WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: ห่างกันไกลสุดฟ้า...แต่ก็มาได้พบ....
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ห่างกันไกลสุดฟ้า...แต่ก็มาได้พบ....

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yingky View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote yingky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ห่างกันไกลสุดฟ้า...แต่ก็มาได้พบ....
    Posted: 11 Jul 2008 at 16:33 Share

วันนี้นั่งฟังเพลง "มีกันตลอดไป"   ชอบมากเลยเพลงนี้  นั่งคิดและก็ยิ้มคนเดียว (ป่าวบ้านะ)  

คิดถึงความหลังว่าเราเจอกันได้ยังไง  เรารักเขาเมื่อไหร่ อะไรในตัวเขาที่ทำให้เรารักและแคร์เขามากขนาดนี้  ผู้ชายที่ทำให้ผู้หญิงที่ใช้ชีวิตไปวัน ๆ ได้รู้จักคำว่า ....ความรัก 

ณ ออฟฟิศแห่งหนึ่ง เลขานุการสาวได้รับโทรศัพท์จากโรงแรมที่จองไว้สำหรับแขกที่จะมา ติดตั้งเครื่องจักรให้กับบริษัท ....อะไรนะคะ...มากัน 3 คน  มายังไง 3 คน  ดิฉันจองเอาไว้แค่ 2  หา...เขาบอกว่าบริษัทเดียวกันแต่ 3 คน ...ทำไมเราไม่รู้วะ  จากนั้นเธอก็เดินดุ่ม เข้าไปหา boss...นายคะ  ทำไมแขกที่มา กลายเป็น 3 คน  เจ้านายส่ายหน้าแล้วตอบว่า ...เพิ่งรู้เหมือนกัน boss ใหญ่ทางนอร์เวย์ เป็นคนส่งมา คนนี้เป็นหัวหน้าทีมติดตั้งเครื่องจักรและต้อง run trial project 6 เดือน ส่วนคนอื่นติดตั้งเสร็จก็กลับแล้ว ... ว้ากกกกก  6 เดือน...แล้วจะให้อยู่ไหนเนี่ย   ไม่รู้สิ...ยูไปหาที่พักให้แล้วกัน  คอยดูแลด้วยนะ

จากนั้นพี่ก็ตั้งหน้าตั้งตารอดู แขกที่ไม่ได้รับเชิญของพี่ หนอย...โผล่มายังไง ใหญ่แค่ไหนเนี่ย มาไม่ต้องบอกต้องกล่าวกันใช่ไหม  เชอะ...ไม่สนใจหรอก ใครอยากดูก็ดูไป  (เป็นคนนิสัยดีเนอะพี่เนี่ย)  สุดท้ายพลาดไม่เห็นหน้าเพราะ เข้าห้องน้ำ จากนั้นก็ไม่เห็นกันเพราะเค้าเข้าโรงงานทำงานทันที   จนกระทั่งเย็นเข้าไปห้องนายเอาเอกสารไปให้นายดู  หันไปเห็นแว่นตาบนโต๊ะรับแขก   นาย...แว่นใครคะ   อ้อ...แว่นแขกไม่ได้รับเชิญของยูไง  เอาไปคืนให้ด้วยนะ    พระเจ้า...ทำไมต้องเป็นเรา... upset อีกและ    เหลือบไปเห็นไว ๆ ว่าเขากำลังจะนั่งรถกลับโรงแรม  วิ่งตาม...เออ คุณคนไหน ลืมแว่นคะ....  พระเอกของเราหันมา สบตา แล้วยิ้ม  ของผมครับ ..... นั่นเป็นจุดที่ทำให้ความคิดอคติของเราที่มีต่อเขาเปลี่ยนไป&nbs p; เราส่งยิ้มตอบกลับ  ...มิตรภาพเริ่มต้น ณ บัดนั้น....

มีเรื่องราวต่าง ๆ ผ่านไปมากมาย เพราะเวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก จาก 6 เดือน ที่รู้จักกัน กลายเป็น 4 ปีที่เราผูกพันกัน เริ่มตั้งแต่เป็นเพื่อนกัน จนคบกั นอีกแบบพักนึง  จนกระทั่งวันที่ต้องห่างกันเพราะมีเหตุไม่สามารถต่อ  contract การทำงานในเมืองไทยต่อไปได้ เสียใจมาก ๆ วันที่เขาจากไป  เขาส่งข้อความในวันสุดท้ายก่อนขึ้นเครื่อง ว่า I will come to visit , you are good girl  เราจึงตัดสินใจบอกความรู้สึกอย่างตรงไปตรงมา ว่า Good girl wishing you love her a bit and hope her dream will be come true.  และแล้ว sms ที่ตอบกลับมาก็ทำให้หัวใจรู้สึกอบอุ่นอย่างประหลาด เพราะเ ขาตอบว่า  You never know... 

จากนั้น เค้าก็มาจริง ๆ ในปีต่อมา และปีต่อมา

และแล้ว 2 ปี ก็ผ่านไป ไวเหมือนโกหกอีกรอบ ....  คราวนี้ เราไปเอง ในฐานะ "แฟน" 

ฝันเล็ก ๆ แต่ยิ่งใหญ่ในใจ คืออะไรหรือคะ.... นั่นคือการได้อยู ่ร่วมกัน มีครอบครัวเล็ก ๆ ของเราเอง  ได้ดูแลคนที่เรารักตลอดไป 

ห่างกันไกลสุดฟ้า...  แต่ก็มาได้พบ 

คนๆนึงที่ใจตรงกันทำให้มีวันนี้ 

อยากให้เธอได้รู้ว่าเธอคือคนที่แสนดี

อยากมีเธอทุกวินาที เธอคือคนที่สำคัญ

* I'll Be With You Forever จะรักเธอตลอดไป ( รักเธอเพียงเท่านั้น )

ไม่ว่าผ่านฝนร้อนหนาวเท่าไหร่ จะเดินไปด้วยกัน
We'll Be Together จะมีแค่เธอคนเดียวเท่านั้น

จากวันนี้ไปถึงทุกวัน  จะมีกันตลอดไป

และเรื่องราวของเพื่อน ๆ ละคะเป็นยังไง แชร์กันนะคะ....

Back to Top
thiya View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 17:58 Share

หวัดดีค่ะ พี่หญิง

แหมอ่านแล้วแอบซึ้งกะเขาด้วยค่ะ นึกว่าเราเป็นนางเอกในเรื่อง  อิอิ ทำเหมือนละครเลย   เคยคิดไหมว่า คนเราอยู่กันคนละขั้วโลก แต่สามารถมาพบแล้วมาเจอ และสุดท้ายรักและอยู่ด้วยกันตลอดไป เพราะอะไร 

มีความสุขมากๆนะค่ะ

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top

Post Options Post Options   Quote yingky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 18:11 Share

ใช่เลย น้องฐิ  ชีวิตเราทุกคนเหมือนละคร ต่างบทกันออกไป  นางเอกก็ต่างกัน

เรื่องต่อไปนางเอกเป็นฐิแล้วกัน  พรหมลิชิตใดหนอทำให้ ฐิ ณ ไทยแลนด์ เป็น ฐิ ณ นอร์เวย์ แอบสงสัย ฮิ ๆ

Back to Top
nakatsuka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakatsuka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 18:24 Share
เพลงนี้เพราะมากคะ ชอบมากและคิดว่ามันเหมาะที่จะเป็นเพลงสำหรับงานแต่ง คงจะมีหลายคนที่ใช้
Back to Top
ladyinlove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladyinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 19:56 Share
ซื้งด้วยคนค่ะ อืมมม์ น่ารักจังเลย
Back to Top
kibkab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kibkab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 20:14 Share
ห่างกันไกลสุดฟ้า... แต่ก็มาได้พบ

คนๆนึงที่ใจตรงกันทำให้มีวันนี้

อยากให้เธอได้รู้ว่าเธอคือคนที่แสนดี

อยากมีเธอทุกวินาที เธอคือคนที่สำคัญ

* I'll Be With You Forever จะรักเธอตลอดไป ( รักเธอเพียงเท่านั้น )

ไม่ว่าผ่านฝนร้อนหนาวเท่าไหร่ จะเดินไปด้วยกัน
We'll Be Together จะมีแค่เธอคนเดียวเท่านั้น

จากวันนี้ไปถึงทุกวัน จะมีกันตลอดไป

ชอบจังแอบนั่งซึ้ง
ไม่ได้ตั้งใจ แต่พรหมลิขิตพาไป ในที่สุดก็รักกัน
Back to Top
Minere2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minere2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 20:56 Share
ซึ้งมากเลยค่ะ  ชอบเรื่องราวของคุณ จัง น่ารักดีค่ะอ่านไปนึกภาพเห็นชัดเลย.....ขอให้ครอบครัวมีความสุข มากๆๆนะค่ะ  
Back to Top
cioccolatino View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cioccolatino Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 22:03 Share
อ่านแร้วก้อยิ้มไปด้วยเรยคร้า มีความสุขจังเรย ดูหัวใจพองโต

รักกันนาน ๆ นะคร้า
Back to Top
Slagelse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Slagelse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 22:05 Share

แหมโดนใจค่ะ เพราะว่าเป็นเพลงที่เปิดในวันแต่งงาน ชอบมากๆ ทุกวันนี้ยังเปิดฟังอยู่เลย

Back to Top
sarailachat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarailachat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 22:50 Share

สวัสดีค่ะน้องหญิง....เข้ามาซึ่งด้วยค่ะ....พี่ไอ เชื่อมากเลยค่ะเรื่อง destiny...ก็คนสองคนอยู่ห่างกันคนละขอบฟ้า...ยังมาพบกันได้...ถ ้าไม่ใช่คู่แท้ จะพบกันได้อย่างไรค๊ะ....

พี่ไอลีนค่ะ

http://aagbusiness.siam2web.com
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 23:01 Share

หวัดดีจ๊ะคุณหญิง ดีใจด้วยนะคะที่ตามหาหัวใจเจออีกคน  เดี๋ยวก็ได้เดินผ่านหนาวด้วยกันแล้วค่ะ หนาวแบบได้ใจจริงๆ หนาวแบบต้องการผ้าห่มตราคนตลอดเวลา  

Velkommen til Norge!

Edited by SweetieMind
Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
prik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 02:18 Share
เพลงนี้พริกก็แอบชอบเหมือนกัน ชอบเสียงนักร้องเปงการส่วนตัวด้วย
เพลงนี้ซึ้งได้ใจจริงๆๆๆ อยากให้อิแฟนฟังเพลงนี้แล้วเข้าใจจัง แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ อิอิ

เมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมาก็ครบรอบ 1 ปี ที่รู้จักกับท่านชาย และรักกันมาจนหนึ่งปีก่าหนึ่งวัน และ
จะรักท่านชายตลอดไป ไม่มีเปลี่ยนแปลง
รูปนี้ ทำใส่การ์ดให้แฟน โอ้ยพูดแล้วซึ้ง อิอิ

ขออนุญาติพี่ฐิ อวดรูปคู่พี่ฐิก่ะว่าที่สามีน่ะค่ะ อิน้องเปงเลขา ก๊ากกกก

กอดกันทั้งสองคู่เลย อิอิ

รักข้ามขอบฟ้า

Edited by prik
Back to Top
sweetmango View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sweetmango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 08:38 Share

คู่กันแล้ว ย่อมไม่แคล้วกันค่ะ อยากใส่รูปมั่งจัง แต่ทำไม่เป็นค่ะ ไม่เคยทำเลย

Back to Top
MintBrad View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MintBrad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 10:23 Share
< =text/>_popupControl(); ซึ้งมากเลยค่ะ 
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm282/mintbrad/anigif.gif">
Back to Top
B&Kat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 10:48 Share

โอ้ยๆๆๆ.......อ่านแล้วโดนใจมากๆๆ เลยค่ะ พี่หญิง....อิๆๆๆ......ต่ายเชื่อว่าทุกๆ คนคงมีเหตุการณ์ที่ซึ้งๆ ใน วันที่เริ่มรู้จักกับสุดที่รักทุกคนนะค่ะ.....อยากอ่านอีกค่ะ....ใครมีมาเล่าอีกบ้างมั้ยค่ะ....เหมือนอ่านนิยายเลย...อิๆๆๆๆ......ต่ายชอบอ่านนิยายค่ะ....อ่านแล้วก็เพ้อฝันไป..55555....คิดว่าตัวเองกำลังเป็นนางเอก.....อิๆๆๆๆ.......รักข้ามขอบฟ้า........ทุกคนในที่นี้ก็มีรักข้ามขอบฟ้ากันทุกคนเลย..........ต่ายว่า ต้องมีแบบแปลกๆ ด้วยอ่ะ....สุขบ้าง เศร้าบ้างเคล้ากันไป...แต่สุดท้ายก็ลงเอยด้วย ความสุขทุกคน........เฮ้อ...เห็นคนอื่นมีความสุขก็มีความสุขด้วยจัง..อิๆๆ......

เอ...แต่ตอนขอความรักกันนี้ พี่ หญิง มีซึ้งๆ มั้ยค่ะ..........เล่าให้ฟังต่อหน่อยซิค่ะ...มี dinner ใต้แสงเทียนมั้ยอ่ะ. ...แล้วก็คุณสุดที่รักพี่หญิงมีคุกเข่าขอแต่งงานมั้ยค่ะ...อิๆๆ ๆ.....เหมือนในหนังอ่ะ...ชอบๆๆ.......

ของต่ายนะ ไม่มีเลยค่ะ....ไอ้เราหลงคิดว่าจะเหมือนในหนัง.......แฟนต่ายขี้อายค่ะ...ต่าย เลยต้องออกโรงเองหมดเลย...555555........ช้าไม่ได้ค่ะ...เดี๋ยวคนอื่นเอาไปหมด...อิๆๆๆ......ต่ายว่าไม่แปลกนะค่ะ ถ้าผู้หญิงจะเป็นฝ่ายพูดเองบ้าง....( คิดเองอ่ะค่ะ...อิๆๆ... )...ขืน ต่าย รอแฟนออกปากขอนะค่ะ...ต่ายว่าป่านนี้ต่ายยังไม่ได้แต่งงานแน่เล ย...ก็คุณชายเธอ จะพูดก็อ้ำๆ อึ้งๆ....พอถาม ก็เขินๆ...พอบังคับให้พูดก็พูดซะเร็วเลย...555...ต่ายพอจับใจความได้ก็แกล้งทำเป็นฟังไม่รู้เรื่อง....คุณชายเธอก็ใช้มุขดำน้ำขุ่นเลยค่ะ...5555...แฉไฉไปเรื่องอื่น....5555...ต่ายเลยทนไม่ไหว...อิๆๆๆ...ออกปากเองเลย..55555....."..คุณจะแต่งงานกับฉันมั้ย "..( เอาซิ..เจอหญิงไทยใจกล้าแบบต่ายเข้าให้...คุณเธอหัวเรากก๊ากเลย ค่ะ...5555...)...ถามตรงๆเลยค่ะ..555.......จากโรแมนติคนะค่ะ....กลายเป็นขำกลิ้งค่ะ...555.....

( หมดกันความฝันของเรา...ขอความรักใต้แสงเทียน.....ช่อกุหลาบใหญ่ๆ.....พระเอกคุกเข่าขอแต่งงาน.....แหวนแต่งงานในกล่องกำมะหยี่สีชมพู.....kiss หวานๆ....)...

....ต่าย...

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 13:52 Share
อิอิ....อ่านเรื่องน้องต่ายแล้วพี่ติ๋มหัวเราะก๊ากๆ  และเห็นด้วยเลยค่ะ
หนุ่มบางคนเค้าต้องเจอสาวไทยใจหาญ กล้าบอกความรู้สึกตัวเองให้เค้ารู้ก่อนค่ะ

เรื่องราวรักข้ามขอบฟ้าเนี่ย .... อ่านทุกครั้งก็ประทับใจทุกครั้งค่ะ

ยินดีด้วยกับทุกๆคู่รักนะคะ

Edited by Pat_nicha
บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
B&Kat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 15:04 Share
   สวัสดีพี่ติ๋ม อีกรอบค่ะ.......มีเรื่องฮาอีกมากเลยของต่าย....ต่ายทำเปิ่นๆๆ ไปเยอะเลย....55555.... ...ไม่โรแมนติคอย่างพี่หญิงอ่ะ...อิๆๆๆ...แฟนต่ายบอกว่า...คุยก ับต่ายแล้วสนุกดี...(จะไม่หนุกได้งัย คุยไปเปิดดิกไป....555555....รู้เรื่องมั่งไม่รู้เรื่องมั่ง... 5555...)....เรียกว่า คู่รัก คูฮาได้เลยค่ะ...5555.....( แต่แอบมีซึ้งๆด้วยนะค่ะ..อิๆๆ.. )..แต่ซึ้งไม่นานค่ะ...ต่ายนี่เหละทำเสียบรรยากาศ....คุณแฟนแกก ็จะหัวเราะ...สรุป..เราสองคนคงหาบรรยากาศโรแมนติคไม่ได้ค่ะ...5 555..
Back to Top
Rose Norway View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Rose Norway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 23:37 Share

อืมมมม...เหมือนดูซีรี่เกาหลี เห็นภาพเลย ว่าแต่ตอนต่อไปเป็นไงค่ะ ถ้าไงก็เข้ามาเล่าต่อน่ะค่ะ อ่านแล้วซึ้งจัง ชอบมากขอบอก

โรส

Back to Top

Post Options Post Options   Quote yingky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2008 at 12:40 Share

สวัสดีจ้าทุก ๆคน  ขอโทษนะคะ ที่เข้ามาช้า  ช่วงนี้งานเยอะมากต้องพยายามเคลียร์งานและก็ประสานงานรวมถึงสรุ ป projects ต่าง ๆ ให้เจ้านายและก็เพื่อนร่วมงาน ทุกคนจะได้ทำงานต่อได้ แม้ไม่มีพี่เป็นเวลา 1 เดือน  พร้อมประกาศกร้าว...อย่าหวังจะติดต่อพี่ได้จะไอ้น้อง...เพราะพี ่ไม่มีปัญญาจ่ายค่าโทรศัพท์ตอนกลับมา ฮ่า ๆ 

อ่านเรื่องน้องต่ายและก็ขำ  

น้องมาย   สงสัยต้องร้องเพลงนี้ให้ขึ้นใจตอนมันหนาวเนี่ยแหละ

น้องพริก  ร้องท่อนที่เป็นภาษาอังกฤษให้แฟนฟังเลยจ้า

When you walk into my life
You teach the meaning of what love like.
I can’t explain the way I feel ,
cause now you here by my side.
My dreams and hopes , they all come true.
But not a whole if it's without you.
Lasting love my heart to you will be with you all my life

หญิงเชื่อใจพรหมลิขิตก็ตอนที่ได้รู้จักคนพิเศษ คนนี้แหละค่า 

รู้ป่าว  ก่อนที่จะได้เจอ มีเพื่อนคนนึงซื่งเขาชอบการดูหมอเป็นชีวิตจิตใจ  แถมลามปามเอาดวงเพื่อนไปให้เขาดู  มันตื่นเต้นโทรมาเล่า  แก..แก ฉันเอาดวงแกไปให้หมอดู เขาว่าเนื้อคู่แกจะเป็นชาวต่างชาติ  อายุห่างกัน แกจะได้ไปเมืองนอกเมืองนาด้วย  ฉันล่ะตื่นเต้นจริง ๆ   ส่วนเพื่อนรักคนนี้ตอบว่ายังไง เมื่อ 6 ปีก่อนเหรอคะ.....  หมวยสงบสติอารมณ์นะเพื่อน แต่แกตื่นเหอะ ฉันทำงานอยู่แสนไกลผู้คน  ต้นฝรั่งยังไม่เห็น แกคิดจะเอาตัวเป็น ๆ เลยเรอะ   impossible เพื่อน 

พอมานั่งนึกดู  แล้วก็ขำ...

Back to Top
people_ple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote people_ple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2008 at 13:37 Share

สวัสดีพี่หญิงและพี่ๆสะใภ้ทุกคนค่ะ

ฟังเรื่องเล่าพี่หญิงแล้วมีความสุขจัง

น้องเปิ้ล

Back to Top
prik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jul 2008 at 03:44 Share
เปิดเพลงให้ท่านชายฟังแล้ว ท่านบอกไพเราะดี
ส่วยอิพริกน้ำตาไหลนอง  ซึ้งอ่ะ ฟังแล้วน้ำตาหยดติ้งๆๆ บอกท่านชายทุกวันว่า "รักคนเดียว"
เพลงนี้ก็มีท่อน "รักคนเดียวเท่านั้น" ท่านชายก็เข้าใจ รักท่านชายที่ซูดดดดเลย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.187 seconds.