แต่งงาน จัดดอกไม้งานหมั้นงบ 5 พัน โหลงเหลงไปมั้ย - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

จัดดอกไม้งานหมั้นงบ 5 พัน โหลงเหลงไปมั้ย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
darlyng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darlyng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จัดดอกไม้งานหมั้นงบ 5 พัน โหลงเหลงไปมั้ย
    Posted: 18 Oct 2004 at 21:48
หมั้นที่บ้านค่ะ ตั้งงบไว้ 5 พัน ไม่แน่ใจว่า ไม่รู้ว่ามันจะน้อยไปมั้ยคะ
Back to Top
panic View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2004 at 12:05

อยากรู้ด้วยเหมือนกันค่ะ

ม่ายอยากลงทุนเยอะ เพราะเก็บงบไว้งานตอนเย็นดีกว่า

Back to Top
little-moo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote little-moo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2004 at 14:25

ไม่น้อยหรอกค่ะ แต่คงต้องอาศัย idea นิดหน่อย จัดให้กิ๊บเก๋ไม่ต้องใช้ดอกไม้ราคาแพงก็สวยได้....

แต่มีข้อแม้ว่า...ต้องจัดเอง หรือไหว้วานคนที่จัดได้จัดเป็น  ช่วยจัดให้ตามรูปแบบที่ request ไปนะคะ แล้วก็ไปช้อปปิ้งดอกไม้เองที่ปากคลองตลาด...  รับรองว่าห้าพันเนี่ย...สบายค่ะ

ด้านล่างนี้เป็นตัวอย่างงานของรุ่นพี่ เค้าจัดกันเองที่บ้านค่ะ ก็เกณฑ์น้องๆ และผองเพื่อนมาช่วยกันจัดค่ะ สนุกดี...

Back to Top
zaza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2004 at 21:27

5 พัน สำหรับงานหมั้นอย่างเดียวหรือเปล่าคะ  5 พัน ไม่น้อยหรอกค่ะ แต่ช่วงนี้ดอกไม้แพงนิดนะคะ แต่อย่างไรก็ตามหากทำเองต้องใช้ idea  เพิ่มนิดหน่อย หากไม่อยากยุ่งยากลองถามร้านที่รับจัดดอกไม้ดูนะคะ น่าจะมีคำตอบให้ค่ะ

Back to Top
auem_only View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auem_only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2004 at 21:27
5000 สำหรับงานหมั้นที่บ้านเอื้อมว่าก็ไม่น้อยแล้วนะคะ ถ้าไม่ได้ใช้ดอกที่แพงมากๆอ่ะค่ะ
Back to Top
tumtim View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tumtim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2004 at 23:46
ถ้าเป็นดอกไม้อย่างเดียว ไม่รวมพานขันหมาก เราว่าก็โอเคนะคะ ไม่ได้น้อยไป ของเราประมาณ 7-8 พันแต่รวมพานแหวน+พานเงินด้วยค่ะ
Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2004 at 14:34
5 พันไม่น้อยนะคะ งานหมั้นหาพี่ๆ น้องๆ มาช่วยกันจัด  รับรองต้องสวยถูกใจแน่ๆคะ แต่หาคนที่ทำพวกดอกไม้เป็นไว้สักคน 2 คนนะคะ แล้วก็มีลูกมืออีกนิดหน่อย คิดว่าไม่น่าจะยากเกินความสามารถนะคะ ลองดูงานนี้ก็ได้คะ นี่ก็จัดกันเองเหมือนกันคะ อ้อ แนะนำ ถ้าคนจัดดอกไม้ไม่ค่อยเป็น ลองไปดูต้นไม้ที่จตุจักร เป็นถุงๆ ดูสิคะ ถุงละ 20 บาทเอง แล้วก็วางๆ ประดับในงาน น่ารักดีนะคะเผื่อหลังวันงานยังสวยต่อได้อีกตั้งหลายวันแนะคะ อ้องานนี้พานหลั่งน้ำเค้าก็ทำกันเองด้วยนะคะ เข้าไปดูรูปได้ใน link นะคะ

SAMMY & ALAN transpixel
transpixel

http://my.inlovephoto.com/gallery/sammy_alan
Back to Top
popcorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote popcorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2004 at 21:01

idea ถูกใจมากค่ะเพราะจัดงานเช้าที่บ้านเหมือนกัน  ขออนุญาตดูแบบไปทำบ้างนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.100 seconds.