แต่งงาน ช่วยด้วยค่ะ! - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยด้วยค่ะ!

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nu_noi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วยค่ะ!
    Posted: 18 Oct 2004 at 16:03
        อยากได้กล่องใส่ซองเป็นกรงสีขาว  มีนกพิราบเกาะอยู่ด้านบนน่ะค่ะ  ไม่ทราบว่าจะหากรงได้ที่ไหนคะ   ไปดูที่จตุจักรก้อไม่มีค่ะ  ช่วยทีค่ะ.......จะใช้เด ือนหน้าแล้น...  
Back to Top
needochan View Drop Down
Guest Group
Guest Group

Post Options Post Options   Quote needochan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2004 at 06:17
ต้องทำเองค่ะ เป็นกรงที่ทำเองหน่ะค่ะ ถ้าเป็นกรงทรงสี่เหลี่ยมก็ใช้ตะแกรงตาสี่เหลี่ยม แล้วพ่นสีขาว หาดอกไม้แล้วก็นกมาติดเอง  ส่วนถ้าเป็นทรงกรงนกแบบโดม ก็ซื้อกรงนกเขา มาพ่นสีขาวค่ะ  ส่วนซื้อกรงนกเขาที่ไหน จะถามพ่อพี่โจ้ให้นะคะ
Back to Top
auem_only View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote auem_only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2004 at 14:28
เอื้อมเคยเห็นที่เป็นกรงตาข่ายแบบไม่ใหญ่มากอ่ะค่ะ แล้วเอาดอกไม้มาติด ทำเป็นนกเขาเกาะอยู่ด้านบนก็น่ารักดีค่ะ
Back to Top
jewjum View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jewjum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2004 at 19:37

ใช่แบบนี้หรือปล่าวคะ คุณ nu noi กรงนกใส่ซอง

เอามาจาก link นี้เลยค่ะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=4651& amp;KW=%A1%D3%B9%D1%B9

Back to Top
o160 View Drop Down

bs 44540

Post Options Post Options   Quote o160 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2004 at 23:04
มีใครทราบไหมคะ ว่าหาลวดแบบนี้ที่ไหนคะ
Back to Top
pimmy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2004 at 02:13

ซื้อลวดแบบนี้ได้ตามร้านขายสินค้าฮาร์ดแวร์ทั่วไป (ร้านที่ขายพวกเครื่องมือช่าง  ลวด ตะปู อะไรพวกนี้น่ะค่ะ)  ที่โฮมโปรก็มีค่ะ  เค้าจะมีเป็นม้วนใหญ่ๆ ไว้แล้วก็แบ่งขายตามขนาดที่เราต้องการ(ขายเป็นเมตร)  ลองไปหาดูนะคะ ถ้าดูในโฮมโปรจะอยู่แถวๆ ที่ขายตะปูค่ะ

Back to Top
o160 View Drop Down

bs 44540

Post Options Post Options   Quote o160 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2004 at 22:37
ขอบคุณมากคะ จะหาไปดู
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.