WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: แหวนทองเกลี้ยงสลักชื่อ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แหวนทองเกลี้ยงสลักชื่อ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
panita.kaivikai View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote panita.kaivikai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แหวนทองเกลี้ยงสลักชื่อ
    Posted: 25 Aug 2008 at 12:21 Share

คือปกติเราจะไม่ใส่แหวนเพชรในชีวิตประจำวันกันใช่ไหมค่ะ  ทีนี้เลยอยากทราบว่าถ้าเราอยากได้แหวนทองที่ข้างนอกออกมนๆ ข้างในเรียบๆ พร้อมกับมีการสลักชื่อ  เราสามารถหาได้ที่ไหนค่ะ 

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ  และก็อยากขอถามเพิ่มอีกนิดนะคะ

เราเคยใส่แหวนทองเหมือนกันค่ะ  แต่พอใส่ไปนานๆ มันจะบิดเปลี่ยนรูปนะคะ  เลยอยากจะทราบว่าถ้าเราอยากให้มันอยู่ในสภาพเดิม ไม่เบี้ยวไปตามรูปนิ้วเนี่ย  ทองมันจะประมาณกี่เปอร์เซ็นต์นะคะ

Edited by panita.kaivikai
Back to Top
yujean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yujean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 12:34 Share

ประมาณนี้ใช่มั้ยคะ   ไปที่ร้านทองเลยก็ได้คะ   เพราะที่ร้านเขาน่าจะมีช่างทองนะคะ   เอาแบบไปใ ห้เขาดูเลยก็ได้คะ

Back to Top
Orange_B View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange_B Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 12:46 Share

เราเอาแหวน ไปสลักชื่อ ที่คลีนิค อัญมณี ค่ะ

Back to Top
ratbluesky View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote ratbluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 12:50 Share

รูปแหวนเกลี้ยงสวยจังค่ะ

Back to Top
'Kie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 'Kie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 12:51 Share

คลินิค อัญมณีอยู่ที่ไหนเหรอคะ...แบบว่าไม่รู้จริงๆ ค่ะ

Back to Top
-jj- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 13:07 Share

สามารถนำไปสลักชื่อแบบเลเซอร์ได้ที่ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯค่ะ ที่สถาบัน GIT ราคาไม่แพงค่ะ ไม่กี่ร้อยบาทต่อการสลักอักษรไม่เกิน 15 ตัว แนะนำให้สลักด้วยเลเวอร์จะได้ฟอนท์ที่สวยงามและคมชัดกว่าการไปส ลักด้วยมือค่ะ ส่วนหวนทองเกลี้ยง ทุกร้านทองมีขายค่ะ

ข้างในแหวนของเราค่ะ

GIT laser

jjring2

Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 14:30 Share
ของน้อยก็มีสลักชื่อ พร้อมวันเดือนปี ข้างในค่ะ  เป็นแหวนทองคำขาว  ทำเหมือนกัน 2 วง ทำจากร้านแพตร แถวๆๆ ข้างดิโอหน่ะค่ะ ราคาไม่แพงด้วย หมื่นหน่อยๆ เองค่ะ เพราะเราไม่ต้องการเพชรใหญ่
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
sakra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sakra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 15:37 Share
จะใช้ทองกี่เปอร์เซนก้ตามถ้าใส่ติดนิ้วแล้วเราหยิบจับโน่น นี้หรือกระแทกอะไร มันก้มีบิดเบี้ยวบ้าง แต่ไปที่ร้านให้เค้าดัดให้เป็นวงเหมือนเดิมได้คะ
Back to Top
-jj- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 22:43 Share
Originally posted by panita.kaivikai

เราเคยใส่แหวนทองเหมือนกันค่ะ  แต่พอใส่ไปนานๆ มันจะบิดเปลี่ยนรูปนะคะ  เลยอยากจะทราบว่าถ้าเราอยากให้มันอยู่ในสภาพเดิม ไม่เบี้ยวไปตามรูปนิ้วเนี่ย  ทองมันจะประมาณกี่เปอร์เซ็นต์นะคะ

ถ้าอยากให้แข็งแรง ก็ควรจะเป็นทอง 90% ค่ะ

Back to Top
nui_kiku View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui_kiku Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2008 at 09:57 Share
รูปแหวนสวยจังค่ะ 
Mrs. Nui @ Perth
Back to Top
Aor009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aor009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2008 at 12:49 Share

ร้านเพชรแถว ดิโอค่ะ แหวนทองคำขาว รัสเชีย

คู่ล่ะ 7500 ค่ะ แล้วแต่น้ำหนักนะค่ะ

Back to Top
taniya_pu View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote taniya_pu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2008 at 11:19 Share

ทอง 90% ค่ะ ปุ๊ก็ทำแล้วเหมือนกัน แต่ให้ร้านเค้าเอาทองไปชุบทองคำขาวด้วย

เพราะ วทจบ. ไม่ชอบสีทองเลย แบบก็เหมือนรูปภาพที่โพสด้านบนเป๊ะเลยค่ะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2008 at 20:17 Share
โดยมาก คนรุ่นๆ เรา ยังไม่ค่อยชอบสีทอง เพราะรู้สึกแก่ (รึกี้คิดคนเดียว)  อยากได้เหมือนกันล่ะ แหวนเกลี้ยง แต่งบหมดแล้วอ่ะ
Back to Top
peerapongt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peerapongt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2009 at 22:05 Share

ตอนนี้สถาบันในประเทศไทยสามารถสลักคำปฏิญาณได้เหมือนเมืองนอกหร ือยังครับเนี่ย  อยากได้บ้าง

Back to Top
peekarjoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peekarjoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 11:33 Share
ขอโทษนะค่ะ  ไม่แน่ใจว่ายังเข้าบอร์ดนี้อยู่รึเปล่า พอดีเพิ่งเข้ามาเห็นเรื่องแหวนกำลังหาแหวนทองเกลี้ยง แล้วอยากสลักชื่อด้านในเหมือนที่พี่โพสลง...ชอบมากค่ะ เลยอยากขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยค่ะว่า ที่ว่าศูนย์ GIT ของจุฬา เราสามารถซื้อแหวนจากร้านทองแล้วนำไปให้เขาสลักได้เลยใช่ไหมค่ะ แล้วแหวนที่ทำมานี้สลักมาจากสถาบันนี้เลยหรือเปล่า เห็นแล้วชอบมากๆเลยค่ะ

ขอรบกวนด้วยนะค่ะ
Back to Top
peekarjoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peekarjoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2011 at 11:34 Share
Originally posted by -jj-

สามารถนำไปสลักชื่อแบบเลเซอร์ได้ที่ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯค่ะ ที่สถาบัน GIT ราคาไม่แพงค่ะ ไม่กี่ร้อยบาทต่อการสลักอักษรไม่เกิน 15 ตัว แนะนำให้สลักด้วยเลเวอร์จะได้ฟอนท์ที่สวยงามและคมชัดกว่าการไปส ลักด้วยมือค่ะ ส่วนหวนทองเกลี้ยง ทุกร้านทองมีขายค่ะ

ข้างในแหวนของเราค่ะ

GIT laser

jjring2

ขอโทษนะค่ะ  ไม่แน่ใจว่ายังเข้าบอร์ดนี้อยู่รึเปล่า พอดีเพิ่งเข้ามาเห็นเรื่องแหวนกำลังหาแหวนทองเกลี้ยง แล้วอยากสลักชื่อด้านในเหมือนที่พี่โพสลง...ชอบมากค่ะ เลยอยากขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยค่ะว่า ที่ว่าศูนย์ GIT ของจุฬา เราสามารถซื้อแหวนจากร้านทองแล้วนำไปให้เขาสลักได้เลยใช่ไหมค่ะ แล้วแหวนที่ทำมานี้สลักมาจากสถาบันนี้เลยหรือเปล่า เห็นแล้วชอบมากๆเลยค่ะ

ขอรบกวนด้วยนะค่ะ
Back to Top
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.090 seconds.