แต่งงาน FORWARD MAIL SANOOK.COM - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

FORWARD MAIL SANOOK.COM

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
cheeky bit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheeky bit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: FORWARD MAIL SANOOK.COM
    Posted: 06 Aug 2008 at 19:58
ช่วยซื้อของยายหน่อยนะ ถ้าใครผ่านไปแถวนั้น สงสารยายจริงๆ   ไม่รู้จะพูดยังไงดี เห็นภาพแล้วไม่มีคำบรรยายจริงๆจ้ะ

หน่อยดีใจมากที่ได้รับ Email ฉบับนี้เพราะตั้งใจว่า ถ้ามีโอกาสได้ไป
อนุสาวรีย์ฯ แล้วเจอคุณยายจะถ่ายภาพมาให้เพื่อน ๆ ได้ทราบกัน

ใครผ่านสาวรีย์ชัยฯ ช่วยยายกันหน่อย

ขอเพิ่มเติมข้อมูลนะคะ หน่อยก็เป็นลูกค้าประจำ
ถ้ามีโอกาสได้ผ่านไปแล้วเจอคุณยายก็จะซื้อพวงมาลัยเป็นประจำ

คุณยายเป็นคนน่ารักค่ะ

เวลายายพูดจะแทนตัวเองว่า หนู เวลาถามยายว่ายายอยู่ไหน?

ยายจะบอกว่า หนูอยู่บางซื่อ และหนูจะมาขายพวงมาลัยเพื่อหาค่ายารักษาตาและเท้า เพราะยายไม่มีบัตรทองหรืออะไรเลย ฟังดูเหมือนว่ายายจะอยู่คนเดียว แต่ยายหาเลี้ยงตัวเองด้วยการขายพวงมาลัย

ถึงแม้พวงมาลัยของยายจะไม่สวยเหมือนกันร้านอื่น ๆ แต่ความพยายามที่ยายเค้า
นั่งร้อยพวงมาลัยแต่ละพวงด้วยความตั้งใจ

หน่อยนับถือใจที่สู้ของยาย ทำให้รู้สึกว่า ยายเป็นตัวอย่างที่ทำให้มีแรงผลัก
ดันทำให้รู้สึกว่า เราจะต้องสู้ต่อไป ถึงแม้ว่าจะลำบากแค่ไหนก็ตาม

เวลาที่มีลูกค้ามาซื้อพวงมาลัย ยายดีใจมาก ยายจะยิ้มและไหว้ขอบคุณทุกครั้ง
ครั้งหนึ่งมีสาวออฟฟิศที่มาซื้อพวงมาลัยกับคุณยาย หลังจากซื้อเสร็จแล้วก็นั่ง
อยู่ข้างๆ และ ช่วยเรียกลูกค้าให้ซื้อพวงมาลัย เป็นภาพที่น่าประทับใจเช่นกัน

หากมีโอกาสได้ผ่านไปอนุสาวรีย์ อย่าลืมแวะซื้อพวงมาลัยกับคุณยายนะค่ะ ยายจะ
นั่งอยู่ข้างป้ายรถเมล์ ตั้งแต่ช่วงเย็นจนถึง 6 โมงกว่า แต่พอถึงเวลา 1 ทุ่ม
ยายจะย้ายขึ้นมาขายบนสะพานลอยฝั่ง Fashion mall และนั่งขายจนกว่าจะขายหมด  ลืมบอกไปค่ะ ว่าพวงมาลัยของยาย ราคา 10 บาทเท่านั้นค่ะ

ช่วยกันอุดหนุนพวงมาลัยของคุณยายด้วยนะค่ะ เพื่อที่ยายจะได้มีเงินค่ารักษา
พยาบาลและต่อชีวิตต่อไป

ขอบคุณค่ะ
หน่อย

FORWARD MAIL FROM SANOOK.COM

Edited by cheeky bit
Back to Top
cheeky bit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheeky bit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 20:02
 I AM VERY SORRY ,I CANT POST PICTURE,IF SOME ONE WANT TO SEE PICTURE YOU CAN GO TO WWW.SANOOK.COM

Edited by cheeky bit
Back to Top
sao_sao View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote sao_sao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 20:25

ลงรูปให้จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปหา
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 20:44

น่าอุดหนุนนะคะ เคยผ่านอนุสาวรีย์หลายครั้งแต่ไม่เคยสังเกตุสักที ถ้ามีโอกาสอยากอุดหนุนคุณยายบ้าง ขยันและสู้ชีวิตดีจัง นับถือ ขอคุณที่เอามาโพสต์ค่ะ  

ป.ล. คุณยายไม่มีลูกเหรอคะ ลูกๆไปไหนหมดนะ 

Edited by SweetieMind
Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
stupid_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote stupid_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 22:21
มะค่อยได้ไปทางฝั่งโน้นเลยอะ เลยไม่ได้เจอยายแต่ถ้าไปจะซื้อแน่ๆคะแต่ก็จะหาเวลาไปช่วงวันหยุ ดนี้ละจ้าสาวๆชาวสะใภ้ที่อยู่กรุงเทพถ้าได้ไปแถวๆนั้นก็อย่าลืม ช่วยกันอุดหนุนยายนะคะ
Back to Top
prettybebe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettybebe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 22:50

ไม่มีโอกาสผ่านไปเลย ถ้าเจอก็จะซื้อแน่ๆคับ

บีบี้

Back to Top
nuchanard1025 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuchanard1025 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2008 at 05:42

แหมๆๆ น้องสาวของเราไวจริงๆ เจ้าค่ะ

เจ้าของกระทู้  โพสไว้แต่ข้อความ  น้องสาวปืนไว ไฮเทคของเรา

ไปคว้าเอาภาพประกอบมาให้ดูแล้วเจ้าคร้า  น่าสงสารยายเนอะ

ต่าย Scot

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2008 at 09:01
น่าสงสารเนอะ..แก่มากแล้วต้องมานั่งทำงานหลังขดหลังแข็ง..ถ้าผ่ านจาไปช่วยอุดหนุนนะคะ..
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.