WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: แขก 800 จัดเลี้ยงที่ไหนดีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แขก 800 จัดเลี้ยงที่ไหนดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nanako View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nanako Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แขก 800 จัดเลี้ยงที่ไหนดีคะ
    Posted: 05 Feb 2008 at 02:45 Share
แขก 800 จัดเลี้ยงที่ไหนดีคะ มีงบอย ู่net 600000-700000 อยากจัดโรงแรมค่ะ เพราะจริงๆดูที่กองทัพเรือไว้ แต่คิดว่าแขก 800 คงต้องมี organize แต่โรงแรมคงลดส่วนนี้ไปได้บ้างไม่รู้ว่าคิดถูกหรือป่าวนะคะ
แล้วเราจะทราบว่าแต่ละรร มีโปรโมชั่นเมื่อไหร่ยังไงคะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
pramata View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2008 at 11:12 Share

แขก 800 จัดเลี้ยงแบบไหนจ๊ะ ถ้าเป็นบุฟเฟห์หรือโต๊ะจีน อาจจะหาโรงแรมยากนิดนีงเพราะต้องห้องใหญ่ แต่ถ้าเลี้ยงคอกเทล ซาบายมากที่ไหนก็ได้

ส่วนจะใช้ organize หรือป่าวเนี้ยะต้องดูว่าเราอยากได้อะไรตรงไหนมากน้อยแค่ไหน

ค่อยๆๆ หาข้อมูลไปแล้วกัน

Back to Top
ake_new View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ake_new Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2008 at 11:47 Share
ก่อนอื่นเลยต้องดูว่าอยากจัดแบบไหนอ่ะค่ะ โต๊ะจีน บุฟเฟ่ หรือว่าค็อกเทลดี เท่าที่รู้งบเนี่ยเยอะมากๆเลยน้า... จัดโรงแรม 5 ดาว แถมจ้างออกาไนเซอร์ได้สบายเลยค่ะ ลองดูเป็น โอเรียลเต็ล หรือไม่ก็ดุสิตธานีไหมค่ะ เพราะเค้ารับแขกได้ถึง 1000 คนเลยอ่ะค่ะ  มีอีกเยอะเลยน่ะโรงแรมที่สวยๆๆ 5 ดาวอ่ะค่ะ
Back to Top
gooddog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gooddog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2008 at 13:43 Share

ต้องเอาที่ครอบครัวชอบ.......... แขกเดินทางสะดวก  จะดีกว่า........

งบ 700,000 บาท ( คือค่าจัดเลี้ยงอย่างเดียวใช่ไหมค่ะ ไม่รวมเข่นค่าการ์ด ของชำร่วย อะไรงี้ค่ะ)

สำหรับแขก 800 ท่าน ......... เฉลี่ยแขกท่านละ 875  บาท 

ถ้าจัดโรงแรม...... มักจะรวมจัดสถานที่แล้ว  ( ถ้าไม่เพิ่มดอกไม้ ) ให้เค้กแต่งงาน   บางที่มีดนตรีให้ด้วยเลย ข้อดีคืออาจได้เรื่องห้องพักวันงาน  บัตรที่พักฮันนีมูนในเครือต่างจังหวัด ( อาจจะบางโรงแรม  คือษาเคยอ่านเจอ )

แต่ถ้าจัดที่หอประชุม  ต้องหักค่าตกแต่งสถานที่  ค่าดนตรี  ค่าเค้ก  ด้วยน่ะค่ะ............ค่าจัดเลี้ยงอาจถูกตัดเหลือประมาณ 600000 บาท   ไม่มีห้องพักวันงาน   ไม่มีฮันนีมูน  ค่ะ

มาช่วยคิดเป็นไอเดียค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2008 at 15:36 Share

โรงแรมอาจจะมีไม่มากที่รองรับแขกขนาดนี้ได้   และควรเช็คล่วงหน้าด้วยนะคะ

Back to Top
Thanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2008 at 23:18 Share

งานเราจัดที่โรงแรมอินเตอร์คอนฯ แขกมาเกือบ 1,500 คน ถึงจะแน่นไปนิดแต่ก็เอาอยู่นะคะ

คิดว่าถ้าแขก 800 คน ก็กำลังสวยเลย แล้วโรงแรมเพิ่งทำห้องจัดเลี้ยงใหม่ด้วย สวยมากๆ

ที่ทราบเพราะน้องชายจะแต่งงานปลายปี เลยรีบเข้าไปดูและจองไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องอาหารก็อร่อยมาก Platinum Package นี่ไม่ต้องเพิ่มซุ้มเลย

แถมไม่เสียค่านำเข้าดอกไม้อีกต่างหาก หวังว่าคงพอเป็นไอเดียได้บ้างนะคะ

Back to Top
nanako View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanako Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2008 at 03:32 Share
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับทุกความเห็น โดยส่วนตัวอยากจัดที่โรงแรมนะคะเพราะว่าน่าจะมีครบวงจรกว่า
และอาจเพิ่มดอกไม้บ้างเล็กน้อย
ตอนนี้กำลังศึกษาว่าโรงแรมมีที่ไหนบ้างค่ะ ที่พอจะรับแขกประมาณนี้ได้
รวมถึงราคาด้วยน่ะค่ะ ไม่ทราบมี link ไหนหรือมีข้อมูลใดเพิ่มเติมไหมคะ
หรือกรุณาให้ข้อมูลที่ teeyarat22@yahoo.com ด้วยนะคะ ขอบคุณมากเลยนะคะ
Back to Top
boeing View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote boeing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2008 at 19:58 Share

เมืองทองธานีน่าจะเอาอยู่ค่ะ  ...ที่นี่ก็มีครบทุกอย่างนะคะ...เพราะเคยไปคุยกะ sale เหมือนกัน  (มีให้เหมือนโรงแรมเลยค่ะ  ยกเว้นห้องสำหรับส่งตัว)

Back to Top
minky117 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minky117 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2008 at 08:01 Share
ถ้าเป็น Cocktail ห้อง Ballroom ของโรงแรมส่วนมากก็น่าจะรองรับได่นะคะ ที่เคยถามก็ Intercon, Hyatt, Dusit Thani, Landmark, JW Marriott, Miracle Grand, Raffle International, Sheraton, Shangrila etc ... งบ 600,000 - 800,000 แขก 800 - 1000 น่าจะเอาอยู่ค่ะ (อย่าลืมกันเงินไว้จ่ายค่าซุ้มอาหารเพิ่มด้วยนะคะ)

แต่าเลี้ยงโต๊ะจีนก็อาจยากหน่อยค่ะ โรงแรมส่วนมากรับได้ 50 - 70 โต๊ะเท่านั้นเอง อันนี้อาจลองพิจารณา ราชนาวิกสภา ค่ะ
Back to Top
pampamt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pampamt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2008 at 17:37 Share
Shangrila  ไปเลยค่ะเราไปดูมาแล้วรับได้ 1500 สบายสบาย ถ้า 800 เราก้อ ขอแค่ ตั้งซุ้มอัดดอกไม้งบ 6-7 แสนสบายสบายค่ะ แต่ถ้า โอเรียลเต็ล  ballroom เราว่ามันน่าจะอึดอัดไปนะคะ แพมค่ะ
Back to Top
nupiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nupiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Feb 2008 at 18:15 Share

โรงแรมวินเซอร์สวีสท์ สุขุมวิท 20 โต๊ะจีนรับได้ 800 ท่าน   ค๊อกเทล 1200 ท่าน ได้คะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.