WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: เค้กของ รร มิราเคิล
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เค้กของ รร มิราเคิล

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
saori_gig View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote saori_gig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เค้กของ รร มิราเคิล
    Posted: 01 May 2008 at 18:45 Share

คือว่าวันนี้กิ๊กไปคุยรายละเอียดกับโรงแรมมาน่ะค่ะ แต่ว่าวันนี้ดูท่าทางเซลอารมณ์มะค่อยดีเลย

ตอนแรกพี่เขาเอาแบบเค้กให้เลือกก่อน แต่กิ๊กดูแล้วมันเหมือนไม่ครบอ่ะค่ะ อันที่สวยๆหายไปไหนหมดไม่รู้

เขาเปิดงานของพี่อุ๊กเอ๋ให้ดู แต่ในแบบเค้กไม่มีแบบเค้กแบบพี่อุ๊กเอ๋ พอถามเขาก็บอกว่ามี (แต่ไม่เอาแบบให้เราดู)

ใครพอจะมีรูปเค้กของ รร มิราเคิล บ้างค่ะ เดี๋ยวเลือกเอาในนี้ก็ได้ ฮือๆ เศร้าค่ะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2008 at 21:53 Share
ของอุ๊กเอ๋ก็สวยดีนะ ถ้าเค้าบอกว่ามีก็เอาอันนั้นแหละค่ะ ขอดูของจริงไปเลยก็ได้ โรงแรมต้องเก็บไว้อยู่แล้ว ขอเค้าพาไปดูของจริงเล้ยยยยยยยยยย
Back to Top
sushi@home View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2008 at 23:34 Share

cakeหลากหลายแบบของมิราเคิลนะครับ จากห้องต่างๆกัน

ภาพจากกระปุกออมสินของsushiathomeนะครับ

พี่เอ๋ @ ซูชิ

Edited by sushi@home
http://www.facebook.com/sushidecor
Back to Top
bowmona View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bowmona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 May 2008 at 23:45 Share
พี่เอ๋น่ารักอีกแล้วค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2008 at 06:37 Share
 อันนี้เลยคุณกิ๊ก ขอบคุณพี่เอ๋ที่ใจดีเอาแบบเค้กมาลงให้ดูนะค้า.............
Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2008 at 11:46 Share

ดีใจจังที่มีคุณกิ๊กมาถาม เป็นสิ่งที่เนี๊ยบอยากรู้พอดีเลย เพราะจัดที่ Miracle เหมือนกันค่ะ เนี่ยก็เพิ่งอีเมลล์ไปขอรูปจากเซลล์ ถ้าได้เมื่อไหร่จะเอามาแบ่งให้ดูนะคะ

Back to Top
nanook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2008 at 13:22 Share

น้องกิ๊กจ๋า  พี่ไม่แน่ใจว่า แบบเค้กแบบนี้ยังมีอยู่หรือเปล่านะจ๊ะ เพราะก่อนงานแต่งของพี่

พี่ก็จองเค้กแบบนี้ไปจ้ะ แต่ว่า วันงานเค้าจัดเค้กที่จัดทำใหม่มาให้พี่ แต่เป็นรูปทรงเดิม

(อาจจะไม่สวยเท่าของเดิม แต่ก็พอใช้ได้จ้ะ)

เค้กแบบที่พี่เอ๋เอามาให้เนี่ย เป็นแบบยอดนิยมแต่ค่อนข้างเก่ามาก เพราะใช้มาหลายปีแล้ว

พี่เข้าใจว่าอาจจะหล่อแบบใหม่หรือเปล่า ลองถามคุณดาวดูนะจ๊ะ

อันนี้เป็นเค้กที่ใช้ในงานพี่จ้ะ จะไม่ใช่สีชมพูพาสเทลแบบที่อยากได้ แต่เป็นชมพู๊ ชมพูอะจ้ะ

แต่พอดีว่ารูปแบบการวางเค้กข้างๆสวย ก็เลยปล่อยให้ผ่านๆไปจ้ะ

วันงานมีอะไรหลายอย่างที่ผิดเพี้ยนไปจากที่ต้องการนะคะ แต่พี่ไม่ได้ใส่ใจ เพราะมีอีกหลายอย่าง

ที่มันได้ดังใจค่ะ ก็ถือว่าเจ๊ากันไป (อันนี้บอกไว้เผื่อๆจ้ะ เพราะพี่เองก็เหมือนกันนะ)

โชคดีนะจ๊ะ

อุ๊กเอ๋^_^
OokAeh&P’Nan's Pictures

Back to Top
ckamoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ckamoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2008 at 01:12 Share

ดีจังเลย...ซีต้องไปคุยรายละเอียดตอนกลางเดือนนี้พอดี....จาได้ เลือกแบบไว้ในใจเลยอ่ะค่ะ...

ว่าแต่พี่ๆค่ะมีเค้กสีออกเขียวๆม่ะค่ะ...งานซีอ่ะธีมเป็นเขียวท องอ่ะค่ะ

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2008 at 13:22 Share
ซี เอ้ย  เค้ามีเค้ก หลายแบบเล้ย  ขอเค้าดูได้เลยจ้า
Back to Top
plunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2008 at 18:23 Share

ต้องบี้หนักๆๆ เซล์ โรงแรมนี้เนี่ย เอาหนักๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2008 at 14:50 Share
Originally posted by plunk

ต้องบี้หนักๆๆ เซล์ โรงแรมนี้เนี่ย เอาหนักๆๆ

ไม่ใช่แมลงสาปนะเฮีย จะบี้อะไรเค้ากันย้า...........ปรั๋วใครเนี่ย โหดอิ๊อ๋าย

Back to Top
pampooh_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pampooh_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2008 at 16:53 Share
ที่มิราเคิล เซลน่ารักนี่ค่ะ แต่อาหารแย่มั่กๆ ได้ยินว่าโดนตำหนิแหลกราน
การเลือกเค้กอ่ะ อย่าเอาใหญ่มากนะค่ะ เด๋วมันบังเราเวลาถ่ายรูปแล้วจะไม่สวย
Back to Top
Rumpa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rumpa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2008 at 21:36 Share

จริงๆ เค้กของมิราเคิลมีไม่ค่อยเยอะคะ เราก็แต่งที่นี่ อันสีชมพูเป็นอันเก่าหน่อยแต่ยังสวยอยู่คะ  ส่วนเค้ก ที่พันด้วยริ้บบิ้นสีทองๆ นั่นเป็นอันใหม่คะ เราใช้อันนั้นเหมือนกัน ถ้าคุณ ckamoo theme สีเขียวทองก็ใช้ได้นะคะ เพราะริ้บบิ้นเป็นสีทองคะ คุณ saori_gig มีสีที่ set ไว้ไหมคะ เพราะทาง Sales เปลี่ยนสีริ้บบิ้นให้ได้นะคะ เอาใจช่วยคะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote saori_gig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2008 at 22:47 Share

คุณเนี้ยบคะ จัดที่มิราเคิล วันไหนเอ่ย ถ้าได้รูปเค้กจากทางโรงแรมแล้วรบกวนส่งมาให้บ้างนะคะ

พี่อุ๊กเอ๋ สงสัยกิ๊กต้องไปขอเซลดูตัวอย่างเค้กของจริงแล้วค่ะ คาดว่าน่าจะเป็นเสาร์อาทิตย์นี้นะคะ

คุณซี แต่งวันที่เท่าไหร่คะ เดือนเดียวกันหรือเปล่า (ของกิ๊ก 8 มิถุนาค่ะ)

คุณRumba แบบที่พันด้วยริบบิ้น สวยมั้ยคะ สนใจอันนั้นเหมือนกันค่ะ เห็นเขาเอามาโชว์ที่งาน All for loveสวยดีค่ะ เพิ่งรู้ว่าเปลี่ยนริบบิ้นได้ด้วย งานกิ๊กเป็นสี ขาว ชมพู เขียว ทอง ออกพาสเทล (งก เอาทุกสีเลย) แต่จะเน้น ชมพู ขาว เขียวเป็นหลักค่ะ

Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2008 at 08:24 Share

ตาลมีแบบเค้กของโรงแรม (มิราเคิล) น่าจะเกือบทั้งหมดมั๊ง  เคยไปขอรูปกับเซลล์เอามาดูที่บ้านหนะค่ะ  ถ้าใครอยากได้ PM email มาให้ตาลนะคะ  เดี๋ยวส่งไปให้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2008 at 10:53 Share

เนี๊ยบได้รูปจากเซลล์มานิดหน่อยค่ะ รูปอาจจะไม่ค่อยเท่ากันนะคะ เพราะทางโรงแรมเค้าย่อมาแล้ว ลองดูนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2008 at 10:57 Share

คุณกิ๊ก  เนี๊ยบแต่ง 28 ธันวาค่ะ ห้อง Grand AB ค่ะ มีอะไรเกี่ยวกับโรงแรมจะแนะนำ ก็บอกเนี๊ยบได้นะคะ (เพราะกว่าเนี๊ยบจะได้กลับไปดูที่โรงแรมก็กลางเดือนธันวาโน้นแห นะค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่ดูจากรูปเอา)

คุณตาล PM ไปแล้วนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2008 at 11:29 Share
คุณเนี๊ยบ  ตาลส่งรูปเค้กให้แล้วนะคะ 
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote saori_gig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2008 at 14:35 Share
คุณตาลคะ ส่งPMไปขอรูปเค้กแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
Bride2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bride2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2008 at 14:29 Share

ส้มก็จัดที่มิราเคิลเหมือนกันค่ะ วันอาทิตย์ ที่ 14 กันยายน เซลล์ชื่อ น้องหญิง เค้าก็ดูแลดีนะคะ ยังให้เอา thump ไป copy รูปเค้ก กะน้ำแข็งมาดูได้เลย (แต่ส้มยังไม่ได้ทำ 555  )

ดีใจจัง เจอเพื่อนๆ ที่ใช้มิราเคิลเยอะเลย ถ้ามีอะไรเก๋ๆ ฝาก share ด้วยนะจ๊ะ

Back to Top
sasahana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sasahana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 May 2008 at 18:31 Share

จ๋าเองก็จะจัดที่มิราเคิลเหมือนกันค่ะ แต่มกราปีหน้า ตอนนี้เลยยังไม่ค่อยได้เตรียมอะไรเลย

ขอบคุณนะคะที่เอารูปเค้กมาแบ่งปัน ได้แบบในใจไปบอกคุณว่าที่แล้วหล่ะค่ะ

Back to Top
ckamoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ckamoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2008 at 03:44 Share

ซีจัดวันที่ 15 มิถุนาค่ะ เดือนเดียวกับคุณกิ๊กเลย

ซีก็โดนเซลส์พูดไม่ค่อยดีมาเหมือนกันอ่ะค่ะ...คุณกิ๊กได้เซลส์ค นไหนดูแลค่ะ รบกวน pm มาบอกซีได้มั้ยเอ่ย(คนเดียวกันป่าว...ฮิ)

สำหรับพี่กี้ คุณเนี้ยบ ขอบคุณมากนะค่ะ...ที่แนะนำ

คุณเนี้ยบ คุณตาล ซี จัดห้องเดียวกันหมดเลย ดีจังค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณอีกทีนะค่ะ

พี่ตาล...ซีได้รับ mail แล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ..พี่น่ารักอีกแล้น

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.