แต่งงาน ช่วบแนะนำทรงผมสำหรับคนผมบางหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วบแนะนำทรงผมสำหรับคนผมบางหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
meawza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meawza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วบแนะนำทรงผมสำหรับคนผมบางหน่อยค่ะ
    Posted: 04 May 2008 at 05:03
เป็นคนหน้าผากกว้าง ผมบาง ผมเส้นเล็ก ควรทำผมทรงไหนดีค่ะ
Back to Top
piggypiggy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote piggypiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2008 at 12:07

เรื่องจะทำทรงบางทรงไม่ได้เพราะผมบางนี่ไม่ต้องกังวลนะคะ เพราะมีหลายวิธีที่ช่างจะช่วยได้ เช่นการยีผมขึ้น ม้วนผม หรือใส่ผมปลอมเข้าไปช่วย เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลเลยค่ะ ถ้าจองช่างแต่งหน้าแล้ว ลองปรึกษาช่างเลย แล้วก็ช่วงนี้ก็อย่าตัดผม อย่าเปลี่ยนทรงผม บำรุงผมดี ๆ  ไม่ต้องไปดัด หรือยืดทั้งสิ้น ทำแค่สีผมซัก 2 อาทิตย์ก่อนแต่งก็พอค่ะ

เราเป็นคนที่ผมบาง แล้วก็เส้นเล็กเหมือนกันค่ะ วันแต่งมีแต่คนถามด้วยความทึ่งว่านี่เป็นผมเราทั้งหมดเลยเหรอ ช่างมีบ่นนิดเดียวว่าผมน้อย ทำให้เอามาปิดขาเทียร่ายากนิดนึงค่ะ

Back to Top
mermaids View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mermaids Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2008 at 18:10
ผมน้อยเหมือนกันค่ะ อ่านแล้วค่อยสบายใจขึ้นหน่อย
Back to Top
xmakeup View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
X Makeup

Post Options Post Options   Quote xmakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2008 at 23:41

สวัสดีค่ะช่างเอ็กซ์ค่ะ

สำหรับสาวผมบางและผมเส้นเล็ก หน้าผากกว้าง ทรงผมก็มีส่วนช่วยทำให้ผมดูเยอะขึ้นและแก้ไขรูปหน้าผากได้เช่นก ันค่ะ(อย่างที่คุณ piggypiggy) บอกเลยค่ะ เพราะนอกจากจะช่วยแก้ไขปัญหาของเส้นผมแล้ว ทรงผมก็สามารถปิดบังหรือแก้ไขข้อบรพร่อง ของรูปหน้าได้ดีเลยทีเดียวค่ะ

แบบผม-42

แบบผม-52

แบบผม-37

การเลือกใช้ผมปัดจะช่วยแก้ปัญหาหน้าผากกว้างได้ดีเลยทีเดียวค่ะ

ขออนุญาติเจ้าสาวด้วยนะคะ

รับแต่งหน้าทำผมเจ้าสาว รับปริญญา ออกงาน โดยช่างมืออาชีพและเครื่องสำอางค์แบรนเนม
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.