แต่งงาน ขอบคุณมากๆ ค่ะเลยมา review งานแต่งให้ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอบคุณมากๆ ค่ะเลยมา review งานแต่งให้ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
galelu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote galelu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอบคุณมากๆ ค่ะเลยมา review งานแต่งให้ค่ะ
    Posted: 04 Apr 2008 at 23:13

ผ่านไปเรียบร้อยแล้วสำหรับงานแต่งงานของเกล และน็อต วันที่ 16 มีนา ที่ผ่านมา อาจจะมีขาดตกบกพร่องในเรื่องเล็กๆ น้อยๆ บ้างแต่โดยรวมงานราบรื่นและได้รับคำชมมากๆ จากแขก ทั้งหมดนี้ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ในบอร์ดแห่งนี้ที่ต้อนรับกันอย่างอบอุ่น และ...

ขอบคุณน็อต (คุณสามี) ที่เป็นกำลังใจและเป็นแรงผลักดันทำให้เกิดวันนี้ขึ้นมา คอยช่วยเหลือจากเดิมที่เคยอ้วนมากๆ น้ำหนัก 80 กว่าๆ ภายใน 6 เดือนก็ลดลงมาได้ 25 กิโล เพื่อเตรียมเป็นเจ้าสาว (งานนี้เจ้าบ่าวถูกใจเต็มๆ เพราะเจ้าสาวกลับมาหุ่นเกือบดี เหมือนเดิม อิอิ)

ขอบคุณคุณแม่ที่ออกแบบและพี่ตูน ร้านนลินรัตน์ (พี่สาวเราเอง) ที่ตัดชุดหมั้นตอนเช้าให้ และยังคอยสนับสนุนอื่นๆ อีกหลายอย่าง

ขอบคุณแหวนเพชรจากร้านหลีเส็ง และร้าน getty diamond ใน sponsor

ขอบคุณคุณนกที่แนะนำสถานที่ Swissotel Le Concord และคุณนก สายชล Super Sales ที่คอยจัดงานสวยๆ ให้ได้ดังใจ

ดอกไม้ที่จะโยนก็เปลี่ยนเป็นจับริบบิ้นแทน ทำได้ดังใจจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณวง Mixer Band ที่มาเล่นเพลงเพราะๆ ในงาน แขกบอกว่าร้องเหมือนเปิดแผ่นเลยค่ะ

ขอบคุณคุณปุ้ยและ Unibride สำหรับชุดสวยๆ ในงานเย็น ที่ทำให้เราเหมือนเจ้าหญิง (และต้องแก้หลายรอบ เพราะน้ำหนักลดลงตลอด เอวลดลงมา 9 นิ้วได้ค่ะ)

ขอบคุณพี่น้อยหน่า ที่แต่งหน้าทำผมให้เหมือนเจ้าหญิงตัวจริง ทั้งเช้าและเย็น พิถีพิถันมากจริงๆ ค่ะพี่น้อยหน่า แต่งตาได้เด้ง โดนใจจริงๆ ค่ะ

ขอบคุณพี่เนส Yamstory สำหรับภาพถ่าย outdoor สวยๆ ที่ไว้โชว์ในวันงาน (ตอนถ่ายยังอ้วนอยู่เลย)

ขอบคุณพี่อ้น Photocom และทีมงาน สำหรับภาพสวยๆ ในวันงาน

ขอบคุณเพื่อนๆ ของน็อตที่ช่วยทำ presentation ตลกๆ ฮาๆ และมาถ่ายวีดีโอให้

สุดท้ายขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนในเวปนี้ที่ให้ความรู้ความช่วยเหลือต่างๆ ขอบคุณมากๆค่ะ

ดูรูปอื่นๆ ได้จาก link นี้เลยนะคะ http://my.inlovephoto.com/07/galelu/

ส่วน presentation ในงานก็นี่เลยค่ะ แต่ file มันบีบๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่ะ  http://www.youtube.com/watch?v=ky1HDuqZ0Lw 

Edited by galelu
Back to Top
Kikii View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2008 at 23:52

ว๊าวๆๆๆๆ คุณเกล  ลดได้เก่งม๊ากๆๆๆ เลยค่ะ   ใช้วิธีไหนคะเนี่ย อดทนมากๆ เลย ต้องมารีวิว ให้เพื่อนๆ ฟังแล้วล่ะค่ะ

ยิ่งพออยู่ในชุดเจ้าสาว ยิ่งสวยมากๆๆๆๆๆ ค่ะ  คุณเกล หน้าหวานอยู่แล้ว  ยิ่ง บวกกะชุด และ ทรงผม ยิ่งเหมือนเจ้าหญิงจริงๆ ด้วยค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top
iam_sukiyaki View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iam_sukiyaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 01:01

สวยเลยค่ะ ลดน้ำหนักเก่งจังค่ะ

Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 01:26

โห ลดได้ไงอ่ะคะ

สุดยอดเลย

วันงานก็สวยหวานสุดๆเลยด้วย

Back to Top
photocom View Drop Down
exsp
exsp
Photocom

Post Options Post Options   Quote photocom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 02:24

ยินดีกับคุณเกล และคุณน๊อตด้วยนะครับ

ในวันงาน คุณเกลจัดสถานที่และจัดงานได้ดีมากๆ ดุจใช้ออร์กาไนเซอร์ชั้นดี ( ทั้งๆ ที่จัดเอง)

ยังมีภาพบรรยากาศสวยๆอีกหลายภาพครับ ที่แสดงถึงความตั้งใจ และความใส่ใจในรายละเอียดมากๆ

เมื่อphotocom เข้าไปถ่ายภาพ ยังพูดกันเองเลยว่า งานนี้จัดได้สวย ถ่ายภาพสบายครับ

และขอบคุณคุณเกลมากๆ ครับ ที่ไว้ใจทีมงานของเรา ( คุณเกลจองถ่ายภาพวันงานไว้ตั้งแต่12 สิงหาคม 50  ครับ )

ยินดีมากๆ ที่ได้รู้จัก และได้ร่วมงานกับคุณเกล ขอบคุณมากครับ

Back to Top
niap_cee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niap_cee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 04:24
เจ้าสาวสวยมากมาเหมือนเจ้าหญิงเลย ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
davidhoney View Drop Down

Post Options Post Options   Quote davidhoney Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 07:42

พอเจ้าสาวลดน้ำหนักแล้วเปลี่ยนไปเป็นอีกคนนึงเลยค่ะ สวยมากเลย เสื้อผ้า หน้า ผม มันเข้ากันไปหมด เห็นถึงความอดทนของเจ้าสาวเลยค่ะ เพราะขนาดตัวผึ้งเองจะอดใจไม่กินอะไรมันยังห้ามใจไม่ได้เลย

Honey http://my.inlovephoto.com/07/davidhoney/
Back to Top
malay girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote malay girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 07:53
โอ้โห........เจ้าสาวมีความพยายามมากเลยค่ะขอปรบมือให ้ เปลี่ยนเป็นอีกคนเลยอ่ะวันงาน

เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยยิ่งแต่งออกมาแนวเจ้ าหญิงสวยจิงๆๆๆน่าภูมิใจแทนเจ้าบ่าวค่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ............... 
Back to Top
pen & noom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pen & noom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 07:57

ทำไงคะเนี่ย ลดได้ตั้ง 25 กก. อยากได้วิธีลดมั่งค่ะ ตอนนี้ก็กำลังควบคุมน้ำหนักอยู่ แต่พอใกล้ถึงวันนั้นของเดือนทีไร กินเยอะทุกทีเลยค่ะ น้ำหนักเลยลงยากค่ะ

Back to Top
Poupe'e View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Poupe'e Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 08:30

ยินดีด้วยนะคะขอให้มีความสุขมาก ๆ ๆ ๆ คะ คุณเกลเก่งมากคะอดใจลดน้ำหนักได้ตั้งเยอะอ่ะ ส่วนงานและเจ้าสาวสวยมาก ๆ ๆ คะ

Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 09:47

ขอให้มีความสุขมากๆเลยนะคะ คุณเกลเป็นเจ้าสาวที่ดูน่ารัก หวาน สดใสมากๆเลยค่ะ ที่สำคัญ ลดน้ำหนักได้เก่งจัง

Back to Top
'guin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote 'guin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 10:22

โห  คุณเกล สวยมากๆเลยจริงๆ 

เห็นแล้ว เราอึ้งไปเลยอ่ะ  ทำได้ยังไงเนี่ย 

ขอชื่นชม

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 10:22
เป็นเจ้าสาวที่สวยมากค่ะ เปล่งปลั่งสุดๆ ชุดงานหมั้นก็ง๊ามงาม ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
poon_poon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poon_poon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 10:43
เก่งจังค่ะ อดทนสุดๆๆเลย  ใช้วิธีไหนคะเนี่ย มาแชร์ประสบการณ์ให้บ้างนะจ๊ะ
น้องปูน ^^ พี่ท๊อป
Back to Top
gooddog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gooddog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 10:52
  ยินดีด้วยจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote galelu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 11:15

ขอบคุณพี่อ้นเช่นกันค่ะ ภาพออกมาสวยสมใจจริงๆ ค่ะ อัดไปแจกเพื่อนๆ ชอบกันใหญ่เลยค่ะ พี่อ้นก็เหนื่อยนะคะ ถ่ายภาพทุกมุม กลิ้งไปกลิ้งมากับพื้นห้องก็บ่อย เห็นถึงความพยายามเลยค่ะ (เพราะเกลแอบกระซิบว่า พี่หามุมถ่ายที่เกลไม่อ้วนนะคะ อิอิ)

ส่วนเรื่องลดน้ำหนักตอนแรกก็ค่อยๆ ลดค่ะ ทำตามสูตร 14 วันในเวปนี้แหละ ก็ลดไปได้นิดหน่อย 4-5 กิโล แต่สัดส่วนลงน้อยค่ะ motivation มันมาจากตอนที่เลือกร้านชุดแต่งงานค่ะ คือเราอ้วนก็กะว่าจะใช้แบบเช่าตัด แต่ยังไงก็อยากขอลองแบบที่มีในร้านอยู่ดี เพราะบางทีเลือกแบบจากนิตยสารมันสวยแต่ตัดมา อาจจะไม่เข้ากับเราก็ได้ ดังนั้นจึงตั้งใจว่าจะไปลองที่ร้าน แต่โทรไปร้านไหนร้านไหน ก็มีเอวสูงสุดแค่ 32 นิ้วค่ะ แล้วแถมมีไม่กี่ชุดด้วย จึงเป็นที่มาของการพยายามอย่างหนักเพื่อลดสัดส่วน (จะได้ลองชุดได้) เคยขอ comment ตามกระทู้นี้เลยค่ะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=62704 &PN=15

เรื่องลดน้ำหนัก ก็คือตัดทุกอย่างที่ชอบกินออกค่ะ คือไม่กินแป้ง (ข้าว เส้นก๋วยเตี๋ยว ขนมปัง) ไม่กินของหวาน (เค้ก ช็อคโกแล็ต ขนมอื่นๆ) ไม่กินน้ำอัดลม (แต่กินโค้กซีโร่ อดไม่ได้ค่ะ) และไม่กินข้าวเย็น มื้อเช้ากินโยเกิร์ต หรือนม มือกลางวันกินเต็มที่อะไรก็ได้ น้ำตกคอหมูย่าง ส้มตำ ยำ สลัด เกาเหลา สเต็ก ไก่ทอด กินทุกอย่างที่เป็นเนื้อสัตว์ กับผักค่ะ แต่ไม่ได้เคร่งมากแบบไม่กินสิ่งที่มีส่วนผสมของแป้งนะคะ ถ้าอย่างนั้นทำยากค่ะ เลยตัดแค่ข้าว เส้นและขนมปังเฉยๆ ค่ะ ส่วนเย็นถ้าไม่หิวก็ไม่กิน ถ้าหิวก็กินผลไม้ค่ะ แค่นี้เอง ลดไปเดือนละ 5 โลค่ะ ไม่ออกกำลังกาย หรือทำอย่างอื่นเลยค่ะ ใส่สเตย์ช่วยด้วย แค่นี้ค่ะ

ขอให้ทุกคนที่พยายามลด ทำได้สำเร็จนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

Back to Top
Noo-Shi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo-Shi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 11:52
เจ้าสาวสวยและน่ารักมากๆค่ะ
เจ้าบ่าวก็น่ารัก เหมาะสมกันมากๆเลยค่ะ
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 14:08
ยินดีด้วยนะคะ  สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top
prapatsorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapatsorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 15:24

ยินดีด้วย มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

จส. มีความพยายามเป็นเลิศ

Back to Top
tigtar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tigtar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 19:37

เจ้าสาวน่ารักมากๆๆเลยค่ะ  ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
atom_nicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atom_nicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 21:44

เจ้าสาว สวยจริงๆค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

เดี๋ยวจะลองใช้สูตรที่ว่าดูบ้าง

แต่สเตย์เนี๊ยะใช้ได้ผลจริงๆ เราไม่ออกกำลังกายเลย

ใช้เสตย์ มา 1 อาทิตย์  จาก 60 เหลือ 57.5  และดูแลเรื่องอาหารการกินนิดหน่อย

Back to Top
piggypicky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote piggypicky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 22:09

โห สวยค่ะ เริ่ดทุกชุดทั้งชุดหมั้นชุดแต่ง

โดยเฉพาะเจ้าสาว สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ แล้วอย่าลืมแวะเวียนมาให้กำลังใจ วทจส. รุ่นน้องด้วยนะคะ  รอกำลังใจอยู่ค่ะ

Back to Top
kiyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 22:53

ยินดีด้วยนะคะ

เจ้าบ่าว เจ้าสาว น่ารักมากๆๆๆ

(ลดน้ำหนักเก่งมากๆๆคะ)

Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2008 at 23:54

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้คุณเกลมีความสุขมากๆๆๆๆๆนะคะ

คุณเกลสวยหวานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ และเก่งมากๆๆๆๆๆด้วยค่ะที่ลดน้ำหนักได้ตั้ง 25 โลแน่ะค่ะ

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2008 at 00:12
ยินดีกับ คุณเกลและคุณน็อต ด้วยค่ะ  ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ    คุณเกลสวยจริงๆค่ะ  ทั้งในวันหมั้นและวันแต่งเลย
Back to Top
ckamoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ckamoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2008 at 01:35

มาชื่นชมความอดทน + ความพยายาม และความน่ารักของเจ้าสาวค่ะ....ยอมรับเลยค่ะว่าเป็นเจ่าสาวที่ส วยหวาน + ดูสดใสจิงๆ....พลังแห่งความรักช่วยให้คนเราสวยขึ้นจิงๆนะค่ะ... .

ซีเองก็พยายามอยู่ค่ะ....แต่ไม่ได้ผลเลยอ่ะ....น้ำหนักไม่ลดเลย ....แถมจาเพิ่มขึ้นอีกตะหาก.....เห็นแบบนี้แล้ว..บอกเลยค่ะว่าก ำลังใจพุ่งปรี้ดเลยอ่ะ...สู้ๆ...อีก 2 เดือนเอง....

Back to Top
LeeMeiAwin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LeeMeiAwin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2008 at 14:45
ยินดีด้วยนะคะ  ทั้งเจ้าบ่าวและเจ้าสาวยิ้มสดใสมากๆเลยค่ะ
Back to Top
cookiecreamy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cookiecreamy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 08:19
ยินดีด้วยค่ะ สวยมากๆ เก่งมากๆ
Back to Top
BB&W View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote BB&W Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 10:46

สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จังเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote galelu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 14:59

เป็นกำลังใจให้คุณ ckamoo นะคะ แต่ไม่เห็นจะอ้วนเลย ทุกอย่างอยู่ที่ใจค่ะ ถ้าพยายามยังไงก็ลดได้แน่นอนค่ะ จริงๆ ไม่ได้ตั้งใจจะให้น้ำหนักลดเยอะ แต่อยากลดสัดส่วนมากกว่าค่ะ เพราะจะได้ใส่ชุดแต่งงานได้สวยๆ ใช่มั้ยคะ พอสำเร็จแล้ว ก็เลยมีกำลังใจต่อไปว่า ต่อไปนี้จะไม่ปล่อยให้อ้วนขึ้นมาอย่างนี้อีกแล้วแน่นอนค่ะ

Back to Top
myair257 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myair257 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 15:51

เก่งมากเลยค่ะน้ำหนักลดขนาดนั้น แอร์แทบจะไม่ลดเลย แต่ก็โอเคพอควรแล้ว

เจ้าสาวหน้าสวยมาก พูดไม่ถูก สวย ๆ ปิ๊ง ๆ อ่ะค่ะ ผมสีสวยด้วย

หุหุ เห็นแล้วอยากไปโกรกซ้ำ

Back to Top
myair257 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myair257 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 15:53

ชุด unibride สวยมาก ๆ ค่ะ ลายปักสวยมากเลย ชุดแอร์ก็ราว ๆ นี้ แต่ลายปักไม่เยอะเท่านี้

ของ unibride เหมือนกันค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote galelu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 20:57
Originally posted by myair257

เก่งมากเลยค่ะน้ำหนักลดขนาดนั้น แอร์แทบจะไม่ลดเลย แต่ก็โอเคพอควรแล้ว

เจ้าสาวหน้าสวยมาก พูดไม่ถูก สวย ๆ ปิ๊ง ๆ อ่ะค่ะ ผมสีสวยด้วย

หุหุ เห็นแล้วอยากไปโกรกซ้ำ

ไม่อยากจะบอกเลยค่ะ ก่อนแต่ง 2 อาทิตย์ปวดหัวกับสีผมมากค่ะ ต้องโทรปรึกษาพี่น้อยหน่าตลอดเลย อันเนื่องมาจากว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยทำสีผมมาก่อนเลย พอทำครั้งแรกบอกช่างว่าเอา hilight ด้วย เพราะพี่น้อยหน่าบอกว่าถ้ามี hilight แล้วเวลาม้วนผมจะสวย แต่พอทำมาจริง เค้า hilight เส้นใหญ่มาก ไม่ทำ hilight เส้นเล็กๆ เลยค่ะ ดูไปดูมาเหมือนคนผมขาวเลย ทำใจไม่ได้ก็เลยไปแก้อีกร้าน คราวนี้มีเส้นเล็กๆ มาเพิ่ม เส้นใหญ่ๆ ก็ดูน้อยลง แต่สีผมนี่ซิคะ มันทองมากกกกกกกก ไม่รู้จะบรรยายยังไง เหมือนเป็นฝรั่งเลย ไปไหนมาไหนคนก็มองตลอด 3 วันก่อนแต่งก็เลยไปโกรกซ้ำสีบลอนด์เขียวให้สีมัน drop ลงมาหน่อย แต่กลายเป็นว่าสี hilight เปลี่ยนจากสีทองเป็น สีน้ำเงิน!!! โอ...พระเจ้า ทำไงดีเนี่ย แทบกรี๊ด จะร้องไห้ให้ได้ เพราะผมก็จะเสียหมดแล้ว จากผมดีๆ หนังศีรษะคงทนไปทำต่อไม่ไหว ก็เลยโทรไปคุยกับพี่น้อยหน่า แนะนำให้สระผมเยอะๆ เพราะให้สีที่เพิ่งทำหลุดออก ทำไป 2 วันก็ดีขึ้นค่ะ เกือบแย่เลย...ก็เลยอยากจะบอกว่าถ้าจะทำสีผมก่อนแต่งงาน ควรเลือกร้านและช่างดีๆ คุยนานๆ ว่าทำสีอะไรดี แบบไหนดี เพราะถ้าทำไม่ดีแล้วแก้ไปแก้มา มันจะยิ่งแย่กว่าเดิมค่ะ อันนี้แชร์ประสบการณ์นะคะ เผื่อเป็นประโยชน์กับว่าที่เจ้าสาวคนอื่นนะคะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2008 at 13:18

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

ชื่นชมในความพยายามจริงๆ  ค่ะ

Back to Top
lomakid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lomakid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2008 at 17:31

wow เจ้าสาวน่ารักมาก

Back to Top
Robocob View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Robocob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2008 at 22:34

เจ้าสาวเก่งมากๆเลยค่ะ ยกนิ้วให้ทุกนิ้วเลย แต่อย่างว่าอะนะคนกำลังมีความสุขก็จะมีกำลังใจทำได้ทุกอย่าง เยี่ยมจริงๆเลยค่ะ ต้องส่งให้คุณว่าที่ของเราไปอ่านซะบ้างละ

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2008 at 09:24

พระเจ้าจอชชชชชชชชชชชชชชชช มันยอดมาก

ลดลงมาได้อย่างยอดเยี่ยมไปเลยคุณเกล

เป็นเจ้าสาวที่มีน้ำมีนวลกำลังงามเลยอ่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
fantastic4 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fantastic4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2008 at 18:37

ว้าววววว เก่งจังเลยค่ะ ลดน้ำหนักได้ขนาดนั้น ลดลงมาแล้วเห็นออร่าความสวยมากๆๆเลยค่ะ

ขอให้รักษาหุ่นให้ได้แบบนี้นะค๊า (หรือจะลดอีกคะ) ... อ้ออ่ะแต่งมาแล้วปล่อยตัว ตอนนี้น้ำหนักมากกว่าก่อนลดอีก

Back to Top
saori_gig View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote saori_gig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2008 at 11:53

อ๊ากกก อยากผอม อยากลดอีก 3 กิโล ตอนนี้ลดมาได้ 2 กิโลเอง

จะพยายามนะคะ

เจ้าสาวสวยมาก แต่งแล้วลดต่อนะคะให้สวยเลิศไปเลย สู้ๆ

Back to Top
nitta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2008 at 18:52

เจ้าสาวสวยมกๆเลยค่ะ  ผุดผ่อง ง้าม งาม อุ้ย บรรยายไม่ถูก

เห็นแล้วต้องฮึดลดน้ำหนักบ้าง วันงานจะได้สวยแบบคุณเกลบ้าง อิอิ

Back to Top
bowmona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bowmona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Apr 2008 at 22:03
เก่งมากค่ะ นับถือจริงๆเลย
โบว์อยากลดสัก5-6 โลจัง
เห็นแล้วฮึดสู้เลยค่ะ
Back to Top
aemmy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aemmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2008 at 13:24

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวสวยมาก

ขอชื่นชมกับความพยายามของเจ้าสาว เก่งมากๆค่ะ

Back to Top
กอหญ้า_pp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กอหญ้า_pp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2008 at 02:21

น่ารัก จัง เก่งมากเจ้าสาวคนสวย  ปุ้ยกำลังจะแต่งงาน จะนำไปลดน้ำหนักบ้าง ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.226 seconds.