แต่งงาน ไปลองโครงชุดมาค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไปลองโครงชุดมาค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kae_m View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไปลองโครงชุดมาค่ะ
    Posted: 22 Aug 2008 at 23:26

ชุดของเราเป็นแบบเป็นชั้น ๆ ตามรูป

รูปอาจไม่ค่อยชัด  ถ่ายจากมือถือค่ะ

ส่วนข้างหลังก็จะเป็นอย่างนี้

คือชอบชุดที่บานๆ ฟูๆ ค่ะ  เพราะเราสูงตั้ง 172 ซ.ม แต่แอบอวบมากไปหน่อย

เพื่อนๆ ดูแล้วว่าไงบ้างค่ะ

Edited by kae_m
Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 02:57
ชุดที่บานๆมันจาทำให้ดูอ้วนมากขึ้นค่ะ
<
Back to Top
kik08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kik08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 07:24

เราว่าก็สวยนะ ..แต่กระโปรงแอบฟูมากเกินไปป่าวจ๊ะ..

Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 09:25

สวยค่ะ ไม่ต้องกลัวหรอก เพราะเป็นคนสูงดูไม่น่าเกลียดเลย ค่ะ < =>

Back to Top
nitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 12:02
ชุดสวยนะคะ ถ้าชอบแล้วก้อมั่นใจก้อลุยเลยจ้า
(\__/)
(='.'=This is Bunny. Copy and paste bunny into your
(")_(") signature to help him gain world domination.
Back to Top
PEDDY_NONG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PEDDY_NONG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 16:11

ลองหลาย ๆ แบบดูไหมค่ะ...

อยากให้ลองกระโปรงแบบทรงเอ ดูนะคะ

ถึงแม้ว่าคุณจะสูง...แต่รูปร่างใหญ่ แล้วใส่ชุดพอง ๆ เล่าว่ามันยิ่งดูตัวใหญ่นะคะ

เป็นแบบพอดีตัวน่าจะเหมาะกว่าค่ะ

ลองดูแบบด้านล่างเป็นตัวเลือกนะคะ

(ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ)

Edited by PEDDY_NONG
Back to Top
fongdon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fongdon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2008 at 21:18

แบบนี้สวยแล้วค่ะ

แต่ข้าหลังให้เอาผ้าลูกไม้มาปิดดีกว่า เพราะคนที่อวบเวลาใส่ชุดแบบนี้ต้องรัดแน่น และจะเห็นเนื้อที่ถูกรัดน่ะค่ะ

อาจทำให้ดูกไม่สวยนะคะ

Back to Top
rada View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote rada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 14:20
ช่วงบนควรปูลูกไม้และปักเพิ่ม ถ้ากลัวบานไปอาจลองถอดสุ่มออกแล้วลองถ่ายภาพดูว่าแบบไหนสง่างาม กว่ากันครับ
Back to Top
puno View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puno Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 21:30

ด้านหลังดูรัดจนทำให้เนื้อด้านหลังถูกบีบๆ ดูไม่สวยค่ะ 

แต่ด้านหน้าโอเคค่ะ  ผ่านนะ 

Back to Top
anyamanee View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 00:59
อัญชอบค่ะ อัญว่าชุดน่ารักมากๆค่ะ
Back to Top
EIei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote EIei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 08:22
ชุดน่ารักค่ะ  แต่น่าจะมีโบว์คาดเอวอีกนิดนึงนะค่ะ
Back to Top
sweetgift&P'P View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetgift&P'P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 09:25

เราว่าสวยแล้วนะคะ เพราะว่าคุณ วทจส สูงมากๆเลยคะ ใส่แล้วเหมือนนางแบบ

Back to Top
nui_kiku View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui_kiku Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 09:57
เจ้าสาวสูงอยู่แล้วไม่ต้องกังวลเลยค่ะ ใส่แบบนี้ไม่น่าเกลียดเลย 

แต่ว่าขอคอมเม้นท์เรื่องน้ำหนักและเนื้อส่วนเกินที่บริเวณต้นแข นนิดหนึ่งคงไม่ว่ากันนะคะ  เพราะหากจะใส่ชุดที่ด้านหลังเป็นแบบนี้  ควรจะลดต้นแขนให้เหลือน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ค่ะ  เพราะว่านุ้ยก็ใช้ด้านหลังแบบนี้เหมือนกัน  วันจริง เค้ารัดแน่นมาก  แน่นจนก้มไม่ได้เลยหล่ะคะ  ช่างที่ตัดชุดให้บอกว่า ด้านหน้าสวย ด้านหลังก็ต้องไม่มีเนื้อหนังส่วนเกินด้วยนะคะ

วันลองนุ้ยก็อวบค่ะ 55-58 เห็นจะได้ สูง 170 แต่วันงานนุ้ยลดน้ำหนักมาได้ 45-47 แบบว่ามันเหนื่อยจนผอมเองเลยหล่ะคะ  แต่ก็ยังแอบเห็นเนื้อมันโผล่ออกมาอยู่นิดนึงนะคะ 

Mrs. Nui @ Perth
Back to Top
aumm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aumm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 12:42
เราว่าข้างหลังมันกว้าง ๆ ไปไม๊คะ แล้วตัวกระโปรงมันก็ฟู ๆ ไปนิดนะคะ
Back to Top
appau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 13:07

รวม ๆ สวยค่ะ เราก็ชอบแบบฟู ๆ เหมือนกัน แต่ดูด้านหลังมันแนะไปหรือป่าวค่ะ มีเนื้อขึ้นมาด้วย ลองปรึกษาช่างดูนะค่ะ เพื่อความงามของเรา อิอิ

Back to Top
menuey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote menuey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 13:35

ชุดสวยมากเลยค่ะ ฟูสะใจดีค่ะ แต่ช่วงบนน่าจะให้มีลูกเล่นเพิ่มค่ะ จะได้ไม่เรียบเกินไปค่ะ

Wedding Dresses: Ginza Collection 86434 -  Beaded, embroidered gown. Custom changesWedding Dresses: Eve of Milady Fifteen -  Silk ball gown with beaded and embroideredWedding Dresses: Oleg Cassini at David's Bridal CV016 -  Organza ball gown with goldWedding Dresses: Jacquelin Bridal 9506 -  Satin bodice and full tulle skirt with floralWedding Dresses: 2Be Bride by Isabella Chessari 233790 -  Sweetheart strapless ball gown.&

Back to Top
^p^ girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ^p^ girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 19:42

ถ้าช่วงบนมีประดับให้ดู เน้นให้ช่วงเอวดูเพียวลงน่าจะดูดีขึ้นนะคะ

ไม่แน่ใจว่าทางร้านเค้าจะทำได้รึป่าว.....อิจฉาความสูงจังเลยค่ ะ

Back to Top
pankwamsuk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pankwamsuk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2008 at 21:24
ข้างหลังเป็นซีทรูดีกว่ามั๊ยคะ เพราะวันจริงถ้าเป็นแบบนี้คนจะสนใจด้านหลังเรามากเลยค่ะ อาจจะทำให้เราขาดความมั่นใจได้นะคะ
Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2008 at 12:50
  ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะคะ  เอาไว้ชุดเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูอีกครั้งค่ะ
Back to Top
nattynit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattynit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2008 at 17:27

เราว่ากระโปรงมันฟูไปค่ะ ถ้าเป็นคนรูปร่างใหญ่นิดๆ อาจจะดูโดยรวมแล้วยิ่งตัวโตอ่ะค่ะ แนะนำว่าลองใส่แล้วเทีย บกับเจ้าบ่าวดูด้วยว่าเราดูตัวโตกว่าเจ้าบ่าวหรือเปล่าถ่ายรูปห รือลองเดี่ยวๆอาจจะเห็นไม่ชัดเพราะไม่มีคนเทียบ ส่วน ด้านหลังแน่นไปหน่อย เนื้อปลิ้นออกมา ระวังจุดนี้ด้วยนะคะ

Back to Top
lldearll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lldearll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Aug 2008 at 19:07

สวย ค่ะ รอดู ตอนเสร็จสมบูรณ์ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.254 seconds.