WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ชุดไทย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Tip jaaa View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Tip jaaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ชุดไทย
    Posted: 27 Feb 2008 at 12:40 Share

กำลังจะแต่งงานวันที่ 20 มีค. 51 นี้นะค่ะ ยังหาชุดไทยไม่ได้เลย ใส่ชุดเดียวค่ะ หมั้นและแต่งเสร็จ ช่วงเช้าเลย แต่งแบบไทยๆ กับชาวต่างชาตินะค่ะ แนะนำที่ไหนดีค่ะ อยู่แถวสีลม สาธร มีร้านดีๆไหมค่ะแถวนี้

แต่เห็นมีแต่คนเชียร์  fannaony กับ Unibride       อยากได้ไม่เกิน 5,000 บาทนะค่ะ  ราคาเท่านี้พอมีไหมค่ะ กลัวมันแพงไป  อยากได้ชุดไทยสะไบทอง หรือชุดไทยประยุต นะค่ะ

เพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำ หรือ โพสรูปมาให้ดูกันบ้างนะค่ะ

กลุ่มใจจัง

Back to Top
p*plus View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p*plus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 12:52 Share
ลองดูที่กระทู้นี้ดูนะคะ ชุดเค้าสวยดีค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=70516 &PN=1
Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 13:09 Share

ลองไปเดินดูแถวถนนตระนาว กะ พาหุรัดดูนะคะ  ชุดไทยเพียบเลยค่ะ

ถ้า fanony กะ unibride เกินงบแน่ๆ ค่ะ  แต่ชุดเค้าก็สวยจริงๆ นะคะ  

Back to Top
tototang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tototang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 13:20 Share

เคยไปดูที่ fanony เห็นมีชุด 5,000 เหมือนกันนะคะ

Back to Top
aeinu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aeinu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 13:27 Share
 ลองนั่งรถไฟฟ้ามาแถวเซ็นทรัลชิดลมมั๊ย แถวนี้มีร้านตัดอยู่ร้านนึง ชื่อแพรเพชร ถ้าเป็นชุดไทย และไม่มีการปักมาก (เน้นคัตติ้ง) ก็จะประมาณ 5500 บาทค่ะ ได้ชุดเป็นของเราด้วยนะ ลองโทรไปที่นี่นะคะ 02-251-7393
Back to Top
Tip jaaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tip jaaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 14:08 Share

ไปดูมาแล้วค่ะแถว พาหุรัต ไม่ถูกใจเลย  สงสัยจะชอบของดีแต่ถูก

ถ้าจะตัดตอนนี้มันจะทันหรือค่ะ   จะแต่งวันที่ 20 มีค. 51 อยู่แล้ว เหลือแค่ 20 วันเอง

แต่ก็จะลองไปดูค่ะ ใจจริงอยากได้ชุดเช่ามากกว่า

เพราะพอเสร็จแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

Back to Top
triya View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote triya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 14:48 Share
ของเรา เช็คกับร้าน you and you สปอนเซอร์ของที่นี่ ราคาไม่แพงเลย  ลองเข้าไปดูสิึคะที่ลิ้งสปอนเซอร์ ร้านอยู่แถวรามคำแหงอ่ะค่ะ

Back to Top
ืีnuaor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ืีnuaor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2008 at 19:46 Share

เวลากระชั้นชิดเเหมือนกันนะคะเนี่ย

ยังไงขอให้ได้ชุดที่ถูกใจไวๆนะคะ

Back to Top
ebuala View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ebuala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2008 at 13:16 Share

ถ้าเป็นที่อยุธยาจะไกลไปรึป่าวคะ

ราคาเช่าชุดอยู่ที่ประมาณ 2500 บาทเองค่ะ

เพื่อนที่ทำงานเช่ามา 4 ชุด 

เจ้าบ่าว 2 ชุด เจ้าสาว 2 ชุด  แค่ 6000 บาทเองค่ะ

มีหลายร้านด้วยค่ะ 

[IMG]http://www.ticker.7910.org/as1cCvB0g410010MDUwNDBsfDAwMDE0MjdkfEJ1YSZHZW9yZ2UgaGF2ZSBiZWVuIG1hcnJpZWQ.gif">
Back to Top
สาวบ้านนา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สาวบ้านนา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Mar 2008 at 21:39 Share
http://www.phahurat.com/product_99006_th
  ไม่รู้ว่าช้าไปหรือเปล่า ลองดูนะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.