แต่งงาน ***รีวิวงานเช้าของนิ่มแบบจบแล้วนะคะ*** - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

***รีวิวงานเช้าของนิ่มแบบจบแล้วนะคะ***

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nicky_nimo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ***รีวิวงานเช้าของนิ่มแบบจบแล้วนะคะ***
    Posted: 19 Sep 2008 at 22:23

จากกระทู้ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp? TID=87471&PN=1

ที่นิ่มรีวิวไว้เมื่อวันพฤหัสแล้วเพื่อนๆ ไม่สามารถดูรูปได้ตอนนี้นิ่มก็เอารุปไปอัพโหลดใหม่แล้วนะคะ

ยังไงก็ติดตามการรีวิวของนิ่มได้เรยจ้า งานนิ่มมีเมื่อวันที่ 12 สิงหา ที่ผ่านมานะคะ

ก็ตื่นมาอาบน้ำแต่งตัวรอพี่นัทมาแต่งหน้าให้ตอนตี 4 จ้า

แต่งเสร็จก็ตี 5 นิดๆ แล้วก็เริ่มเดินทางไป รพ.สงฆ์ค่ะ ของนิ่มทำพิธีสงฆ์รวมนะจ๊ะ ไปถึงยังไม่เริ่มพิธีก็แอบแชะรุปกะฝาแฝดนิ่มซะหน่อย (เหมือนกันมั้ยคะ)

พิธีเริ่ม 6.30 น. เจ้าหน้าที่ก็ประกาศเรียกให้บ่าว-สาวขึ้นไปถวายอาหารพระที่อาพา ธบนตึกกัลยานิวัฒนาค่ะ

แล้วก็ลงมาถ่ายรูปที่หน้าตึกซะหน่อยละกันเนอะ (เก๊กสวย เก๊กหล่อกันใหญ่เรย อิอิอิ)

เสร็จแล้วก็กลับมาที่หอฉันเหมือนเดิมค่ะ เตรียมทำพิธีสงฆ์ แอบตื่นเต้นนิดหน่อยเป็นคู่แรกซะด้วยซิ ทำอาไรผิดเนี่ยอายเค้าแย่เล

แล้วนายพิธีก็มาเรียกให้ไปจุดเทียน

ตอนจุดเทียนแอบถือเคล็ดด้วยการเอามือไว้เหนือเจ้าบ่าว พอกลับมานั่งคุณเจ้าบ่าวแซวใหญ่เรย แหมๆๆ ข่มกันแต่แรกเลยเหรอ 555+

(เหอๆๆๆ ให้มันรู้ซะมั่งเหนือแต่แรกเอาเคล็ดหน่ะดีแล้วจะได้ไม่กล้าหือ)

พอพระท่านสวดเสร็จก็กรวดน้ำค่ะ พอเอารูปมาดูคุณเจ้าบ่าวแอบน้อยใจว่าไมมือดำกว่าเยอะเลย

555+ ให้มันรู้บ้างไปขัดผิวเท่าไหร่ก็ไม่ขาวเท่านิ่มร้อกกกกก

แล้วนายพิธีก็มาเรียกให้ไปรับน้ำมนต์ค่ะ กลัวๆๆๆ แทบตาย กลัวจะเผลอร้องกรี๊ดออกมา (เจอพระไม่ได้ร้อน 5555+)

พอเอาน้ำที่กรวดไปรดต้นไม้ใหญ่แถวๆ นั้นแล้วก็ขึ้นไปอาคารมูลนิธิ ชั้น 2 ห้อง 2 วุ่นวายมากมาย

ทีนี้ปัญหาเริ่มมาแล้วค่ะเพื่อน ๆ

พี่สาวมาบ่นใหญ่เรยแขกหิวแล้วนะเนี่ย ไม่มีอาไรให้กินรึไง ต้องค่อยๆ บอกว่าเด๋วไปกินที่งานมีข้าวต้มไว้ให้แล้ว

ก็โอเคจบไป รอสักพักเรื่องมาอีกล่ะทำไมนายพิธีไม่มาซักทีนะเนี่ย  รอนานจนเหนื่อยแล้วนะ -*-

แต่เหนื่อยก็ยังมีแก่ใจแชะรูปไปเรื่อยค่ะ (ถ่ายกับหลานมั่ง พี่สาวมั่ง ถ่ายไปเรื่อยเลยค่ะ)

*****ไม่ไหวแล้วค่ะ ง่วงนอนมาก ไว้มาต่อพรุ่งนี้ตอนสายๆ นะคะ******

Edited by nicky_nimo
Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 22:47
มาเกาะขอบรอดูงานคุณนิ่ม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 22:50

ดีจ้า คุณ niap_cee รอหน่อยน้า นิ่มรีไซส์รูปซะเหนื่อยแล้วเนี่ย

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 23:54
ยินดีด้วยนะคะ คุณนิ่ม  ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ   คุณนิ่มสวยมากๆ เลยค่ะ 
Back to Top
tikka_tikka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikka_tikka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 23:56
มาต่อไวไวน่ะค่ะ
Back to Top
nanyanit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanyanit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 00:08

ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม  ดีจังได้ทำบุญด้วย  พรุ่งนี้จะ มาดูต่อภาค 2 ค่ะ

จากเพื่อนที่แสนดี ผ่านไป 18 ปี ขอเป็นส่วนหนึ่งของกันและกัน
Back to Top
bookky23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 00:45
ว้าวๆ รอตามคุณนิ่มภาค 2 อยู่นะคะ
Back to Top
KaEark View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KaEark Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 08:07

ยินดีด้วยค่ะ รอคุณนิ่มรีวิวตอนต่อไปอยู่ มาไวๆนะคะ

Back to Top
nitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 08:28
ปูเสื่อรอดูต่อค่า
(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 08:44
คุณนิ่มสวยจังเลยค่ะ
Back to Top
หมอนอิง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมอนอิง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 08:47

ชุดคุณนิ่มสวยจังค่ะ

Back to Top
guideindy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote guideindy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 08:47
เจ้าสาวสวยมากเลยจ้า มีความสุขมาก ๆ นา ยินดีด้วยจ้า
Back to Top
nutik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 09:00

ยินดีด้วยจ๊ะคุณ นิ่ม แต่งหน้าสวยมากๆๆๆ

Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 09:01

คุณนิ่มสวยมากเลยค่ะ

เจ้าบ่าวเข้มนะเนี้ยะ  สะกิดใจเลย

(เหมือนบ่าวเราเลย)

วันนี้จะไปถ่ายรูปแล้ว

แอบตื่นเต้นเล็กน้อย

แต่  สู้ๆค่ะ

แล้วจะเข้ามาชมภาค 2 ต่ออีนะค่ะ

รีบๆลงหล่ะ

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
auai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 10:34

ยินดีด้วยค่ะนิ่ม มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
ple-neng View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ple-neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 11:34

รอดูรูปคุณนิ่มต่อนะคะ

ปล.คุณนิ่มสวยหุ่นดีจังอะคะ

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 11:48

ยินดีกับคุณนิ่ม ด้วยนะ

Back to Top
sassygirl&xx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sassygirl&xx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 12:22
 ยินดีด้วยนะคะสวยมากเลยค่ะคุณนิ่ม จะรอดูรูปเพิ่มเติมนะคะ
Back to Top
pimcom View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pimcom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 12:39

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

เจ้าสาวสวยงามมากเลยค่ะ

Back to Top
kikkabomb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kikkabomb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 13:04
มาต่อเร็วๆนะจ๊ะนิ่ม

Back to Top
Robocob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Robocob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 14:34

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขแถมยังอิ่มบุญด้วย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 14:35

มาต่อกันเลยนะจ๊ะเพื่อนๆ

ก็ระหว่างรอนายพิธีมาเกิดปัญหาคือเก้าอี้ไม่พอนั่งเพราะแขกนิ่ม กับแฟนเยอะมาก ปกติเค้ามีให้ห้องละเกือบ 100 ที่ แต่ก็นะแขกเยอะเก้าอี้ไม่พอ

ทีนี้ทำไงล่ะ ก็ถามพนักงานที่เค้าเดินไปเดินมาเค้าบอกว่าสามารถเอาเก้าอี้จาก ห้องจัดเลี้ยงได้แต่ต้องให้นายพิธีมาสั่งการค่ะ

แต่ก็นะนายพิธียังไม่ขึ้นมาซักกะที รอนานมากเกือบ 20 นาที ก็เลยให้คุณว่าที่ลงไปตาม ปรากฎว่านายพิธีช่วยงานอยู่ด้านล่างค่ะ ก็โอเคค่ะไม่ว่าไรกันหยวนๆ

เพราะเป็นวันแม่เลยมีคนมาทำบุญเยอะมาก เค้าเลยต้องอยุ่ช่วยก่อนค่ะ พอนายพิธีมาก็จัดการแจ้งพนักงานแล้วก็เพื่อนๆ ญาติๆ ช่วยกันยกเก้าอี้กันใหญ่เรยค่ะ แต่ก็ยังไม่พอนั่งอยู่ดี

ก็เพื่อนๆ นิ่มและเพื่อนคุณว่าที่ก็มีบ้างที่ต้องยืนอยู่หน้าห้องอย่างน่า สงสาร (ทนๆ หน่อยนะเพื่อน )

พอนายพิธีมาก็เริ่มพิธีการกันเลยนะจ๊ะ กราบพระกันก่อนเลยจ้าเพื่อความเป็นสิริมงคลน้า

**แอบดีใจค่ะก่อนเริ่มพิธี นายพิธีบอกว่าตั้งแต่เค้าเป็นนายพิธีที่ รพ.สงฆ์มา ไม่เคยเห็นงานไหนแขกเยอะแบบนี้ เค้าบอกว่าดีใจกับบ่าว-สาวด้วยจิงๆ

นิ่มกับแฟนงี้เป็นปลื้มเหมือนกันค่ะ รีบไหว้ขอบคุณแขกกันใหญ่เลย

แล้วก็ไหว้พ่อแม่บ่าว-สาว ค่ะ

นิ่มแอบเห็นป๊ะป๋าของนิ่มเองทำหน้าเหมือนจะร้องไห้ คิดว่าเค้าคงดีใจที่เห็นลูกเป็นฝั่งเป็นฝาซะที

ต่อไปเป็นพิธีสู่ขอ ขันหมากกับสวมแหวนค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 14:58

และแล้วแม่นิ่มก็ได้อุ้มขันหมากแว้วววววว สงสัยแม่คงไม่รู้ว่าเค้าให้พูดว่าหนักจังเลย (แม่เราไม่พูดซักคำ เอาแต่ยิ้มอย่างเดียว)

เก็บภาพเป็นที่ระลึกกันหน่อย เสียดายไม่ได้เรียกพี่ๆ น้องๆ ของทั้ง 2 ฝ่ายมาถ่ายเลยค่ะ ลืมจิงๆๆๆๆๆ มาดูรูปแล้วเพิ่งเห็นว่าไม่มีรุปกับครอบครัวแบบครบๆ เลย-*-

แล้วก็พิธีรดน้ำสังข์ค่ะ อันนี้นายพิธีมาบอกพิธีการคร่าวๆ ว่าต้องทำยังไงบ้าง (นั่งฟังอย่างตั้งใจเรยค่ะ กลัวทำผิด)

แล้วก็ให้แม่นิ่มกับแม่คุณว่าที่คล้องพวงมาลัยให้ แล้วก็ป๋านิ่มคล้องมงคลกับเจิมหน้าผากให้ค่ะ

เสร็จพิธีรดน้ำแล้วก็มีถ่ายรูปเป็นที่ระทึก เอ๊ย ! ระลึก  แล้วก็เตรียมตัวไปทำพิธีรับไหว้ต่อที่กรมสารวัตรทหารบกค่ะ

*****ไปเดอะมอลล์ก่อนนะคะ เด๋วกลับมารีวิวเพิ่มเติมจ้า ****

Back to Top
NuAp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuAp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 15:23

คุณนิ่มน่ารักมากค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆ นะค่ะ

Back to Top
nanyanit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanyanit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 18:39

คุณนิ่มแขกล้นหลามจริงๆ ค่ะคุณนิ่ม  ผู้หญิงไทยเนี่ย แต่งชุดไทยแล้วสวยดีเนอะ

จากเพื่อนที่แสนดี ผ่านไป 18 ปี ขอเป็นส่วนหนึ่งของกันและกัน
Back to Top
chanenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 19:42
กลับมารึยังค่ะคุณนายนิ่ม เดี๊ยนกำลังรอชมภาพอยู่นะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 20:52

กลับมาแล้วจ้า

เสร็จจากพิธีการที่ รพ.สงฆ์แล้วก็เดินทางต่อไปยังกรมสารวัตรทหารบกค่ะ อยู่ใกล้ๆ กันเลยจ้าเดินทางแปปเดียว ไม่ถึง 10 นาที

ไปถึงก็ต้องทำพิธีรับไหว้ต่อค่ะ แต่กล้องวีดีโอยังไม่พร้อมเท่าไหร่ก็รอก่อนค่ะ ระหว่างรอก็เหมือนเดิมค่ะ แชะๆๆๆๆ

วันงานมีแต่คนบอกว่าเจ้าสาวลัลลามากมาย บ้ากล้องอีกตะหาก เพื่อนจะถ่ายรูปเล่นกันเองก็ยังเอาหน้าไปแจ๋มกะเค้าอีก 555+

ไม่ค่อยมีรุปคุณว่าที่นะคะ เพราะเค้าไปเตรียมสถานที่ค่ะ ส่วนนิ่มก็อย่างที่บอกบ้าถ่ายรูปมากๆๆๆๆ 555+

ห้องรับไหว้ก็เป็นห้องเล็กๆ ภายในสโมสรนั่นแหล่ะค่ะ สะดวกมากทางโต๊ะจีนพานทองก็จัดให้สวยงานเลยค่ะ

แล้วก็เริ่มพิธีรับไหว้ค่ะ นิ่มใช้ผ้าแพรเป็นของรับไหว้ค่ะ เริ่มจากป๋ากับแม่นิ่มกับแม่เลี้ยงค่ะ แล้วก็ญาติพี่น้องค่ะ  เสร็จแล้วก็ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกจ้า

********* จบการรีวิวงานเช้านะจ๊ะ แล้วไว้อาทิตย์หน้าจะมาต่องานเลี้ยงเที่ยงนะจ๊ะ*********

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 20:56

เจ้าสาว wsq เนี่ยสวยทุกคนจริงๆ

Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 21:38
ยินดีด้วยนะคะ คุณนิ่มดูสวย สดใสมากๆเลยค่ะ
Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 01:24

กลับมาดูอีกรอบ อิอิ

ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม มีความสุขมากๆ คุณนิ่มสวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top
inam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote inam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 09:23

คุณนิ่มสวยมากๆเลย

รอยยิ้มดูสดใสมากๆ

Lilypie Baby Ticker

Back to Top
minmana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 10:13

สวยมากค่ะคุณนิ่ม ยังกะรอดูละครเลยนะคะเป็นฉากๆเลย

ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 12:08

น่ารักอ่ะจ๊ะ

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 12:32

คุณนิ่มสวยมากเลยค่ะ

Back to Top
kumlai View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kumlai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 17:40
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
ubontip.c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ubontip.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 09:28

น่ารักจังเลยค่ะ ยินดีด้วย มีความสุขมากๆๆ น่ะค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 10:46

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะน้องนิ่ม

เจ้าสาวน้องใหม่.  อ่านรายละเอียดที่นี่ได้เลยนะคะ  รายละเอียดครบค่ะ

Back to Top
nusja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nusja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 10:55

สวยงามค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 11:02

ขอบคุณนะคะทุกๆ คนที่แวะเข้ามาชมการรีวิวงานเช้าของนิ่ม

ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเจ้าสาวรุ่นน้องบ้างนะคะ

แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำชมมากๆๆๆ เลยค่ะ  ยิ้มแก้มปริไปหมดแล้วค่ะ   

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 11:43
< => ยินดีด้วยค่ะ คุณนิ่ม ง
Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 14:49
ยินดีด้วยนะค่ะ  สวยๆๆๆค่ะ
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
aornkanok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aornkanok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 15:51

ยินดีด้วยนะคะ รอดูงานเลี้ยงนะคะ

Back to Top
chanamon.w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanamon.w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 15:58

ยินดีด้วยนะคะ  มาแอบเก็บข้อมูลที่ รพ.สงฆ์ค่ะ

Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 16:23
ดีใจด้วยค่ะ  คุณนิ่ม แต่งที่โรงพยาบาลสงฆ์เหมือนกันเลย
Back to Top
pednoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pednoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2008 at 21:44
ยินดีด้วยนะจ้ะนิ่ม ขอให้มีความสุขมากๆนะ 
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 13:04
ยินดีด้วยนะคะคุณนิ่ม ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
apich214 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apich214 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2010 at 15:06
ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.150 seconds.