WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ร้านล้างรูป ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ร้านล้างรูป ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
numpik111 View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote numpik111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ร้านล้างรูป ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว
    Posted: 13 Jun 2008 at 07:46 Share

เพื่อนๆ มีร้านแนะนำบ้างค่ะ

แล้วร้านไหนล้างจำนวนเท่าไรจึงได้ภาพใหญ่ เช่น 8*10 แถมบ้างคะ

วันจันทร์จะเอาภาพมาลงนะคะ...ขอรบกวนทุกท่านด้วย

พอดีว่าล้างเยอะประมาณ 500 ใบ (เยอะป่ะ)

ขอบคุณคร้า

Back to Top
putty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote putty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:13 Share
ร้านจักรวาลค่ะเพิ่งไปดูมาเอง
Back to Top
Zema View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:21 Share

แนะนำ ดิจิตอลเวิร์ลค่ะ ถ้าภาพยังไม่ได้ผ่านการปรับแสงมา เค้าปรับให้หมดทุกรูปเลย..สวย คอนเฟิร์มค่ะ

ที่ตั้งของร้านอยู่หน้าเซ็นลาดพร้าว ถ้ามาจากทางแยกเสนา ขับไปเรื่อยๆ เกือบจะร้านสุดท้ายเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote numpik111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:26 Share

ขอบคุณสำหรับ 2 คำตอบข้างต้นค่ะ

แล้วล้างเท่าไหร่..จึงได้ภาพแถม (8*10)

หรือว่าย่านนั้นมันราคาพิเศษแล้วจึงไม่มีแถมคะ

ใครพอรู้บ้าง

Back to Top
ha ji won View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ha ji won Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:30 Share
มาช่วยยืนยันร้านตรงข้ามเซ้นทรัลลาดพร้าว หลายๆ คนบอกว่าถูกและสวย
Back to Top
ubontip.c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ubontip.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:31 Share

เชียร์ digital world เหมือนกันจ้า แต่ว่าอัดเท่าไหร่จะได้รูป 8*10 อันนี้ไม่แน่ใจน่ะค่ะ ลองถามที่ร้านดู แต่ว่าเค้าจะให้คูปองอัดรูปฟรีมาน่ะค่ะ แต่ว่าจำไม่ได้ว่า size เท่าไหร่น่ะค่ะ ลองไปดูที่ร้านดูน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 08:33 Share

เคยไปล้างแค่ 1000 ใบ แล้วถามเค้าว่ามีแถมอะไรไหม๊

เค้าก็ตอบว่า ไม่มีแถมหรอกค่ะ ร้านอื่นก็ไม่แถมเพราะแถวนี้

อัดถูกสุดๆแล้ว (ใบละ 2 บาท ออ..แบบ 1.5 ก็มีนะคะแต่กระดาษไม่ค่อยดี)

Back to Top
NAMWAAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAMWAAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:03 Share

เคยใช้ร้านมาสเตอร์ แต่ไม่มีแถมนะคะ เพราะเขาคิดใบละ 2 บาทเอง แต่สำหรับขนาด 8*10 คิดว่าคงไม่น่าจะแพงนะคะ ขอโทษทีจำราคาไม่ได้ค่ะ

Back to Top
mixsoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:05 Share

เคยอัดรูปแต่งงาน ประมาณ 2 พันกว่า รูป ที่ มาสเตอร์ เพราะถูกดี

อัดแบบด้าน กระดาษธรรมดา จะให้สีสด กว่า กระดาษ kodak จ้า

ถ้า kodak อัดมันจะสวยมาก

ส่วนร้านอื่นคงตามเพื่อนแนะนำ เราว่าราคาใกล้ๆ กัน

Back to Top
korn50 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote korn50 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:08 Share

ร้านจักรวาลค่ะ  ภาพสวย ที่สำคัญตรงเวลาค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote numpik111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:27 Share

กำลังตัดสินใจอยู่ 3 ร้านค่ะ

จักรวาล, ดิจิตอลเวิร์ล,มาสเตอร์

เอาไงดีคะ

Back to Top
jukajip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jukajip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:37 Share
เชียร์ร้าน Master เลยค่ะ
Back to Top
nicky_nimo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nicky_nimo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 09:46 Share

แนะนำว่าให้ลองไปอัดรูปเดียวกันจากทั้ง 3 ร้านดูก่อนนะคะ แล้วดูว่าชอบของร้านไหนมากสุด

แล้วค่อยเอารูปที่เหลือไปอัดทีเดียวค่ะ

Back to Top
ppoo12 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ppoo12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 10:07 Share

ปูไปอัดที่ร้านจักรวาลมาค่ะ เร็วดีนะคะรอประมาณ 1 ชม. ก็ได้แล้วค่ะส่วนมากจะไปอัดตอนเย็นหลังเลิกงาน ที่จักรวาลเห็นเขาติดไว้ว่าถ้าอัด 4*6 100 ใบแถมอัด 8*10 หรือ 8*12 ไม่แน่ใจอ่ะ 1 ใบค่ะ  เพราะพอดีปูไปอัดแต่ 5*7

Back to Top

Post Options Post Options   Quote numpik111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 10:33 Share

ถามต่ออีกหน่อยนะคะ...

เราต้องเอามาเรียงใส่อัลบัมเองใช่ไหมคะ...หรือว่ายังไง ตอบด้วยค่ะ

Back to Top
kittynuy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kittynuy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 11:50 Share

อันนี้เป็นสิ่งที่เจอมากับตัวเลยค่ะ พึ่งไปอัดการ์ดมา 1000 ใบค่ะ ได้เข้าไป จักรวาล, ดิจิตอลเวิร์ล,มาสเตอร์ มาหมดแล้วค่ะ เพราะจะลองล้างมาเพื่อเปรียบเทียบดูก่อน สิ่งที่ได้เจอ

1. ร้านมาสเตอร์ เข้าร้านแรกตอนรับอย่างดีค่ะ บอกว่าจะมาอัดการ์ดแต่งงาน เค้าก็บอกว่าให้ลองอัดมาดูสีก่อน ที่จะอัดจริงๆ เพราะเค้ากลัวสีเพียน

2. ร้านดิจิตอล เวิล์ด เข้าไปไม่มีการตอบรับอะไรเลย ถามอะไรก็ตอบไม่ได้เรื่อง บอกเค้าว่าขอล้างรูปเดียวก่อน เค้าก็ทำท่าว่าแหมล้างรูปเดียวล้างทำไมแบบนี้ แล้วพูดเสียงกระแทกใส่ว่า "ล้างแค่รูปเดียวก็ราคา 6 บาท น่ะ ไม่คิด 3 บาทหรอก นุ้ยก็บอกว่า กี่บาทก็อัดมาเถอะค่ะ" แล้วบอกให้เรานั่งค่อย พอเราไปถามว่าอีกกี่นาที เค้าก็บอกว่า นั่งค่อยไปเถอะค่ะเดียวก็ได้ นุ้ยก็ยิ่งโมโหใหญ่ เลยให้แฟนนั่งรอ ปรากฎว่าผ่านไป 1 ชั่วโมง ก็ยังไม่ได้ เลยไปถามว่ารูปนี้ชื่อนี้ได้หรือยัง เค้าก็บอก อ่อ ได้แล้วแต่เห็นมีใบเดียวเลยไม่ได้สนใจ นี้หรอค่ะการดูแลของร้านนี้ แย่ที่สุด

3. ร้านจักรวาล การบริการปกติค่ะ แต่สีรูปออกมาเทียบกับร้านอื่นๆ แล้วสีออกมาเพียนมากกว่าร้านอื่นๆ เลย

ขอสรุปเลยน่ะค่ะ เรื่องราคานี้ไม่ต้องห่วงเดินมาหลายร้านก็ราคาเท่ากันค่ะคือ

• 4*6 กระดาษธรรมดา 1.5 บาท
  • 4*6 กระดาษโกดัก        2 บาท
  • 5*7 กระดาษธรรมดา    3 บาท (ไซค์นี้ 5*7 ไม่ทำกระดาษโกดักค่ะเพราะเค้าลดราคาไม่ได้)

นุ้ยก็เลยตัดสินใจไปอัดที่ร้านมาสเตอร์ค่ะ 1 พัน ใบ ราคา 3 พัน บาท ไม่มีส่วนลดหรือของแถมใดๆ ทั้งสิ้น ไม่มีอัลบัมใส่ให้เลย เพราะเค้าบอกราคานี้ลดแล้วจะไม่แถมอะไร และเค้าก็มีบริการส่งให้ด้วยน่ะค่ะ ถ้าหากไม่รอรับ แต่ถ้ารอรับก็ประมาณ 1-2 ชั่วโมงค่ะ แต่นุ้ยไปดึกแล้วเลยให้เค้ามาส่งที่บ้าน และอีกวันก็มาส่งค่ะ ตรงเวลามากๆ และก็มาถูกบ้านด้วย (บ้านนุ้ยหายากค่ะ)

ลองตัดสินใจดูน่ะค่ะ แต่หากเพื่อนๆ ไม่เจอก็ดีไปค่ะ แต่เจอแบบนุ้ยเนียะเสียอารมณ์มากๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Zema Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 12:22 Share

แป่ว ปกติจอยอัด ดิจิตอล เวร์ล ตลอดเลย (แต่ยังไม่เคยเจอแย่ๆแบบนี้)

สงสัยต้องรีบเปลี่ยนร้าน ก่อนเจอดีซะแล้ว

Back to Top
p.plam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p.plam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 12:52 Share

ร้านมาสเตอร์ อยู่แถวไหนหรือคะ

จะได้ไปใช้บริการบ้าง

Back to Top
dj.Takkie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote dj.Takkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 12:56 Share
Originally posted by p.plam

ร้านมาสเตอร์ อยู่แถวไหนหรือคะ

จะได้ไปใช้บริการบ้าง

ถ้ายืนริมถนน หันหน้าเข้าร้านอัดรูป หันหลังให้ เซนทรัล ลาดพร้าว.. จะอยู่ซ้ายมือสุดครับ ติดกับปั้มน้ำมัน ^^

Back to Top
ืีnuaor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ืีnuaor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 13:42 Share

มายืนยันเรื่องอัดสีเพี้ยนจากร้านจักรวาลค่ะ

เพราะเป็นคนชอบถ่ายรูป และมองมุมกล้องกับแสงสวยๆ แต่อัดที่ จักรวาลออกมาแทบเป็นลม ปรับแสง สี เพี้ยนไปหมดเลยค่ะ

ไม่ก็อีกตัวเลือกนึง ที่ร้าน โฟโต้ยูนิค ตรงข้ามบิ๊กซีสะพานควาย อันนี้เค้าจะปรับแสงและสีเหมือนที่ตากล้องในสตูทำน่ะค่ะ สีไม่เพี้ยน แต่ราคาค่อนข้างสูง ใบละ 3 บาทค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote numpik111 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 13:57 Share

เอาไงดีน๊า...

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 16:08 Share
นกมาเชียร์มาสเตอร์เช่นกันจ้า สายตาช่างมืออาชีพบอกชัดเจนเทียบกับต้นฉบับประมาณ 96%  นกกว่าโอเลยนะ สีไม่เพี้ยน มีส่งให้ถึงบ้านด้วย 
Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 16:39 Share
Originally posted by kittynuy

อันนี้เป็นสิ่งที่เจอมากับตัวเลยค่ะ พึ่งไปอัดการ์ดมา 1000 ใบค่ะ ได้เข้าไป จักรวาล, ดิจิตอลเวิร์ล,มาสเตอร์ มาหมดแล้วค่ะ เพราะจะลองล้างมาเพื่อเปรียบเทียบดูก่อน สิ่งที่ได้เจอ

1. ร้านมาสเตอร์ เข้าร้านแรกตอนรับอย่างดีค่ะ บอกว่าจะมาอัดการ์ดแต่งงาน เค้าก็บอกว่าให้ลองอัดมาดูสีก่อน ที่จะอัดจริงๆ เพราะเค้ากลัวสีเพียน

2. ร้านดิจิตอล เวิล์ด เข้าไปไม่มีการตอบรับอะไรเลย ถามอะไรก็ตอบไม่ได้เรื่อง บอกเค้าว่าขอล้างรูปเดียวก่อน เค้าก็ทำท่าว่าแหมล้างรูปเดียวล้างทำไมแบบนี้ แล้วพูดเสียงกระแทกใส่ว่า "ล้างแค่รูปเดียวก็ราคา 6 บาท น่ะ ไม่คิด 3 บาทหรอก นุ้ยก็บอกว่า กี่บาทก็อัดมาเถอะค่ะ" แล้วบอกให้เรานั่งค่อย พอเราไปถามว่าอีกกี่นาที เค้าก็บอกว่า นั่งค่อยไปเถอะค่ะเดียวก็ได้ นุ้ยก็ยิ่งโมโหใหญ่ เลยให้แฟนนั่งรอ ปรากฎว่าผ่านไป 1 ชั่วโมง ก็ยังไม่ได้ เลยไปถามว่ารูปนี้ชื่อนี้ได้หรือยัง เค้าก็บอก อ่อ ได้แล้วแต่เห็นมีใบเดียวเลยไม่ได้สนใจ นี้หรอค่ะการดูแลของร้านนี้ แย่ที่สุด

3. ร้านจักรวาล การบริการปกติค่ะ แต่สีรูปออกมาเทียบกับร้านอื่นๆ แล้วสีออกมาเพียนมากกว่าร้านอื่นๆ เลย

ขอสรุปเลยน่ะค่ะ เรื่องราคานี้ไม่ต้องห่วงเดินมาหลายร้านก็ราคาเท่ากันค่ะคือ

• 4*6 กระดาษธรรมดา 1.5 บาท
  • 4*6 กระดาษโกดัก        2 บาท
  • 5*7 กระดาษธรรมดา    3 บาท (ไซค์นี้ 5*7 ไม่ทำกระดาษโกดักค่ะเพราะเค้าลดราคาไม่ได้)

นุ้ยก็เลยตัดสินใจไปอัดที่ร้านมาสเตอร์ค่ะ 1 พัน ใบ ราคา 3 พัน บาท ไม่มีส่วนลดหรือของแถมใดๆ ทั้งสิ้น ไม่มีอัลบัมใส่ให้เลย เพราะเค้าบอกราคานี้ลดแล้วจะไม่แถมอะไร และเค้าก็มีบริการส่งให้ด้วยน่ะค่ะ ถ้าหากไม่รอรับ แต่ถ้ารอรับก็ประมาณ 1-2 ชั่วโมงค่ะ แต่นุ้ยไปดึกแล้วเลยให้เค้ามาส่งที่บ้าน และอีกวันก็มาส่งค่ะ ตรงเวลามากๆ และก็มาถูกบ้านด้วย (บ้านนุ้ยหายากค่ะ)

ลองตัดสินใจดูน่ะค่ะ แต่หากเพื่อนๆ ไม่เจอก็ดีไปค่ะ แต่เจอแบบนุ้ยเนียะเสียอารมณ์มากๆ

เห็นด้วยกับคุณนุ้ยทุกประการเลยค่ะ  มาคอนเฟิร์มว่าร้าน master ดีที่สุดในย่านนี้

ร้าน master อยู่ร้านแรกเลยค่ะ  ถ้ามาจากทางแยกรัชโยธิน 

ตาลว่าเดี๋ยวนี้ไม่มีแถมแล้วนะคะ  เพราะไม่ได้ล้างจากฟิล์ม  แล้วก็รูป 8x10 ราคา 10 บาทเองค่ะ

Back to Top
whaewy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote whaewy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2008 at 16:46 Share

เข้ามาเก็บข้อมูลไว้เปงความรู้

เพราะว่าก่อนหน้านี้ก้อใช้บริการของร้านจักรวาลอะ

แต่ว่านานมากละ

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2008 at 01:48 Share

สงสัยจะเข้ามาล่าช้า.......แล้วตกลงว่าเจ้าของกระทู้ไปร้านไหนเ อ่ย????

เบลล์เห็นด้วยกับคุณนุ้ยในเรื่องของร้านจักรวาล ขอโทษนะคะที่กล่าวถึงคือ ตอนสมัยเรียน เบลล์เคยใช้บริการแถวเกษตร แล้วสีเพี้ยน และไม่ตรงเวลาค่ะ พอมีสาขาแถวเซ็นทรัล มีวันนึงก็ไปใช้บริการ (เพราะร้านประจำงานเยอะอัดให้ไม่ทันค่ะ) ก็เจอสภาพสีเพี้ยน ก็เลยไม่กล้าลองอีก แบบว่าลองนึกดูนะคะว่าตอนรับจ็อบถ่ายรูปเนี่ย ต้องตรงเวลาและภาพสีไม่เพี้ยน พอสีเพี้ยนก็ต้องเสียเวลาอัดใหม่ ....... ก็เลยไม่กล้าลองอีกค่ะ

เป็นบทเรียนว่า เวลาไปอัดรูปบอกเจ้าหน้าที่ไปเลยว่า "เทสสี"ให้ด้วย โดยส่วนตัวเบลล์ใช้บริการร้าน color image ค่ะ พอรู้จักกับพนักงานคนเก่าๆ ถ้าเขาอัดสีเพี้ยน เขาจะทิ้งอัลบัมและอัดใหม่ให้ฟรีค่ะ หรือถ้าอัดซ้ำกับรูปที่มีอยู่แล้วหรือต้องการขยายภาพก็เอาตัวอย ่างรูปไปให้เขาเทียบจะง่ายขึ้นค่ะ เบลล์ใช้วิธีนี้กับภาพที่ต้องระวังเรื่องสี เช่นโทนสีส้ม กับสีฟ้าค่ะ เพราะภาพอาจหม่นกว่าความเป็นจริง

ส่วนเรื่องภาพแถม 8*10 ไม่เห็นนานแล้วเพราะค่าอัดราคาถูกลง อัดเพิ่มเองก็ประมาณ10 บาทเองค่ะ

ขอให้ได้รูปออกมาสีสวยๆนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.131 seconds.