แต่งงาน ขอสอบถามเพื่อความชัวร์นะคะ (IOM) - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ อินเตอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอสอบถามเพื่อความชัวร์นะคะ (IOM)

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
AvoCaDo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AvoCaDo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอสอบถามเพื่อความชัวร์นะคะ (IOM)
    Posted: 13 Feb 2008 at 16:09

คือหาข้อมูลมาซักพักแล้วค่ะ ตอนนี้ถึงคราวจะต้องไปตรวจจริง ๆ แล้ว บ้างก็บอกว่าลง BTS สถานีศาลาแดง ทางออก 1 ใกล้สุด บ้างก็ว่า ทางออก 2 ใกล้สุด  อยากทราบว่า มันทางออกไหนกันแน่คะที่ใกล้กว่ากัน กลัวหลงค่ะ ยิ่งโง่ ๆ อยู่  รบกวนผู้รู้ แม่บ้านและว่าที่ แดนปู้ดีทั้งหลายไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
noum2 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote noum2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 16:55

พี่เพิ่งไปมาลงBTSศาลาแดประตู1ค่ะแล้วเดินลงมาแล้วก็เดินก็เดิน ตรงไปด้านบนจะมีทาง

ม้าลายก่อนข้ามมองไปจะเห็นตึกกระจกดำ ตัวหนังสืออาคารเกษมกิจเป็นตัวโครเมี่ยมสีดำ

ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นพอข้ามถนนแล้วเดินไปหน่อยนึงก็เห็นแล้วทา งเข้าเล็กมากดูให้ดีนะคะ

เด๊ยวเดินเลยค่ะอยู่ชั้น 8 ก่อนขึ้นไปรปภ.จะให้บัตรคิวค่ะ ตอนพี่ไปก็ไม่รู้เรื่องเลยโทรถาม

เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์เลยเค้าก็บอกนะแต่พอเอาจริงๆเข้าไปไม่ถูกไม ่เคยเข้ากรุงเทพเลย ก็เห็น

ตำรวจก็เลยถามซะเลยจ้ะ

Back to Top
t_aa03 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_aa03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 16:59

hi..i don't remember which is exit 1 or 2 but if you come from Rajadumri ... you can get out on the right side same way to Soi Patpong... Kasemkij is the gray building on the right ...about 100-200 m. away from BTS and about 50m. to Soi Patpong.... by the door you can see the security..

if you can't find it you can ask from some taxi bike ....

anyway ...good luck

Back to Top
tao1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tao1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 17:11

มีเรื่องเล่าความฉลาดน้อยของผมครับ เสียรู้มอเตอร์ไซรับจ้าง

คือผมลงจากสถานีศาลาเเดงเสร็จเลยลองถามว่าอยู่ใหน 4-5 คนบอกว่าทางโน้นนนนนนน ผมถามต่อว่าไกลไหม? เค้าบอกพอสมควร  . ผมถามต่อว่าตรงข้ามซอยคอนเเวนหรือเปล่า  เค้าบอกเลยไปอีก.....ผมเลยบอกว่าไปส่งหน่อย  พอออกรถมองไปเห็นฝั่งตรงข้าม......ผมร้องโอ้ๆๆๆ นั้นไงมันยังขับหน้าตาเฉยพาเราไปอ้อม 100 เมตรอีก  ถ้าเดินจริงๆประมาณ 3 นาทีครับ คิดผมไป 40  บาทค่าอ้อมรถ

คุณavocado  สังเกตุร้าน mc donal นะครับอยู่ตรงข้ามกันเลยฝั่งขวามือหาง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by tao1980
Back to Top

Post Options Post Options   Quote AvoCaDo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 18:56

ขอบคุณทุก ๆ คนมากค่ะ

สรุปว่าจะออกประตู 1 ล่ะนะ  หลงไม่หลงยังไงก็ต้องใช้ปากให้เป็นประโยชน์ล่ะงานนี้

ปล. คุณ tao1980  คะ เคยโดนเหมือนกันเลย มอไซค์รับจ้างก็เงี้ยอ่ะค่ะ ตอนนั้นจะไปสถานทูตญี่ปุ่น แล้วออกใต้ดิน ผิดประตู ไปโผล่ตรงไหนของสวนลุมไนท์ก็ไม่รู้ ถามเค้าว่าอยู่ไกลมั๊ย ... โอ๊ยยย นู่นนนนนแน่ะ ไกล พอเอาเข้าจริง ถ้าเดินก็ไปหน่อยเดียวเองค่ะ ไม่ถึง 5 นาที ตดยังไม่ทันหายเหม็น .... เสียค่าฉลาดน้อยกันไป โดนไปห้าฉิบ 

Edited by AvoCaDo
Back to Top
ruby_sweet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ruby_sweet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 19:50

ลง bts ศาลาแดง ตึกเกษมกิจ อยู่ตรงข้ามกับตึก cp ค่ะ ถามคนแถวนั้นก็ได้ว่าตึก cp อยู่ตรงไหน ไม่ไกลเลยค่ะ เดินแป๊ปเดียวก็ถึง

Back to Top
coconut_3351 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote coconut_3351 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 20:11

พอออกจากประตูศาลาแดงตามที่สรุปได้แล้ว ก็เดินตรงดิ่ง ไปทาง KFC นะค่ะ จะเห็นร้าน KFC อยู่ มีที่เดียวในศาลาแดงค่ะ ไม่ต้องกลัวว่า kfc ไหน แล้วก็เดินตรงไปเรื่อยๆ จะอยู่เยื่องกับ  California wow (สถานที่ออกกำลังกายนะค่ะ ) แต่ว่า ต้องโทรไปนัดก่อนนะค่ะ เพราะในแต่ละวันเค้ารับ แบบมีลิมิต ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote AvoCaDo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2008 at 23:48

มาเก็บตกขอบคุณอีกรอบค่ะ

เราโทรนัดเรียบร้อยแล้วค่ะ ติดตรงออกประตูไหนแค่เนี้ยแหละ กลัวจะไปหลงเสียเวลา

ขอบคุณนะคะทู้กกกคน

Edited by AvoCaDo
Back to Top
orr_4778 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orr_4778 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2008 at 00:42
อยู่ตรงข้ามกับ(เยื้องๆ) california ฟิตเนสเลยค่ะ หาไม่ยาก โชคดีนะค๊ะ
Back to Top
hunnifumi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hunnifumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2009 at 18:02

มาเก็บข้อมูลค่า

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.084 seconds.