แต่งงาน ขอไอเดีย ทำซึ้งสุดๆให้แขกในงานคอตีบตัน - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอไอเดีย ทำซึ้งสุดๆให้แขกในงานคอตีบตัน

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jobuakwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jobuakwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอไอเดีย ทำซึ้งสุดๆให้แขกในงานคอตีบตัน
    Posted: 12 Nov 2004 at 15:24

ขอโทษทีครับ ช่วงนี้ไอเดียบรรเจิด

อยากทำแบบให้บรรยากาศซึ้งสุดๆ ประมาณต่อมน้ำตาแตกกันไปเลยครับ  

ขอไอเดียทุกท่านช่วยผมหน่อยครับ กราบงามๆ 3 ทีเลย

จะร้องเพลงให้เจ้าสาวฟังดีไหมครับ แต่กลัวเป็นตลกขบขัน

ตอนแรกว่าจะสีไวโอลีนโชว์(แต่ใช้เปิดเทปเอานะครับ) ก็กลัวเป็นตลกอีก

คิดไม่ออกเลยครับ

Back to Top
Mr.United View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Mr.United Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2004 at 16:34

ขอปลุกวิณญาณกระทู้หน่อยครับ เดาว่ากระทู้นี้น่าจะช่วยคุณได้บ้าง

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=4372& amp;PN=2

Only United

Back to Top
Jany View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jany Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2004 at 20:51
เพิ่งไปงานแต่งงานเพื่อนสมัยเรียน หนุ่มอายุ 35   แต่งกะสาวอายุ 25 พ่อเพื่อนหนุ่มก็ทำเซอไพร้ส์เจ้าสาวด้วยการร้องเพลงให้ ทั้งที่ตัวเองไม่ชอบการร้องเพลง  ก็.... น่ารักดีนะคะแต่ถามว่าซึ้งมั้ย .. คงไม่ขนาดนั้นน่ะค่ะ ออกแนวตลกๆ ด้วยเพราะร้องเพี้ยนๆ
Back to Top
Siva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Siva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2004 at 20:56

อยากให้งานเราซึ้งเหมือนกัน แต่คิดไม่ออกอ่ะ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2004 at 20:58

ถ้าทำด้วยใจนะแม่มณีว่าอย่างนี้ วันนั้นน่ะ ยังไงก็ซึ้งน้ำตาแตกอยู่แล้วล่ะค่ะ

เพราะงั้นต่อให้ร้องเพี้ยนเป่าผิด สีข้ามโน๊ตไปบ้างก็ถือว่า มันมาจากใจอาจจะตื่นเต้นบ้าง

ซึ่งก็รู้กันอยู่ว่าอาจจะไม่เพราะเลิศเลอ แต่เอาเป็นว่า มันมาจากใจคุณล้วนๆแล้วแฟนคุณก็

รับรู้มันได้แค่นั้น แม่มณีว่า บ่อน้ำตาก็แตกได้ง่ายๆแล้วล่ะค่ะ

Back to Top
prettypoopae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettypoopae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2004 at 22:18

ชอบที่แม่มณีเขียนจังเลยค่ะ... รู้สึกว่าใช้คำได้สวยจังเลย

คุณ jobuakwan คะ เป้แนะนำให้ใช้แก๊สน้ำตาค่ะ แต่ห้ามบอกให้ใครรู้นะคะ แอบๆใช้แบบแนบเนียนอ่ะค่ะ ...แหะ แหะ ลองดูนะคะ

Back to Top
เสี่ยม View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote เสี่ยม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 00:02

ซึ้งๆเลยหรอ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆ

เออ เดี๋ยวขอเสี่ยมไปคิดก่อนนะ คิดได้แล้วจะบอก ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
freda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote freda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 01:36

เคยไปงานเพื่อน เจ้าบ่าวแค่เล่าประมาณว่า "เจอเจ้าสาวครั้งแรก..ยอมรับว่าตกหลุมรักเจ้าสาวทันที เจ้าสาวน่ารักมากๆ ผมขอขอบคุณคุณแม่...ของเจ้าสาวที่ไว้วางใจผมให้ดูแลน้อง ผมจะดูแลให้ดีที่สุดครับ"

แล้วที่เล่นเอาพวกเพื่อนๆ ต่อมน้ำตาระเบิดก็คือ เจ้าสาว"ไหว้" แบบไทยเลยค่ะ ขอบคุณเจ้าบ่าว...

นึกถึงแล้วยังซึ้งอยู่เลยค่ะ

Back to Top
jobuakwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jobuakwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 10:05

ขอบพระคุณทุกท่านครับ โดยเฉพาะท่าน Mr.United เล่นเอาผมน้ำตาคลอเลย ต้องกลั้นใจสักพักโทรไปเล่าไอเดียให้แฟนฟัง (กลัวร้องไห้เอง )

โทรไปบอก เล่นเอาแฟนเงียบไปเลยครับ ประมาณว่า อึ้งทั้งคู่ แล้วก็บอกกันว่า "แล้วเราทั้งคู่จะไหวไหมเนี่ย กลัวแขกไม่ร้องแต่เราร้องกันเอง แงงงงงง "

บังเอิญเป็นเจ้าบ่าวซาดิสต์ อยากให้คนร้องไห้ เอาอีกๆครับ ใครมีไอเดียอะไรเพิ่มเติม เชิญนะครับ

Back to Top
catty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 14:06

ในงานตัวเอง แคทก็บ่อน้ำตาแตกเหมือนกันค่ะ คือไม่ทราบว่าเจ้าบ่าวจะพูด พอพิธีกรบอกว่า เจ้าบ่าวจะมีอะไรพูดถึงเจ้าสาวหรือเปล่า (จำได้ไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่านะ ต้องรอดูvdoก่อนแล้วจะมาเขียนให้ใหม่ แต่เอาแบบที่เจ้าสาวจำได้ก่อนนะ) เจ้าบ่าวก็พูดประมาณว่า ดีใจที่เจ้าสาวเลือกผม ทั้งๆที่เจ้าสาวสามารถเลือกคนอื่นที่ดีกว่าได้อีกมากมาย ผมรักเจ้าสาวที่เค้าเป็นคนที่เวลาต้องแข็ง ก็แข็ง แต่เวลาอ่อนก็อ่อนหวาน และ................(ตรงนี้จำไม่ค่อยได้ เดี๋ยวมาเขียนใหม่เมื่อดูvdoแล้ว) (คือแคทจะเป็นคนดูดุๆ คนส่วนมากจะคิดว่าแคทไม่อ่อนหวาน จริงๆแล้วเราแอบหวานกับแฟนเวลาไม่มีคนอื่นอยู่ แต่โดยรวม เวลาอยู่กับคนทั่วไปแคทจะดูดุแฟนมาก ดูแล้วเป็นผู้หญิงที่ไม่หน้าสนใจสำหรับผู้ชายทั่วไป คือจะเป็นคนตรงๆ คิดอย่างไหนก็พูดไปเลย อันนี้ เจ้าบ่าวเข้าใจดี และไม่ค่อยถือสากับคำพูดของแคทเท่าไร และเจ้าบ่าวก็เป็นคนไม่พูดจาอ่อนหวานแบบนี้มาก่อน ส่วนมากจะเป็นคนพูดอะไรติดตลกตลอดเลย ทำให้แคทเบื่อไม่รู้เรื่องไหนเรื่องจริง เบื้องหลังมันเป็ นอย่างนี้ เลยทำให้เจ้าสาวบ่อน้ำตาแตก)  แคทว่าไม่ว่าเราจะพูดอะไร ก็ทำให้อีกฝ่ายรู้สึกดีทั้งนั้นแหละค่ะ เพราะเป็นความในใจของเรา คนอื่นอาจจะไม่เข้าใจ ของให้เราสองคนเข้าใจก็พอค่ะ ทุกคนที่จะแต่งไม่ต้องกังวนเรื่องนี้มากหรอกค่ะ แต่พูดความรู้สึกจริงๆออกมาก็พอค่ะ

Edited by catty
Back to Top
prettypoopae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettypoopae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 20:33
คุณแคทขา.... หนุ่มๆเราเหมือนกันเลยอ่ะ พูดอะไรเป็นเล่นตลอด ไม่รู้อันไหนจริง อันไหนเล่น เป้ยังกลัวๆอยู่เลยว่า วันจริงพี่ก้อยจะพูดได้รึป่าว ต้องคอยลุ้นค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 21:32

ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ prettypoopae เพราะคนประเภทนี้ เค้าจะเอาจริงตอนที่นี้หละค่ะ ช่วยรอลุ้นเป็นเพื่อนนะค่ะ

Back to Top
Mr.United View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mr.United Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2004 at 23:34

คุณ jobuakwan: ยินดีครับ ... ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมคิดว่าทุกสิ่งที่ทำจากใจนั้นจะทำให้เกิดความประทับใจได้แน่นอ น นครับ ... ส่วนเรื่องยื่นร้องไห้กันเองสองคน ...ผมกะแฟนทำกันมาแล้วครับ  ยื่นร้องไห้กอดกันกลมอยู่บนเวทีสองคน หุหุ ถ่ายรูปออกมาจมูกผมแดงมากๆเลย หุหุหุ

Only United

Edited by Mr.United
Back to Top
lolay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lolay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2004 at 15:58

ดีจัง

นี่คือ..สิ่งสำคัญที่เรายังอยู่ด้วยกัน..สิ่งอื่นใดนั้นมันยังไ ม่มา....ถึง
Back to Top
Bibiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bibiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2004 at 12:00
Bibiz ว่ายังไงก็ซึ้งต่อมน้ำตาแตกอยู่แล้วหละ แต่อารมณ์นั้นคงไม่มีใครแอบดูหรอกค่ะว่าร้องเพลงผิดมั่งถูกมั่ง เคยเห็นเจ้าสาวร้องเพลงคลอไปกับเทปน่ะค่ะ เจ้าบ่าวอึ้งไปเลยเพื่อนๆก็อึ้งไม่เคยได้ยินเธอร้องเพลงมาก่อนค ่ะ เพื่อนๆน้ำตาซึมเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2004 at 14:33

กลับมาแล้วค่ะ จากที่เลยสัญญากันไว้ว่าจะเอาคำพูดของเจ้าบ่าวมาเขียนให้อ่านกั น พึ่งได้ดูvdoวันงาน เลยแอบจดคำพูดของเจ้าบ่าวแบบเต็มๆ

" ส่วนตัวผมเองนั้น รู้สึกเป็นเกียรติมากที่เจ้าสาว รักผม ซึ่งเธอสามารถจะเลือกคนอื่นได้หลายคน แต่เธอเลือกผม ผมซาบซึ่งใจมาก สิ่งที่ผมประทับใจในตัวเธอ เพราะว่าเธอเป็นผู้หญิงที่เข้มแข็ง เป็นผู้หญิงที่ไม่ใช่คนอ่อนแอ ไม่เหยาะแหยะทำงานเก่งมากครับ เวลาหวานก็หวาน เวลาแข็งก็แข็ง ผมไม่เคยเจอว่าจะมีผู้หญิงคนไหนที่แข็งแรงเท่านี้มาก่อน ข้อนี้เป็นข้อที่ผมประทับใจในตัวเธอมากครับ"

ทุกวันนี้ เจ้าสาวยังงงกับคำว่า "แข็งแรง" อยู่เลยค่ะ เพื่อนก็ล้อกันใหญ่เลย ไม่รู้ว่าเจ้าบ่าวพูดผิดหรือเห็นว่าเราแข็งแรงจริงๆ 

Back to Top
fara View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote fara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2004 at 22:47

โห คือ ดูวีดีโอ ตัวเอง แล้วเล่าลำบาก เหมือน เรียงความ เลย

เอาเป็นว่า คร่าวๆ ก้อ เจ้าบ่าว โค้ง ให้แม่เจ้าสาว ขอบคุณ ประมาณเนี้ย สัญญา ว่าจะดูแล ประมาณเนี้ย

เหมือนไม่ซึ้งเนอะ แต่เวลา งานของเรา เราก้อซึ้ง เอาเป็นว่า

สไตส์ใครสไตส์มันดีกว่า เนอะ จะได้ซึ้งโดนใจกันไป

Back to Top
Onnchan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Onnchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Dec 2004 at 16:46

แง่มๆ เผื่อเป็นไอเดียนะคะ ไม่เก๋ แต่รับรองว่าซึ้งค่ะ (เรียกน้ำตาคนข้างๆ ได้แน่นอนคนนึงแล้วหล่ะ)

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=5624& amp;KW=%BA%E9%D2%B9%A2%CD%A7%E2%CD%EB

(ปล. หลังไปงานเรา น้องที่ออฟฟิศหลายคนบ่นอยากแต่งงานขึ้นมาซะงั้น อิอิ )

Back to Top
Zara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2005 at 16:34

วันงานซาร่าผ่านไปแล้วคือวันที่ 29 มค.ค่ะ มีเซอร์ไพรส์เจ้าบ่าวด้วยการแอบไปอัดเพลง สิ่งที่ดีที่สุด ค่ะ อัดเสียงจนป่วยเลยล่ะ 55555 และวันงานก็เซอร์ไพรส์ตอนหลังสัมภาษณ์เสร็จเรียบร้อยแล้วก็มีเป ิดเพลงที่เจ้าสาวอุตส่าห์ลงทุนไปอัดเสียงมานั่นแหละ โดยมีเจ้าสาวร้องเพลงตามข้างๆเจ้าบ่าวค่ะ เล่นเอาเจ้าบ่าวน้ำตาคลอเลยล่ะ ดีใจสุดๆเลย 

ปล.แขกในงานชมด้วยล่ะว่าเจ้าสาวร้องเพลงเพราะจัง ฮิๆๆๆ ก็นะอัดเสียงไปตั้งกี่เทคล่ะ เอาจนป่วยอ่ะ 55555

Back to Top
noo-pinky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo-pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2005 at 14:29

พูดจากใจค่ะ ดีที่สุด  เป็นตัวของตัวเองที่สุด แต่ก็ต้องอยู่ในขอบเขตที่เหมาะสมและสุภาพค่ะ

ตอนแต่งงานตัวเองน้ำตาคลอเพราะตื่นเต้นคนเยอะ แต่ก็ไม่ถึงกับร้องให้ (แอบท่องไว้ในใจห้ามร้อง ๆ เดี๋ยว mascara เลอะ กลัวไม่สวยค่ะ )  แต่ข้างล่างเวที เพื่อนร้องให้ไปแล้ว

พูดทำนองว่า " ขอบคุณ ....... คนโน้น คนนี้ ไปเรื่อย .... ขอบคุณครอบครัวของเรา ที่คอยเป็นกำลังใจ support เรามาตลอดจนเป็นเราในวันนี้ รักและภูมิใจที่เป็นส่วนหนึ่งในครอบครัว ขอบคุณครอบครัวแฟนที่ให้การต้อนรับเราเป็นสมาชิกใหม่อย่างอบอุ่ น  สุดท้ายก็ขอบคุณแฟนเราเอง   ที่รัก  ที่คอยเป็นกำลังใจ ดูแลเรามาโดยตลอด  (พูดไปเสียงสั่นไป + เสียงขาดเป็นช่วง ๆ เพราะตื่นเต้น )   จบด้วยว่า วันนี้มีความสุขมาก แล้วก็รู้สึกโชคดีมากที่เจ้าบ่าวเลือกเราเป็นภรรยา  แล้วก็  จะทำให้เค้ารู้สึกว่าโชคดีที่มีเราเป็นภรรยาเช่นกัน " 

แล้วก็หันไปยิ้มแฉ่งให้เจ้าบ่าว 1 ทีค่ะ

Back to Top
phon... View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phon... Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2005 at 17:32
คุณzara คะ ฝนมีไอเดียอยากใช้เสียงตัวเองเหมือนกันตอนทำ presentation หรือรอดซุ้มกระบี่น่ะต่ะ  แต่ไม่ทราบว่าจะไปอัดเสียงได้ที่ไหน รบกวนบอกรายละเอียดได้มั๊ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2005 at 09:57

ทำ animation เป็นการ์ตูนตัวแทนของบ่าวสาว อ่ะค่ะ น่ารักดีน๊า

Back to Top
ammiko-jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammiko-jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2005 at 19:01

"ขอบคุณ  คุณพ่อและคุณแม่เจ้าสาวที่มอบชึวิตผู้หญิงดีๆคนนี้ให้ผมดูแล"

ประมาณนี้น่าจะพอซึ้งอยู่อ่ะค่ะ

Back to Top
white sand View Drop Down

Post Options Post Options   Quote white sand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2005 at 21:00

ช่วงกล่าวขอบคุณแฟนเราเตรียมคำพูดมาดี เพื่อนเราหลายคนบอกว่าพูดได้ซึ้งจัง

Back to Top
wwannarat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wwannarat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2005 at 20:12

งานขออ้วนคำกล่าวขอบคุณบเวทีก็เหมือนทั่วไปแหละค่ะ เลยไม่ค่อยซึ้ง แต่ที่อ้วนให้เป็นของขวัญในวันงานกับเจ้าบ่าว ก็คือ Diary เกี่ยวกับเราสองคน ที่อ้วนเป็นคนเขียน มันเหมือนบันทึกเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่ผ่านมาของเราสองคน แต่อ้วนไม่ได้เขียนทุกวันนะค่ะ ไม่ไหว เขียนเฉพาะวันที่มีอะไรพิเศษ ๆ จนถึงวันที่เราได้มาใช้ชีวิตร่วมกันเป็นครอบครัว  แต่ที่เสียดาย อ้วนกะให้เขาตอนขอบคุณอยู่บนเวที แต่อ้วนลืมเอาลงมาจากห้องพัก เสร็จงานแล้วขึ้นไปบนห้องพักถึงได้ให้ เศร้าจริง ๆ แต่มันก็ผ่านมาได้ด้วยดีคะ พอคุณเจ้าบ่าวได้รับยิ้มแกมปริเลยค่ะ เพราะไม่นึกว่าอ้วนจะมานั่งทำอะไรแบบนี้เพราะเขาไม่เคยรู้มาก่อ นเลย  แถมตอนนี้อ้วนต้องเปลี่ยนมาทำบันทึกของตาหนูในท้องอ้วนแท นแล้วด้วย

อ้วน...ค่ะ
Back to Top
kaewta123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewta123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2005 at 21:52

ใช่แล้ว!!

เราก็ชอบบันทึกเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่ผ่านมา เอาไว้อ่านเมื่อเวลาผ่านไป ว่าในวันนั้นเราคิดยังไง รู้สึกยังไง อ่านแล้วซาบซึ้งดี เห็นภาพชัดเจน จำความรู้สึกนั้น ๆ ได้เลย แต่ไม่ได้เขียนสม่ำเสมออ่ะดิ แล้วมันจะซึ้งบนเวทีได้ยังไงล่ะ อย่างนี้มันก็รู้กันเองอ่ะดิ

Back to Top
deer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Nov 2005 at 14:51
เคยไปงานเพื่อนน่ะ เจ้าบ่าวพูดได้ดีมากๆเลย เค้าพูดว่า " ที่ผ่านมาในชีวิตของผมที่เคยคิดว่าสมบูรณ์พร้อมทุกอย่างแล้ว แต่จนมาวันหนึ่งผมได้เจอกับผู้หญิงคนนึงที่เป็นคนธรรมดาๆ พอผมได้รู้จักเธอผมจึงรู้ว่าชีวิตของผมยังมีอีกสิ่งนึงที่สำคัญ ที่สุดในชีวิต.....Presentation เซอร์ไพส์ ก็เปิดขึ้นเป็นรูปทั้งหมดของเจ้าสาวตั้งแต่เริ่มรู้จักกันบางรู ปเป็นรูปที่เจ้าสาวไม่เคยเห็นเลย ทำเอาเจ้าสาวอึ้งไปเลยอ่ะ...พอจบนะ...เจ้าบ่าวก็พูดต่อว่า..... ..สิ่งที่มีค่าและสำคัญที่สุดในชีวิตของผม คือ เธอ และเจ้าบ่าวก็สัญญากับทุกคนในงานว่า เจ้าสาวคือเพชรที่มีค่าที่สุดของทุกคนไม่ว่าจะเป็นพ่อแม่ และเพื่อนๆ บัดนี้ผมได้รับความไว้วางใจและการดูแลเพชรเม็ดนี้จากทุกคน ผมจะดูแลเพชรเม็ดนี้อย่างดีที่สุดครับ" ทำเอาเพื่อนๆ ลุกขึ้นปรบมือซึ้งจนน้ำตาไหลเลยหล่ะ
Back to Top
BellMax View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BellMax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2005 at 13:40

อยากทราบว่า เพลงสิ่งที่ดีที่สุด

เป็นเพลงของใครอ่ะคะ  ท่าทางความหมายน่าจะดู

รบกวนคุณ ซาร่าช่วยบอกทีนะคะ ทางเมลก็ได้

puntipp@gmail.com

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
arrthai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote arrthai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2006 at 21:28

ผมเจอกับตัวเองเลยครับ (อาจซึ้งเฉพาะผมก็อาจเป็นได้แต่อยากแชร์ให้ทุกท่านบ้าง)

ผมไปเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวในงานนี้ เพื่อนผม ในเวลาที่ต้องตัดเค้กแล้ว นำเค้กไปให้ พ่อ แม่  วินาทีนั้น คู่บ่าวสาว เดินไปใกล้ แล้วก้มลงกราบที่เท้าของคุณพ่อและคุณแม่ ภาพที่เห็น เป็นที่ประทับใจกับทุกคนที่ได้พบเห็นเป็นอย่างมาก (ผมเข้าใจว่า...) ขนบธรรมเนียมไทยที่น่ารักแบบนี้ ใครเห็นเป็นที่ประทับใจทุกคนครับ

ขอบคุณครับ

Back to Top
natthakan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natthakan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2006 at 16:25

คิดว่าถ้าเจ้าบ่าวทำพรีเซ้นตั้งแต่เจ้าสาวเป็นเด็ก ค่อยๆ โต รูปที่เจ้าสาวไม่เคยเห็น อาจจะไปเอามาจากเพื่อน พ่อแม่ แล้วก็พูดถึงความน่ารักของเจ้าสาว  คิดว่าเจ้าสาวน่าจะปลื้มนะคะ

Back to Top
destiny_mimich View Drop Down
B

Post Options Post Options   Quote destiny_mimich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2006 at 22:13

อยากทราบว่า คุณ zara ทำ มิวสิควีดีโอที่ไหนคะ? อยากเซอร์ไพรซ์เจ้าบ่าวมั่งอ่ะ...

Back to Top
nachol View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nachol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 17:42

ของฟาร์นี่ ไม่ได้เตรียม script กันเลย พอดีวันงานมันมีเหตุฉุกละหุก คือ presetstation ที่ตั้งใจทำมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ดันเปิดไม่ขึ้นซะนี่ ขนาดเจ้าที่คอมฯ ที่ บ. มาช่วยปล้ำกัน 2-3 คน ทำใจไม่ได้ จะร้องไห้ เดินขึ้นเวทีนี่น้ำตาจะไหลแล้วมันจุก มันเหนื่อยมาก แต่เจ้าบ่าวเค้าปลอบเราผ่านไมค์ และขอโทษแขก และก็ขอบคุณเราที่เตรียมงานมาทั้งหมด แค่เนี้ยน้ำตาไหลพรากๆ เลย

Back to Top
F_เฟื่องฟ้า View Drop Down

Post Options Post Options   Quote F_เฟื่องฟ้า Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2006 at 16:46

ตอนแรกก็ปรึกษากับเจ้าบ่าวว่าอยากจะทำอะไรให้แขกซึ้ง ๆมั้ย เตรียมไปเตรียมมาปรากฎว่า ขึ้นบน

เวทีแล้วลืม  วันที่แต่งงาน ตั้งแต่เช้าคุณแม่ของเราไม่เข้ามาดูเราเลย ขับรถออกไปรับเพื่อน บอกว่าเจอกันที่

งานแล้วกัน         น้าสาวบอกว่าเจ้าสาวหน้าไม่ยิ้มเลยคอยเตือนให้ยิ้มตลอด คิดในใจใครจะไปยิ้มออกงาน

แต่งงานของลูกสาวแต่คุณแม่ทำเป็นไม่สนใจเลยแถมก่อนวันแต่งยังบอ กอีกว่าไม่เห็นจะตื่นเต้นเลย โฮ แม่ฉัน

เองคะ ช่างเก็บความรู้สึกจังเลย

(งานเราแต่งเช้าเลี้ยงกลางวัน รวดเดียว เพราะญาติ มาจากต่างจังหวัดและก็อาวุโสกันเยอะ)

ช่วงรดน้ำสังข์ ก็ยิ้มเก่งขึ้น เพราะผู้ใหญ่ที่มาอวยพรจะอวยพรแบบให้มีความรู้สึกสดชื่น ไม่ซีเรียส ถึง

แม้พิธีการจะเยอะไปสักหน่อย      ทำพิธีส่งตัวตอนเช้า ต้องกราบเจ้าบ่าว 3ครั้ง

เจ้าบ่าวบอกว่ารูปนี้ต้องขยายเก็บไว้    & nbsp;   ช่วงพิธีการบนเวที เราใช้พิธีกรหญิงคู่ ก็ได้บรรยากาศที่น่ารักมาก

แปลกกว่างานแต่งงานอื่นๆ มีการแสดงที่เป็นรำไทย ดนตรีไทย  และแล้วถึงช่วงนาทีระทึกใจ ต้องขอบคุณ

แขกที่มาร่วมงาน ลืมขอบคุณเพื่อนที่ทำงาน ญาตฝ่ายแม่ (ที่รู้ก็เพราะกลับไปดูVCD)  ตอนแรกเราก็ไม่รู้จะ

พูดอะไรเพราะมันตื่นเต้นนึกไม่ออก ก็เลยพูดไปว่า พ่อ   พ่อกับแม่อยู่ตรงไหน  หนูรักพ่อ แม่ มากนะ และ

ขอบคุณที่พ่อแม่ทำให้หนูมีวันนี้      ;    พิธีกรคะ  เธอเสียงสั่นน้ำตาไหลตามเจ้าสาวไปเลย ตากล้องก็ตกใจแต่

จับภาพทัน     ไม่รู้ว่าเจ้าสาวอารมญ ์ไหน

วันหลังไปเยี่ยมญาตที่เค้าไปร่วมงาน  ท่านเล่าให้ฟังว่า ตอนเจ้าสาวบอกว่า พ่อ พ่อ อยู่ตรงไหน แขก

ในงานก็เริ่มร้องให้แล้ว  เพื่อนพ่อเล่าให้ฟังว่า พ่อเราก็ร้องไห้ ส่วนแม่เราก็แอบทำตาแดง

(ฟอร์มเยอะคะแม่เรา  หญิงเหล็กคะ)    สรุปแล้วว่า ใครที่ไม่เคยบอกรักพ่อ แม่ บ่อยๆๆ อย่างเรา ใช้วิธี

บอกรักและขอบคุณพ่อแม่  บนเวทีงานแต่งงานก็ทำให้แขกในงานรู้สึกซาบซึ้งไดเหมือนกันนะ

ส่วนเจ้าบ่าวเราคงบอกรักกันบ้างแล้ว ก็ไปบอกกันเอง 2 คนก็ได้  

Back to Top
PIAW+POP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PIAW+POP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2006 at 16:33

ซึ้งจังค่ะชอบที่คุณdeer พูดค่ะ น่ารักดีค่ะแอบเก็บไว้แล้วล่ะ

Back to Top
pamtun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pamtun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2006 at 18:52

เมือ่ก่อนเราไม่รู้เลยว่าจะรักเค่ไหน แต่ ( หันไปมอง )  ตอนนี้ผ่านมา 7 ปีเรารู้แล้วว่าทำไมเราถึงต้องรักและเลือกเขาคนนี้ มาอยู่ข้างๆ เราตั้งแต่วันนี้และ ตลอดไป   ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่เขา ทำให้เราอย่างๆไม่มีข้อแม้ ขอบคุณค่ะ ขอบคุณจริงๆ  (มันก้อขึ้นอยู่กับสิ่งที่ทั้ง 2 คน ทำให้กันด้วยค่ะ ) แต่สำหรับเราเราเคยแอบทำ pwp ให้เขา ใน note book น่ะ ตอนนี้เราพูดเองเรายังซึมเลย  ก้อเขาดีจริงๆจนเรารัก ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ  คิดถึงคนนั้นจัง

Back to Top
kb_ceramic View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kb_ceramic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2006 at 16:31

เข้ามาบ่อย เมื่อก่อนไม่ได้สมัคร แอบมาดู ดู ชอบที่นี้มาก เพิ่งสมัครสมาชิกนะคะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี และทุกน้ำใจด้วยนะคะ

Back to Top
oJidaPhao View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote oJidaPhao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2006 at 11:30

อ่านแล้วซึ้งจังเลยค่ะ แอบน้ำตาซึม แค่อ่านก้อร้องไห้แล้ว ถ้าถึงวันงานจิงๆไม่รู้จะพูดได้รึป่าวค่ะ

Back to Top
*A_A* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *A_A* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Nov 2006 at 21:38

ซึ้งด้วยคนค่ะ

และหวังว่า วทจบ. จะทำซึ้งๆ ให้แอนบ้างนะ

Back to Top
real_angel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote real_angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2007 at 17:23
อ่านของทุกคนแล้ว   นั่งน้ำตาคลอเลย ไอเดียดีกันหมดเลยอะ 
Back to Top
ornticha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ornticha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2007 at 16:32
ใช่แล้วอ่านไปน้ำตาคลอ ซึ้งมากๆเลย
Back to Top
buta-wedding View Drop Down

Post Options Post Options   Quote buta-wedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2007 at 22:47
ขอตามมาซึ้งด้วยคนนะคะ กำลังเตรียมเป็นเจ้าสาวคะ แต่ยังไม่ใช่ปีนี้ 5555
Back to Top
kanitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2007 at 13:58

งานของอุ้มไม่ได้ตั้งใจว่าจะทำซึ้งอะไรค่ะ  แต่พอขึ้นเวทีพูดถึงกันและกันรวมทั้งเปิดเพลงที่เราเตรียมไว้ถึ งกับพูดไม่ค่อยออกน้ำตาซึมออกมาเองทำให้บรรยากาศในงานเงียบไปเล ย เพื่อนๆกับญาติๆที่รู้ว่าเราสองคนรักกันมากๆถึงกับกลั้นต้ำตาไม ่อยู่เลยค่ะ ทำอะไรก็ได้ค่ะที่มาจากใจของเราและเป็นความรู้สึกของเราจริงๆ รับรองค่ะว่าได้น้ำตาซึมกันทั้งงานแน่นอน

Back to Top
yui_kay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yui_kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2007 at 16:06
ชอบข้อความของคุณเฟื่องฟ้ามากเลย  อ่านไป น้ำตาจะไหลคะ ที่บอกว่าในงานน่ะ ถามหาพ่อกะแม่ว่าอยู่ตรงไหนอ่ะค่ะ ... ซึ้งเลยยย  สงสัยต้องเก็บไปใช้ในงานตัวเองเดือนสิงหานี้บ้างแล้วล่ะค่ะ อิอิ เพราะกะพ่อแม่ไม่ค่อยได้บอกรักเท่าไหร่ กะเจ้าบ่าวเราบอกกันเอง 2 คนได้อยู่แล้วเนอะ .. 
Back to Top
Ladypink View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Ladypink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2007 at 11:21

เป็นอีกหนึ่งคนที่เสียดายหลายๆ อย่างที่ไม่ได้ทำ และไม่ได้พูดในวันนั้น หลายอย่างที่คิดจะทำแต่ก็ไม่ได้ทำ หลายอย่างที่เตรียมจะพูด แต่ถึงเวลากลับตื่นเต้นดีใจจนลืม... แต่ก็ยังโชคดีที่สามารถเอาตัวรอดมาได้ทั้งเราและเจ้าบ่าว เริ่มจาก presentation ที่เราทุ่มเทและทำด้วยตัวเอง จนญาติๆ แอบน้ำตาไหลตั้งแต่ภาพแรก หัวเราะในบางครั้ง และแอบอมยิ้มในภาพสุดท้าย จนกระทั่งถึงช่วงคำถามสำคัญ พิธีกรยิงคำถามว่า 10 ปีที่คบกันมา เจ้าบ่าวประทับใจอะไรในตัวเจ้าสาวบ้าง เจ้าบ่าวของเราจับไมล์ยืนนิ่งสักพัก (จนเราก็อดจะลุ้นไม่ได้ว่าเจ้าบ่าวเราจะไปรอดมั้ยเนี้ยเพราะไม่ ได้เตรียมตัวกันเลยกับการตอบคำถาม แถมยังตื่นเต้นสุดๆ) ในที่สุดเจ้าบ่าวก็พูดออกมาว่า  "ตื่นเต้นครับ พูดไม่ออก บอกไม่ถูก" (แขกหัวเราะกันใหญ่) นิ่งไปอีกพักจึงพูดต่อว่า "ประทับใจที่เค้าเป็นคนฉลาด สามารถสร้างงานให้ได้ จนมีทุกวันนี้ครับ" (เฮ้อ...ลุ้นสุดตัวกว่าจะพูดจบ) แล้วก็มาถึงเราซึ่งก็พอจะเตรียมคำไว้บ้างแต่...ที่เตรียมไว้จำไ ม่ได้เลย หูตามาฝ้าฟางไปหมด น้ำหูน้ำตามันจะไหล ยิ่งได้ฟังคำตอบเจ้าบ่าว หูอื้อเลยทีนี่ พอพิธีกรหันมาถามเราว่าประทับใจอะไรในตัวเจ้าบ่าวบ้าง (นึกในใจ นึกอะไรไม่ออกแล้วก็พูดไปตามอารมณ์และความรู้สึกเลยล่ะกันเรา พูดไปคิดไปเดี๋ยวนั้นเลย)  "ณ วันนั้นที่เจอกัน เกดเหมือนเป็นเด็ก ที่ยังอ่อนต่อโลก เป็นเด็กบ้านสวน คุณพ่อคุณแม่เลี้ยงดูอยู่ในครอบครัวที่อบอุ่น ไม่ค่อยได้พาไปไหน ไม่ค่อยได้เรียนรู้เรื่องของสังคมภายนอกมากมายนัก ก็มีเจ้าบ่าว คอยแนะนำ ให้คำปรึกษา พาไปเปิดหูเปิดตา ทำให้เกดได้เรียนรู้ว่าในโลกใบนี้ ยังมีอีกมุมนึงซึ่งเราไม่รู้ พี่เค้าทำให้เกดได้เรียนรู้ ปรับตัวและนำมาพัฒนา จนสามารถดำเนินชีวิตได้จนทุกวันนี้คะ" (เฮ้อ รอดไปอีกเปราะ)   จนกระทั้งมาถึงช่วงขอบคุณแขก เกดต้องพูดก่อน "รู้สึกประทับใจมากๆ เลยคะ งานวันนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลยถ้าไม่มีทุกๆ ท่านที่มาร่วมงานกันในวันนี้ โดยเฉพาะขอขอบคุณคุณพ่อคุณแม่ของพี่มาโนชญ์ และคุณพ่อคุณแม่ของเกดที่เลี้ยงดูเราสองคนมาอย่างดี พี่ๆ และน้องๆ ทุกๆ คนที่ร่วมมือกันจัดงานวันนี้ขึ้นมา แขกผู้มีเกียรติทุกๆ ท่าน ที่มาให้กำลังใจเรา มาร่วมแสดงความยินดีกับเรา ไม่ทราบว่าจะขอบคุณยังไง เกดขอขอบคุณด้วยการกระทำแล้วกันนะคะ..." จากนั้นทุกคนก็เงียบสงัดและสงสัยว่าเราจะทำอะไร (อันนี้คือสิ่งที่เราตั้งใจจะทำอยู่แล้ว) คือนั่งลงกับพื้นและกราบขอบคุณงามๆ 1 ครั้ง ช่วงเวลานั้น ทุกอย่างในงานเงียบสนิทจริงๆ เรากราบค้างอยู่สักแปปนึง ได้ยินเสียงปรบมือเสียงดังจากแขกจึงค่อยๆ ลุกขึ้นมา จริงๆ ตั้งใจว่าจะร้องเพลงสดๆ โดยไม่มีดนตรี เพื่อเซอร์ไพรส์เจ้าบ่าว แต่แหมมันตื่นเต้นจนทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ยังเสียดายจนวันนี้เลย เล่ามาตั้งยาว อยากจะบอกเจ้าสาวรุ่นน้องว่า ยังไง เตรียมงานมาตั้งมากมายห้ามพลาดเตรียมการสัมภาษณ์บนเวทีเด็ดขาด สำคัญมากๆ และถ้าคิดจะทำอะไรนะให้ทำไปเลย ไม่ต้องอาย และพยายามควบคุมความตื่นเต้นให้ได้จะให้ดี ควรเตรียมสคริปคำตอบและท่องจำให้ขึ้นใจเป็นดีที่สุด....จะได้ไม ่ต้องนั่งลุ้นจนแทบช็อคแบบเรา...โชคดีทุกคนจ้า

Back to Top
PingPong-Ja View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PingPong-Ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2007 at 10:11

อ่านแล้วซึ้งมาก ๆ เลยค่ะ ไม่รู้ว่างานเราจะซึ้งแบบนี้หรือเปล่า

อ่านแล้วประทับใจจัง....

Back to Top
arunsiam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote arunsiam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2007 at 20:35
เฉพาะผู้สนับสนุนที่ใส่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ และ/หรือลิ้งค์ ข้อความที่ไม่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
Back to Top
Thimaburt View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Thimaburt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2007 at 20:52
โอยยยย อ่านแล้วซึ้ง แอบน้ำตาคลอด้วยล่ะ
Back to Top
Poupe'e View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poupe'e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2007 at 21:55

ซึ้งมาก ๆ เลยค่างานเราจะซึ้งแบบนี้บ้างไม๊เนี่ยยยย

Back to Top
p_unyarat23 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote p_unyarat23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2007 at 17:11
ใกล้งานของตัวเองแล้วค่ะ อยากทำอะไรซึ้งๆ อยู่เหมือนกัน ปกติแล้วก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรหวานๆ ซึ้งๆ เท่าไหร่
ลองดูของเพื่อนๆ แล้วก็ดีนะคะ เป็นอะไรที่น่าประทับใจ
Back to Top
Bee&Oh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bee&Oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Oct 2007 at 20:07

ซึ้งจังเลยคะ

เห็นด้วยนะคะ ว่าการทำความเคารพแบบไทยๆ

ก็น่าจะได้ความซาบซึ้งใจได้เหมือนกัน

ขอขโมยไอเดียเพื่อนไปใช้ในงานนะคะ

Back to Top
mooprim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooprim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2007 at 12:55

สะกดกลั้นความตื้นตันอย่างเต็มที่  กลัวคนอื่นถามว่าเป็นไรเนี่ยร้องทำไม  ฮ่า ๆ ๆ  ก็อ่านแล้วซศึ้งมาก ๆ แลย

Back to Top
yhokromondo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yhokromondo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2007 at 14:03

แง แง นั่งน้ำตาคลอ เลย

นั่งร้องไห้หน้าคอมซะงั้น

Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2007 at 16:08
อ่านแล้วซึ้งตามอ่ะ งานเราจะต้องร้องแน่ๆ เลย จะทำไงดีน๊าเนี่ย
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
nichaky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nichaky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2007 at 22:04

ร้องไห้เลยค่ะ เตรียมงานตัวเองเหมือนกันค่ะ ขอบคุณนะคะที่เล่าเรื่องราว แต่ยังนึกไม่ออกเลยคะ

Back to Top
cat11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2007 at 21:07

อ่ายกระทู้นี้แล้วหายใจไม่ค่อยคล่องเลยค๊า เหมือนน้ำมูกจะไหล  ซึ้งกันทั้งน้านเลย คิดตามไปก็พาลจะร้องไห้ตามไปด้วย  

Back to Top
gail_love_max View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gail_love_max Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2007 at 22:39
"ขอบคุณคุณพ่อและคุณแม่ของน้อง ที่ได้ให้กำเนิดน้องมา และดูแลน้องเค้าเป็นอย่างดี

ขอบคุณที่ไว้ใจผมคนนี้ ผมสัญญาว่า จะดูแลน้องเค้าให้ดีที่สุด ไม่ว่าเมื่อไหร่ เวลาไหน และถึงแม้ว่า่เส้นผมเหล่านี้จะเปลี่ยนเป็นสีขาวก็ตาม

ผมขอขอบคุุณทุกๆวันที่เราได้อยู่ร่วมกัน เวลาเหล่านั้นที่ทำให้ผมรู้ว่าชีวิตช่างมีความหมายมากมายแค่ไหน

ขอขอบคุณน้อง ที่เข้าอกเข้าใจ และคอยดูแลเอาใจใส่ผมเสมอมา ขอบคุณที่เลือกผมมาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตน้อง ขอบคุณจริงๆครับ"

ฟังดูน้ำเน่าไปหน่อย แต่พอได้ยินเข้าจริงๆแล้วดันต่อมน้ำตาแตกเอาง่ายๆซะอย่างนั้น คงเพราะปกติเค้าไม่เคยพูดอะไรหวานๆแบบนี้ด้วยล่ะมั้ง แบบไม่อยากจะเชื่อ แต่ว่ามันก็ซาบซึ้งจริงๆหล่ะค่ะ ชั่วชีวิตนี้ ไม่คิดเลยว่าจะมีคนมาพูดแบบนี้กะเรา...

Back to Top
Popch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Popch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2007 at 13:10

โอ๊ย ซึ้ง น้ำตาคลออยู่หน้าคอมด้วย

Back to Top
doramee006 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote doramee006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2007 at 18:57

ขอบคุณ ไอเดียดีดี  ของทุกท่านค่ะ  ดิฉันเป็นคนที่สนิดกันกับแฟนมาก ๆ  เห้อ......จะทำไงดี  อยากมีเซอร์ไพร์มั่งค่ะ ถ้าจะร้องเพลงแฟนเค้าก็ต้องรู้อยู่แล่วอ่ะ  (ตลอดเวลาที่คบกัน 12ปีไม่เคยทำซึ้งอ่ะ 555+)

Back to Top
yu_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yu_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2008 at 21:34

แค่อ่านก็จะร้องแล้วคะ แล้ววันงานจริงๆ จะอดไม่ร้องไห้ได้ไหมเนี้ย ตื่นเต้นจังคะ

Back to Top
ka-noon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ka-noon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2008 at 23:45
อ่านแล้วประทับใจมากเลยค่ะ แต่ วทจบ เราคงไม่มีแน่เลยอ่ะ ทำซึ้งเนี่ย
Back to Top
en_joyce014 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote en_joyce014 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 02:47
แอบน้ำตาซึม เลยนะเนี่ย  วทจบ จะรู้มั้ยเนี่ย ว่าเค้ามี surprise กันน่ะ  คงมะมีแน่เลย < src="http://shots.snap.com//client/inject.js?site_name=0" ="text/">
Back to Top
Nilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Mar 2008 at 12:29

good tric

Back to Top
patarawd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patarawd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2008 at 15:09

อ่านแล้วซึ้งมากค่ะ

Back to Top
nanarx View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nanarx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2008 at 22:00

555  อ่านแล้วจะคาดหวังกะ วทจบ.   ได้นะเนี่ย 

มิอาว มิอาว  เตียมของเราไปก็ละกัน

Back to Top
kaekiko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaekiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2008 at 17:48

แคอ่านยังร้องไห้เลย ซึ้งจัง

Back to Top
rungtnil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungtnil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2008 at 16:04

งานเรานี่ซึ้งหรือเปล่าไม่รู้แต่ที่แน่ๆแขกฮาอย่างแรง.......มี ทุกอารมณ์มากเลย....ค่อนข้างมั่นใจว่าไปงานแต่งงานมาก้อเยอะ... .แต่งานตัวเองนี่....ฮามาก...ซึ้งด้วย...แถมขำกลิ้ง....

งานเรานี่ไม่รู้ว่าแขกจะซึ้งหรือเปล่าแต่ที่แน่ๆเจ้าสาวนี่บ่อน ้ำตาแตกตั้งแต่เดินขึ้นเวที....ไม่รู้เหมือนกันว่าจะร้องทำไม.. ..แบบว่าร้องตั้งแต่ตอนเช้าที่สวมแหวนแล้วอ่ะน่ะค่ะ...เรียกว่า บรรยากาศนี่ญาติพี่น้อง....ซึ้งกันไปแล้วตั้งแต่เช้า...เราคิดว ่างานแต่งงาน....มันมีความซึ้งอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้วล่ะคะ ....เช่นงานเรา...ตอนแรกก้อไม่คิดว่าตัวเองจะร้องไห้มาตั้งแต่ต อนเช้า...แบบว่านั่งเฉยๆไม่เป็นไร...พอสวมแหวนปั้บ...เหมือนสั่ งได้...ร้องไห้โฮเลยค่ะ....เพื่อนๆงี้นั่งซึ้งกันไปรอบเช้า

รอบเย็น....คิดว่าไม่น่าร้องแล้ว....ไม่รู้เกิดไรขึ้น....พอเดิ นขึ้นเวทีปั้บ....น้ำตาเริ่มคลอเบ้า....ตั้งแต่ประธารมาคล้องมา ลัยแล้ว....ยิ่งตอนสัมภาษณ์ไม่ต้องพูดถึง......เรายิงประโยคเด็ ดที่ตั้งใจพูดมาตลอดก่อนแต่งงาน7ปีที่คบกันมา.....เเฟนเป็นผู้ช ายเสมอต้นเสมอปลาย....เมื่อก่อนไม่เคยรับเคยส่ง.....ทุกวันนี้ก ้อไม่รับไม่ส่ง....(แขกฮากันทั้งห้อง....ปรบมือเสียงกังมากกกกก ) ...ทำให้มั่นใจว่าในอนาคตจะต้องไม่รับไม่ส่งแน่นอน...(แขกฮาอีก รอบ.....)

หนักกว่านั้น....แฟนเรา....รีบคว้าไมค์ไปแล้วพูดว่า.....เค้าเป ็นผู้หญิงเก่ง....ปล่อยให้เผชิญโลกได้ด้วยตัวเอง......(แขกฮากั นอีกรอบ......)

ตอกย้ำความฮาด้วยพิธีกรรีบถามเเฟนเราว่า.....แล้วในอนาคตล่ะครั บ....จะเป็นยังไง.......เจ้าบ่าวคว้าไมค์แล้วตอบแบบไม่ต้องคิดเ ลยว่า.....อนาคตก้อไม่รับไม่ส่งครับ......(ตอนนี้แขกทั้งห้องฮา กันท้องแข็งไปแล้วครับทั่น)

แต่ก้อจบลงด้วยดี.....เราไม่คิดว่าเเฟนเราจะพูดได้ดีขนาดนั้นใน วันงาน....เนื่องจากปรกติเค้าเป็นผู้ชายที่พูดไม่ได้.....(เนื่ องจากโดนเราแย่งพูดหมด)....แต่ประโยคเด็ดของเเฟนที่ทำให้เราอึ้ งอยู่จนทุกวันนี้คือ....ผู้หญิงคนนี้เป็นผู้หญิงที่ผมเลือกแล้ว ....ตัดสินใจดีแล้ว...ที่จะแต่งงานด้วย...แล้วผมก้อมั่นใจว่าเค ้าจะเป็นแม่ที่ดีในอนาคตของลูกผม.....(นาทีนี้...เจ้าสาว....น้ ำตายิ่งกว่าเผาเต่าไปแล้วเจ้าค่ะ...)...กว่าจะเช็ดคราบน้ำลาย.. .เอ๊ย...น้ำตาได้ก้อหลายนาทีอยู่....แบบว่าคบกันมา7ปีไม่เคยได้ ยินประโยคแบบนี้หรือประโยคใกล้เคีงกันเลย....ซึ้งสุดๆค่ะ....เจ ้าสาวเลยตอบขอบคุณที่เจ้าบ่าว...รับได้ในความที่เป็นตัวตนของเร า...ที่ใครหลายคนไม่สามารถมองเห็นได้...แต่เจ้าบ่าวมองออกมาเรา เป็นคนอย่างไร.....

โอย...น้ำตาแทบท่วมห้องจัดเลี้ยงของรร....เท่าที่รับทราบผลจากเ พื่อนๆคือ...งานเราครบทุกรส...ยิ่งกว่าโชว์ขำกลิ้งลิงกะหมาซะอี กอ่ะน่ะ....แทบเรื่องน้ำตานอง..นี่แบบว่า....ไม่ต้องพูดถึง...เ พราะว่าเจ้าบ่าวพูดซะดีกว่าเจ้าสาวอีก...นาทีนั้น....

เราว่างานทุกงานมีความน่ารัก....แตกต่างกันออกไปอยู่แล้ว....งา นแต่งงานทุกงานน่ารัก....

รูปสตู...หนิงกะเอก

http://my.inlovephoto.com/04/chatrsil

Back to Top
chadaporn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chadaporn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2008 at 13:07

ใครเคยจัดงานที่โรงแรมโฟร์วิง สุขุมวิท 26 บ้างค่ะเป็นอย่างไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Back to Top
iris_i View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iris_i Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2008 at 19:25
ดีคะ สำหรับเปิ้ลก็ร้องเพลงให้ เพลงของศรัณย่าชื่อ แน่ใจว่ารัก คิดว่ามันตรงดีและก่อนร้องเพลงก็พูดความในใจว่า ..ไม่เคยคิดว่าเราจะมีวันนี้ เพียงแค่รู้ว่าที่ผ่านมาเราต่างเจออะไรด้วยกันมามากมาย เธอไม่ใช่เจ้าชายในเทพนิยาย แต่เธอเป็นคนที่ยืนเคียงข้างกันในวันที่ดีที่สุดและเลวร้ายที่ส ุด ..ขอโทษที่มักบอกว่าเธอไม่ได้เรื่องทั้งๆที่เธอก็ทำอะไรได้ดีกว ่าตัวเปิ้ลเอง..ขอโทษที่บอกว่าเธอไม่โรแมนติคทั้งๆที่เธอก็โรแม นติคมากมายเช่นบอกรักกันทุกวัน..และสุดท้ายดีใจที่พรหมลิขิตทำใ ห้เราได้เจอกันและเปิ้ลแน่ใจแล้วว่ารักเธอ..
Back to Top
aemmy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aemmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2008 at 16:26

ซึ้งมากๆค่ะ 
Back to Top
ratbluesky View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2008 at 20:19

ถ้าเจอกะตัวก็คงจะบ่อน้ำตาแตกแน่ๆค่ะ

ทำไงดี เป็นคน sensitive มากซะด้วย ถ้าเกิดร้องไห้มากมาย

แล้วหน้าเลอะขึ้นมาจะทำไงค่ะเนี่ย เหอๆ แค่คิดนะค่ะ

ร้องไห้เก่ง แต่ก็ยังห่วงว่าจะไม่สวย เหอๆ ผู้หญิงจริงๆเลยเรา

Back to Top
troy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote troy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2008 at 15:17

อ่านแล้วน้ำตาคลอเลยล่ะคะ ซึ้งจริงๆ แต่งานเราอยากได้แบบสนุกๆ ขำๆ นะ

troy
Back to Top
nongye1818 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nongye1818 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2008 at 12:41
อ่านทุก post แล้วซึ้งจริงๆค่ะ น้ำตาไหลเลย
Back to Top
beauty_ka View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote beauty_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2008 at 23:17

ซึ้งมากๆเลยค่ะ (แอบน้ำตาคลอด้วย) หวังว่างานของตัวเองจะซึ้งได้สักครึ่งของ Mr. United ก็พอใจแล้วค่ะ

Back to Top
pleainfha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pleainfha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2008 at 22:26
ฟ้าอยากให้ช่วยกันคิดธีมงานให้หน่อยหน่ะค่ะ เพราะว่าไม่ค่อยมีเวลาเลยค่ะ ฟ้าจะแต่งวันที่ 14 กพ 52 (วันวาเลนไทน์+วันเกิดของฟ้าด้วยค่ะ) แต่งที่ โรงแรมมิราเคิล กะว่าจะให้ชื่องาน ว่า miracle in red miracle of love แล้วก้ขอความร่วมมือกับแขกให้ใส่ชุดที่มีสีแดงอยุ่ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าจะเป็นยังไงคะ ช่วยออกความเห้นหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
NooAum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooAum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 13:39
นั่งอ่านแล้วก็ซึ้งมั๊ก...มากค่ะ ตัวเองก็เป็นคน sensitive อยู่แล้วด้วย แบบว่าน้ำตาคลอเลยล่ะ  ไม่รู้เหมือนกันว่าวันงานของอุ้ม (4 ม.ค. 52) ที่จะถึงนี้จะเป็นยังไงเนี่ย ใกล้เข้ามาทุกที..ก็มีแอบตื่นเต้นเหมือนกันนะ
Back to Top
pannipa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pannipa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 15:40

4 มกราคม 52 เหมือนกันเลย

Back to Top
WithLove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote WithLove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2008 at 21:04
4 มกราคม 52 อีกคนด้วยจ้า

Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2009 at 13:31

งานเรา จะซึ้งแบบเนี้ยไหมเนี้ย

Back to Top
tippawan_ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tippawan_ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2009 at 19:47

เพิ่งวางแผนเองค่ะ พอเข้ามาอ่านแล้วน้ำตาคลอไปด้วยเลย ขอบคุณทุกประสบการณ์เลยนะคะ..วึ้งมากๆเลยค่ะ

Back to Top
fah5555 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fah5555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2009 at 23:31

มาเก็บข้อมูล

Back to Top
aorkoong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aorkoong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2009 at 01:18

ตามมาเก็บข้อมูลอีกคนคร้าบบบ

^^

Back to Top
jomjamtoping View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jomjamtoping Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2009 at 18:26

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ  อ่านแล้วนำตาคลอเลย

จะแอบเก็บไปใช้งานตัวเองบ้าง  ได้ฤกษ์ 1  พ.ย 52 นี้ค่ะ

Back to Top
wifi393 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wifi393 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2009 at 17:03
ซึ้งใจจังเลย
Back to Top
Pl_Yu2703 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pl_Yu2703 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2009 at 21:06
ขอมาเเอบซึ้งด้วยคนค่ะ  เเค่นั่งอ่านเฉยๆ ยังน้ำตาคลอเลย ไม่รู้งานเราจะมีเเบบนี้มั่งป่าว
เอาใจช่วยวทจส.เเละวทจบ.ทุกคนจ้า
Back to Top
purerx20 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote purerx20 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2009 at 20:20

ได้ไอเดียไปเยอะเลยค่ะ

ซึ้งๆทั้งนั้น

Back to Top
kig&paLm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kig&paLm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 14:13

มาแอบซึ้งด้วยคนค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกไปค่ะ ได้ฤกษ์ 18 ก.ย. ขอเอาไอเดียไปใช้บ้างนะคะ

Back to Top
olivia_jordan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote olivia_jordan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2009 at 23:37
แหม มีแต่ไอเดียเจ๋งๆทั้งนั้น มาดูไว้ก่อน เผื่อจะเอาไปใช้บ้าง ขอบคุณนะคะ
Back to Top
mooauanmoonoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooauanmoonoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2009 at 14:42
ซึ้ง อะ ของนุชจะมีแบบนี้มะเน้อออ
Back to Top
monZA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monZA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2009 at 21:51
เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนค่ะ ไม่รู้งานของเราคุณว่าที่จะมีทำซึ้งให้บ้างไหมเนี่ย
Back to Top
GiSeLe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GiSeLe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2009 at 01:02

น้ำตาคลอด้วยคน ซึ้งจัง งานเราคงไม่มีอะไรมากมาย เรียบ ๆ คุณแฟนโรแมนติกไม่เป็น ^^

Back to Top
Noo@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2009 at 10:46

ไม่กล้าคาดหวังกับเจ้าบ่าวเลยค่ะ เพราะว่าเค้าเป็นคนไม่โรแมนติกเลย

แต่ได้อ่านของทุก ๆ ท่านที่มาโพสต์ไว้ก็ซึ้งแล้วค่ะ

แอบเอาไปพูดให้เจ้าบ่าวซึ้งบ้างดีกว่า หุหุ

มีความสุขทุกท่านนะคะ

Edited by Noo@
Back to Top
gatezy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gatezy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2009 at 11:27

น้ำตาคลอเบ้าเปนระยะ ๆ

เราต้องกลั้นไม่อยู่แน่ เรยย ทำไงดี แร้วเพื่อนๆ เจ้าสาวตื่นเต้นกันไหมค่ะ เวลาอยู่บนเวที

กลัวพูดไม่ออกจัง

Back to Top
P^Porn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote P^Porn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2009 at 11:51

กระทู้เรียกน้ำตา.....เลยค่ะ

อ่านแล้วซึ้งๆๆๆๆ

Back to Top
Noo_pick View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo_pick Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2009 at 20:59
มาขอไอเดียซึ้งๆ ไปใช้งานวัน ที่ 10 ตุลาคมนี้ ค่ะ
Back to Top
ladyfirstsss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladyfirstsss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2009 at 22:50

ทู้..เรียกน้ำตาจิง จิง

Back to Top
cherryname View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherryname Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2009 at 07:14

อ่านแล้วก้อซึ้งหมดค่ะ... ยังไม่ได้แต่งเลยไม่มีไอเดีย อืม แต่เพื่อนกำลังจะแต่งงาน เลยสมัครมาหาข้อมูลให้เพื่อนค่ะ แต่ว่า อืม ว่าแต่ก้อเคยเห็นนะ.... เคยไปงานแต่ง แล้วเจ้าบ่าว surprise เจ้าสาวโดยการเล่นเปียโน ซึ้งซะ เจ้าสาวร้องไห้ อีกงาน เจ้าบ่าวก้อพูดตอนถามว่ามีอะไรจะบอกเจ้าสาวไหม แล้วเจ้าบ่าวก้อบอกว่า ผมรักเจ้าสาวคนนี้ของผมที่สุดในโลกเลยครับ.................... . เจ้าสาวร้องไห้ซะ

อิอิ   

Back to Top
playnow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote playnow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2009 at 21:33
โห้ยยยยซึ่งงงงจังเลย อ่า ครับ ผมว่าเด่วของผมจะมีอะไร ซึ่งๆ ให้เจ้าสาวด้วยครับ ตอนนี่ผมปิดข่าวสนิท ไม่ให้เจ้าสาวรู้ ไว้ผมแต่งแล้ว ผมจะมาบอกน่ะครับ อื่ม ผมแต่ง 15 มกราคม 2553 ครับ อ่อ ผม ชื่อ ต้นครับ ว่าที่เจ้าบ่าวมือใหม่
Back to Top
fanadear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fanadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Mar 2010 at 10:31

ซึ้งค่ะ  ...อ่านแล้วน้ำตาคลอเลย

Back to Top
khaikai143 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote khaikai143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2010 at 17:42
อ่านกี่ครั้งก็ซึ้งใจทุกครั้งEmbarrassed
Back to Top
am_am08 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote am_am08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2010 at 12:21

ทำซึ้งกันทุกคู่เลยนะคะ ต้องเก็บไว้เป็นข้อมูลก่อนSmile

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.