แต่งงาน แต่งหน้าเจ้าสาวผิวคล้ำกับรอยสักมหัศจรรย์ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แต่งหน้าเจ้าสาวผิวคล้ำกับรอยสักมหัศจรรย์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
xmakeup View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
X Makeup

Post Options Post Options   Quote xmakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แต่งหน้าเจ้าสาวผิวคล้ำกับรอยสักมหัศจรรย์
    Posted: 27 May 2008 at 01:13

สวัสดีค่ะ ช่างเอ็กซ์ค่ะ

วันนี้นำผลงานมาอัพเดทกันอีกแล้วค่ะ ก่อนอื่นตามธรรมเนียมก็ขอขอบคุณคุณโอ๋เจ้าสาวของเรา และช่างภาพอุ้ย ที่ส่งภาพสวยๆมาให้เราชมกัน งานนี้ไปแต่งหน้าทำผมกันที่พัทยาทีเดียวค่ะ

โจทย์วันนี้ของเรามี2โจทย์ใหญ่ๆค่ะ โจทย์แรกคือเจ้าสาวเป็นคนออกอวบและผิวคล้ำ ต้องการให้ออกแบบงานแต่งหน้าทำผมให้ดูสวยหวาน และออกเก๋ๆหน่อย เอ็กซ์เลยใช้สีชมพูเป็นโทนสีหลักและสีส้มเป็นโทนสีรองเพื่อให้ด ูหวานขึ้นในขณะที่เจ้าสาวที่เป็นที่ดวงตามีเสน่ห์มาก เอ็กซ์เลยเน้นดวงตาให้เด่นยิ่งขึ้นด้วยโทนสีน้ำตาลทองค่ะ

ส่วนโจทย์ที่2ของเราคือ เจ้าสาวมีรอยสักขนาดพอสมควรที่ด้านหลังไหล่ข้างซ้าย ซึ่งเจ้าสาวค่อนข้างกังวลกับรอยสักเลยเลือกชุดที่มีสายเสื้อมาป ิด แต่เมื่อนำชุดมาลองสายของเสื้อไม่ได้อยู่ตำแหน่งเดียวกันกับรอย สักเลย เอ็กซ์จึงแนะนำให้ใช้เมคอัพในการลบรอยสักซึ่งผลที่ออกมาเป็นยัง ไงลองไปชมกันเลยค่ะ

ชุดแรกเป็นรูปของเจ้าสาวคนสวยของเราค่ะ

รูปชุดที่2ของเราเป็นการลบรอยสักค่ะ รูปแรกกับรูปที่2เป็นรูปในกระบวนการค่ะ ส่วนรูปสุดท้ายเป็นรูปในงานหลังจากเก็บรายละเอียดเรียบร้อยแล้ว ค่ะ

อันนี้เป็นLink galleryของเอ็กซ์ค่ะ http://makeup.weddingsquare.com/xmakeup/
ถ้าสนใจงานของเอ็กซ์ ติดต่อได้โดยตรงที่เบอร์ 081-6829286 หรือที่หน้าเวปค่ะ http://www.weddingsquare.com/xmakeup

ปล.edit ใส่รูปรอยสักเพิ่มค่ะ

Edited by xmakeup
รับแต่งหน้าทำผมเจ้าสาว รับปริญญา ออกงาน โดยช่างมืออาชีพและเครื่องสำอางค์แบรนเนม
Back to Top
thanthan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanthan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 08:07
 พี่เอ๊กซ์เก่งอยู่แร้นนนนนนนนนนน
Back to Top
cookiecreamy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 08:14
ตา สีน้ำตาลทอง สวยค่ะพี่
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 08:39
สวยจังเลย
Back to Top
paealpha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paealpha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 09:42

เหออๆๆๆ สวย จริงๆ เลยค่ะพี่

Edited by paealpha

Back to Top
citrusfruit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote citrusfruit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 09:59

เนียนมากค่า

Back to Top
Kikii View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 13:11

เนียน สุดยอด!!!!!

สาวคนแรก แต่งออกมาแล้ว ดูผ่องขึ้นมาเรยค่ะ พี่เอกซ์ แจ่มอีกแล้ว

Back to Top
nice2au View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nice2au Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 13:21

สวยมากๆค่ะ

Back to Top
puikai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puikai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 19:02
สีตาสวยมากเลยค่ะพี่ x  รอยสักก็ไม่มีร่องลอยเหลือ อยู่เลย ซู้ดดดดดดดดดด ยอด ค่ะ 
Back to Top
guideindy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote guideindy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 20:21
สวยจังค่ะ
Back to Top
sakura chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sakura chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 23:22

สี eye shadow โดนใจอย่างแรง

Back to Top
somandm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote somandm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2008 at 02:10
สวยมากๆๆเลยค่ะพี่เอ็ก   อยากแต่งมั่งจัง
Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2008 at 09:13
สวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
Double_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Double_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2008 at 12:57

พี่ X เก่งมากเลยคะ  แจ๋วจริง ๆ ชอบที่สู๊ดดดดดด

Back to Top
Nilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2008 at 13:24

สวยมากเลยคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.159 seconds.