแล้ว ร้านพี่ตั๊กชุดสวย ราคาเหมาะสมค่ะ
Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 22:24 Share

เคยมีเพื่อนๆในนี้แนะนำให้ไปเดินดูที่ประตูน้ำซ็นเตอร์ค่ะ

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
SweetHuG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetHuG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 22:37 Share

ลองเช่าแบบที่เค้าให้เช่าถ่ายรูปสิคะ

อย่างที่แฟนโนนี่ ค่าเช่า 1500 บาท ได้ 2 สัปดาห์ค่ะ

แต่แบบจะเรียบ ๆ นะคะ ไม่หวือหวามาก แต่ทางร้านเขารักษาชุดดีค่ะชุดดูเหมือนใหม่เลยค่ะ

Back to Top
SweetSoda View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote SweetSoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 22:40 Share
หาชุดที่ให้เช่าสำหรับ outdoor ค่ะ ลองดูนะ SP ในนี้ก็มีค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 23:22 Share

แล้วถ้าเราไปเช่าเค้า แต่ไม่ได้เอาไปถ่ายรูป

เค้าจะให้หรอค่ะ

หรือว่าต้องบอกว่าอะไรค่ะ

รบกวนอีกทีคะ

Back to Top
Memee Chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Memee Chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 23:23 Share

ร้าน v a r a แถว ตรงเยื้อง ๆ เดอะมอลล์งามวงวานก็มีนะคะ... มีชุดเจ้าสาวเลยหละ

มีชุดราตรีให้เช่าตรึม.... เค้าไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ในนี้นะ

เจ้าของร้านพูดจาดีทีเดียว น่ารัก กันเอง ลองดูนะคะ....

กด ใน กุ๊กเกิ้ล ดู คำว่า v a r a ตามด้วยเครื่องหมายลบ แล้วก็ ส ตู ดิ โ อ

พยามจะพิมพ์ไม่ติดกัน เดี๋ยวมันขึ้นคำว่าโฆษณาแฝง ไม่แน่ใจว่าจะยังดูได้หรือเปล่า ถ้าสนใจลอง PM มานะคะ ตั้งใจจะเช่าชุดร้านนี้ให้พี่สาว กะ น้องสาวเหมือนกันนะคะ... ^^

Back to Top
powderblue View Drop Down

Post Options Post Options   Quote powderblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2008 at 23:39 Share
Originally posted by Memee Chan

ร้าน v a r a แถว ตรงเยื้อง ๆ เดอะมอลล์งามวงวานก็มีนะคะ... มีชุดเจ้าสาวเลยหละ

มีชุดราตรีให้เช่าตรึม.... เค้าไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ในนี้นะ

เจ้าของร้านพูดจาดีทีเดียว น่ารัก กันเอง ลองดูนะคะ....

กด ใน กุ๊กเกิ้ล ดู คำว่า v a r a ตามด้วยเครื่องหมายลบ แล้วก็ ส ตู ดิ โ อ

พยามจะพิมพ์ไม่ติดกัน เดี๋ยวมันขึ้นคำว่าโฆษณาแฝง ไม่แน่ใจว่าจะยังดูได้หรือเปล่า ถ้าสนใจลอง PM มานะคะ ตั้งใจจะเช่าชุดร้านนี้ให้พี่สาว กะ น้องสาวเหมือนกันนะคะ... ^^

ร้านนี้ชุดดูดีจริงๆค่ะ  มีหลายแบบเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 00:30 Share

ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ

คือแบบลืมบอกไปอีกว่าชุดแต่งงานที่ต้องใช้อ่ะค่ะ

กระโปรงมันต้องฟูๆ ด้วย

เป็นไปได้มั้ยค่ะ ที่จะหาเช่าในราคาไม่เกินพันห้าไม่เอาหรูอะไรอ่ะค่ะ

เพราะเสียดายเงิน งานนี้ปลายเดือนตุลา

พอดือนพฤศจิกาก็งานราตรีของรร.แฟนอีก จนกันพอดี

เห้อ.......

Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 00:31 Share

ว่าแต่ร้านวาร่านี่ชุดราตรีให้เช่าราคาประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ

ใครพอทราบบ้าง เผื่อจะเช่าไปงานแฟนด้วยเลย

เพราะครั้นจะตัดใหม่อีกเหมือนทุกงานในราคาสองสามพัน ก็เสียดายเงิน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 02:08 Share

อ่อ.. พิมผิดค่ะ วรา

อยู่แถวไหน ไปยังไงค่ะ

Back to Top
EIei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote EIei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 08:53 Share
Back to Top
wujingtong View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote wujingtong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 09:06 Share
เราแนะนำร้านที่เราไปเช่าชุดแล้วกันนะค่ะ  ร้านอยู่แถวๆ พระขโนงค่ะ  เราเช่าไปถ่ายรูป 1500 บาท (ได้ทั้งเจ้าบ่าวและเจ้าสาวค่ะ) ชุดที่เราเช่าไปกระโปรงเป็นแบบฟูๆ  สายสปาเก็ตตี้  ขนมชั้นอ่ะค่ะ  ถ้าสนใจลองโทรไปสอบถามนะค่ะ 081-8378638  เจ้าของชื่อพี่ส้มค่ะ  ร้านภัทรวดี
Back to Top
PiNeunG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNeunG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 12:42 Share

theme รร.แปลกจังอ่า บางคนเค้าถื อไม่ควรสวมชุดแต่งงานก่อนวันงานมะช่ายเหรอ

Back to Top
อุ& View Drop Down

Post Options Post Options   Quote อุ& Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 15:45 Share
แนะนำ Fanony แล้วก็ Nice Bridal ค่ะ มีชุดให้ใส่ถ่ายรูปทั้งสองที่เลย ราคาเริ่มต้นที่ 1500 ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 18:26 Share

ชุดแต่งงานไม่ใช่ของที่รร.ค่ะ แต่เป็นงานเต้นรำของที่สถานทูต

แต่งานราตรีของรร.อีกงานนึงค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 18:36 Share

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ

คือว่าถ้าเราไปเช่าทางร้านแล้วบอกว่าเช่าเพื่อถ่ายรูปทำไมราคาม ันถึงต่ำกว่าเช่างานวันจริงค่ะ

แล้วถ้าเช่าถ่ายรูปแต่เราไม่ได้เอาช่างกล้องร้านเค้าก็ไม่สงสัย ใช่มั้ยค่ะ แหะๆ

แล้วเช่าถ่ายรูปนี่เช่าได้ครั้งนึงกี่วันหรอค่ะ

รบกวนพี่ๆด้วยนะค๊า..

หนูไม่รู้เรื่องจริงๆ อิอิ

Back to Top
SweetHuG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetHuG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 21:08 Share

ก็คือว่า ถ้าเช่าถ่ายรูป ชุดก็จะเป็นชุดที่ไม่ค่อยมีรายละเอียดมากนัก พวกลูกไม้ฝรั่งเศสนี่แทบไม่เห็นเลย แล้วก็จะเป็นชุดที่ค่อนข้างเก่า บางคนเขาเอาไปใส่ลงทะเลมาแล้วก็มีค่ะ แต่จะบอกว่าเราดูไม่ออกหรอกค่ะตอนไปเช่าถ่ายรูปน่ะ เพราะร้านเค้ารักษาชุดดีมาก

ระยะเวลาที่เช่า ก็ 2 สัปดาห์ค่ะ

เราไม่จำเป็นต้องบอกก็ได้นี่คะ ว่าเอาไปทำอะไร ทางร้านเขาก็แค่ถามเราว่าจะใช้วันไหน ตอนไปเช่าชุดก็ไปกับคุณว่าที่อ่ะค่ะไม่ได้เอาช่างกล้องไปหรอก ร้านเขาไม่ได้ถามแบบสงสัยอะไรหรอกค่ะ

แต่จริง ๆ เราว่าก็น่าจะบอกร้านได้นะว่าใส่ทำอะไร เพราะขนาดใส่ลงไปลุยทะเลเขายังให้ใส่เลย แล้วแค่ใส่เต้นรำทำไมจะไม่ให้ใส่ (แต่นี่ก็ความคิดของเรานะคะ ไม่รู้เจ้าของร้านเขาคิดยังงี้รึป่าว)

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2008 at 01:48 Share

งบเท่าไรคะ

ลองดูตามร้านที่ให้ชุดแฟนซีก็ได้ค่ะ 500-1000ก็มี

เคยเดินแถวราม ขนาดชุดไทยสวยๆมือ 1 เลย(ให้เช่า) 2000ก็มีจ้า

Edited by Nuu_Mee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote skylover Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2008 at 02:31 Share

ไม่อยากจ่ายเกินหนึ่งพันหน่ะค่ะ

ไม่รู้พอไหวรึเปล่า

Back to Top
ดาวสีม่วง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ดาวสีม่วง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2008 at 13:50 Share
น่าจะลองไปเดินดูตามร้านที่ให้เช่าพวกชุดแฟนซี น่าจะมีนะคะ แต่ถ้าเป็นพวกร้านที่ให้เช่าชุดไปถ่ายรูป เค๊าก็ไม่ได้สนใจหรอกค่ะ ว่าจะเอาไปถ่ายรูปจริงๆหรือเปล่า เพราะจุดประสงค์ก็คือให้เช่าชุดนั่นแหละค่ะ จะเอาไปทำอะไรเค๊าก็ไม่ว่าหรอกค่ะ
Back to Top
rungpetstudio View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
รุ้งเพชรสตูดิโอ

Post Options Post Options   Quote rungpetstudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2010 at 20:09 Share
เช่าชุดแต่งงานราคาถูกมีแบบให้เลือกมากมาย

ขอบคุณคะ

Edited by rungpetstudio - 10 Aug 2013 at 15:12
ผลงานคุณภาพ แพคเกจคุ้มค่า ราคาถูกสุดคลิ้กที่นี่เพื่อชมผลงานทั้งหมด
Back to Top
Goy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Goy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2012 at 01:27 Share
ร้าน  Fanony แล้วก็ Nice Bridal อยู่ที่ไหนหรอคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ หรือขอเบอร์โทรก้อได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
ajarntook View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote ajarntook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2013 at 22:53 Share

ชุดเจ้าสาว เช่าราคาถูก

เช่าชุดแต่งงาน สำหรับใส่ถ่ายภาพ pre wedding
สำหรับบ่าวสาวที่มีเพื่อนเป็นช่างภาพ
หรือมีช่างภาพอิสระที่ชื่นชอบผลงานถ่ายภาพอยู่แล้ว
แต่ยังหาชุดเจ้าสาวที่ใส่ถ่ายรูปไม่ได้ 
เรามีชุดเจ้าสาวและชุดราตรีให้เช่าราคาถูก
(เป็นชุดสำหรับนางแบบคอร์สเรียนแต่งหน้าประกอบอาชีพ)
โทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโดยตรงที่ อ.ตุ๊ก 086-321-2624 คะ
** ราคาเช่า พร้อมเครื่องประดับ 400-1000 บาท **

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.