แต่งงาน จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
B&Kat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จ่าหน้าซองภาษาอังกฤษ...ช่วยหน่อยค่ะ
    Posted: 11 Jul 2008 at 13:35

ต่าย มีปัญหานิดหน่อยค่ะ..แต่ไม่รู้จะหาคำตอบยังงัย....ช่วยหน่อยนะค ่ะ...

คือ ต่าย จะเขียนจ่าหน้าซองการ์ดแต่งงานค่ะ คำว่า...เรียนเชิญ...เป็นภาษาอังกฤษ  เขียนว่ายังงัยค่ะ...จะให้หัวหน้าที่เป็นฝรั่งอะค่ะ...

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 15:04
บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 15:33

สวัสดีค่ะ น้องต่าย และพี่ติ๋ม

ต่ายมีผู้ช่วยแล้วเห็นไหม พี่ติ๋มมาให้ความกระจ่างแล้ว  ส่วนพี่ช่วยไม่ได้อะค่ะ ตกภาษาอังกฤษ แต่เข้ามาทักทายจ้า   เริ่มแจกการ์ดแล้วเหรอ  ของพี่ยังไม่ถึงไหนเลย ยังไม่จองโรงแรมเลย การ์ดก็ยังไม่ได้พิมพ์  คือพิมพ์ไปแล้ว แต่ตอนนั้นจัดที่บ้านเตรียมจะแจก โดนคัดค้านเรื่องสถานที่นะค่ะ  เปลี่ยนให้จัดโรงแรม ตอนนี้ที่บ้านก็ว่าจะเข้าไปดูห้องที่จะจัดเลี้ยง ถ้าโอเคก็จะจอง  และเริ่มดำเนินการ  แล้วงานต่ายไปถึงไหนแล้ว

ดีเนาะได้เตรียมทุกอย่างเอง แต่เหนื่อยหน่อย  พี่ไม่เหนื่อย แต่ไม่ทราบงานจะออกมายังไงแค่นั้นเอง  เดี๋ยวเราเอารูปมาโชว์กันนะ

สวัสดีค่ะ พี่ติ๋ม  เป็นไงบ้างค่ะ สบายดีรึป่าวค่ะ 

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 16:27

ขอบคุณค่า พี่ติ๋ม....พี่น่ารักจริงเลย.......มีคำตอบให้ทุกข้อสงสัยจริงเลยค่ะ.....พี่สบายดีนะค่ะ.......ตอนนี้โครงการเปิดร้านเสริมสวยไปถึงไหนแล้วค่ะพี่... ...มาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ...เรื่องเตรียมอาชีพเพื่อไปที่โน่นต่ ายก็กำลังดูๆ อยู่หลายอย่างเลยค่ะตอนนี้....

สวัสดีค่ะ พี่ฐิ อีก 3 อาทิตย์ก็ถึงวันงาน ต่าย แล้วค่ะ...อิๆๆๆ.......วันนี้เริ่มแจกเพื่อนๆ แล้วค่ะ...อาทิตย์หน้าคงแจกหมดทุกคน....ต่ายลางานตั้งแต่ 26 นี้เลยค่ะ ก่อนงาน 1 อาทิตย์ แฟนมาพอดี กะว่าจะกลับไปจัดงานด้วย แล้วก็เดินเรื่องจดทะเบียนที่กรุงเทพให้เสร็จก่อนกลับไปจัดงานแ ต่งค่ะ....

ตอนนี้ ต่าย เริ่มนับถอยหลังแล้วค่ะ..555...ไม่ตื้นเต้นเร้ยยยยย...55555... ....จริงๆ นะค่ะ...ใครไม่แต่ง  ไม่รู้สึกถึงความรู้สึกตื่นเต้นนี้จริงๆค่ะ.......ตอนนี้อยากบอกว่า....ตื่นเต้นม๊ากกกก มากกกก...ค่ะ....5555.......

ต่ายเอาของชำร่วยมาให้ดูด้วยค่ะ...แฟนชอบมากเลย..ต่ายเลือกเรือ เพราะมันดูเป็นไทยๆ ดี  และน่ารักดีค่ะ...อิๆๆๆ..

อันนี้ของชำร่วยค่ะ...

อันนี้เป็นซองค่ะ....เอารูปมาทำเป็นแสตมป์เอง แล้วปริ้นท์ออกมา....

ตอนนี้ก็เหลือแค่ กลับไปดูจัดงานที่บ้านค่ะ. ..ของต่ายไม่ได้จัดใหญ่มาก....แค่ผูกข้อมือ...เลี้ยงเพลนพระ... แล้วก็มีกินเลี้ยงเย็น แบบกันเอง....ต่างจังหวัดคงไม่มีใครไปมากค่ะ....หลักๆ คงเป็นญาติๆเท่านั้น....

แต่งเสร็จ ต่าย จะเอารูปงานแต่งมาให้ดูนะค่ะ....งานแต่งฉบับมินิค่ะ...ของ ต่าย ........ของพี่ฐิ ก็ขอให้ลุล่วงไปด้วยดีนะค่ะ....( ความสุขอยู่แค่เอื้อม...อิๆๆๆ.... )...

...ต่าย...

Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 18:06

หวัดดีจ้า น้องต่าย

พี่เข้าใจจ้าว่าตื่นเต้นแค่ไหน ก็งานแต่งเราห่างกันไม่กี่วันเอง  ยิ่งพี่แต่งวันแม่ ด้วย เฮ้อ ตอนนี้ก็ตื่นเต้นเช่นกันค่ะ  ตอนแรกที่บ้านพี่ก็จะจัดงานแบบต่างจังหวัดที่บ้าน แต่ก็ต้องเปลี่ยนกลายเป็นจัดโรงแรมอย่างใหญ่โต ไอ้ที่โตคือโรงแรมนะ ยิ่งตื่นเต้นไปกันใหญ่เลย  ส่วนรายละเอียดงาน ยังไม่ทราบอะค่ะ   กะว่าเดี๋ยวจะเริ่มนับถอยหลังแล้วเหมือนกันค่ะ   ของชำร่วยพี่จะเป็นแก้วใบเล็กๆอะค่ะ   แต่สำหรับญาติแฟนที่นี่จะจัดทำพิเศษที่เป็นไทยๆค่ะ

ตื่นเต้นเนาะ วันที่สำคัญที่สุดในชีวิตของเราอีกงานนึง 

แล้วเดี๋ยวจะแวะมาดูรูปนะจ๊ะ  แล้วหลังพี่แต่งจะเอามาให้ดูด้วยจ๊ะ  อิอิ

มีความสุขมากๆนะจ๊ะ

ฐิ ณ นอร์เวย์

Back to Top
yingky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 19:50

ขอแสดงความยินดีทั้งน้องต่าย และก็น้องฐินะจ๊ะ  ดีใจด้วยจริง ๆ  พี่ไม่มีโอกาสไปอวยพรที่งานน้อง ๆ พี่หญิง ก็ขออวยพรวันนี้ล่ะกัน   ขอให้น้อง ๆ มีความสุขมาก ๆ นะคะ  และก็ขอให้มีตัวเล็กเร็ว ๆ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 10:18

ขอบคุณค่า พี่ฐิ ต่ายตื่นเต้นมากๆเลย แฟนต่ายก็บอกว่าอยากมาจะแย่แล้ว...อิๆๆๆๆ........ก็ขอให้งานของพี่ฐิ ราบรื่นเช่นกันนะค่ะ.......นี่ต่ายว่า ต่ายต้องลืมอะไรแน่เลย ยิ่งตื่นเต้น ยิ่งคิดอะไรไม่ออก ไม่รู้ว่าเตรียมครบรึยัง.......คิดไปคิดมา วนไปวนมาค่ะ...555555.....เดี๋ยวต่ายจะเอารูปมาให้ทุกๆคนดูด้วย ค่ะ....แต่ของต่ายจะจัดงานเล็กๆค่ะ ...แบบมินิอ่ะ.........

ขอบคุณค่า พี่หญิง.. .ขอให้พี่หญิงมีความสุขเช่นกันค่า....นี่ต่ายก็คุยกับแฟนแล้วเร ื่องนี้ เลยตกลงกันจะมีเลย....ไม่คุมคะ...แฟนต่ายก็อายุมากแล้ว อยากอุ้มลูกเร็วๆ...ต่ายก็อยากมีมั่ง เห็นของคนอื่นๆ น่ารักมากเลย....อยากมีเป็นของตัวเองมั่ง อิๆๆๆ......กะจะมีซัก 3 คนค่ะ.... แต่ไม่รู้เอาเข้าจริงจะไหว...มั้ย ....

Back to Top
yui2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yui2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 13:08

ยินดีด้วยนะคะคุณฐิ&คุณต่าย คิดแล้วก็อยากมีวันนั้นบ้างจังค่ะแบบว่าไม่รู้จะได้มีวันไหน

ตอนนี้ริษยาอิจฉาตาร้อนผ่าวๆ แล้วค่ะอิอิ   ยังไงๆ ก็ขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะคะ

Back to Top
Pat_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 14:06
หวัดดีค่ะ น้องต่าย น้องฐิ .....ทั้งสองสาวกำลังยุ่งเตรียมงานกันสินะคะ
ปีที่แล้ว พี่ติ๋มก็จัดงานหมั้นภายในครอบครัวและเพื่อนสนิท
สุดแสนกะทัดรัด  แต่สุดประทับใจเหมือนกันค่ะ  น้องต่าย
คู่รักสูงวัยแล้ว แค่ให้ถูกต้องตามธรรมเนียมประเพณีก็พอแล้วค่ะ

มาปีนี้แฟนพี่กำลังจะมา   ญาติๆ เพื่อนๆ ก็ถามว่าจะมีงานเลี้ยงแต่งงานมั้ย
พี่ก็บอกไปว่า สำหรับพี่กับพี่กริมเราถือว่าเราแต่งกันเรียบร้อยแล้ว....เหลือ แค่จดทะเบียนสมรสเท่านั้น
พวกเค้าเลยบอกว่า เอาไว้พี่ได้วีซ่า MVV จะไปอยู่โน่นถาวร แล้ว
เค้าจะเป็นเจ้าภาพจัดปาร์ตี้เลี้ยงส่งให้แล้วกันค่ะ...

น้องหญิง น้องยุ้ย.....หวัดดีค่ะ พี่อ่านเรื่องของน้องหญิงแล้วประทับใจมากๆเลยค่ะ

บ้านทิวลิปหลังใหม่คลิก@pic
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote B&Kat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 14:59

สวัสดีค่ะ คุณยุ้ย...ต่า ว่าคุณ ยุ้ย ก็จะต้องมีวันแบบนี้ค่ะ...ยังงัยมาเล่าให้กันฟังบ้างนะค่ะ........ขอให้มีความสุขเช่นกันค่ะ....

สวัสดีค่ะ พี่ติ๋ม  ที่น่ารัก.......ต่ายว่า แบบพี่ติ๋มก็น่ารักดีนะค่ะ...จริงๆ ต่ายก็กะจัดแบบเงียบๆค่ะ...คือต่ายเหลือพ่อคนเดียว แค่พ่อผูกข้อมือ อวยพรให้ แค่นี้ก็มีความสุขและเป็นมงคลที่สุดแล้วค่ะ...ไม่ต้องให้ใครมาอวยพรก็ได้...แต่จะทำอย่างนั้นก็ไม่ได้...ที่ทำงานก็ต้องลา....ญาติพี่น้องไม่บอกก็ไม่ได้ พอบอกเค้าก็ต้องมา....เลยคงจัดแบบเงียบๆ ไม่ได้.......แต่ก็ไม่ใหญ่ค่ะ จัดต่างจังหวัด มีคนไปไม่มาก คง ไม่เกิน 50 คน...แต่ทำพิธีให้ครบเทานั้น....แบบเรียบๆ ง่ายๆ ค่ะ...ฉบับมินิจริงๆ...อิๆๆๆ...

Back to Top
New_Ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote New_Ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2008 at 16:46

สวัสดีค่ะน้องต่าย : ของชำร่วยแบบไทยๆดี..และเป็นสัญลักษณ์ดีๆด้วย...พี่เข้ามาแสดงค วามยินดีด้วคนค่ะ...แต่หัวข้อที่ขอมา..ไม่รู้จะแนะนำยังงัยเหมื อนกันค่ะ...แต่ก็ยินดีด้วยน่ะค่ะ..พี่ก็แต่งเดือนหน้าเหมือนกัน ...จัดแบบประเพณีอิสานค่ะ..ผูกข้อมือบายศรีสู่ขวัญ...ของต่ายต้ นเดือนใช่ไหมค่ะ...ของพี่ประมาณสิ้นเดือนกันยาค่ะ. ..

สวัสดีค่ะน้องฐิ : สบายดีหรือเปล่าค่ะ  ...พี่ณิสบายดีค่ะ..เริ่มตื่นเต้นแล้ว..เข้ามาแสดงยินดีกับน้อง ฐิจ้า...จะสละโสดแล้วอีกคนแล้วสาวฝั่งนอร์เวย์...เตรียมงานถึงไ หนแล้วค่ะ..ตอนนี้แม่พี่กำลังจัดหาของที่จะใช้ในงานให้ค่ะ...

สวัสดีทุกๆคนด้วยน่ะค่ะ  ขอให้มีความสุขมากๆๆๆ

Back to Top
Jeralyn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeralyn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2008 at 15:24

คุณต่าย ดีใจด้วยนะคะใกล้ถึงวันแล้ว ของริดายังไม่ได้เริ่มอะไรเท่าไหร่เลย คุณแม่เป็นคนจัดการให้ ชุดเจ้าบ่าวเรียบร้อยแล้ว แต่ของริดาก็ยังตัดไม่เสร็จ เพราะบอกให้ช่างรอก่อนกลัวว่าเดี๋ยวอ้วนขึ้นจะใส่ไม่ได้ ก็เลยนัดลองอีกทีเดือนสองเดือนนู่นเลย  

ริดาว่าจ่าหน้าซองไม่ต้องมีคำอรัมภบทเหมือนภาษาไทยนะคะ ให้ใส่ยศ สถานะภาพ นามสกุล จบค่ะ แต่ถ้าเค้ามีครอบครัวก็ให้เกียริต์คู่สมรสเค้าด้วยนะคะ

Mr.B and Mrs. Kat Norman

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.