แต่งงาน ช่วยด้วย!! ฝ่ายไหนควรอยู่หน้างานรับซองคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยด้วย!! ฝ่ายไหนควรอยู่หน้างานรับซองคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Proud View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Proud Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วย!! ฝ่ายไหนควรอยู่หน้างานรับซองคะ
    Posted: 20 Oct 2004 at 10:21
อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้พิธีการ ไม่ทราบว่าคนที่อยู่หน้างานตรงส่วนรับซองและแจกของชำร่วยควรจะเ ป็นทางฝ่ายเจ้าบ่าวหรือเจ้าสาวคะ ยังงงๆๆ อยู่ค่ะ จะได้ไปทาบทามคนได้ถูก รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
kalyarat View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kalyarat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2004 at 16:59

ใครก็ได้ค่ะไม่จำเป็นจะต้องเป็นฝ่ายไหน ขอให้หน้าตารับแขกหน่อยก็แล้วกันค่ะ ยิ้มแย้ม แต่งตัวเหมาะสม

เพราะตอนงานของเราเองก็โดนเรื่องหน้าตาไม่รับแขกและ ไม่เชื้อเชิญแขกค่ะโดนเละ....

Back to Top
Dewey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dewey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2004 at 20:10

อาจจะเป็นญาติหรือเพื่อนของทั้งบ่าว-สาวก็ได้ค่ะ แต่ควรเป็นคนที่ไว้ใจได้ หรืออาจจะมีผุ้ใหญ่คอยคุมไว้บ้างก็ได้ค่ะ เผื่อกันคนนอกมาแทรกแซงในงานค่ะ เพราะวันนั้นคนจะเยอะมากจนอาจจะไม่รุ้ว่าใครเป็นแขกฝ่ายไหน อาจเจอสวมรอยได้ต้องระวังให้มาก ๆ ค่ะ ส่วนเรื่องหน้าตาก็เอาที่รับแขกได้ก็พอค่ะ อาจจะจัดคนรับแขกเชิญแขกนั่ง และจัดคนสำหรับนั่งหน้างานจะได้ดูแลงานได้ทั่วถึงค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.107 seconds.