WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  New Posts New Posts RSS Feed: แต่ละคู่ปิ้งกันได้อย่างไร
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แต่ละคู่ปิ้งกันได้อย่างไร

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
poopae1 View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote poopae1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แต่ละคู่ปิ้งกันได้อย่างไร
    Posted: 01 Apr 2008 at 11:14 Share

เรื่องมีอยู่ว่า ทุกคู่ก่อนจะได้มาเป็นหวานใจกัน ก็ต้องมีความเป็นมา ของสาเหตุต่างๆ ก็เลยตั้งหัวข้อนี้ขึ้นมาเพื่อให้สาวๆ หรือคู่รักทุนคนได้มาโพส

เรื่องราวของแต่ละค่ะอ่ะค่ะ

ของปูเป้ เกิดขึ้นตอนเมื่อหลายปีก่อน มีฝรั่งเข้ามาชนแก้วด้วย แต่เราวิ่งหนีปล่อยให้เพื่อนคุย (เราเกลียกภาษาอังกฤษอ่ะค่ะ)

แต่มาตอนหลังสำนึกได้ว่าเราชอบฝรั่ง ก็เลยดั้นตนค้นหาความรู้เรื่องภาษาเพิ่ม จนไดมาเจอกับฝรั่งคนเดิมอีกครั้ง จากนั้น เราก็นัดเจอกัน แล้วเค้าก็พาพวกเพื่อนๆ มารู้จัก

จนเราได้เจอหวานใจเราก็ตอนที่ เค้ายืนกินไอติมอยู่หน้าห้าง (ตอนนั้นเรายังไม่รู้จักกัน)

แต่พอเจอปุ๊ป ก็ถามตัวเองในใจว่า คนนี้คือใครทำไมเราไม่รู้จัก (เพราะรู้จักทุกคนเลยค่ะ ยกเว้นเค้า) นึกในใจอืมน่ารักจังตาโตขนตายาว ทันใดนั้นตาของเราทั้งคู่มันก็วาวใส่กัน เพื่อบ่งบอกว่าเราชอบกัน

จากนั้นเพื่อนก็แนะนำให้รู้จักแล้วบอกเค้าว่าเรา ร้องเพลงอยู่ที่ร้านคันทรี่แห่งหนึ่ง จากนั้นเราก็ได้เจอเค้าอีก ที่ร้านที่เราทำงาน

ได้มารู้ตอนจากเค้าตอนหลังว่าเค้าชอบเราตั้งแต่ครั้งแรกที่เราย ืนสบตากันค่ะ 

จนมาถึงตอนนี้ก็ 1 ปี กับ 4 เดือนค่ะ (เราก็ยังไปด้วยกันได้ดี)

Back to Top
marisahpam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote marisahpam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 12:20 Share

แพมมาเจิมด้วยคน ตอนนั้นทำงานเป็นบาร์เทนเดอร์ที่ล็อบบี้ เฮียเขามากับคณะฟุตบอลมาทำข่าว ประมาณ 20 กว่าคน เช็คอินเข้าโรงแรมตอนเที่ยงคืนกว่าๆ แล้วเขาต้องมานั่งรอห้องที่ล็อบบี้ บาร์ มากินดริ๊งฟรีว่างั้นเหอะ เพราะจะมีเวลคัม ดริ๊ง สำหรับแขกกรุ๊ประหว่างรอห้อง วันนั้น แพมสแตนบาย รอบเย็น เริ่มจาก ถามเครื่องดื่ม แล้วก็คุยกันเรื่องฟุตบอล เราชอบบอลอยู่แล้ว จริงๆ อยากได้ตั๋วฟรีต่างหาก ติดต่อกันมาเรื่อยๆ เธอบินมา ฉันบินไป ในที่สุด ฉันก็บินไปอยู่กะคุณเธอตลอดกาล  ชะเอิงเอย มนต์รัก Welcome Drink

นิทานจบแล้ว........

Back to Top
indiana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indiana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 13:19 Share

5555  ขำชื่อเรื่องคุณแพม

พี่ปูเป้ดูรูปที่ส่งไปให้ด้วยนะ  แล้วอ่านเรื่องของหนู

ทำงานซอยเดียวกัน (คนละฝั่งสะพาน)

นั่งรถสองแถวสายเดียวกันออกมาจากซอย

กลับบ้านเวลาเดียวกัน

ขึ้นรถเมล์สายเดียวกัน

บ้านอยู่ถนนสายข้างๆกัน

มองหน้ากันเฉยๆ ว่าอีตานี่เจออีกแล้วเกือบ 2 ปี  วันหนึ่งรถเมล์ชนรถเก๋ง  กระเด็นไปกองรวมกัน  แล้วเราก็เป็นเพื่อนกันอีกเกือบปี ตอนนี้เป็นแฟนกันมา เข้าปีที่3 ยังรักกันดี  ตีกันบ่อยๆๆ 5555 เราชอบกัดกัน

Back to Top
dewwy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dewwy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 13:46 Share

ของดิว แชตกันค่ะ  แต่ว่า ไม่เคยสนใจแฟนเลย ไม่คิดอยากจะเจอหรือ ชอบอะไรทั้งนั้น

แต่แฟนดิวเค้าปิ๊งดิว ตั้งแต่เห็นรูปแล้ว แต่ก็ชอบแหย่ประสาททดลองว่าเป้นคนแบบไหน

ดิวก็จะด่าแฟนเป็นประจำค่ะ แบบว่า ชั้นเป็น ผญ ไทยนะ อย่ามาพูดจา หยอกๆ ทะลึ่งๆ

พอเค้ามาเมืองไทยก็เกือบจะไม่ไปเจอแล้ว แต่ก็ตัดสินใจไป พร้อมทั้งพกเพื่อนไปด้วย

กว่าจะยอมไปไหนมาไหนกัน 2 คนก็ปาเข้าไป 5 วันค่ะ  แต่แฟนพิสูจน์ให้เห้นนิสัยของเค้า

การดูแลเอาใจใส่ สุภาพและจริงใจ ก็เลย ตกหลุมรัก ผช ที่ไม่เคยอยุ่ในสายตาคนนี้ล่ะค่ะ

อิอิอิ  ขำตอนแรก เดินก็ต้องไกลๆกันนะ อย่ามาใกล้ชั้น ไม่งั้นโดนมวยไทยแน่ๆ ฮี่ๆๆๆ

แต่แฟนก็พยายามดี เค้าบอกว่า ตกหลุมรักตั้งแต่ยังไม่เจอกัน พอเจอตัวยิ่งอาการหนัก

หาทาง ทำให้เรา ชอบกลับให้ได้ โดยไม่โดนมวยไทย กร๊ากๆๆๆๆ  

Back to Top
pammejam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pammejam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 13:57 Share
เจิมด้วย ๆ  รู้จักกันเพราะเพื่อนของเพื่อนอีกทีนึง แล้วไปเที่ยวกันเลย เริ่มทําความรู้จักกันก็เลยใช้เวลาอยู่ด้วยกัน2 อาทิตย์ จากนั้นก็ผลัดกันบินไปหากันทําความรู้จักทั้งสองครอบครัวแล้วก็ แต่งงานกัน  ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ ก็เข้าปีที่3แล้วคะ
Back to Top
kemper View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kemper Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 17:21 Share

แหมรู้สึกเขินๆนะ พอนึกถึงอดีต อิอิ (แบบว่านานมาแล้วนะเกือบ 8ปีได้แล้วล่ะค่ะ)

คือทำงานที่เดียวกันแต่คนละแผนกเราเป็นอาจารย์สอนคอมพิวเตอร์ เค้าเป็นหัวหน้าแผนกภาษาอังกฤษ ก็เจอกันต้องกัดกันประมาณว่าทรรศนคติไม่ตรงกัน เราก็ไม่ยอม เค้ายิ่งยั่วให้โกรธ เค้าก็ประมาณว่าเถียงกะเราสนุกดี ปกติคนอื่นกลัวฝรั่งก็ แซวกันไปแหย่กันมา รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้ก๊วนมากๆ ทุกครั้งเราจะโดนเรียกเข้าไปที่ห้องเค้า ประมาณว่า เครื่องคอมเสีย ปรินเตอร์ใช้งานไม่ได้ (ประจำ อาทิตย์นึงไม่รู้กี่รอบ) มีอยู่ครั้งบอกเราว่าprinterใช้ไม่ได้ พอเราไปดู เอ้าก็แกไม่เสียบปลั๊ก ก้เริ่มคิดแล้ว ว่ามุขป่าวเนี่ย (ก็มุขแกเจงๆด้วย 5555) ก็เริ่มรู้สึก ไอ้ที่ว่าไม่ชอบๆกัดกันเนี่ยวันไหนไม่เจอก็มองหาเชียว 5555 นางเอ๊กๆ พอเราจะลาออกจากออฟฟิศ เค้ารู้ก็เลยรีบสารภาพว่า ชอบนะ อุ้ยพูดแล้วเขิลลลล ก็นั่นแหละค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้+ลูกลิง1ตัว ปีเรากะฝามีห่างกัน8 ปีค่ะ

Back to Top
kateu1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kateu1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 17:53 Share

ถ้าพูดถึงเรื่องปิ๊งนี้ สำหรับเกดกับแฟน คงต้องบอกว่า ปิ๊งตอนเขาบินมาเมืองไทยนะค่ะ  คือก่อนหน้านี้ 4-5 เดือนก่อนบินมาเจอกันครั้งแรก  ก็คุยกันทางอินเตอร์เนต เขาโทรมาบ้างนะค่ะ  ส่งเมสเสจหากันตลอด  เราชอบกันะค่ะ  แบบชอบกันมากๆ  ไม่ได้เรียนกว่ารักนะค่ะ  แค่ชอบกันมากๆ  ต้องแชทกันทุกวันนะ  ติดกันไปเลย  เขาบอกว่าเราเป็น gf online ซึ่งเขาก็พูดถูกนะค่ะ เพระยังไม่เคยเจอตัวเป็นๆ แต่เราก็ปฎิบัติกันแบบแฟนนะค่ะ  โทรหากัน คุยกัน  บอกว่าคิดถึง เขาบอกเกดเสนอนะ ถ้าวันไหนเขายุ่ง  จนไม่มีเวลาคุย พอเขาออนเจอ หรือโทรมาหรือส่งเมสเสจ เขาก็จะบอกอยุ่เสมอว่าคิดถึงนะค่ะ  ตอนนั้นยังไม่มีคำว่า Love you นะค่ะ  แต่พอเจอกัน 3-4 วันเขาก็มาสารภาพรักนะ ตอนเกดเจอเขาที่สนามบินครั้งแรก ก็รู้สึกดีนะค่ะ รู้สึกแปลกๆๆ  แต่ทั้งทีเจอกันครั้งแรก  ความตื่นเต้นมันมีมากอยุ่แล้วนะค่ะ แต่ความรู้สึกมันแตกต่างจากผู้ชายทุกคนที่เคยชอบคือ เราอยุ่ด้วยแล้ว รู้สึกสบายๆมากนะค่ะ ไม่กลัว  เพราะปกติเวลาเจอใครครั้งแรกหรือไปเดตครั้งแรก ความรู้สึกมันตื่นเต้น แต่มันอึดอัดนะค่ะ   คนนี้ไม่มีความรุ้สึกนั้นอยุ่เลย มีแต่ตื่นเต้นที่เจอกันครั้งแรก อยุ่ด้วยกันมา 3 วันเขาก็ยังไม่เปิดเผยนะค่ะ  เขาแค่ปฏิบัติให้เรารู้สึกว่าเขาก็คงรักเรามั้ง แต่ถ้าไมได้ยินจากปากก็ไม่แน่ใจนะค่ะ   3 วันนั้น วันแรกพยายามลองเครื่องซักผ้า ทำไมเป็น เขาก็มาช่วย ไม่ได้อีก เลยโทรตามช่าง สรุปเราปิดไม่แน่น เครื่องไม่ทำงาน  อีกวันกลับมาจากเที่ยวกลางคืน  เกดก็จะซักผ้าไง ดันโง่อีก ฉีกซองแรงไป หกเลอะหมดเลย  แฟนขำใหญ่ แต่ก็มาช่วยนะค่ะ  แล้วพอซักผ้า เขาก็มานั่งพื้นกับเรา กอดแล้วก็คุยกัน แต่ยังไม่มีคำว่ารักนะ  อีกวันกลับมาจากเที่ยวเอง เพื่อนเขาพาไปเที่ยวนะค่ะ เกดง่วงนอนมาก  มาถึงก็ขึ้นเตียงนอนเลย เขายังไม่นอน  นอนไม่หลับ  เกดครึ่งหลับครึ่งตื่น เกดเห็นเขามายืนอยุ่ข้างเตียงนะค่ะ (ยืนยันว่าแฟนนะค่ะ  ไม่ใช่คนอื่นแน่นอน   ขนลุกเลยอ่ะ)  เขาเดินมาห่มผ้าให้นะ แล้วก็มอง แล้วก็จูบที่หน้าผากนะค่ะ แล้วเขาก็เดินไป เกดนี้ยิ้มทั้งคืนเลย อิอิ  เขินจัง    ตอนเช้าเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ตอนเช้ามุ่งหน้าไปพัทยา แล้วเพื่อนเขาก็พาไปที่คอนโดของเพื่อน  เพื่อนแฟน เขาแนะนำเพื่อนเขาให้แฟนเกดรู้จักนะค่ะ  ก็เลยต้องไปอยุ่นั้นนาน เกดก็เริ่มเบื่อๆ เกดก็เลยไปยืนตรงระเบียงนะ  ตอนกลางคืนแล้ว แล้ววิวตอนนั้นมันสวยนะค่ะ ใกล้ปีใหม่ ก็จะมีพุจุดบนท้องฟ้าเป็นระยะ ๆ  แสงไฟจากสถานที่ท่องเที่ยว สวยมากค่ะ แฟนเกดก็เดินตามออกมานะ แล้วเขาก็พูดกับเกดด้วยสีหน้าจิงจัง เขาบอกว่า ผมมีบางอย่างที่สำคัญจะบอกคุณ ตอนนั้นเกดแบบใจเต้นเลย กลัวเขาบอกว่าเราไม่โดนใจเขาอ่ะ  แต่ผลออกมาตรงกันข้ามนะค่ะ เขาบอกเขารักเกด เขาว่าเขาอยากบอกมาตั้งแต่เจอแล้ว แต่ที่โรงแรมเก่ามันบรร ยากาศไม่สวยพอ เขาบอกตอนแช็ทกันนะ เขาชอบเกดนะ ชอบจิงๆๆ  เขาบอกเกดฉลาด มีความคิดมากกว่าเด็กวัยเดียวกัน เขาว่าแบบนั้นอ่ะค่ะ  เขาไม่เคยสนใจผู้หญิงอายุเท่าเกดเลย เพราะคิดว่าเด็กไป แต่เกดแตกต่าง เขาชอบเกด ก็เลยลืมนึกเรื่องอายุไป ตอนเขาเจอเกดที่สนามบินก็รู้เลยว่าเกดต้องใช่แน่ๆๆ  แต่เขาไม่กล้าพูด เขารู้ว่าเขาควรบอกกับเกด เกดอยากได้ยินจากเขา  เกดก็เลยบอกไปเกดก็รักเขานะ  อิอิ  เขินอีกแล้วอ่ะ

Back to Top
Twitty_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Twitty_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 18:35 Share

โอ้ย แต่ละคน น้ำตาลเรียกพี่ น่ารักกันทุกคนเลย

เกดจ๋า อิจฉา มากๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
su_holden View Drop Down

Post Options Post Options   Quote su_holden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 20:10 Share

เกดเอ้ย....น้ำตาลขึ้นกระทู้แล้วจ้า....ตาพี่แดงๆๆๆเลย...อิอิ

ปล. อิจฉาตาร้อน อ่ะ...รู้นะเจ้าหวีดคิดไรอ่ะ

Back to Top
kateu1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kateu1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 20:17 Share

พี่นกหวีด กับเจ๊สุ แซว  หนูเลยเขินมากขึ้นไปอีกเลย อิอิ

Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 20:33 Share

จำได้ว่าเคยตั้งทู้แล้วจ้า.....ถ้าใครยังไม่เคยเขามาดูเนอะ...พ ี่ๆๆเพื่อนๆๆหลายคนตอบเอาไว้ หวานสุดฤทธิ์เลยล่ะ   โดยเฉพาะคุณเจ๊ชมพู่  เป็นเร่องราวที่น่าอ่านมาก ทำแบบนิยาย สั้นๆๆเลยล่ะ สนุกๆๆๆรับรอง ๆๆๆๆ

เจอกับแฟนยังไงกันจ๊ะ

เจอกับแฟนยังไงจ๊ะของอ้น มาโพสทู้นี้เลยจ้า

เร่เข้ามาเจอแฟนยังไงภาคต่อค่ะ (เบื่อยัง?)

เจอกับแฟนยังไงจ๊ะ ภาค 3 ค่ะ

ของนุ่นนะ

เอ...จะเริ่มเท้าความจากตรงไหนก่อนดีล่ะ.....ติ๊กต็อกๆๆๆ....นึ กออกแล้ว  แอบลีลานิดส์นึงนะ...........จะบอกว่านุ่นเกลียดคนอังกฤษมากๆๆ เกลียดที่สุดเลยค่ะคนชาตินี้ แต่อย่างที่เขาพูดเกลียดยังไงได้ยังั้น 5555

แล้วทีนี้พอดีทางคุณลุงนุ่นย้ายมาประจำสาขาที่ Heathrow 4 ปี น้องอีก 2 คนก็ย้ายมาเรียนที่ลอนดอน นุ่นก็เลยบินมาเที่ยว2-3อาทิตย์ ถือโอกาศพักผ่อน อ่ะ !! แต่ยังไม่เจอแฟนนะจ๊ะพอกลับไปไทยปุ๊บเจอผู้ชายคนนี้ปั๊บ (แปลกไปถึงถิ่นกลับไม่เจอกัน) .....เขาจะหาทางไปโรงแรม ด้วยความที่มีสายเลือดแห่งบริการเข้มข้นเลยเข้าไปถาม ......(ปรกติจะช่วยเหลือทุกคนอยุ่แล้วค่ะ )
นุ่น  =   
มีอะไรให้ช่วยไหมค่ะ??? ......... ที่นี้ก็เริ่มบทสทนาค่ะ พอเขาบอกว่ามาจากอังกฤษ โอ้วววว.....คนชาตินี้อีกแล้ว แต่ผู้ชายคนนี้ดูสุภาพบุรุษจัง ( ไม่สนใจแล้วชาติไหนชาตินั้น ) ทีนี้ก็เริ่มคุยกันถูกคอบอกว่าเราไปเที่ยวไหนมา ยังงั้น ยังงี้ ( นุ่นเป็นคนช่างพูด = พูดมาก ) แล้วก็จบกันที่ แลกเปลี่ยนเบอร์อีเมลล์ + โทรศัพท์ แล้วนุ่นก็อาสาพาเขาไปเที่ยววัดแก้ว+วัดโพธิ์ ทั้วกทม.ตามสูตร  .......อ่อ ลืมบอกไปแฟนนุ่นชอบมวยไทยมาก เขาลงคอร์สมวยไทยที่ภูเก็ตไว้กับเพื่อน 3 อาทิตย์ แต่ที่นี้เพื่อนติดธุระเรื่องงานกระทันหัน เขาเลยต้องบินมาคนเดียว......นี่แหล่ะ จุดเริ่มต้นของ พรหมลิขิต.....5555 เว่อร์ม๊ะ

แล้วก็ติดต่อกันเรื่อยมาค่ะ เขาบินมาหานุ่น นุ่นบินไปหาเขา  บวกกับเบื่อที่ทำงาน จะมาเรียนอยู่แล้วด้วย ที่สำคัญอยากอยู่ใกล้เขาค่ะ..........ลาออกกระทันหันเหมือนกันค ่ะ ยื่นใบวันจันทร์......ทำงานสุดท้ายวันศุกร์....วันอาทิตย์บินไป เลย.....บินไปหาผู้ชายก่อนนะ........5555

.......อุปสรรคความรักเยอะค่ะ ทั้งคุณป้าไม่ชอบ คุณแม่ไม่ไว้ใจมากมายๆๆ  มันยาวน่ะค่ะ แต่ในที่สุดก็ Happy Ending  ด้วยการแต่งงานวันที่ 15 พ.ย ล่ะค่ะ  

รักแท้ไม่แพ้ระยะทาง + พรหมลิขิต มีจริงๆๆค่ะ

Edited by heynoon
Back to Top

Post Options Post Options   Quote poopae1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 21:30 Share

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเจิมค่ะ

เล่าต่อนะคะ จากนั้นก็นัดเรากินข้าว (แต่เรารู้ว่าเค้าควงฝรั่งไปดินเนอร์) ก็นึกในใจว่านายนี่จะมาไม้ไหน

มีแฟนแล้วยังจะมาวุ่นวายกะเราอีก เราก็เลยไม่รับปาก เค้าเลยให้เบอร์โทรมาแล้วบอกว่าถ้าว่างพร้อมที่จะไปเมื่อไหร่แล ้วโทรหาเค้านะ เราก็ทิ้งช่วงไปประมาณ 3 อาทิตย์ หลังจากนั้นเราถึงได้ดินเนอร์กันครั้งแรก แต่ก่อนหน้าที่จะไปดินเนอร์ เราไปเดินเล่นในสวนสาธารณะ ที่นั่นเค้าสารภาพว่าชอบเรา พอเราคบกันไปประมาณเกือบ 2 เดือน ก็ล่องเรือไปดูปลาโลมาที่แม่น้ำบางปะกงกับเพื่อนเค้าอีกคู่ และที่นั่นเองที่เค้าส่ง sms มาถามเราว่า (ถ้าเรายังไม่มีแฟนเราจะเป็นแฟนเค้าได้ไม๊) อึงค่ะ คิดอยู่หลายวัน จากนั้นก็ตอบตกลง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote dewwy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 21:40 Share

ของดิวกะคุณปูเป้ ใกล้ๆกันเรื่องเรือเลยค่า เพราะวันแรกที่แฟน สารภาพรักน่ะ แล้วแอบ

หอมแก้มดิว คือ บนเรือค่ะ  พาไปดูตลาดน้ำอัมพวา ดูหิ่งห้อย  แล้วแฟนเค้าคิดว่า บรรยากาศ

ดีมากๆเลย เค้าเลยแอบหอมแก้ม แล้วสารภาพรัก เพราะคาดการณ์แล้วว่า ดิวคงไม่กล้าเตะ

เค้าตกน้ำน่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ  มาสารภาพทีหลังว่า แอบกวักทดสอบอุณหภูมอน้ำหลายรอบ

กลัวโดนเตะตกน้ำ ฮี่ๆๆๆๆ  แล้วตอนให้แหวนหมั้น มีใส่ให้บนเรืออีก  สรุปว่า เรื่องดีๆต้องพึ่ง

เรือค่า อิอิอิ

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 22:25 Share
โอ้โห..น่ารักกันจังเลยเนอะ..อ่านไปก็ยิ้มไปเสมือนว่าเป็นตัวเอ ง..อิอิ..
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 22:51 Share

อ่ะนะ แต่ละคนมีความทรงจำที่แสนหวานกันทั้งนั้น  ดิว (dewwy) ออกแนวละครโรแมนติค อิอิอิ เหมือนพี่อินกับน้องรินในฉากบนเรือที่สิงคโปร์เลย  (ดูละครมากไปแล้วสิเรา )

ส่วนเรื่องของข้าพเจ้า มันยาวมาก ไม่ขอเล่าดีกว่า บอกได้สั้นๆแค่ว่า "ม้านอกสายตา"  ความรักเกิดหลังทำการวิจัยเกี่ยวกับนิสัยของผู้ชายแต่ละช าติ ตอนนั้นว่าด้วย "ผู้ชายนอร์เวย์"

Back to Top
indiana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indiana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 07:59 Share

เอ้าๆๆๆๆ  พี่อี๋มาแอบอ่านของคนอื่นเค้านะ  แล้วของพี่อี๋ล่ะ  อย่าขี้โกงน้องๆนะ  เล่ามาซะดีๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote poopae1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 09:31 Share

โอ้โหคุณดิว นึกภาพตามแล้วอิจฉานะคะเนี่ย หิ่งห้อย เรือ น้ำ หอมแก้ม อูย ขนลุกค่ะ ตอนนั้นท่าโกรธ แต่ท่าทางในใจคุณดิวจะยิ้มแก้มปริแน่ๆ เลย

พี่อี๋คะ อย่างที่น้องอินดี้บอก  ออกมาเฉลยกะเค้าซะดีๆ ยังมีคนรออ่านอีกเยอะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote dewwy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 12:54 Share

ตอนนั้นอาย + โมโห + เขิลล์ สารพัดอารมณืค่ะ คุณปูเป้ จะผลักให้ตกน้ำก็สงสาร จะเพี๊ยะๆ

ก็กลัวคนในเรือ จะมองเค้าในแง่ร้าย เลยแบบแอบ ฮึ่มๆ ฮั่มๆในใจ แต่อีกวันก็ตกลงคบกันค่ะ

อิอิอิ  แฟนบอกว่า แผนขโมยหอมประสบความสำเร็จ คิดอยู่ สามตลบกลัวต้องไปลอยคอใน

น้ำคนเดียว ตอนมืดๆ สาวไทยดุนะจะบอกให้ ... ฮี่ๆๆๆๆๆ

Back to Top
Bugsbunny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bugsbunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2008 at 09:25 Share
อ่านแล้วอิจฉาจิ้งงงงงงง นึกถึงเพลงที่ร้อง"ช่วยส่งใครมารัก ฉันที........."
Back to Top
Rungnapa_7993 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Rungnapa_7993 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2008 at 20:18 Share

แอบอิจฉาตาร้อนสาวๆแต่ละคน โรแมนติคมากค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆๆนะคะ

Back to Top
thiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Apr 2008 at 01:51 Share

สวัสดีค่ะ  แต่ละคนโรแมนติกและน่ารักค่ะ  

แต่ของ ฐิ ถ้าเล่าแล้วคง อิจฉาตาร้อนสุด ๆ ค่ะ  เลยเก็บไว้ กลัวเดี๋ยวใครมาแย่งไป อิอิ  ล้อเล่นน่า   เดี๋ยวจะกลับมาเล่าให้ฟังนะค่ะ

ก็ขอให้ทุกคู่มีความสุขกันมาก ๆ นะค่ะ

ฐิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote poopae1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Apr 2008 at 11:53 Share

มาแล้วค่ะ มาเช็คความแรงของกระทู้ ก็พอได้ค่ะ คุณฐิ สัญญาแล้วต้องเข้ามาเฉลยนะคะรอฟังอยู่

สวัสดีวันสงกรานต์ทุกคนค่ะ ขอให้มีความสุขปีใหญ่ไทยมากๆ นะคะ

Back to Top
rakkiwi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rakkiwi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2008 at 20:40 Share
อ่านเรื่องของแต่ล่ะคนแล้วแบบว่าอิจฉาจัง ก็หวานซะน้ำตาลเรียกพี่ ดีจังเลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.184 seconds.