แต่งงาน สอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
prapus_kas View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapus_kas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ
    Posted: 25 Sep 2008 at 00:28
    หากพ่อแม่สามีซึ่งเป็นชาวแคนาดา ต้องการย้ายไปพำนักยังเมืองไทย ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างคะ  (คาดว่าจะไปอยู่หลังจากอายุ   60 ปี)
    รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ< ="">
Back to Top
ladyinlove View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ladyinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 14:28
สามารถขอวีซ่า รีไทร์เออร์ ได้ค่ะ จะได้ปีต่อปี ต้องอายุหกสิบไปแล้วน่ะหละค่ะ เอกสารคร่าวๆ ไม่แน่ใจค่ะ แต่ในบัญชีต้องมีเงินสองสามเเสนขึ้น เพื่อเพียงพอต่อการอยู่ในเมืองไทยอ่ะค่ะ

สอบถามได$ 57;ที่สวนพล& #3641;เลยค่ะ

Edited by ladyinlove
Back to Top

Post Options Post Options   Quote prapus_kas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 21:46
ขอบคุณค่ะ คุณ Ladyinlove< ="">

< ="">

Edited by prapus_kas
Back to Top
natural3540302 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natural3540302 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2008 at 23:52

ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ ในเวปนี้  แต่ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ทำลิงค์ให้  เพราะทำไม่เป็น

http://www.consular.go.th/modules.php?name=Content&pa=sh owpage&pid=80

Back to Top

Post Options Post Options   Quote prapus_kas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2008 at 05:10
ขอบคุณค่ะ คุณnatural3540302< ="">
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.166 seconds.