แต่งงาน โรงแรมบันยันทรี - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โรงแรมบันยันทรี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
preawgarn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preawgarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โรงแรมบันยันทรี
    Posted: 15 Aug 2008 at 16:09

ใครเคยจัดงานแต่งที่โรงแรมบันยันทรีแล้วบ้างคะ เป็นอย่างไรบ้างคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote preawgarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2008 at 16:45

รบกวนหน่อยนะคะ เพราะจองไปแล้ว แต่ยังไม่ได้คอนเฟอร์มอะไรกับโรงแรมเลย เลยไม่ทราบว่าการจัดของที่นี่เป็นยังไงบ้าง

Back to Top
macguybeng View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote macguybeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2008 at 16:45
เคยโทรไปค่ะ แต่ไม่ได้จัดที่นี่ เพราะรู้สึกว่าจะจัดได้ประมาณ 20 โต๊ะค่ะ รอท่านต่อไปมาตอบดีกว่าค่ะ

Edited by macguybeng
Back to Top
KOI_IT View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KOI_IT Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2008 at 20:47

ถ้าเป็นห้องบอลรูมที่บันยันทรี ชั้น 10 สไตร์ห้องจะดูเก่านิดนึงนะคะ..

เพดาลห้องจะค่อนข้างต่ำมาก..และรสชาดอาหารธรรมดาคะ..

ดอกไม้ต้องใช้ของโรงแรมเท่านั้นค่ะ..โรงแรมห้ามนำเข้าดอกไม้จากข้างนอก..

เปรียบเทียบราคาแล้วค่อนข้างสูงเลยทีเดียว

ที่บันยันทรีจะเน้นเรื่องการพักผ่อนและขึ้นชื่อเรื่องสปามากกว่ าการจัดงานเลี้ยงนะคะ..

แต่ถ้าเป็น  Vertigo Banyan tree  อันนี้บรรยากาศดีทีเดียวค่ะ..แต่ก้อแพงมากกกก..

แต่สถานที่ไม่เหมาะกับการจัดงานแต่งงานเท่าไหร่เพราะจะมีปัญหาเ รื่องลมหน่ะคะ...

ไม่ลองดูที่คอนราดหรือไม่ก้ออินเตอร์คอนก็น่าสนใจนะคะ..ห้องจะด ูสวยทีเดียวค่ะ

อาหารก้อรสชาดใช้ได้เลยค่ะ..

edit    เพิ่มภาพห้องจัดเลี้ยงและการตกแต่งดอกไม้ของทางโรงแรมบันยันทรี ให้ชมค่ะ..

Edited by KOI_IT
Back to Top
PEDDY_NONG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PEDDY_NONG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2008 at 00:11

เห็นด้วยค่ะ..เพดานต่ำทำให้ดูไม่อลัง และรู้สึกอึดอัด

แต่ถ้าจัดเป็นแนวปาร์ตี้ ไม่เป็นทางการมาก ก็น่าจะใช่ได้นะคะ

ขึ้นอยู่กับความต้องการรูปแบบการจัดงานของคุณค่ะ

Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2008 at 08:36
แต่รูปที่เอามาลง ก็สวยดีนะคะเนี่ยยยยยยยย
Back to Top
mycake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2008 at 00:15

ไม่ค่อยมีใครเคยจัดที่นี่ค่ะ แต่ว่าตัวเองกำลังจะจัดที่นี่ เป็นโต๊ะจีนค่ะ ที่จริงแล้วถ้าเป็นโต๊ะจีนรสชาติอาหารน่าจะดีนะคะ เพราะว่าเป็นโต๊ะจากไบหยุ่น ร้านอาหารจีนที่ขึ้นชื่อของทางโรงแรม แต่ถ้าเป็นค๊อกเทล หรือ บุฟเฟ่ต์ก็ไม่ทราบค่ะ

ถ้าจัดงานเสร็จแล้วจะเข้ามาโพสต์ความคิดเห็นไว้ให้อีกทีนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote preawgarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2008 at 16:51

ขอบคุณคะ

งานของเราเป็นงานกลางวัน แขกประมาณแค่ 200 คน ตอนนี้ที่เครียดอย่างเดียวคือเรื่องอาหาร เพราะที่บ้านเป็นคนใต้ ชอบอาหารรสจัด ตอนนี้เลยเครียดมาก เพราะเมนูรายการอาหารบุฟเฟ่ที่ส่งมาให้ไม่ค่อยประทับใจถ้าเทียบ กับราคา กลุ้มมากเลยคะ ส่วนโต๊ะจีนพอลองไปทานดู อาหารมันเลี่ยนไปสำหรับที่บ้าน

แต่ก็พยายามทำใจแล้วคะ ว่าไม่น่าใจร้อนเลย พอดีตอนจองโรงแรมอื่นเต็มหมดแล้ว

Back to Top
sweetestdevil View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetestdevil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Aug 2008 at 22:14
 ทำไมไม่ลองถามค่านำเข้าอาหารจากเซลล่ะคะ ถ้าไม่แพงมากเรานำเข้าไปก็ได้ ลองหาดูนะคะมีเว็ปที่รวมข้อมูลเรื่องร้านอาหารที่เจ้าสาวนำเข้า เยอะเลยค่ะ ถ้าคำนวนดีๆบางทีถูกกว่าใช้ของโรงแรมนะคะ และถึงแม้ว่าห้องนี้ข้างในจะจัดอะไรไม่ค่อยได้เยอะ แต่ด้านนอกกว้างจัดอะไรได้เยอะมาก จะทำให้งานสนุกเชียวค่ะ มีพื้นที่ให้เล่นพอสมควรแล้วคนใต้ส่วนใหญ่เป็นคนเฮฮา ถ้าประทับใจตั้งแต่ด้านหน้า ก็จะทำให้บรรยากาศของงานโดยรวมสนุกไปเอง

Edited by sweetestdevil
Back to Top

Post Options Post Options   Quote preawgarn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2008 at 21:07

ขอบคุณคะ ว่าแต่ที่บอกว่าพื้นที่ด้านนอกจัดอะไรได้ ควรจัดอะไรละคะ

คือ ยังไงก็ยังคิดไม่ออกอะคะ

Back to Top
mycake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2008 at 22:07

คุณ preawgarn ก็หารูปถ่ายคู่บ่าวสาวมาวางโชว์เป็น gallery ซิคะ แต่ที่จริงตัวเองก็ไม่ถ่ายรูปสตูดิโอ เลยว่าจะจัดเป็นดอกไม้แทนค่ะ

Back to Top
photonetstudio View Drop Down
exsp
exsp
Photonet Studio

Post Options Post Options   Quote photonetstudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 00:08

ตัวอย่างครับ ที่ถ่ายมา อาจไม่สวยดั่งใจนัก เพราะแสงถ่ายยากตรงหน้าเวที ส้มมากๆ จริงๆแล้วบริเวณสถานที่ ของที่นี่สวยหลายๆมุมเลย ถ้ามีเวลาก็จะทำให้ได้ภาพสวยๆ หลายๆจุดครับ แต่ต้องขอเซซล์ก่อนนะครับ เรื่องการใช้สถานที่ตรงไหนถ่ายได้บ้าง หรืออนุญาติให้ถ่ายจุดไหนได้ เป็นต้น

ช่างภาพวัฒน์ โทร. 086-608-1906

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.105 seconds.