WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  New Posts New Posts RSS Feed: Photo Back Drop เก๋ๆ จาก Buddy’s Wedding
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Photo Back Drop เก๋ๆ จาก Buddy’s Wedding

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
buddywedding View Drop Down
exsp
exsp

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote buddywedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Photo Back Drop เก๋ๆ จาก Buddy’s Wedding
    Posted: 18 Sep 2008 at 02:58 Share

"Friendly Wedding Studio" ?

หลายๆคนคงเคยได้ยินเพื่อนๆบ่นกันว่า  “ไม่อยากไปถ่ายรูปกับ Wedding Studio เพราะกลัวเรื่องปัญหาน่ากลัวต่างๆ แต่ก็ง่ายดีนะ ไม่ต้องตระเวนหาชุดแต่งงานเพิ่มอีก...

แต่ชอบงานช่างภาพอิสระจังดูเป็นธรรมชาติอย่างที่Wedding Studio ทำไม่ได้....แต่ชุดหล่ะต้องไปหาเอง...เวลาก็ไม่มี...แพงอีก... ทำไงดีนะ....คิดไม่ตก”     

วันนี้ Buddy’s Wedding เลยตัดสินใจแล้วครับ ว่าเราจะเป็น Friendly wedding studio ที่ดำเนินงานโดยช่างภาพอิสระ..

เรามีให้ทุกอย่างไม่ต้องไปหาหลายๆที่ ไม่ว่าจะเป็นชุดแต่งงาน การ์ด Backdrop  และทุกๆอย่างที่เอามารวมกันก็เป็นของที่ทางผมคัดมาแล้ว ใช้มาแล้วกับลูกค้าเกือบทุกคู่ 

ไม่มีกลอุบายอะไรทั้งนั้น   ผมอยากให้เราคุยกันได้อย่าง Friendlyจริงๆ มีอะไรที่ผมจะช่วยแนะนำได้ ช่วยอะไรได้ผมก็ยินดีครับ

Website ใหม่ของ Buddy’s Wedding ยังไม่เสร็จซักทีครับ มีปัญหาเรื่องprogram อีกนิดหน่อย หลายๆคนที่โทรมาบอกว่าเค้าดูเว็บเราทุกวันถึงแม้นว่าจะยังไม่ได ้

update ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมจะรีบเร่งให้เสร็จเร็วๆ นะครับ 

ส่วนตอนนี้ใครอยากเห็นราคา Package ใหม่ ก็mail หรือ PM กันมาได้เลยครับ เดี๋ยวจะจัดส่งไปให้ พร้อมPromotion เจ๋งๆ เช่น  30,000 กว่า ได้ชุดเจ้าสาววันงานลยก็มีครับ

หรือ Package ที่แถม ดูแลวันงานให้ฟรีก็มีครับ  

ก่อนจากกันเลยเอารูป Photo   Backdrop ที่ทำๆมาให้ชมกันนะครับ ใครอยากมีphoto backdrop เก๋ๆ แนวๆ ก็โทรเข้ามาคุยกันได้ครับ

Photo Backdrop ทุกอันมีที่มาที่ไป เข้ากันกับ Card เป็นอย่าง ดี มีเรื่องราวมากมายก่อนจะมาเป็นอย่างนี้ วันหลังจะมาเล่าให้ฟังอีกที นะครับ

เอามาฝากกันแค่นี้ก่อนนะครับ   ส่วนตอนนี้ใครอยากเห็นราคา Package ใหม่ ก็mail หรือ PM กันมาได้เลยครับ เดี๋ยวจะจัดส่งไปให้ ครับผม

Tel : Vin 081-7200994 , 081-9059420 ครับ

email  : vinbuddy@hotmail.com , vin@buddywedding.com

Website  www.buddywedding.com

Edited by buddywedding
www.buddywedding.com
Tel 081-7200994
Assistant 081-9059420
Back to Top
cookiecreamy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 07:46 Share
Backdrop สวยๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
Back to Top
Aom&Kong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aom&Kong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 07:55 Share

Photo Back Drop สวยมากๆเลยค่ะ

รอดู website ใหม่อยู่นะค่ะ ....

Back to Top
naphat_thanachi View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote naphat_thanachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 08:24 Share

น่าสนใจค่ะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 08:48 Share
สวย ทั้งนั้นเลยค่ะ
Back to Top
EUY&DYO View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote EUY&DYO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 08:52 Share
สวยจังค่ะ
Back to Top
sasahana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasahana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 09:39 Share
ว้าวววว สวยๆทั้งนั้นเลยค่า
Back to Top
auai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 10:13 Share

สวยมากๆเลยค่ะ

Back to Top
sulmamar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sulmamar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 11:38 Share

น่ารักทุกอันเลยคะ

Back to Top
GoLFiE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GoLFiE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 12:04 Share

Back drop น่ารักมากกกกก..ค่ะ   

แพงอ่ะป่าวเนี่ยยยย...

Back to Top
buddywedding View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote buddywedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 12:36 Share

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาชมกันนะครับ และทุก email ทุก PM ด้วยเช่กัน  ผมตอบไปหมดแล้วนะครับ  แล้วก็เลยขอตอบเรื่องของ PBD (photo backdrop) ตรงนี้เลยละกันนะครับ 

อะไรไม่เข้าใจ หรือ มีอะไรแนะนำเรื่องราคา ก็ยินดีนะครับ ผมจะได้เอามาปรับปรุงครับ

ราคา Backdrop อยู่ที่ 2-3 หมื่นเป็นต้นไปนะครับ

ราคาขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง?

ขนาดครับ       ที่ทางเราทำได้ คือ 4 ,6,8 เมตร x 2.40 เป็นต้นไปครับ เล็กกว่า 4 เมตรต้องคุยกันอีกทีครับ 

Prop          ของตกแต่งต่างๆว่ามีอะไรบ้าง  เช่น Chandelie  ,โคมไฟต่างๆ

โซฟา  หญ้าเทียม พรม อะไรพวกนั้นเป็นต้น ซึ่งเปลี่ยนไปตามความเหมาะสมของโรงแรมต่างๆกันไปครับ

ค่าดอกไม้ ยังรวมไม่ได้เพราะว่าต้องมาฝ่าด่านโรงแรมกันก่อน แต่แบบที่เห็นกันนั้นไม่ค่อยโดนค่านำเข้าหรอกครับ เพราะว่าดอกไม้น้อยครับ

ราคานี้รวมอะไรบ้าง ?

ราคา รวมค่า ขนส่ง ค่าติดตั้ง ค่าStaff ที่จะต้องคอยดูอยู่หน้างานตลอดหากเกิดข้อผิดพลาดระหว่างงานครับ

ราคานี้ยังรวมถึง ค่าประสานงานกับทางโรงแรม ซึ่งมี Condition ต่างๆมากมาย อย่างที่ลูกค้านึกไม่ถึงเลยละครับ !!!!

ราคา นี้ยังรวมถึง ความเสี่ยงที่ผมต้องเจอกับการเสียหายที่เกิดขึ้นจากการติดตั้งใ นโรงแรมต่างๆที่ไม่เหมือนกัน ที่เวลาเค้าเรียกเก็บค่าเสียหายที.........หมดกันเลยครับ ที่ทำกันไป เข้าตัวอีกต่างหาก  เช่น ถ้าพรมเป็นลอย ก็จุดละพันบ้าง 3,000 บ้าง

ราคานี้ไม่รวมกรณีที่เกิดการเสียหาย ที่เกิดจากลูกค้าครับ เช่น ทำเครื่องดื่มต่างๆหกใส่ โซฟาที่เป็นผ้า หรือทำจักรยาน ราคา 25,000 ของผมล้ม หรือ เป็นรอยครับ เป็นต้นครับ

จริงๆแล้ว แบบที่เรามีแบบใหม่ๆอีกเยอะนะครับ แต่ผมคงลงไว้ให้ดูในนี้ไม่ได้ ต้องนักเจอ และคุยรายละเอียดเลยนะครับ ต้องขอโทษไว้ณที่นี้ด้วย

Edited by buddywedding
www.buddywedding.com
Tel 081-7200994
Assistant 081-9059420
Back to Top
NeungDeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NeungDeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 13:59 Share

สวยมากเลยค่ะ ^_^

Back to Top
NuAp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuAp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Sep 2008 at 15:39 Share

เก๋มากเลยค่ะ

Back to Top
Marudech View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marudech Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 03:51 Share

จากคอลัมภ์ เปิดซองส่องไทย (ลุงแจ่ม-หนังสือพิมพ์คมชั...
จากคอลัมภ์ เปิดซองส่องไทย
(ลุงแจ่ม-หนังสือพิมพ์คมชัดลึก วันที่ 18ก.ย.51หน้า 22)

น้องชายและว่าที่น้องสะใภ้ของดิฉันได้วางแ ผนแต่งงานซึ่งกำหนดการ คือ 10มกราคม 2552 โดยได้ไปงานเวดดิ้งแฟร์ ที่ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ และไปสะดุดบูธของโรงแรมแห่งหนึ่ง พนักงานขายของโรงแรมแจ้งว่า ถ้าวางมัดจำวันนี้ 5,000 บาท พร้อมกับข้อเสนออื่นๆ เช่น ทางโรงแรมยินดีจัดซุ้มดอกไม้บึ้มๆ ให้ตามที่ขอ และยินดีดูบริการเป็นพิเศษในวันงาน ทั้งคู่จึงตกลงวางมัดจำ 5,000 บาท เพื่อยืนยันการจองสถานที่ใช้จัดงานสมรส พนักงานขายได้ติดต่อดิฉัน เมื่อวันที่ 20 มิ.ย.51 เพื่อขอเปลี่ยนแปลงข้อตกลง เรื่องราคาโต๊ะจีน จากข้อมูลวันงานเวดดิ้ง แฟร์ ระบุว่าราคาโต๊ะจีน 5,500 เพิ่มราคาเป็น 5,700 บาท จากนั้นเราขอยกเลิกเนื่องจากโรงแรมผิดข้อต กลง และเราขอคืนเงินวางมัดจำจำนวน 5,000 บาท คืน แต่ถูกโรงแรมโฟร์วิงส์ปฏิเสธ โดยอ้างว่า "ในการประกอบธุรกิจ การจองงานจะต้องมีการวางเงินมัดจำเพื่อเป็ นการยีนยันและเงินมัดจำจะต้องถูกริบหากลูก ค้าผิดข้อตกลง"ดิฉันจึงตัดสินใจเขียนจดหมา ยร้องเรียนถึงกรรมการผู้จัดการโรงแรมโฟร์ว ิงส์ และสำเนาเรียนสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค ปรากฏว่า ทางโรงแรมฯยังคงปฏิเสธการคืนเงินมัดจำ โดยอ้างว่ายอมลดราคาให้ 5,500 บาท ตามที่ตกลงไว้แล้ว แต่ท่านทราบหรือไม่ ว่าโรงแรมฯ ยอมมอบส่วนลดให้ลูกค้า หลังจาก Complaint ไปนานถึง 2 เดือน ซึ่งในระหว่างที่ลูกค้ารอให้โรงแรมติดต่อก ลับ แต่ก็ไม่มีวี่แวว จนกระทั้งดิฉันได้มองหาโรงแรมอื่น และได้ตกลงทำสัญญาพร้อมวางมัดจำกับโรงแรมอ ื่นไปเรียบร้อยแล้ว ดังนั้น นี่คือกลโกงของโรงแรม โฟร์วิงส์ ที่เอาเปรียบลูกค้า และที่สำคัญดิฉันพยายามโทรศัพท์ติดต่อไปยั งคุณโอภาส พงศ์อารี เพื่อขอทราบความคืบหน้า เรื่องหนังสือร้องเรียน ฉบับที่ 2 แต่ถูกพนักงานโรงแรมกีดกัน และโอนสายดิฉันให้คุยกับฝ่ายกฏหมาย และถูกฝ่ายกฏหมาย พูดจายอกย้อน ก้าวร้าว ตะโกนใส่ หยาบคาย จนทำให้ดิฉันรู้สึกว่า นี่เป็นนโยบายการกำจัดลูกค้าร้องเรียนของผ ู้บริหารของโรงแรมโฟร์วิงส์ อย่างน่าเกลียดที่สุด

ถ้าต้องการฟังเสียงของ พนักงานโรงแรม ที่ปฏิบัติต่อลูกค้า คลิ๊กที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ....คนไทยเหมือนกันไม่น่าเอาเปรี ยบกัน

http://www.imeem.com/people/QnG0bf0/music/rA-EDq32//

Back to Top
BonBon_por View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BonBon_por Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 22:00 Share
Backdrop สวยๆทั้งเลยจ้า สุดยอดดดดมากๆ
แถมถ่ายรูปกะพี่วินรับรองม่ายผิดหวัง 
ว่าแต่ ทำมายเพ่วินไม่เปิดครบวงจรให้เร็วกว่านี้น๊าา  - - '

Back to Top
NAMWAAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAMWAAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2008 at 22:06 Share
สวยจังค่ะ
Back to Top
Robocob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Robocob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 12:24 Share

ว้าว สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากได้ๆๆๆๆ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 17:03 Share
สวยจัง
Back to Top
yui_aha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yui_aha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2008 at 00:19 Share

สวยจังเลยค่ะ อยากเป็นลูกค้าแล้วสิ เด๋วเสนอคุณว่าที่ฯ ก่อนนะค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.