แต่งงาน ขอข้อมูลช่างจัดซุ้มหน้างานหน่อยครับ.... - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอข้อมูลช่างจัดซุ้มหน้างานหน่อยครับ....

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
^_^Torn View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ^_^Torn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอข้อมูลช่างจัดซุ้มหน้างานหน่อยครับ....
    Posted: 09 Sep 2004 at 12:08

ขอข้อมูลช่างจัดซุ้มหน้างานหน่อยครับ....หัวข้อนี้ย้ายมาจากสถา นที่จัดเลี้ยงมาให้เข้ากับหัวข้อใหม่นะครับ เพราะมีข้อมูลหลายอย่างที่สมาชิกตอบมา ผมขอ copy มาไว้ที่นี่นะครับ....

ผมมาขอข้อมูลช่างจัดซุ้มดอกไม้หน้างานหน่อยนะครับ..ใครพอจะมีข้ อมูลติดต่อรายละเอียดผลงาน ราคาจะอยู่ที่ราคาเท่าไหร่บ้างนะครับ ขอบคุณครับ..../^_^Torn

ราคาที่ผมจะจัดประมาณ..10000.- -12000.- เป็นงัยบ้างครับ จะได้ขนาดไหนครับ..หรือควรจะเท่าไหร่ดีครับ.
แล้วคุณบี กับคุณโอ๋ เป็นงัยบ้างครับใครพอจะให้ความคิดเห็นได้บ้างนะครับ..กำลังหาคร ับ..ขอบคุณครับ  /^_^Torn

หมูให้พี่โอ๋จัดดอกไม้ทั้งงานใช้งบมากกว่างบของคุณ ^_^Torn นิดหน่อยค่ะ ลองดูรูปงานนะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=3178& amp; amp; amp;PN=2     /mooauan

http://my.inlovephoto.com/gallery/wedding-2004/ P' O ka .  And another florist is K. Pom from www.siamweddingcakes  ka .   /callie

ลองเข้าไปชมสิค่ะ  เผื่อจะถูกใจ http://my.inlovephoto.com/gallery/album18   /aeyaey

ขอเพิ่มเติมนะคะ อยากแนะนำ ร้าน Bangkok Flower (ทองหล่อซอย 10) กับ Sweet Art (ซอย ม. หอการค้า) นะคะ ทั้ง 2 ร้านจัดดอกไม้สวยแล้วก็ไม่แพงมากค่ะ น่าจะได้ราคาตามที่ต้องการ แต่ก็ขึ้นกับแบบที่อยากได้นะคะ ไปคุยกับทางร้านได้เลยค่ะเพื่อจะได้คำตอบที่แน่นอน     /Bluemonster

ลองโทรคุยกับพี่โอ๋ซิค่ะ 09-8834198  เคยจัดให้คุณเอ็ม (สุรศักดิ์ วงษ์ไทย) รับรองไม่ผิดหวังค่ะ   /cattariya

เพิ่งไปคุยกับอ.วีณา แห่งsweetart มายืนยันความน่ารักของอ.วีณาค่ะ   /nunut

แหม ........  คุณ  cattariya นี่แฟนพันธุ์ แท้เลยนะคะ    /VERANDA

[QUOTE=VERANDA]แหม ........  คุณ  cattariya นี่แฟนพันธุ์ แท้เลยนะคะ 

ว่าแต่ว่า ตอนนี้คุณ ธร  ได้ร้านหรือยังคะ   เห็นในนี้ เพื่อนๆ  เอารูป คนจัดดอกไม้มาลงหลายร้านนะคะ  ลองดูไปเรื่อยๆ  นะคะ  /VERANDA

ขอบคุณ VERANDA นะครับ
ผมก็ลังดูและได้โทรไปคุยบ้างแล้ว คิดว่าคงสรุปได้วันเสาร์นี้ละครับ และงบคงจะเพิ่มขึ้นประมาณ 17000.- ครับ น่าจะพอสวยนะครับ...  ไว้งานเสร็จแล้วผมจะมา post ให้ดูนะครับ...  คือผมได้รูปแบบในใจคร่าวๆจากwebนี้ละครับ
ขอบคุณครับ..
   /^_^Torn

คุณ  ธร  ได้คุยกับที่ไหนเหรอคะ  ราคาก็  โอเคเลยนะคะ  เพราะเท่าที่ถาม ส่วนมากจะ 20000 บาท ซะทั้งนั้น   ขอเบอร์ติดต่อบ้างซิคะ

ขอบคุณค่ะ      /VERANDA

Back to Top
^_^Torn View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ^_^Torn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 12:13

ขอบคุณทุกๆตำตอบของทุกๆคนอีกทีนะครับ... เรือ่งราคาเราควรตั้งงบประมาณดูก่อนว่าเท่าไหร่ ช่างเขาก็จะจัดให้ได้นะครับ.. เพราะถ้าถามช่างโดยตรงเขาจะตั้งราคาให้ออกมาดูดี... สรุปเราควรตั้งงบเราว่าประมาณเท่าไหร่แล้วก็ลองโทรไปคุยกับพี่ๆ เขา ก็ได้นะ..

Back to Top
AnAn:) View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AnAn:) Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 16:33

พอดีกำลังสนใจเรื่องการจัดซุ้มหน้างานอยู่เหมือนกันค่ะ  เห็นแบบทั้งในนี้และในหนังสือ WE มาบ้าง เคยคุยกับเซลล์แล้ว ว่าชอบประมาณนั้นประมาณนี้ แต่เซลล์ยังไม่confirm ว่าจะจัดได้ตามที่เราต้องการรึเปล่า เลยขอถามเพิ่มเติมนะคะว่าถ้าเราติดต่อคนนอกเข้าไปตกแต่งให้เนี่ ย  ส่วนมากแล้วทางโรงแรมจะชาร์จเพิ่มรึเปล่าคะ

Back to Top
zaza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2004 at 16:48

ราคาที่รินทร์ได้สอบถามจาก คุณ ป้อม siamweddingcakes ถูกว่าที่คุณ torn ตั้งไว้ หน่อยค่ะ  และดูเหมือนว่าดอกไม้จะเยอะเหมือนกันนะคะ ลอง ลองดู หลาย ๆ ร้านนะคะ ไม่ว่า จะเป็น พี่โอ๋ และ คุณ บี magic flowerได้ข้อมูลยังไงก็อย่าลืม กระซิบหน่อยนะคะ เผื่องานตัวเองจะได้กะถูก ค่ะ นี่เป็นซุ้มที่ รินทร์ขอคุณป้อม ทางเมลล์ ค่ะ รูปเล็กนิดนะคะส่วนของพี่โอ๋ และ พี่บี จะเน้นที่ซุ้มกกค่ะ

Edited by zaza
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.