WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  New Posts New Posts RSS Feed: ริ้วรอยใต้ตา
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ริ้วรอยใต้ตา

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
chompoo View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote chompoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ริ้วรอยใต้ตา
    Posted: 04 Sep 2004 at 23:45 Share

ทำยังไงดีคะ กลุ้มใจมากเลย ตอนนี้มีรอยใต้ตา ไม่ลึกมากแต่พอยิ้มก็เห็นชัด ตอนที่ลองแต่งหน้า พี่ช่างแต่งหน้าบอกว่าหน้าเราทุกอย่างดีหมด ยกเว้นมีรอยใต้ตา ซึ่งพอเราดูกระจกก็จะเห็นชัดเลย อาจจะเป็นเพราะโบ๊ะแป้งเยอะไปรึเปล่า เลยกลายเป็นเน้นให้ลึกกว่าความเป็นจริงไปซะ ถ้าเพื่อน ๆ มีวิธีทางธรรมชาติ หรือแนะนำครีมที่เห็นผล จะแต่งงานต้นเดือนธันวานี้แล้ว ช่วยแนะนำด้วยนะคะ (เป็นคนผิวแพ้ง่าย)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
needochan View Drop Down
Guest Group
Guest Group

Post Options Post Options   Quote needochan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2004 at 02:24 Share

แนะนำวิตามินซี+ไวด์แยม ของArtistry ค่ะ เป็นตัวที่ช่วยในการเสริมสร้างcollagen ด้วยวิตามินซีเข้มข้น ทำให้ริ้วรอยที่ไม่ลึกมากตื้นขึ้นมาได้  คนที่เป็นแผลเป็นสิวหลุม ก็ช่วยได้ค่ะ  ใช้ทาบริเวณที่เป็นริ้วรอยค่ะ ราคาพันกว่าบาท ใช้ 1 เดือน

Back to Top
chompoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2004 at 11:30 Share
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ จะลองใช้ดู แล้วจะมาบอกผลค่ะ
Back to Top
bride 2 b View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bride 2 b Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2004 at 19:46 Share

ควรลองใช้ Smooth E ที่หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปค่ะ ส่วนผสมจากธรรมชาติจะทำให้ไม่มีอาการแพ้ และช่วยลดริ้วรอยต่างๆ ได้มีมากเลยค่ะ ราคาหลอดใหญ่ประมาณสี่ร้อยมั๊ง ลองดูนะคะแล้วอย่าลืมมารายงานผลด้วยหล่ะ

Back to Top
phungnoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phungnoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2004 at 16:18 Share

มีปัญหาริ้วรอยใต้ตาเหมือนกันค่ะ ผิวบริเวณใต้ตาแห้งมาก...ผึ้งไปทำเลเซอร์มาทำเดือนละครั้งทำมาต ั้งแต่พฤษภา(พอได้ฤกษ์มาก้อเตรียมตัวทันที) ร่วมกับใช้ serum ของหมอด้วย รู้สึกเลยว่าดีขึ้นกว่าเดิม

Back to Top
wic.na View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wic.na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2004 at 22:49 Share

นัทว่าลองใช้วิตามินซี+ไวด์แยม ของArtistry  สิคะ  นัทก็เป็นคนหนึ่งที่ใต้ตาดำ  เป็นเพราะนัทชอบนอนดึก  แล้วก็สายตาไม่ค่อยดีด้วย(สั้นข้าง  ยาวข้าง)   นัทลองใช้แล้วดีขึ้นจริงๆ  ค่ะ  ถ้ายังไงคุยกับนัทโดยตรงก็ได้ค่ะ  ยินดีให้คำแนะนำค่ะ

Back to Top
nompung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nompung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2004 at 23:04 Share

เครื่องสำอางของ artistry จะหาซื้อได้ที่ไหนคะ ปกติเค้าจะขายตรงอย่างเดียวหรือปล่าวคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยคะ

รบกวนอีกข้อคคืออยากทราบว่าคุณ needochan หรือคุณนัททราบไหมคะ ว่าถ้าเป็นลักษณะ กระเนื้อ หรือ สิวหินใต้ตาจะใช้อะไรทาได้คะ  ไม่อยากทำ laser คะ

Back to Top
Nampeung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nampeung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2004 at 07:26 Share
สิวหินทำเลเซอร์อย่างเดียวเลยค่ะ ทำมาแล้ว ยังไม่หมดเลยเนี่ย เฮ้อ...
Back to Top
pleple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pleple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2004 at 01:48 Share
ลองดูแลแบบนวดๆแบบที่ร้านเขาทำให้ดูก่อนรึยัง
อย่างเรานอนดึกมากๆ ตาทั้งบวมทั้งดำ (เหี่ยวนิดหน่อย) ก็ไปให้สปาที่หนึ่งเขาทำให้
เขาก็นวดด้วยท่าสบายมากเลย(เห็นบอกว่าเป็นท่าเฉพาะ ไอ้เราก็ไม่รู้ว่าเฉพาะยังไง) แล้วก็พอกและเอาแผ่นๆมาวางไว้
แต่ก็ได้ผลนะ ประมาณ4-5ครั้ง ตาเราก็ดีขึ้นมากเลยล่ะ ยิ่งผิวแพ้ง่ายยิ่งต้องเลือกนะคะ ซื้อของบางอย่างบางทีก็ใช้ไม่ได้แล้วก็เสียเงินฟรี น่าเสียดายคะ ไปให้เขาทำให้ถ้าไม่ดีก็เสียเงินครั้งเดียว แต่ถ้าเราเลือกดีก็ไม่เสี่ยงคะ เราว่าคุ้มนะ
Back to Top
som_juice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote som_juice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2004 at 14:48 Share

แนะนำวิตามินซี + ไวล์ แยม เหมือนกันค่ะ และยิ่งถ้าใช้ร่วมกับ eye cream ของ artistry ด้วยยิ่งดีเลยค่ะ เพราะมีปัญหาเหมือนกัน ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรเลย

เครื่องสำอางค์ Artistry ไม่มีจำหน่ายตามร้าน หรือห้างทั่วไป เป็นระบบขายตรงค่ะ ต้องเป็นสมาชิกถึงจะซื้อได้ค่ะ ตอนนี้ส้มก็สมัครเป็นสมาชิกแล้ว เพราะใช้สินค้าหลายตัว ใช้แล้วรู้สึกดีจริงๆ ค่ะ หลังจากที่ปฎิเสธมานาน ถ้าสนใจหรืออยากรู้อะไรเพิ่มเติม คุยกันได้นะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.072 seconds.