WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: อัลบั้มรูป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อัลบั้มรูป

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ditsara View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ditsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อัลบั้มรูป
    Posted: 08 Sep 2004 at 22:28 Share

อยากทราบว่า ระหว่างอัลบั้มสอด กับ อัลบั้มกาว อะไรจะดีกว่ากันค่ะ

แล้วเพื่อน ๆ เลือกซื้อแบบไหนกันค่ะ

Back to Top
catty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote catty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2004 at 22:40 Share

แคทคิดว่าอัลบั้มสอด ดีกว่าค่ะ เพราะเวลานานๆ ผ่านไปแบบอัลบั้มกาว จะติดกับรูปเวลาดึงออก ไม่ทำให้รูปเสียค่ะ

Back to Top
+ปูลม+ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote +ปูลม+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 09:36 Share

หวัดดีค่าคุณดาวววววเป้นงัยบ้างสบายดีไมเอ่ย

ปูมีความเห็นเหมือนคุณ catty อ่ะค่ะง่าถ้าเป้นอัลบั้มกาว นานไปจะทำให้รูปติดกับอัลบั้มเวลาจะเอาออกอาจจะทำให้รูปเสียอ่ะ ค่ะ

Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 09:58 Share
อัลบั้มสอดค่ะ
Back to Top
VERANDA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote VERANDA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 10:14 Share

มีข้อคิดให้สองแบบนะคะ

-  อัลบั้มสอด   จะใส่รูปเรียงได้ตามธรรมดา  ใส่ไปเรื่อยๆ

-  ส่วนแบบกาว สามารถที่จะจัดรูปได้ตามต้องการค่ะ  อาจจะมีข้อความอะไรเขียนเพิ่มก็ได้ ใส่รูปเล็กๆ  ก็ได้ค่ะ   แต่พอนานๆ  ไปก็จะเหมือนที่เพื่อนๆ  บอกน่ะค่ะ  กาวจะไม่ติดแล้ว 

Back to Top
Zara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 10:19 Share
อัลบั้มสอดค่ะ
Back to Top
lookyee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 11:13 Share

อัลบั้มสอดเหมือนกันค่ะ...มีคนบอกกาวจะเสื่อมง่าย เป็นสอดๆ น่าจะดีกว่านะคะ

Back to Top
nongtongjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongtongjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 11:52 Share

ของต้องใช้แบบกาวตอนรับปริญญาคะ  พอเวลาผ่านไปรู้สึกว่ามันไม่ค่อยดีเลยอ่ะ   แนะนำให้ใช้แบบสอดดีกว่านะจ๊ะ  เพราะตอนหลังพวกรูป  เราก็เอาเข้าอัลบั้มสอดหมดเลย   ถึงจะจัดรูปแบบไม่ได้  แต่สภาพรูปจะคงทนกว่าจ๊ะ

Back to Top
nuch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 12:01 Share
อัลบั้มแบบสอดค่ะ อัลบั้มแบบสอดบางแบบก็สามารถเขียน comment ข้างๆ ได้นะคะ
Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2004 at 12:37 Share

มาเพิ่มเติมให้นะคะ ถ้าเป็นอัลบัมกาว จะมีแบบที่เป็น acid free ด้วยนะคะ แบบเผื่อใครอยากจะใช้ แต่ไม่อยากให้ภาพเสียขอบเหลืองๆอะคะ แต่ราคาค่อนข้างจะสูงกว่าแบบปกตินะคะ แต่เพื่อความคงทนแล้ว ก็ถือว่าคุ้มอะคะ เพราะอัลบัม 2 แบบก็มีข้อแตกต่างกันตรงการเรียงรูปแบบอะคะ

Back to Top
*Kay* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *Kay* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2004 at 12:07 Share
มีแบบนึง พอดีเพื่อนซื้อให้เป็นของขวัญค่ะ มันจะเป็นกระดาษ Acid free น่ะค่ะ  หน้าตาคล้ายๆกระดาษปอนด์  ไม่มีกาวเลย เราต้องใช้ตัวแปะ ซึ่งเป็นคล้ายๆกาวสองหน้าค่ะ ติดตรงมุมรูปแล้วแปะไปเลย  อันนี้ก็สามารถทำอะไรได้เหมือนอัลบั้มกาว เพียงแต่ว่าจะไม่มีพลาสติดปิดทับรูป  ซึ่งความเสียหายต่อรูปอาจเกิดได้หากเอารูปไปให้คนดูแล้วเค้าไม่ รักษาน่ะค่ะ
Back to Top
pare View Drop Down
bs 44540

Post Options Post Options   Quote pare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2004 at 20:30 Share

มาเพิ่มเติมเกี่ยวกับอัลบั้มกาวค่ะ ถ้าทำในไทย หรือไต้หวันไม่ค่อยดีค่ะ นาน ๆ ไปกาวจะไม่ติดแล้ว และพลาสติกจะบางไม่คงทน ถ้าใครต้องการใช้อัลบั้มกาวแนะนำว่าเป็นของที่ทำจากญี่ปุ่น ราคาสูงหน่อย แต่ว่าคุณภาพดีกว่ามากค่ะ เพราะว่ารูปตอนรับปริญญาก้อใช้อัลบั้มกาวค่ะ แกะออกมารูปก้อไม่เสียด้วยอะค่ะ

Back to Top
nungruthai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nungruthai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2004 at 22:59 Share
เลือกเป็นแบบสอด ด้วยคนค่ะ เพราะ รูปไม่เสียค่ะ.....
Back to Top
ameko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ameko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2004 at 11:42 Share

ขอแนะนำอัลบัมสอดค่ะ เพราะรูปที่ใส่อัลบัมกาวเริ่มหลุดแล้วค่ะ

ขอถามผู้รู้ทุกคนนะคะว่า แหล่งที่ขายอัลบัมที่มีอัลบัมให้เลือกเยอะ ๆ อยู่ที่ไหนคะ เพราะเดินดูตามห้างมีให้เลือกน้อยค่ะ ยังไม่ถูกใจเลยค่ะ...ช่วยบอกด้วยนะคะ

Back to Top
carry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote carry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2004 at 10:10 Share

มาออกความเห็นค่ะ

ใช้เป็นอัลบั้มสอด ยี่ห้อ Cherry มีขายที่เซ็นทรัล ยี่ห้อนี้สามารถวางรูปตั้งได้ เวลาเรียงภาพแล้ว ไม่เบื่อค่ะ เพราะสามารถวางได้ทั้งรูปนอนและรูปตั้ง ราคาประมาณ 750.-/อัลบั้ม (300 รูป) ลองดูนะคะ

Back to Top
ลีหลี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลีหลี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2004 at 16:34 Share

ที่บอกว่ามีอัลบั้มอีกแบบที่ใช้กาวสองหน้านะมันต้องเคลือบรูปก่ อน

แต่ก็สวยดีและทนด้วยนะเราไปทำที่ฟิวเจอร์ เวนเจอร์ ตรงรามคำแหง

02-7320081-2 อันนี้เค้าแนะนำและรักษารูปด้วย ก็สวยดีเหมือนกัน

ไม่แพงเลยนะ ลองโทรไปดูซิ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.139 seconds.