แต่งงาน รู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nirinmart View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ
    Posted: 24 Sep 2008 at 22:27
เพิ่งจะว้ากคุณแฟนไปคะ คือเค้าชอบพูดหวานๆ บ่อยๆของบทสนทนาอ่ะ ก็รู้นะว่ามันเป็นอะไรที่แตกต่างกันของประพณี เชื่อว่ามันเกิดกับเพื่อนทุกคนด้วย แต่ สำหรับเราตอนแรกก็รู้สึกดีแต่พอมันมากไปก็ชักจะไม่ค่อ ยชอบนะ เลยอดว่าไม่ได้ว่า ไอก็ปลื้มมากเลยนะที่ยูบอกอย่างนั้นบ่อยๆแต่โลกนี้ไม่ได้มีแค่เ ราสองคนนะ คุยอย่างอื่นบ้างก็ได้ หมู หมา กา ไก่ หรือ อะไร ก็ได้ เค้าก็ตอบว่า เออ ก็ถูก นะ แต่เงียบลงมากเลยตอนนี้ขอตัวไปทำงานต่อแล้ว เอ้อจะโกรธมั้ยเนี่ย เพื่อนๆว่าไงคะ
Back to Top
schengen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote schengen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 22:48
 สวัดดีค่ะ เราว่ามันคงจะเป็นเรื่องปกติและก็ธรรมเนียมบ้านเขาไปแล้วละค่ะ ใจเย็นๆๆและก็มองข้ามไปบ้างก็ได้นะค่ะหรือคิดในแง่ดีนั่นแสดงว่ าเขากำลังอยู่ในช่วงตกหลุมรักคุณอย่างจัง....และถือเสียว่ามันเ ป็นปกติประจำที่เขาจะต้องพูดหวานๆๆกับเราที่ไกลกันเพราะคิดถึงห รือเปล่าเอ่อ  
Back to Top
chobchoco View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chobchoco Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 23:18
ปุ๋มว่าแฟนคุณ nirinmart คงไม่ได้โกรธหรอกค่ะ แต่คงเกร็งๆ ที่จะพูดมากกว่า กลัวจะพูดหวานๆๆ ออกมาอีก แล้วคุณ nirinmart จะว่า จิงๆ แล้วปุ๋มว่าปล่อยให้เค้าพูดไปเถอะค่ะ และคุณ nirinmart ก็ชวนเค้าคุยเรื่องอื่นๆ ที่อยากคุยอ่ะค่ะ
Back to Top
Fon2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Fon2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 23:21
   สวัสดีค่ะ ก่อนแสดงความคิดเห็นขอเล่าเรื่องนี้นิดนึงนะคะ มีหญิงชายคู่หนึ่งเป็นแฟนกัน ฝ่ายหญิงทำงานค่อนข้างหนัก ฝ่ายชายเห็นดังนั้นด้วยความรักแฟนก็เอาเสื้อผ้าฝ่ายหญิงไปซักให ้ แต่พลาดตรงที่ฝ่ายชายไม่ทราบว่าอันไหนสีตกหรือไม่ตก ทำให้เสื้อบางตัวเสียหายเนื่องจากโดนสีของเสื้อตัวที่สีตกอ่ะ พอฝ่ายหญิงมาเห็นเช่นนั้นก็โกรธใหญ่ ฝ่ายชายก็เสียใจ แต่ก็พูดอยู่ประโยคนึงว่า "อย่าโกรธเลยนะ ตั้งใจจะทำให้จริงๆแต่ไม่นึกว่ามันจะเสียหายและทำให้คุณโกรธ"

ความเห็นต่อกระทู้นะคะ ก็คิดว่าเค้าคงรักมากน่ะค่ะเลยไม่เบื่อที่จะพูดคำหวาน (แบบว่า แอบอิจฉาน่ะค่ะ อิอิ)ถ้าเป็นเราเราก็คงเศร้าอ่ะถ้าแฟนเราไม่อยากได้ิยินคำหวานจ ากเรา ถ้าสังเกตุได้ว่าเค้าโกรธก็น่าจะขอโทษเค้านะคะ แตุ่ถ้ารู้สึกว่าคำหวานมากเกินไปแล้วก็เปลี่ยนเป็นหาเรื่องอื่น ๆมาชวนเค้าคุยจนเพลินๆอาจจะดีขึ้นค่ะ ก็เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ(แต่สำหรับเราอยากได้ยินคำหวานจังอ่ะ อิจฉาๆๆๆๆ )
      ฝน ค่ะ

Back to Top
benieieie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote benieieie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 00:15

อย่าคิดมากเลยคะ ให้เค้าเป็นตัวเค้าเองดีกว่าค่ะ  คิดซะแง่ดีเค้าพูดหวานดีกว่าพูดแย่ๆให้เรานะคะ :D  หวานวันนี้เพราะเราไม่รู้พรุ่งนี้เราได้ยินคำหวานๆนั้นอีกหรือเ ปล่า :D  หรือส่วนตัวเป็ฯคนชอบหวาน อิอิ  เอาน่าพอคุยไปเรื่อยๆก็จะหาเรื่องคุยเรือ่งอื่นกันเองละคะ :)

Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 05:17

ขอมายกมือเห็นด้วยค่ะ กะคุณ Benieieie ที่ว่าหวานวันนี้ดีก่าไม่ได้ยินอีกน่ะค่ะ  แต่ถ้าจาให้ดีก็บอกตรงๆ ไปก็ดีแล้วค่ะ ว่าเรารู้สึกยังไงจาได้ไม่ต้องเก็บเป็นอารมณ์ นานๆไปคาร์บอมที่หลังเด๋วยุ่งหน้า

เพราะวันนี้ที่คุยกะแฟนไม่มีไรมากค่ะ นอกจาก ออกกำลังกายยังไง กะ วันนี้จาทำไรกิน  แบบว่า มันก็ไม่ได้แย่ไรอ่ะน่ะ แต่ บางครั้ง ก็เซ็งง่ะ 

เศร้า + จิตตกค่ะ พี่น้อง อยู่ในช่วงปรับปรุงหัวใจค่ะ เหอๆ

Back to Top
Akeeta View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote Akeeta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 08:59
เหออออๆ สำหรับต้าร์กะคุงแฟง อันนี้เปนกิจวัตร ประจำวันไปซะแร้ววค่ะ ต้าร์กะแฟง ถือคติว่า การแสดงออก ไม่ว่าจะเปนการกระทำหรือคำพูด สำหรับคนที่เรารักนั้น ไม่ใช่สี่ที่ผิดหรือเรื่องที่น่าอายเลยแม้แต่น้อย บางคนอาจมองว่าเลี่ยน,น้ำเน่า,ฟังแล้วอยากอ๊วก. .. ก้อช่างเค้าเถอะค่ะ .. บอกรักเค้าทุกๆวัน แสดงออกหั้ยเค้าเหน ว่าเรารักเค้ามากที่สุด เท่าที่จะทำได้ตลอดเวลาที่เราและเค้ายังมีลมหายใจอยู่ ทำวันนี้ของเค้าและเราให้เปนทุกๆวันที่มีความสุข ... ดีกว่าที่เราจะมานั้งตะโกนบอกรักเค้า ในวันที่เค้าหรือเราอาจจะไม่มีโอกาศได้ยินอีกคำๆนี้ อีกต่อไป.......

ลองอ่านข้อความข้างล่างนี้ดูนะค่ะ

อีกหน่อยเราก็ตายจากัน ...... แล้วนะ
ลองคิดแบบนี้บ้าง
ใช่แล้ว ....เราจะเกิดความเสียดาย
เพราะเหลืออีกหมื่นแสนล้านที่เรายังไม่ได้ทำ
ตายได้ไง หากฝันไม่สำเร็จ
ไม่ได้หมายความว่าเราจะไม่ยอมตาย

แต่ให้รีบทำทุกอย่าง ก่อนที่จะตาย ...
ซึ่งจะเป็นวันไหนก็ไม่รู้
และในเมื่อเราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ...
มาเตรียมการรอรับวาระสุดท้ายของเราดีกว่า
เอาแบบตายวันตายพรุ่งก็จะได้นอนตายตาหลับ
ใช้ชีวิตโดยคิดซะว่า....พรุ่งนี้ฉันจะตายแล้ว
ทำงานในสิ่งที่เรารัก เสมือนว่าเราจะไม่ได้ทำมันอีก

ตามความฝันของเราไปสุดโต่ง ...ต้องรีบแล้ว เดี๋ยวตายนะ...เตือนแล้วไง
รักให้หมดใจ บอกเขาไปทั้งหมดที่ความรู้สึกมี
ส่วนจะรักหรือไม่รักกู ไม่สนว้อย ...เพราะพรุ่งนี้ชั้น(อาจจะ )
ตายแล้ว
ใช้เวลา
( ที่อาจจะ) สุดท้ายที่มีต่อกันไว้
กอดกันเหมือนว่านี่เป็นกอดครั้งสุดท้ายของเรา
นุ่มนวลที่สุดเท่าที่จะทำได้
เพราะอย่างน้อย ๆ เราจะได้มีสีหน้าที่ยิ้มแย้มตอนให้สัมภาษณ์ยมบาล

ไปก๊อบเอามาหั้ยอ่านกันค่ะ ... เปนข้อคิดที่ดี ข้อหนึ่งเลยที่เดียว
[IMG">http://dl5.glitter-graphics.net/pub/860/860805y6eisau6gc.gif">[IMG]http://i392.photobucket.com/albums/pp3/akeeta_banks/emo-girl-007.gif">
Back to Top
Bugsbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bugsbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 11:24

สงสัยนิสัยเพลินคงจะคล้ายๆกับเจ้าของกระทู้คือว่า ถ้ามีมาแบบหวานมากๆเพลินก็ไม่ไหว ขอหวานนิดๆก็พอ แล้วชอบอะไรที่เรียลลิสติคมากกว่า แค่ดูแลเทคแคร์กันดี ก็โอเคแล้ว

เพลิน

I've got that chance. I'm going to do my best.

Back to Top
kateu1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kateu1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 12:51
ไม่ต้องคิดมากหรอกนะค่ะ  เขารัก เขาก็อยากแสดงออกนะค่ะ มันอยู่ไกลกัน  จะมาจับเนื้อ ต้องตัว แสดงความรักมันก้ไม่ได้  เลยต้องออกมาเป้นคำพูดไงค่ะ  แฟนเกดมีบ้าง  แต่ไม่เยอะนะ  เพราะโดนส่วนตัว  เราจะชอบฟังบ้าง แต่ไม่ใช่ พูดกันตลอด พูดพร่ำเพรือมาก มันก็ดูธรรมดาไป จยจะชินนะค่ะ  จนรู้สึกมันไม่พิเศษมากเท่าไร  แต่เราจะบอกรักกันทุกวันนะค่ะ อาจจะมีชมมาก  เวลาส่งรุปไปให้    หรือมีคำพูดบางคำ ที่ทำให้เรารู้สึกว่าเขารักเรามากนะค่ะ มันก็ทำให้หัวใจเรากระชุ่มกระช่วยขึ้นเยอะเลยนะ
Back to Top
jew0304 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jew0304 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 14:21

ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ

พี่จิ๋ว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2008 at 18:01
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ ทุกความคิดเห็นถูกหมดเลยคะ เค้าก็เกร็งมากขึ้นที่จะพูดกับเรา แต่ก็ เราแค่อยากให้นานๆพูดแล้วจะฟังดูเป็นพิเศษนั่นเอง

ขอบคุณอีกทีคะ

นิริน ว่าที่สะใภ้ UK 
Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2008 at 01:27

คือที่ว่าหวานเนี่ย หวานทุกประโยค ทุกคำพูดเลยหรืออย่างบางประโยคที่ฝรั่งพูด i love you baby / thanks you to being my wife  / Thanks to stay with me / i miss you very much  etc....... 

คือถ้าแบบเหล่านี้ มันจะแนวปรกติมากๆๆๆ ไม่ได้ถือว่าหวาน แต่ก็ถือว่าเป็นวิตามินที่ดีเลยล่ะ ค่อยๆๆหยอดทำให้ใจชุ่มชื่นได้ บำรุงให้สดใส

คือนุ่นก็ไม่ใช่คนหวาน นิก  (สามี ) ก็ไม่หวาน....  แต่พออญุ่ด้วยกันไปหันหน้ามาเจอกัน ก็รักยูน๊า จุ๊บๆๆ แร่ะ อิอิอิ  มันแสดออกมาเอง ต้องค่อยเป็นค่อยไปค่ะ

ถ้าเค้าไม่หวานมาซิ ระวังจาเบื่อ เฉาซะก่อนน๊า อิอิอิ

หวานวันละนิด   จิตจ่มใส  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nirinmart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2008 at 17:51
ขอบคุณ คุณนุ่นคะ คือเข้าจะมาเ็้นประโยคเลยอ่ะคะแล้วถ้าเราตอบเป็นประโยคที่นี้ก็ จะยาวเป็นเรื่องเลยหล่ะตอนแรกเราก็เกรงใจแต่หลังมาก็ชักไม่ไหว
มันมากไปนิดนึง ก็ประมาณว่า เค้าบอกเราว่า เออโชคดีนะที่เจอเรา เค้าไม่เคยมีความสุขมากขนาดนี้มาก่อน และอีกหลายๆอย่างประมาณนี้แล้วยาวเลยหล่ะคะ แล้วก็พูดบ่อยๆอ่ะคะ ตอนแรกเราก็เออมันเป็นช่วงที่เข้มข้นอยู่มั้ง แต่มากมากเข้าเราก็เลือกที่จะบอกเค้าแหละคะ แต่ประมาณว่า i love you, i miss you, i adore you, i love you with all my life อะไรประมาณนี้เฉลี่ย 3 นาทีต่อครั้งคะ อันนั้นรับมือได้คะ บางทีถ้าไม่อยู่ใน feel ด้วยก็บอกว่า me too แล้วก็รีบเปลี่ยนเรื่องเลยคะ
Back to Top
Vivie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Vivie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2008 at 22:36
เป็นเหมือนกัน วี่เป็นคนไม่หวาน แต่วิธีแก้รำคาญแก้เลี่ยนคือฟังเฉยๆ ไม่เก็บเอามาคิดตามหรือฝันปลื้ม เข้าใจค่ะว่าพูดหวานๆมากเกินเราเองก็รับไม่ได้อ่ะนะ ..แบบว่าฟังมาเยอะว่าผู้ชายปากหวานมักไม่จริงใจ ฝรั่งบอกรักให้หารคำพูดซะก่อนค่อยเชื่อ .บางทีแฟนบอก ไอ เลิฟ ยู เราก็แค่พยักหน้ารับ..แต่อย่าทำเหมือนเราบ่อยมากนะ แหะๆ อาจจะบอกกลับคืนไป ไอ เลิฟ ยู ทู  ..ก็ได้ เด๋วเค้าน้อยใจ เพราะบางทีแฟนเราเค้าชอบว่าเราไม่โต้ตอบงี๊ มีแต่พยักหน้า บางทีมันทำให้เค้าแบบเหี่ยวไปเลยงี๊ ....แหม ถึงเราจะไม่ค่อยหวาน แต่เราก็ร๊ากกกกกกกนะ อิอิ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.190 seconds.