WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: โรงแรมทองธารา เจริญกรุง ใครเคยใช้บริการ..
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โรงแรมทองธารา เจริญกรุง ใครเคยใช้บริการ..

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pont pont View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pont pont Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โรงแรมทองธารา เจริญกรุง ใครเคยใช้บริการ..
    Posted: 26 Oct 2004 at 09:49 Share
โรงแรมทองธารา เจริญกรุง มีเพื่อนคนไหนเคยใช้บริการ..บ้างค่ะ พอดีมีโอกาสได้ไปดูสถานที่แล้ว..แต่ไม่ค่อยประทับใจเลยค่ะ คือสถานที่ค่อยข้างจะเล็กไปหน่อย เมื่อเทียบกับราคา..โต๊ะจีน 5700 แต่ถ้าซื้อเป็น Package จะอยู่ที่ 5200 (ของแถมค่อนข้างครบ มีดนตรีด้วย..)อยากทราบว่าอาหารเป็นไงบ้างค่ะ (ที่จำเป็นต้องเลือกที่นี่เพราะเดินทางสะดวก บ้านอยู่ฝั่งธนค่ะ) กลุ้มใจมากเลยค่ะ...กำลังตัดสินใจอยู่ถ้าอาหาร OK ก็พอทำใจได้ค่ะ แต่ยังไม่ได้เข้าไปดูในห้องจัดเลี้ยงนะค่ะ เป็นห้อง Ballroom พอดีเค้ามีงาน เลยได้แต่สังเกตุการณ์อยู่ด้านนอกค่ะ
Back to Top
ann_gemini View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ann_gemini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2004 at 21:32 Share

ถ้าราคาโต๊ะจีน 5200 แถวฝั่งธน ลองดูโรงแรมอื่นไว้เป็นตัวเลือกบ้างสิคะ

ยั่ง แม่น้ำ าคาโต๊ะจีน ดูเหมือนจะใกล้เคียงกัน แต่สถานที่ใหญ่กว่า

หรือเลยไปทาง SD ก้อพอได้นะคะ ลองดูหลายๆที่ค่ะ

ทองธารา อาหารไม่ค่อยอร่อยอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pont pont Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2004 at 10:28 Share

โรงแรมแม่น้ำ Sale พูดจาไม่เป็นมิตรสักเท่าไหร่เลยค่ะ คือโทรไปขอรายละเอียด แล้วเค้าถามว่าแต่งวันไหน เราบอกว่ายังไม่ได้กำหนด(รอฤกษ์อยู่) เค้าก็ใช้น้ำเสียงแปลกๆ บอกว่าให้ข้อมูลเบื้องต้นได้แค่ Menu คร่าวๆ ส่วนรายละเอียดต้องเข้าไปคุย เพราะราคาเปลี่ยนทุก 3 เดือน พอได้ยินน้ำเสียงแล้วแทบจะบอกเลยว่าไม่เป็นไร ไม่เอาก็ได้... แย่จัง...ทีแรกที่ไม่เลือกเพราะเคยไปกินอาหารแล้วก็ธรรมดา แล้วห้องก็ไม่สวยด้วย มีเสาบัง ว้า..ของดีสมราคานี่หายากนะ (ไม่ยากบอกว่าราคาถูก..เพราะไม่ถูกเลยนะ..)

Back to Top
auem_only View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auem_only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2004 at 14:43 Share
เคยแวะไปหนนึงค่ะ ก็เดินๆดูรอบๆ แต่เอื้อมว่ามันไม่ค่อยมีอะไรน่าประทับใจกับสถานที่เลยอ่ะค่ะ ห้องก็ดูเหมือนไม่ได้เตรียมเอาไว้สำหรับจัดงานอ่ะ ลองดูโรงแรมอื่นๆที่อยู่เส้นสีลม หรือฝั่งธนก่อนดีมั้ยคะ
Back to Top
tuktoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2004 at 16:58 Share

เคยไปทานข้าว ดูจากสถานที่แล้ว น่าจะลองไปดู โรงแรมอื่นดูนะคะ ฝั่งธนฯ รร.เยอะเหมือนกันนี่นา ลองดูนะคะ แต่ ทองธารา สถานที่ค่อนข้างธรรมดามาก ๆ (ถ้าเทียบกะราคาโต๊ะ)

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pont pont Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2004 at 09:16 Share

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ของเพื่อนๆ นะค่ะ ตอนนี้กำลังมองๆ โรงแรมนารายณ์อยู่ค่ะ ยังไม่แน่ใจว่า อาหาร OK หรือเปล่า กะว่าถ้าได้ฤกษ์แน่แล้วจะลองเข้าไปคุยดูค่ะ ถ้าใครมีประสบการณ์ก็ช่วยแนะนำต่อด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ..

Back to Top
artty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote artty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2004 at 14:50 Share

นารายณ์โต๊ะจีนอร่อยค่ะ ลองคุยกับเซลล์ดูนะคะ

Back to Top
Nampeung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nampeung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Oct 2004 at 15:40 Share
เคยไปงานเพื่อนที่นารายณ์ โดยรวมแล้วทุกอย่างใช้ได้เลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.127 seconds.