WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
B&Kat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ
    Posted: 11 Jul 2008 at 13:35 Share

ต่าย มีปัญหานิดหน่อยค่ะ..แต่ไม่รู้จะหาคำตอบยังงัย....ช่วยหน่อยนะค ่ะ...

คือ ต่าย จะเขียนจ่าหน้าซองการ์ดแต่งงานค่ะ คำว่า...เรียนเชิญ...เป็นภาษาอังกฤษ  เขียนว่ายังงัยค่ะ...จะให้หัวหน้าที่เป็นฝรั่งอะค่ะ...

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 15:04 Share
บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 15:33 Share

สวัสดีค่ะ น้องต่าย และพี่ติ๋ม

ต่ายมีผู้ช่วยแล้วเห็นไหม พี่ติ๋มมาให้ความกระจ่างแล้ว  ส่วนพี่ช่วยไม่ได้อะค่ะ ตกภาษาอังกฤษ แต่เข้ามาทักทายจ้า   เริ่มแจกการ์ดแล้วเหรอ  ของพี่ยังไม่ถึงไหนเลย ยังไม่จองโรงแรมเลย การ์ดก็ยังไม่ได้พิมพ์  คือพิมพ์ไปแล้ว แต่ตอนนั้นจัดที่บ้านเตรียมจะแจก โดนคัดค้านเรื่องสถานที่นะค่ะ  เปลี่ยนให้จัดโรงแรม ตอนนี้ที่บ้านก็ว่าจะเข้าไปดูห้องที่จะจัดเลี้ยง ถ้าโอเคก็จะจอง  และเริ่มดำเนินการ  แล้วงานต่ายไปถึงไหนแล้ว

ดีเนาะได้เตรียมทุกอย่างเอง แต่เหนื่อยหน่อย  พี่ไม่เหนื่อย แต่ไม่ทราบงานจะออกมายังไงแค่นั้นเอง  เดี๋ยวเราเอารูปมาโชว์กันนะ

สวัสดีค่ะ พี่ติ๋ม  เป็นไงบ้างค่ะ สบายดีรึป่าวค่ะ 

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 16:27 Share

ขอบคุณค่า พี่ติ๋ม....พี่น่ารักจริงเลย.......มีคำตอบให้ทุกข้อสงสัยจริงเลยค่ะ.....พี่สบายดีนะค่ะ.......ตอนนี้โครงการเปิดร้านเสริมสวยไปถึงไหนแล้วค่ะพี่... ...มาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ...เรื่องเตรียมอาชีพเพื่อไปที่โน่นต่ ายก็กำลังดูๆ อยู่หลายอย่างเลยค่ะตอนนี้....

สวัสดีค่ะ พี่ฐิ อีก 3 อาทิตย์ก็ถึงวันงาน ต่าย แล้วค่ะ...อิๆๆๆ.......วันนี้เริ่มแจกเพื่อนๆ แล้วค่ะ...อาทิตย์หน้าคงแจกหมดทุกคน....ต่ายลางานตั้งแต่ 26 นี้เลยค่ะ ก่อนงาน 1 อาทิตย์ แฟนมาพอดี กะว่าจะกลับไปจัดงานด้วย แล้วก็เดินเรื่องจดทะเบียนที่กรุงเทพให้เสร็จก่อนกลับไปจัดงานแ ต่งค่ะ....

ตอนนี้ ต่าย เริ่มนับถอยหลังแล้วค่ะ..555...ไม่ตื้นเต้นเร้ยยยยย...55555... ....จริงๆ นะค่ะ...ใครไม่แต่ง  ไม่รู้สึกถึงความรู้สึกตื่นเต้นนี้จริงๆค่ะ.......ตอนนี้อยากบอกว่า....ตื่นเต้นม๊ากกกก มากกกก...ค่ะ....5555.......

ต่ายเอาของชำร่วยมาให้ดูด้วยค่ะ...แฟนชอบมากเลย..ต่ายเลือกเรือ เพราะมันดูเป็นไทยๆ ดี  และน่ารักดีค่ะ...อิๆๆๆ..

อันนี้ของชำร่วยค่ะ...

อันนี้เป็นซองค่ะ....เอารูปมาทำเป็นแสตมป์เอง แล้วปริ้นท์ออกมา....

ตอนนี้ก็เหลือแค่ กลับไปดูจัดงานที่บ้านค่ะ. ..ของต่ายไม่ได้จัดใหญ่มาก....แค่ผูกข้อมือ...เลี้ยงเพลนพระ... แล้วก็มีกินเลี้ยงเย็น แบบกันเอง....ต่างจังหวัดคงไม่มีใครไปมากค่ะ....หลักๆ คงเป็นญาติๆเท่านั้น....

แต่งเสร็จ ต่าย จะเอารูปงานแต่งมาให้ดูนะค่ะ....งานแต่งฉบับมินิค่ะ...ของ ต่าย ........ของพี่ฐิ ก็ขอให้ลุล่วงไปด้วยดีนะค่ะ....( ความสุขอยู่แค่เอื้อม...อิๆๆๆ.... )...

...ต่าย...

Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 18:06 Share

หวัดดีจ้า น้องต่าย

พี่เข้าใจจ้าว่าตื่นเต้นแค่ไหน ก็งานแต่งเราห่างกันไม่กี่วันเอง  ยิ่งพี่แต่งวันแม่ ด้วย เฮ้อ ตอนนี้ก็ตื่นเต้นเช่นกันค่ะ  ตอนแรกที่บ้านพี่ก็จะจัดงานแบบต่างจังหวัดที่บ้าน แต่ก็ต้องเปลี่ยนกลายเป็นจัดโรงแรมอย่างใหญ่โต ไอ้ที่โตคือโรงแรมนะ ยิ่งตื่นเต้นไปกันใหญ่เลย  ส่วนรายละเอียดงาน ยังไม่ทราบอะค่ะ   กะว่าเดี๋ยวจะเริ่มนับถอยหลังแล้วเหมือนกันค่ะ   ของชำร่วยพี่จะเป็นแก้วใบเล็กๆอะค่ะ   แต่สำหรับญาติแฟนที่นี่จะจัดทำพิเศษที่เป็นไทยๆค่ะ

ตื่นเต้นเนาะ วันที่สำคัญที่สุดในชีวิตของเราอีกงานนึง 

แล้วเดี๋ยวจะแวะมาดูรูปนะจ๊ะ  แล้วหลังพี่แต่งจะเอามาให้ดูด้วยจ๊ะ  อิอิ

มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top
yingky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 19:50 Share

ขอแสดงความยินดีทั้งน้องต่าย และก็น้องฐินะจ๊ะ  ดีใจด้วยจริง ๆ  พี่ไม่มีโอกาสไปอวยพรที่งานน้อง ๆ พี่หญิง ก็ขออวยพรวันนี้ล่ะกัน   ขอให้น้อง ๆ มีความสุขมาก ๆ นะคะ  และก็ขอให้มีตัวเล็กเร็ว ๆ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 10:18 Share

ขอบคุณค่า พี่ฐิ ต่ายตื่นเต้นมากๆเลย แฟนต่ายก็บอกว่าอยากมาจะแย่แล้ว...อิๆๆๆๆ........ก็ขอให้งานของพี่ฐิ ราบรื่นเช่นกันนะค่ะ.......นี่ต่ายว่า ต่ายต้องลืมอะไรแน่เลย ยิ่งตื่นเต้น ยิ่งคิดอะไรไม่ออก ไม่รู้ว่าเตรียมครบรึยัง.......คิดไปคิดมา วนไปวนมาค่ะ...555555.....เดี๋ยวต่ายจะเอารูปมาให้ทุกๆคนดูด้วย ค่ะ....แต่ของต่ายจะจัดงานเล็กๆค่ะ ...แบบมินิอ่ะ.........

ขอบคุณค่า พี่หญิง.. .ขอให้พี่หญิงมีความสุขเช่นกันค่า....นี่ต่ายก็คุยกับแฟนแล้วเร ื่องนี้ เลยตกลงกันจะมีเลย....ไม่คุมคะ...แฟนต่ายก็อายุมากแล้ว อยากอุ้มลูกเร็วๆ...ต่ายก็อยากมีมั่ง เห็นของคนอื่นๆ น่ารักมากเลย....อยากมีเป็นของตัวเองมั่ง อิๆๆๆ......กะจะมีซัก 3 คนค่ะ.... แต่ไม่รู้เอาเข้าจริงจะไหว...มั้ย ....

Back to Top
yui2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yui2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 13:08 Share

ยินดีด้วยนะคะคุณฐิ&คุณต่าย คิดแล้วก็อยากมีวันนั้นบ้างจังค่ะแบบว่าไม่รู้จะได้มีวันไหน

ตอนนี้ริษยาอิจฉาตาร้อนผ่าวๆ แล้วค่ะอิอิ   ยังไงๆ ก็ขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะคะ

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 14:06 Share
หวัดดีค่ะ น้องต่าย น้องฐิ .....ทั้งสองสาวกำลังยุ่งเตรียมงานกันสินะคะ
ปีที่แล้ว พี่ติ๋มก็จัดงานหมั้นภายในครอบครัวและเพื่อนสนิท
สุดแสนกะทัดรัด  แต่สุดประทับใจเหมือนกันค่ะ  น้องต่าย
คู่รักสูงวัยแล้ว แค่ให้ถูกต้องตามธรรมเนียมประเพณีก็พอแล้วค่ะ

มาปีนี้แฟนพี่กำลังจะมา   ญาติๆ เพื่อนๆ ก็ถามว่าจะมีงานเลี้ยงแต่งงานมั้ย
พี่ก็บอกไปว่า สำหรับพี่กับพี่กริมเราถือว่าเราแต่งกันเรียบร้อยแล้ว....เหลือ แค่จดทะเบียนสมรสเท่านั้น
พวกเค้าเลยบอกว่า เอาไว้พี่ได้วีซ่า MVV จะไปอยู่โน่นถาวร แล้ว
เค้าจะเป็นเจ้าภาพจัดปาร์ตี้เลี้ยงส่งให้แล้วกันค่ะ...

น้องหญิง น้องยุ้ย.....หวัดดีค่ะ พี่อ่านเรื่องของน้องหญิงแล้วประทับใจมากๆเลยค่ะ

บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 14:59 Share

สวัสดีค่ะ คุณยุ้ย...ต่า ว่าคุณ ยุ้ย ก็จะต้องมีวันแบบนี้ค่ะ...ยังงัยมาเล่าให้กันฟังบ้างนะค่ะ........ขอให้มีความสุขเช่นกันค่ะ....

สวัสดีค่ะ พี่ติ๋ม  ที่น่ารัก.......ต่ายว่า แบบพี่ติ๋มก็น่ารักดีนะค่ะ...จริงๆ ต่ายก็กะจัดแบบเงียบๆค่ะ...คือต่ายเหลือพ่อคนเดียว แค่พ่อผูกข้อมือ อวยพรให้ แค่นี้ก็มีความสุขและเป็นมงคลที่สุดแล้วค่ะ...ไม่ต้องให้ใครมาอวยพรก็ได้...แต่จะทำอย่างนั้นก็ไม่ได้...ที่ทำงานก็ต้องลา....ญาติพี่น้องไม่บอกก็ไม่ได้ พอบอกเค้าก็ต้องมา....เลยคงจัดแบบเงียบๆ ไม่ได้.......แต่ก็ไม่ใหญ่ค่ะ จัดต่างจังหวัด มีคนไปไม่มาก คง ไม่เกิน 50 คน...แต่ทำพิธีให้ครบเทานั้น....แบบเรียบๆ ง่ายๆ ค่ะ...ฉบับมินิจริงๆ...อิๆๆๆ...

Back to Top
New_Ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote New_Ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 16:46 Share

สวัสดีค่ะน้องต่าย : ของชำร่วยแบบไทยๆดี..และเป็นสัญลักษณ์ดีๆด้วย...พี่เข้ามาแสดงค วามยินดีด้วคนค่ะ...แต่หัวข้อที่ขอมา..ไม่รู้จะแนะนำยังงัยเหมื อนกันค่ะ...แต่ก็ยินดีด้วยน่ะค่ะ..พี่ก็แต่งเดือนหน้าเหมือนกัน ...จัดแบบประเพณีอิสานค่ะ..ผูกข้อมือบายศรีสู่ขวัญ...ของต่ายต้ นเดือนใช่ไหมค่ะ...ของพี่ประมาณสิ้นเดือนกันยาค่ะ. ..

สวัสดีค่ะน้องฐิ : สบายดีหรือเปล่าค่ะ  ...พี่ณิสบายดีค่ะ..เริ่มตื่นเต้นแล้ว..เข้ามาแสดงยินดีกับน้อง ฐิจ้า...จะสละโสดแล้วอีกคนแล้วสาวฝั่งนอร์เวย์...เตรียมงานถึงไ หนแล้วค่ะ..ตอนนี้แม่พี่กำลังจัดหาของที่จะใช้ในงานให้ค่ะ...

สวัสดีทุกๆคนด้วยน่ะค่ะ  ขอให้มีความสุขมากๆๆๆ

Back to Top
Jeralyn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeralyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2008 at 15:24 Share

คุณต่าย ดีใจด้วยนะคะใกล้ถึงวันแล้ว ของริดายังไม่ได้เริ่มอะไรเท่าไหร่เลย คุณแม่เป็นคนจัดการให้ ชุดเจ้าบ่าวเรียบร้อยแล้ว แต่ของริดาก็ยังตัดไม่เสร็จ เพราะบอกให้ช่างรอก่อนกลัวว่าเดี๋ยวอ้วนขึ้นจะใส่ไม่ได้ ก็เลยนัดลองอีกทีเดือนสองเดือนนู่นเลย  

ริดาว่าจ่าหน้าซองไม่ต้องมีคำอรัมภบทเหมือนภาษาไทยนะคะ ให้ใส่ยศ สถานะภาพ นามสกุล จบค่ะ แต่ถ้าเค้ามีครอบครัวก็ให้เกียริต์คู่สมรสเค้าด้วยนะคะ

Mr.B and Mrs. Kat Norman

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.135 seconds.