WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากทราบรายละเอียดงบแต่งงานทั้งหมดอ่ะค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากทราบรายละเอียดงบแต่งงานทั้งหมดอ่ะค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jaemie View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote jaemie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากทราบรายละเอียดงบแต่งงานทั้งหมดอ่ะค่ะ
    Posted: 06 Oct 2004 at 15:42 Share
< => คืออยากทราบว่าต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคะ เท่าที่ทราบม ี ค่าสถานที่ (ธรรมดา ไม่ต้องโรงแรม) อาหาร เครื่องดื่ม เค้ก ดนตรี การ์ด ของชำร่วย ชุด แต่งหน้า-ทำผม แล้วต้องมีอะไรอีกคะ และแต่ละอย่างจะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ อยากได้งานเล็กๆไม่ต้องหรู เอาแบบกันเองๆอ่ะค่ะ  ถ้ามีงบประมาณ 60000-100000 กับแขก 150-200 คน จะไหวไหมคะ
Back to Top
แม่มณี View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2004 at 16:47 Share

ช่างถ่ายรูปไงจ๊ะ อย่าลืมน้า แล้วก็ พวกของที่ใช้ในพิธีต่างๆอ่ะจ๊ะ

(อย่าลืมงานเช้างานสาย หรือพิธีการนะจ๊ะ)

Back to Top
NongNu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongNu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2004 at 16:20 Share

1. ค่าของใช้วันหมั้น (พานขั้นหมาก,พานสินสอด,พานขนม,ขนม 9 อย่าง,ผลไม้,ต้นกล้วย,ต้นอ้อย,ของรับไหว้,อาหารเลี้ยงแขกช่วงเช ้า(แล้วแต่เจ้าภาพ),ซองแจกคนกั้นประตู,ดอกไม้ตกแต่งงาน,เบ็ดเตล ็ด)  ประมาณ 20,000 บาท

2. ค่าการ์ด ใบประมาณ 10 บาทแจก 300ใบ ประมาณ 3,000 บาท

3. ค่าของชำร่วย ชิ้นประมาณ 9 บาทแจก 300 ชิ้น ประมาณ 2,700 บาท

4. ค่าชุดแต่งงานเจ้าบ่าว เจ้าสาว เช้า - เย็น + เครื่องประดับ + รองเท้า  ประมาณ 20,000 บาท

5. ค่าโรงแรม ก็แล้วแต่ว่าเลี้ยงแบบไหน

6. ค่าเหล้า 100 Pip ขวดละ 280 บาท แขก 200 ประมาณ 24 ขวด ก็ตก 6,720 บาท

7. ค่าถ่ายรูปวันงาน เหมาเป็นม้วนรวมค่าแรง ค่าล้าง ค่าอัด ค่าฟิล์ม ค่าอัลบัม ม้วนละ 600 บาท ใช้ประมาณ 12 ม้วน ก็ตก 7,200 บาท

8. ค่าถ่ายรูปสตูดิโอโชว์หน้างาน จะใช้หรือไม่ก็ได้ เลือก Package ที่ถูกที่สุดแล้วคุ้มในความคิดเรามากที่สุด เพราะสุดท้ายก็เก็บไว้ในตู้โชว์ ประมาณ 15,000 บาท

9. ค่าแหวน ถ้าเป็นแหวนเกลี้ยงมีดีไซด์ 2 วง ก็ตกประมาณ 12,000 บาท

10. ค่าดนตรี ตอนงานเลี้ยง ประมาณ 8,000 บาท

11. ค่าเบ็ดเตล็ด เตรียมไว้ เช่นเลี้ยงญาติต่างจังหวัดก่อนวันงาน,ค่าห้องพักของญาติต่างจัง หวัด อะไรประมาณนี้ 10,000 บาท

รวมทั้งหมดก็ประมาณ104,620 บาท ไม่รวมค่างานเลี้ยงค่ะ

อาจจะตัดได้หรือขาดบางอย่างก็ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

Back to Top
เพลงพิณ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เพลงพิณ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2004 at 01:14 Share
   ถ้าแขกประมาณ 200 ท่าน  รวมค่าอาหาร  เครื่องดื่มตลอดงาน  การ์ด ของชำร่วย  ถ่ายภาพสตูดิโอ  ตกแต่งสถานที่  ช่างถ่ายภาพวันงาน  ถ่ายวีดีโอ  นักดนตรี  เคื่องเสียง  โปรเจ๊กเตอร์  วีดีโอรูปประวัติคู่บ่าวสาว  เค้ก  สมุดเซ็น  ชุดเจ้าบ่าว - เจ้าสาว  ค่าสถานที่   สรุปก็มีครบทุกอย่า ก็จะอยู่ประมาณ  160,000 บาท ไม่น่าเกินนี้นะคะ  ถ้าหาไม่ได้ลองถามเข้ามา จะหาเบอร์มาให้คะ  เพราะก็พอมีรู้จักอยู่บ้าง  แต่สำหรับบริษัทของเพลงพิณเองก็ขออนุญาติไม่บอกนะคะ  เพราะกลัวว่าจะเป็นการไม่ดี  อยากแค่มาช่วยเท่าที่ช่วยได้ เพราะก่อนมาทำ ก็เคยใช้ที่นี่ให้ความรู้หลาย ๆ เรื่องเหมือนกัน คะ 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.