WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: งานแต่งที่สโมสรทหารเรือ ขอความคิดเห็นค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานแต่งที่สโมสรทหารเรือ ขอความคิดเห็นค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
กอไผ่ View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote กอไผ่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานแต่งที่สโมสรทหารเรือ ขอความคิดเห็นค่ะ
    Posted: 28 Oct 2004 at 14:11 Share
  ประมาณว่าทางผู้ใหญ่เค้าเห็นดีเห็นงามกันที่นี่ เรากะแฟนก็ไม่มีเวลาที่จะไปดูสถานที่อื่นๆ ก็ให้ทางผู้ใหญ่เค้าจัดการกันไป  เลยอยากมาลองถามความคิดเห็นของเพื่อนๆว่าเป็นยังไงบ้างค๊ะที่นี ่ พอจะจัดสถานที่ให้สวยๆได้มั๊ย เราเลี้ยงเป็นโต๊ะจีนค่ะ  ทางผู้ใหญ่เค้าอยากประหยัดงบกันบอกว่าจัด รร แล้วเปลืองโดยใช่เหตุ เรากะแฟนก็ไม่รู้จะว่ายังไง เดี๋ยวจะมีปัญหากันป่าวๆ ก็เลยต้องตามใจ แต่มันก็ตะหงิดๆใจกลัวจัดออกมาแล้วมันจะดูไม่ดีหน่ะค่ะ.....กลุ ้มใจจังเลย
Back to Top
yanda View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote yanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2004 at 14:25 Share
เท่าที่เห็นในกระทู้เก่า ๆ ของคุณพี่ คุณน้องใน web นี้จัดงานที่นี่ ก็จัดออกมาสวยมากนะคะ ยุ้ยเห็นว่าเรื่องสถานที่ถ้าได้ที่นี่ก็ไม่ต้องกังวลใจเลย ควรคิดในเรื่องการจัดตกแต่งงานดีกว่าค่ะ เพราะส่วนหนึ่งงานจะสวยหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับการตกแต่งต่าง ๆ ด้วย
Back to Top
MagicP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MagicP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2004 at 14:32 Share

เมื่อวันก่อนมีโอกาสไปงานที่สโมสรทหารเรือค่ะ

สถานที่กว้างขวางดีค่ะ ส่วนเรื่องอาหารก็ดีนะคะ

Back to Top
praewa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2004 at 23:27 Share

สโมสรทหารเรือ  ที่อยู่ตรงข้ามวัดพระแก้ว  ท่าราชวรดิษฐ์ ใช่มั้ยคะ...

ถ้าใช่..ก็จัดที่นี่ได้ค่ะ  แต่ที่จอดรถจะน้อยไปนิ๊ดนึงนะคะ

อาหารก็พอใช้ได้นะคะ

Back to Top
Dr.kai View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Dr.kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2004 at 15:23 Share

ถ้าใช้คำว่าสโมสรทหารเรือจะงงๆกันนะคะ เพราะว่ามีหลายที่ ถ้าเป็นที่ท่าราชวรดิษจะใช้ว่าราชนาวีสโมสร น่าจะเป็นที่คุณกอไผ่ถามค่ะ

แต่ถ้าเป็นที่จัดAPECจะใช้คำว่าหอประชุมกองทัพเรือค่ะ ที่คุณyandaบอกว่าเคยเห็นรูปในweb น่าจะเป็นที่นี่ค่ะ

หอประชุมกองทัพเรือ สถานที่ใหญ่กว่าราชนาวีสโมสรมาก แต่ราคาก็สูงมาก เท่าๆกับโรงแรมค่ะ

ถ้าคุณกอไผ่หมายถึงราชนาวี ก็จะมีห้องที่จัดงานได้ ชั้น2และชั้น3 ถ้าเป็นโต๊ะจีนคงต้องชั้น3 แต่ไม่แน่ใจว่ารับได้กี่โต๊ะค่ะ

Back to Top
pvpv View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pvpv Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2004 at 13:51 Share

สโมสรทหารเรือ (คิดว่าต้องเป็นที่สำเหร่ อยู่ด้านหลังโรงพยาบาลทหารเรือ) ใช่มั้ยคะ เห็นว่ามีการปรับปรุงห้องนี่คะ ควรไปดูก่อนสถานที่ก่อนนะ ไม่ต้องกังวลใจไปหรอกค่ะ อย่างที่คุณยุ้ยว่าถ้าตกแต่งงานดีช่วยให้งานดูดีได้มากๆ ค่ะ

Back to Top
rosa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rosa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2005 at 11:35 Share

แล้วไม่ทราบว่าเคยมีใครไปจัดงานที่สโมสรทหารเรือมาบ้าง คืออยากทราบราคาคะ ว่ามีราคาแบบ Package หรือเปล่า เพราะเคยดูรูปใน web ที่ทางทีมงาน Weddingsquare ไปร่วมงานมาสถานที่สวยมาก ถูกใจมาก ไม่ทราบว่าที่นี่เช่าแค่สถานที่อย่างเดียวได้ไหม แล้วหาโต๊ะจีนมาเองคะ

Rosa.

Back to Top
rosa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rosa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2005 at 21:40 Share

ขอเปลี่ยนจากสโมสรทหารเรือเป็นที่หอประชุมกองทัพเรือคะ (ที่จัด APEC) ไม่ทราบว่าคุณ Dr.Kai พอจะทราบไหมคะ

rosa.

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.